[Funland] Ecopark một số chủ sở phải “cắt lỗ”.

Justforfuntoo

Xe container
Em thấy KĐT nào cũng có mặt tốt và chưa tốt thôi, nên các cụ cứ công kích nhau làm gì cho mất hòa khí. Về giá thì sau khi CĐT bán xong hết hàng, lên hay xuống là do lượng Cung - Cầu của thị trường chứ chả có sâu hay chủ nào thổi lên được.
Căn bản cụ ý thấy người khác có ý kiến khác cụ ý là vu cho là sale thổi giá ngay được, làm như nđt toàn đứa ngu để sale loè không bằng

Justforfuntoo

Xe container
Chắc phải làm thao thì các cụ ấy mới phải sắm máy, chứ nhà iem nội đô chửa thấy ai phải chủn bị gì. Công nhận là yên tâm, chứ sống bất an ko an nhiên thế phỏng có vui cụ.
Cụ ý có vấn đề về sức khoẻ nên lúc nào cũng phải đem theo máy, sang ecopark sức khoẻ khác hẳn.

Justforfuntoo

Xe container
cụ tin vào bđs.com thì sai quá.
vào group cư dân facebook ấy còn thật.
Gọi luôn cho sale post mấy căn đó xem còn ko hay giá đã tăng gấp rưỡi cụ nhể
Bđs.com chuyên post giá vớ vẩn để lấy thông tin khách hàng
Giờ vẫn có ng tin bds.com thì đến ạ :))

binhaminh

Xe tải
Gớm làm như mỗi mình có chung cư nội đô không bằng :))
Ghét nhất cái thể loại thấy người khác khen, không đúng ý mình thì quy cho người ta là sale, là cò 1 cách vô căn cứ
Cái thành phần vừa mới vào otofun được vài hôm mà quy chụp member chục năm là cò, sale nó buồn cười, lại còn bạn với cả tôi, nghe hài vãi :))
Chung cư rừng cọ về hỏi lại "ông anh" xem mua bao nhiêu và giờ nó giá bao nhiêu, căn 2n hồi mua có mấy trăm giờ nó gần 2 tỷ rồi đấy
Có mỗi cái rừng cọ của ông anh với cái park river bán từ thời 3x, không cập nhật thông tin mà cứ nhai đi nhai lại
Cái oasit là cái nào???? Đến tên của nó còn không viết đúng thì còn nói được đúng cái gì???? 2020 mua giá 2x giờ lên 3x 4x rồi nhá, lỗ cái gì mà lỗ
Không bán được á? Đưa studio bán bằng giá hđ đây tôi mua luôn cho!!!!
Studio luôn là tăng giá nhất và hết hàng nhanh nhất, đã đầu tư thì đầu tư loại hình này, oasis solforest chung cư stu 1 tỷ đều lên 1.3-1.5 tỷ rồi nhé, cập nhật tình hình đi, chứ trông hộ mỗi rừng cọ của ông anh thì làm sao biết được :))
Times 10 năm mới tăng giá gấp đôi thì rừng cọ, wb, aquabay cũng tăng gấp đôi tương ứng
Còn masterise mới ra ở vsmart đã tăng gấp đôi chưa hay vẫn có căn ko tăng giá??? So thì phải so cùng đẳng cấp, cùng thời gian chứ so chung cư 10 năm với chung cư vừa bàn giao thì so nó khập khiễng lắm. Về nghiên cứu thị trường kỹ hơn đi :))
Còn không khí thì cứ cầm cái máy đo nồng độ không khí, đo ở nội đô rồi vào trong ecopark xem nó khác nhau ntn, có cây xanh và không có cây xanh nó khác nhau ntn rồi hẵng phán, đừng phán nhìn với ngó cảm tính!
Cụ cho e hỏi RC căn 2 ngủ nào mà có mấy trăm nhỉ. E mua căn 83 RC năm tầm cuối 2012 đầu 2013 tổng cộng là gần 1tỏi8. Thời điểm sau bàn giao khoảng 1,2 năm giá RC đạt đỉnh thì cũng chỉ đc khoảng 2 tỏi 3 thôi. Cho tới lúc e bán nó đi vào cuối năm 2022 thì coi như e lãi đc tiền cho thuê nhà chứ còn giá nhà ko tăng đc mấy.

Nói thật là cc ở Eco nếu mua để ở thì ok chứ để đầu tư thì ko ăn thua mấy, dù sao thì giá những khu sau này khi chào bán cũng đều ở mức cao. Nếu nói bất ngờ nhất có lẽ là khu WB. Định vị khu này còn thấp cấp hơn RC, nhưng vì đc cái vị trí tiện lợi nên cuối cùng lại thu hút đc đông dân ở và giá lại tăng tốt hơn các khu khác. Nó cũng kiểu như HH bên Hn - dù có là nhà giá rẻ hay như nào nhưng miễn đông dân thì vẫn thanh khoản tốt.

Đầu tư ở Eco thì e chỉ thấy nên vào hàng thấp tầng, còn cc thì giờ e xin dừng. Nếu làm 1 căn kiểu duplex để ở chơi chơi thì đc chứ mong nó tăng gấp rưỡi gấp đôi thì thôi 🤣.

Còn các cụ nào chê view ngoại khu của Eco thì e thật là nó có ko đẹp bằng nội khu thì cũng đẹp và thoáng hơn bên Hn. Còn ô nhiễm thì đều ở trg cái lồng này rồi. HN với VG khác gì nhau đâu. Đứng bên này ngó bên kia hay đứng bên kia ngó bên này đều mịt mù như nhau cả.

Aocom

Xe buýt
Thấy có người post mỗi cái ảnh mà cụ ấy kết luận dốt văn.
Còn cụ ấy viết thế này
(Hoang mang về kiến thức của mình quá :)) )
E 2 lần mua LK ở đó chung cư thì chưa, ông anh em thì vẫn còn 1 căn 92m view vườn Tùng bên rừng cọ, ông ý ra nước ngoài hàng năm e vẫn rành 1 vài hôm sang lau dọn hộ. .., chính vì vậy bên này e biết có những bạn sale vô cùng giàu có thậm chí có bạn sale chơi với ông anh em chỉ sale Eco mà mua được căn biệt thự đảo 60 tỏi hay bạn Bùi Nguyệt 2 lần e giao dịch qua bạn ý khá có tiếng bên này một mình Sale mà chủ lực chính của gia đình 20 thành viên.
1 câu dài ngoẵng, đọc hết cả hơi :))

ubisapro

Xe trâu
Khu Eco còn ngon chán. E chả hiểu nổi khu OC 2, 3 ai mua để ở nữa? Cung nhiều, cầu ít; toàn mua đầu cơ thì xác suất ôm đỉnh hơi cao :D

LongNguyễn8x

Xe tăng
Em thấy KĐT nào cũng có mặt tốt và chưa tốt thôi, nên các cụ cứ công kích nhau làm gì cho mất hòa khí. Về giá thì sau khi CĐT bán xong hết hàng, lên hay xuống là do lượng Cung - Cầu của thị trường chứ chả có sâu hay chủ nào thổi lên được.
Cụ dạy chuẩn. :) Khi e nói về HH Linh Đàm ở đây là có ý nhắc nhẹ các cụ ấy thôi, chứ e cũng đoán là các cụ ấy sẽ như tưởng bắt được vàng khi e còm như vậy. :) HH Linh Đàm, OCP, Times, SMC, ECP hay bất cứ cc nào cũng có ưu nhược điểm, ko có cc 10 điểm ở thổ đu và cả Hưng Yên. Thay vì bỉ bôi, chê bai, chui vào nhà vệ sinh của người ta để chê thì nên hành xử cho văn minh, có lương tâm và người lớn. :) Xấu đẹp cũng là cái chung cư, là nơi mình ở. Mong rằng các cụ làm đẹp nhà mình chứ đừng tiện tay bôi xấu nhà người khác. Muốn tốt hãy đi lên bằng thực lực, bằng ưu điểm của mình chứ ko phải bằng cách dìm nơi khác xuống. Em chỉ nhắc lại 1 câu e vẫn hay dùng: "Hãy là những con cò thông minh và có văn hóa". Trân trọng.

Chỉnh sửa cuối:

Gừng

Xì hơi lốp
Cụ dạy chuẩn. :) Khi e nói về HH Linh Đàm ở đây là có ý nhắc nhẹ các cụ ấy thôi, chứ e cũng đoán là các cụ ấy sẽ như tưởng bắt được vàng khi e còm như vậy. :) HH Linh Đàm, OCP, Times, SMC, ECP hay bất cứ cc nào cũng có ưu nhược điểm, ko có cc 10 điểm ở thổ đu và cả Hưng Yên. Thay vì bỉ bôi, chê bai, chui vào nhà vệ sinh của người ta để chê thì nên hành xử cho văn minh, có lương tâm và người lớn. :) Xấu đẹp cũng là cái chung cư, là nơi mình ở. Mong rằng các cụ làm đẹp nhà mình chứ đừng tiện tay bôi xấu nhà người khác. Muốn tốt hãy đi lên bằng thực lực, bằng ưu điểm của mình chứ ko phải bằng cách dìm nơi khác xuống. Em chỉ nhắc lại 1 câu e vẫn hay dùng: "Hãy là những con cò thông minh và có văn hóa". Trân trọng.
HH linh đàm 2 năm qua ai mà múc thì cũng nhân đôi tài khoản rồi cụ ạ

BloodOwl87

Xe điện
e ko nhớ chính xác lắm vì ko có cái cc nào

nhưng nghe sêu loáng thoáng nói vậy, h căn HH nào cũng phải toàn tỷ tỷ cả, nghe giật mình
Gấp rưỡi thôi. 20 lên 30.
Mà 20 là giá trước covid rồi.
có bà cô ở ccu chỗ em bán 47 có trôi đâu, giá đỉnh 2008 cũng 40 rồi, quận hai bà trưng.

sutubungto

Xe buýt
Gấp rưỡi thôi. 20 lên 30.
Mà 20 là giá trước covid rồi.
có bà cô ở ccu chỗ em bán 47 có trôi đâu, giá đỉnh 2008 cũng 40 rồi, quận hai bà trưng.
chỗ nào hai bà trưng mà 2008 đã 40, giờ không bán được 47 tr/m vậy cụ ?

Granjota

Xe đạp
Nhìn các bác e cũng thương lắm, muốn giải cứu nhưng mà ứ có tiền. Thằng covid, thằng lạm phát, thằng thất nghiệp nó lâý hết tiền của e rồi. Thôi chúc các bác cò, đại gia đất đánh bạc vs nhau thành công. E tranh thủ kiếm thêm cuốc xe tăng thu nhập đây ạ.

Justforfuntoo

Xe container
[
Cứu sao nổi bác ơi, 1 ở page nào đó có 1 T tên thế này "Justforfuntoo " bảo em giá 1m liền kề 75m khu Park River giá 300 củ/m. Tính ra 22 tỏi 500 một căn LK. Có vạc giờ kinh thật bác ạ, buổi trưa thì bác nào đó bảo giao dịch 12, 13/4/24 tỏi , tối đến gặp cò chuyên săn xác thối nó thành gần 23 củ tỏi.
Báo giá thế cho T nào bán đúng đáy 30 tức phát dại lên :))
Chứ có 250tr/m thôi, bán 30 đúng đáy chả căm thù những người khen ecopark :D

Chỉnh sửa cuối:

Justforfuntoo

Xe container
Điêu vống có mỏ, T bán chỗ đó làm căn 80m Khu C Geleximco và đã ăn đủ ấm. Đến giờ này nó cũng chỉ 12, 13 tỏi thôi. T chưa thấy đứa Cò nào mất nhân đến mức nói 1 gấp 2 như M. Lòi ra lại kêu báo thế cho tức.

22.5 tỷ đây này :))