[Funland] Ecopark một số chủ sở phải “cắt lỗ”.

Justforfuntoo

Xe container
Cụ lại đùa, em còn có người quen chuyên khu này chứ chả thèm qua mấy ông sale như ai đó. ;))
Sự thật là thanh khoản trở lại thật, chứ có kẹc ấy mà giá tăng mạnh.

Chủ thật, bán thật, chứ thèm vào nghe sale hót, 5x với chả 7x. Nhà siêu đẹp nhé.
;))

View attachment 8449496
Căn này giá gốc trên dưới 30 thôi, giờ trên dưới 40 thì thơm quá rồi còn j:))
Trước tết chắc bán được 1.2-1.3 tỷ thôi

Hirama

Xe đạp
Em đang tìm căn 97m2 ở S1, S2 các cụ cho em khảo giá với ạ

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Bình thường Eco thì ngon, nhưng có thêm quả tạ Ocean 2, 3 làm kéo tụt cả khu vực xuống.
Kiên trì đợi tiêu thụ hết 20k căn bên đó đã cụ
Cụ nói quá chuẩn.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Chị họ em có căn 2 ngủ bên Landmark Ecopark cắt lỗ 200tr có cụ mợ nào quan tâm bảo em.

Cuabeo

Xe buýt
Cụ Thủ làm thế chuẩn rồi; ưu tiên hàng đầu là hành lang pháp lý cho bđs, tạo sự minh bạch, thị trường có mua có bán; giá cả do cung cầu; người ít tiền chấp nhận ở xa với các noxh phù hợp.
Hôm trước thì cụ vedan đã yêu cầu đẩy luật đất đai lên sớm 6 tháng. Nay có vẻ luật kinh doanh bds và luật nhà ở cũng lên tương tự.
Các cụ nhậy cảm lên chứ. Tất nhiên nhà tạo lập hành lang pháp lý k trực tiếp điều khiển giá lên xuống dc, nhưng họ đang cố thúc đẩy thị trường sôi động hơn, k còn ảm đạm như hiện tại. Vậy lúc nó ảm đạm thì làm gì? Lúc sôi động thì làm gì? Các cụ ra quyết định đi chứ. :)

Cuabeo

Xe buýt
Em đang đc anh trai ủy thác mua 1 căn chô ông bà già ở Eco đây; . Eco mua đầu tư thì ko ổn, mua ở thì ổn hơn Vin ocean.
Môi giới thì mất dạy thật sự, chủ nhà thì kênh kiệu. Vâng! Của các bác ý cả. Em mua bán thích gặp chủ nhà mà phải muốn bán. Kiểu lừng khừng thì e quay đuýtngay. Mấy nghìn căn mua lúc nào chả đc.
Nhà cháu tìm Sky Oasis cụ ạ, mà giá toàn hét lên 3.7-3.8

Justforfuntoo

Xe container
Em đang đc anh trai ủy thác mua 1 căn chô ông bà già ở Eco đây; . Eco mua đầu tư thì ko ổn, mua ở thì ổn hơn Vin ocean.
Môi giới thì mất dạy thật sự, chủ nhà thì kênh kiệu. Vâng! Của các bác ý cả. Em mua bán thích gặp chủ nhà mà phải muốn bán. Kiểu lừng khừng thì e quay đuýtngay. Mấy nghìn căn mua lúc nào chả đc.
Cụ mua trước tết thì ở cũng ổn mà đầu tư cũng ổn nhé, giá tăng 10-30% từ tết đến giờ rồi
Giờ dù tăng nhưng nđt cũng chỉ mới hoà vốn so lãi bank là cùng, nhiều căn vẫn lỗ. Trong khi nội thành tăng gấp 2-3 lần rồi mà eco giá này thì đầu tư vẫn được, dư địa tăng giá vẫn tốt.
Chủ nhà giờ ở đâu cũng quay xe thôi, trong nội thành còn quay xe nhiều hơn
Chủ nhà eco quay xe vì giá này họ vẫn lỗ, mang tiền đi không mua được ở đâu bằng

cuti_cuti

Xe đạp
Nếu đợi được cụ đợi 2 năm nữa hàng chục tòa Ocp2, 3 mọc lên thì tha hồ mà chọn. Giờ lãi suất đang rẻ, tạo lập và đám đông hò nhau tạo trend thì giá lên là tất yếu. 2 năm nữa thì lại khác.
Còn chủ nhà Eco kiêu thì cụ nói chuẩn, em ở đây em còn thấy nhiều người kiêu nữa là
Còn sale thì kĩ năng kém chứ cũng không nên nói họ nặng lời thế

shenlong66

Xe hơi
Em nói chưa đúng chỗ nào . Em cũng là người đi mua nhà như cụ, thực tế thế nào thì em nói vậy thôi, không có gì là tiêu cực hay cảm tính ở đây cả . Rõ ràng là nhiều dãy nhà không thể , không được đỗ xe trước cửa - Đó là điểm dở nhất của dự án này.
Cụ nói cụ thể xem dãy nào ko được đỗ xe trước cửa, nó chiếm bao nhiêu % của dự án mà cụ đánh đồng cả dự án như vậy

Thanhvuóng71

Xe điện
Cụ nói cụ thể xem dãy nào ko được đỗ xe trước cửa, nó chiếm bao nhiêu % của dự án mà cụ đánh đồng cả dự án như vậy
Cụ có thể chỉ giúp bao nhiêu % nhà thuộc dự án OcP 2,3 mà có thể đỗ xe ngày đêm trước cửa hoặc có thể đưa xe vào trong nhà mình ah.

TungThoc

Xe điện
Cụ có thể chỉ giúp bao nhiêu % nhà thuộc dự án OcP 2,3 mà có thể đỗ xe ngày đêm trước cửa hoặc có thể đưa xe vào trong nhà mình ah.
Thay vì trêu đùa nhau, mời hai cụ cho ý kiến xem dãy hoặc khu nào OCP2,3 cho đỗ xe ô tô trước cửa nhà mình? chỗ nào cấm.

Payroll

Xe điện
Thay vì trêu đùa nhau, mời hai cụ cho ý kiến xem dãy hoặc khu nào OCP2,3 cho đỗ xe ô tô trước cửa nhà mình? chỗ nào cấm.
Em lượn qua đó rồi, không thấy chỗ nào có biển cấm đỗ. Còn có đỗ được hay không lại là câu chuyện khác. Nhũng căn LK mặt tiền 5m thì còn có khả năng chứ 4m thì chắc chỉ dùng morning thôi

Bên ocp bán shophouse mười mấy tỷ mà sổ đỏ diện tích đất = 0m2, dân biểu tình suốt không biết cđt giải quyết thế nào các cụ nhể

sale vin vào bênh nhau chằm chặp
So cuộc sống của Eco toàn cây xanh với hồ nước, sân golf với khu toàn bê tông là bê tông là biết rồi

Thanhvuóng71

Xe điện
Em lượn qua đó rồi, không thấy chỗ nào có biển cấm đỗ. Còn có đỗ được hay không lại là câu chuyện khác. Nhũng căn LK mặt tiền 5m thì còn có khả năng chứ 4m thì chắc chỉ dùng morning thôi
Thực tế là nhiều dãy phố nhà mt chỉ 4,5 m , lòng đường 6m . Giả sử dân về đông đủ thì các nhà đỗ xe ntn ? Nếu gần như mỗi nhà có 1 chiếc xe. Đó là phân khúc nhà 7- 8 tỷ chiếm tỷ lệ lớn của dự án . Đó là cái nhìn thực tế chia sẻ của nhà em và em không có nhu cầu tranh luận đúng sai và chứng minh gì cả .

Các cò bán ocp toàn lên giọng cs bán hàng của cđt vô cùng hấp dẫn là mua nhà miễn ls 2-3 năm, rồi tặng xe tặng nội thất…. Nên nhớ ở đời k ai cho không ai cái gì, ngân hàng nó giải ngân nó miễn ls thì nó kinh doanh từ thiện à. Bản chất NH vẫn thu ls của cđt, còn cđt thì đã cộng đủ vào giá bán hết cả rồi, thế nên mới có chuyện trả ngay 100% thì lại đc giảm giá thêm mấy % nữa