[Funland] Ecopark một số chủ sở phải “cắt lỗ”.

Payroll

Xe điện
Thực tế là nhiều dãy phố nhà mt chỉ 4,5 m , lòng đường 6m . Giả sử dân về đông đủ thì các nhà đỗ xe ntn ? Nếu gần như mỗi nhà có 1 chiếc xe. Đó là phân khúc nhà 7- 8 tỷ chiếm tỷ lệ lớn của dự án . Đó là cái nhìn thực tế chia sẻ của nhà em và em không có nhu cầu tranh luận đúng sai và chứng minh gì cả .
Đúng rồi cụ, mua để ở thì phải tìm căn mặt tiền 8m thôi

hanah2905

Xe đạp
Cụ nhìn nhận chuẩn đấy. Vị trí thì như nhau nhưng ECP thiệt hơn vì là Hưng Yên. Nhưng cái khiến ECP ngụp lặn chính là do OCP. Với tâm lý của một người bình thường chắc chắn ưu tiên hàng a V hơn nếu 2 thằng ko hơn nhau. Nói gì thì nói hàng a V vẫn là cái gì đấy rất được lòng và nằm trong danh mục ưu tiên của phần đa người đi tìm chỗ ở. Ko cãi được số đông đâu các cụ. Còn so sánh đông tây thì nó hiển hiện, phản ánh hết vào giá, e xin ko trình bày để các cụ ko bem nhau thêm. Thớt đã nóng rồi. Quy hoạch vùng trung tâm Hoài Đức, Long Biên, Gia Lâm, Đan Phượng đủ cả, cãi nhau làm gì.

E cũng đã còm như thế này ở chỗ khác. Khi cả cc nội đô tăng phi mã thì ông đứng yên đã là thất bại. Còn cc nội đô mà toang, thì ECP lại về cắt lỗ tiếp, hàng còn rất nhiều. OCP cho thuê tốt cũng gây áp lực tiếp cho ECP. Bên cạnh thằng mạnh ko phải bao giờ cũng đc ăn hôi.
thích cách trả lời của cụ

Thanhvuóng71

Xe điện
Vấn đề cực nan giải ở ocp là chỗ đỗ xe cho các dãy nhà lk mt bé ,lòng đường nhỏ . Em cũng định mua đấy nhưng nghĩ mãi không có cách xử lý xe cộ nên thôi. Hỏi MG thì a, b,c cuối cùng thì là đang sắp xây nhà để xe cách đó 1000m...

Gừng

Xì hơi lốp
Các cò bán ocp toàn lên giọng cs bán hàng của cđt vô cùng hấp dẫn là mua nhà miễn ls 2-3 năm, rồi tặng xe tặng nội thất…. Nên nhớ ở đời k ai cho không ai cái gì, ngân hàng nó giải ngân nó miễn ls thì nó kinh doanh từ thiện à. Bản chất NH vẫn thu ls của cđt, còn cđt thì đã cộng đủ vào giá bán hết cả rồi, thế nên mới có chuyện trả ngay 100% thì lại đc giảm giá thêm mấy % nữa
hic
hooif 2016 hay 17 gì đó

e lỡ mua con ecogreen của a Minh xoaif

nos cũng ân hanj ls rồi chiet khấu các kiểu

rồi bánh vẽ tăng giá

đến lúc nhận nhà tháng nào cũng quay cuồng đóng lãi, maf giá nhà thi càng ngày càng tụt

e sợ quá quăng hàng chạy mất dép, lỗ gần 100tr

twf đó nhìn thấy a Minh xoài là quần em ướt sũng

bing-bing

Xe buýt
đang ở phía Đông, phát hiện ra là chả có trường nào tốt để học.
mấy trường tốt nó tập trung mạn Từ Liêm, Cầu Giấy hết.
Tôi cũng đang định chuyển nhà.

Quê bầm

Xe điện
Vấn đề cực nan giải ở ocp là chỗ đỗ xe cho các dãy nhà lk mt bé ,lòng đường nhỏ . Em cũng định mua đấy nhưng nghĩ mãi không có cách xử lý xe cộ nên thôi. Hỏi MG thì a, b,c cuối cùng thì là đang sắp xây nhà để xe cách đó 1000m...
Nhà kiểu ấy phải phi xe vào nhà chứ mặt tiền 4m ngang thì ko đậu dc ngay cả con morning cụ ạ

tuan2681

Xe điện
em đang có ý định hướng đông và cái cụ nói đúng là cái em lăn tăn nhất ạ,

nguyenquangpt

Xe tăng
Chuẩn cụ ơi, bạn bè tôi mò sang đó 1-2 năm quay về hết bên NTL-CG.

dongnd3

Xe buýt
Thực tế là nhiều dãy phố nhà mt chỉ 4,5 m , lòng đường 6m . Giả sử dân về đông đủ thì các nhà đỗ xe ntn ? Nếu gần như mỗi nhà có 1 chiếc xe. Đó là phân khúc nhà 7- 8 tỷ chiếm tỷ lệ lớn của dự án . Đó là cái nhìn thực tế chia sẻ của nhà em và em không có nhu cầu tranh luận đúng sai và chứng minh gì cả .
Đỗ dàn ra dọc hồ, công viên, khoảng không khác... cụ ạ. Khu riverside LB đầy khu bé tẹo như vậy

ncs

Xe buýt
Ở OCP thì nhà phải có ô tô mới chủ động. Nhưng khẳng định luôn không để xe trong nhà được vì nó không cho sửa mặt ngoài. Đỗ ngoài cũng không được vì cả mặt tiền lẫn mặt đường đều hẹp.Bây giờ chưa có ai ở mấy nó cho để, sau đông chút là nó cấm.

Thanhvuóng71

Xe điện
Ở OCP thì nhà phải có ô tô mới chủ động. Nhưng khẳng định luôn không để xe trong nhà được vì nó không cho sửa mặt ngoài. Đỗ ngoài cũng không được vì cả mặt tiền lẫn mặt đường đều hẹp.Bây giờ chưa có ai ở mấy nó cho để, sau đông chút là nó cấm.
Thực tế là khi ở đông, đỗ nhiều xe oto thì không đi được ý chứ. Thiết kế nhà cực dở. Thôi để sau này họ cho để xe trong nhà rồi tính tiếp .

Quê bầm

Xe điện
Thế là thành phố đi bộ mất rồi cụ ạ

LAVIC

Xe tải
Thế là thành phố đi bộ mất rồi cụ ạ
Cái thành công ở OCP 2&3 là nó biến rất nhiều người HN nhưng lại chấp nhận về Hưng Yên sinh sống, và tràn đầy niềm tự hào về 1 vùng đất "đẳng cấp cao". Thế mà nhiều người vẫn lo cung cầu bds ở Hn chênh lệch và "người đẻ chứ đất ko đẻ", mua ngay ko hết đất rồi.

Quê bầm

Xe điện
Cái thành công ở OCP 2&3 là nó biến rất nhiều người HN nhưng lại chấp nhận về Hưng Yên sinh sống, và tràn đầy niềm tự hào về 1 vùng đất "đẳng cấp cao". Thế mà nhiều người vẫn lo cung cầu bds ở Hn chênh lệch và "người đẻ chứ đất ko đẻ", mua ngay ko hết đất rồi.
Ngay trước khi mở bán tầm 28-29/4/2022 em có lượn một vòng thì thấy vỉ mạch đấy ko đi ô tô được, ko kinh doanh được mà số lượng nhiều quá nên em té luôn

Quyen Kenshin

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
chuẩn đấy cụ ạ.cc mới xây 2 nghủ nhiều căn cắt lỗ 1t7.lắm nhà còn làm hết nội thất rồi.căn stu thì rẻ hơn nhiều

Amigo

Xe buýt
Ghê thế cơ ah
K có căn nào dưới 40tr cơ đấy
Cụ lại tin mấy cái tin đăng ảo thì còn xa mới mua được nhà. Bên OCP căn Studio giờ tầm 1,3 rồi, giá như cụ đăng thì bay trong nửa nốt nhạc.

caisua

Xe lăn
Cụ nhầm đấy. Bà chị vợ e năm 2021 mua căn 2pn1vs 1.6 tỷ, đầu tư thêm 100tr cho thuê 6tr/tháng từ đó đến nay toàn full khách. Vừa nhận cọc bán 2.1 tỷ chi phí sang tên bên mua chịu.

Thị trường ảo thực sự.
Cũng 1.6 tỷ đấy năm 2021 mà mua trong VĐ3 thì giờ 3.1 tỷ

shenlong66

Xe hơi
Em thấy cụ có cái nhìn vô lý quá. Nếu cụ mua nhà theo tiêu chí mua xe của cụ. Ví dụ cụ đi xe dài 5m thì ko để trước cửa dc ở nhà 4,5m thì đúng rồi, cụ phải đi xem nhà mt 5m trở lên chứ. Nếu nhà cụ 2 vợ chồng 2 xe mà muốn đỗ cửa thì phải mua biệt thự chứ (như kiểu nhà cụ 7 người, đi mua xe 5 chỗ cụ lại chê xe 5 chỗ thiết kế bất hợp lý vậy).
Còn thực tế ở dự án Vin2 này, ví dụ 1 dãy 100 căn, đến 15 năm nữa cũng chỉ ở tối đa đến 80% là cùng, trong số này cùng lắm là 90% là nhà có xe, tính ra là 72 con xe đỗ trong 100 căn. Thì cụ vẫn đỗ thoải mái nhé.

Payroll

Xe điện
Em thấy cụ có cái nhìn vô lý quá. Nếu cụ mua nhà theo tiêu chí mua xe của cụ. Ví dụ cụ đi xe dài 5m thì ko để trước cửa dc ở nhà 4,5m thì đúng rồi, cụ phải đi xem nhà mt 5m trở lên chứ. Nếu nhà cụ 2 vợ chồng 2 xe mà muốn đỗ cửa thì phải mua biệt thự chứ (như kiểu nhà cụ 7 người, đi mua xe 5 chỗ cụ lại chê xe 5 chỗ thiết kế bất hợp lý vậy).
Còn thực tế ở dự án Vin2 này, ví dụ 1 dãy 100 căn, đến 15 năm nữa cũng chỉ ở tối đa đến 80% là cùng, trong số này cùng lắm là 90% là nhà có xe, tính ra là 72 con xe đỗ trong 100 căn. Thì cụ vẫn đỗ thoải mái nhé.
Cứ tưởng tượng, ngõ nội đô rộng 6m có các nhà phố với mặt tiền 4m thì dân có ở được không, lúc đó sẽ biết OCP2