[Thảo luận] Em bị bắn ở Sơn Tây chiều nay

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Chủ đề này nhiều rồi và hôm nay em vẫn dính.
Em đi từ Thị trấn Tây Đằng về HN. Bình Thường em chạy đường Đại Lộ TL. Hôm nay ông bạn bảo là đường 32 bây giờ đẹp rồi. Thế là chiều về em đi đến đoạn ngã ba Đường Lâm, rẽ trái vào đường 32 mới nâng cấp đẹp lắm.

Em đi quan sát biển, không có biển nhấp nhô nào. Chỉ có một cái biển to tổ chảng ở giữa nga bã ghi chứ "Thị xã ST chào mừng gì đó" tóm lại nó là biển chào mừng.

Xe đang bon bon thì đi được 1km mấy xxx ra chỉ cạp long. Em cũng dở bài lỗi gì. Nó bảo là lỗi tốc độ 64/50. Balabala, cãi nhau một hồi. Rồi xxx trẻ đi kiểm tra cốp xe (*** chắc nghĩ chở hàng lậu). Em cãi nhau với xxx trẻ là tôi ko có lỗi gì cả, tôi không thấy có biển hạn chế tốc độ. Rồi xxx bảo là các anh đi trong thị xã là vi phạm. Em bảo là tôi chỉ đi theo biển báo, tôi biết quái chỗ nào là thị xã, thị trấn. Rồi xxx trẻ bỏ đi.

Thấy vậy xxx già (tên Quyết) ra dịu giọng. Xem giấy tờ rồi nói là lỗi ở GTCC ko cắm biển. Haha em biết được mình ko sai (lúc đầu cãi cùn vì cũng ko giám chắc mình quan sát hết biển). Rồi xxx xem bằng, sau đó nhận đồng hương với em (vì cùng ở Gia lâm, bótay).

Tranh luận một hồi, xxx bảo là đáng nhẽ anh phạt em hơn 1 triệu, thôi chỗ đồng hương anh ghi cho em cái biên bản không thắt dây an toàn 150k. Em ko chịu, nhưng cuối cùng em cũng phải dúi vào túi lão ấy 100k để đi về cho sớm.

Kể ra em gan lỳ thêm tí, cãi tới nới thì cũng ko mất tiền. Nhưng vì trước đó được mừng tuổi 100k nên thôi chẳng thèm cãi nữa, dí cho để đi cho nhanh (em ân hận đã làm hư hỏng xxx :D)

Sau đó từ ST về HN qua 32, qua 3 cái thị trấn mà ko thấy có một cái biển báo hạn chế tốc độ nào. Kiểu này xxx dễ kiếm chác lắm.

Các cụ lưu ý

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
Em chưa hiểu 46/50 là sao ta? Nếu trong nội thị dưới 50 thì bác đi 46 là đúng còn giề. Hay là hạn chế 40?

at2009

Xe tăng
Em chưa hiểu 46/50 là sao ta? Nếu trong nội thị dưới 50 thì bác đi 46 là đúng còn giề. Hay là hạn chế 40?
Em cũng đang thắc mắc thế nài.
À 64/50. Nếu không có biển chuồng gà nhấp nhô hoặc hạn chế tốc độ thì cụ đúng rồi.

Chỉnh sửa cuối:

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Em cũng đang thắc mắc thế nài
Em edit lại rồi. Lúc đó khoảng 15h30. Rất nhiều xe dính. Bắn rụng như sung. XXX cầm bộ đàm, đọc vanh vách từng biển số.
Em công nhận là lúc đó em đi trên 60km, nhưng em cãi em ko nhìn thấy biển nhấp nhô.

nghiemthang

Xe tải
CÓ biển đấy bác ạ. Bác chạy qua chỗ Gạch nó còn cắm biển hạn chế 40 cơ. Nhiều xe chạy 50 qua Gạch dính tất.
Nó cắm chỗ cuối đường đôi đi lên Đường Lâm.

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
CÓ biển đấy bác ạ. Bác chạy qua chỗ Gạch nó còn cắm biển hạn chế 40 cơ. Nhiều xe chạy 50 qua Gạch dính tất.
Nó cắm chỗ cuối đường đôi đi lên Đường Lâm.
Sao nó dễ dàng tha em nhỉ? Nếu mà nó đúng thì theo tinh thần 50/50 nó phải kiếm 5 củ trở lên. Mai em đi lên đấy có việc tiếp. Em thử quan sát lại xem sao.

Lưu ý là em đi từ phía cầu Trung Hà về HN.

cwise

Xe container
Em biết đoạn này rồi bác ạ, hồi tháng 7 năm ngoái em cũng có dịp đi đoạn này thay vì đi Láng Hòa Lạc, em rẽ trái luôn. Đường thì đẹp, to, vắng, vô số đoạn chia cắt (có khả năng dễ bị nhầm) nhưng mà nhiều thị thị trấn, khu vực dân cư quá, mát ga là bỏ mẹ ngay. Di ức chế có khi còn hơn đường kia ấy chứ, có điều bác nào ở Diễn hay loanh quanh Cầu Giấy em thấy nó có tiện hơn. Em ở Hà Đông nên cứ nhắm Hòa Lạc.

tubin

Xe buýt
Hôm nay em cũng vừa đi đoạn này xong, cũng chẳng thấy cái biển mẹ nào nên thành ra nhiều lúc cứ phải đi 50 cho chắc, chỉ khi nào thấy cái biển gạch hết thị trấn thì em mới lại phóng 80

Matizcoi

Xe cút kít
dư thời gian ở lại chiến đấu cho chừa cái thói bắt nạt chủ của đám đày tớ ấy chứ cụ

vietran

Xe ba gác
Phải nói quân của # làm ăn cực kỳ bố láo
Làm người lương thiện và tuân thủ pháp luật ở vn sao khó thế, đi đường toét mắt nhìn biển báo mà có thấy đâu, kể cả đường quen lẫn đường lạ.
Một việc hết sức đơn giản là cắm cái biển cho ra hồn mà k làm nổi, hoặc cố tình làm lung tung để đưa người tham gia giao thông vào bẫy
Cụ nào là Đại biểu QH nói vấn đề này cái,

vietran

Xe ba gác
Hôm nay em cũng vừa đi đoạn này xong, cũng chẳng thấy cái biển mẹ nào nên thành ra nhiều lúc cứ phải đi 50 cho chắc, chỉ khi nào thấy cái biển gạch hết thị trấn thì em mới lại phóng 80
Em đi đường này rất nhiều và thường xuyên nhưng k thể biết dc chỗ nào là cấm và hết cấm hạn chế tốc độ, từ Sơn Tây về đến hà nội luôn

hamcuare!

Xe container
he, kụ chủ đi xe gì vậy?
hôm qua e cũng vừa đi vợ con lên nhà ông cậu ở đường vào Suối Hai chơi.
sáng đi trời mưa thì ko thấy xxx nào.
chiều e về tầm 3h hơn, có 3 trạm xxx, mà trạm nào cũng thấy xxx đang hỏi thăm vài e 4B, e nghĩ chắc chắn là các kụ bị bắn rồi.
e thì cứ loanh quanh 50km/h mà diễn đều, nên ko sao.
e chỉ nhớ, có 1 kụ morning, biển nhất789 bị xxx vẫy ngay gần cầu phùng!

học lái

Xe điện
Cảm ơn cụ nhắc nhở, đúng là xxx đói ăn làm càn.

h_mdc

Xe điện
Làm người lương thiện và tuân thủ pháp luật ở vn sao khó thế, đi đường toét mắt nhìn biển báo mà có thấy đâu, kể cả đường quen lẫn đường lạ.
Một việc hết sức đơn giản là cắm cái biển cho ra hồn mà k làm nổi, hoặc cố tình làm lung tung để đưa người tham gia giao thông vào bẫy
Nói ra để lần tới mất suất à?

bmw1226

Xe tải
Hối lộ xxx là một lỗi rất lớn!:P

Em đi từ Thị trấn Tây Đằng về HN. Bình Thường em chạy đường Đại Lộ TL. Hôm nay ông bạn bảo là đường 32 bây giờ đẹp rồi. Thế là chiều về em đi đến đoạn ngã ba Đường Lâm, rẽ trái vào đường 32 mới nâng cấp đẹp lắm.

Em đi quan sát biển, không có biển nhấp nhô nào. Chỉ có một cái biển to tổ chảng ở giữa nga bã ghi chứ "Thị xã ST chào mừng gì đó" tóm lại nó là biển chào mừng.

Xe đang bon bon thì đi được 1km mấy xxx ra chỉ cạp long. Em cũng dở bài lỗi gì. Nó bảo là lỗi tốc độ 64/50. Balabala, cãi nhau một hồi. Rồi xxx trẻ đi kiểm tra cốp xe (*** chắc nghĩ chở hàng lậu). Em cãi nhau với xxx trẻ là tôi ko có lỗi gì cả, tôi không thấy có biển hạn chế tốc độ. Rồi xxx bảo là các anh đi trong thị xã là vi phạm. Em bảo là tôi chỉ đi theo biển báo, tôi biết quái chỗ nào là thị xã, thị trấn. Rồi xxx trẻ bỏ đi.

Thấy vậy xxx già (tên Quyết) ra dịu giọng. Xem giấy tờ rồi nói là lỗi ở GTCC ko cắm biển. Haha em biết được mình ko sai (lúc đầu cãi cùn vì cũng ko giám chắc mình quan sát hết biển). Rồi xxx xem bằng, sau đó nhận đồng hương với em (vì cùng ở Gia lâm, bótay).

Tranh luận một hồi, xxx bảo là đáng nhẽ anh phạt em hơn 1 triệu, thôi chỗ đồng hương anh ghi cho em cái biên bản không thắt dây an toàn 150k. Em ko chịu, nhưng cuối cùng em cũng phải dúi vào túi lão ấy 100k để đi về cho sớm.

Kể ra em gan lỳ thêm tí, cãi tới nới thì cũng ko mất tiền. Nhưng vì trước đó được mừng tuổi 100k nên thôi chẳng thèm cãi nữa, dí cho để đi cho nhanh (em ân hận đã làm hư hỏng xxx :D)

Sau đó từ ST về HN qua 32, qua 3 cái thị trấn mà ko thấy có một cái biển báo hạn chế tốc độ nào. Kiểu này xxx dễ kiếm chác lắm.

Các cụ lưu ý

SPL

Xì hơi lốp
Ối sời, cụ nói em mới nói, hôm nay em đi Hải Dương từ Hà Nam qua cầu Yên Lệnh sang Hưng Yên. Hết TP Hưng Yên thì chả có cái biển hết ở trên Tỉnh lộ 39B nhưng chiều vào thì lại có biển nhấp nhô đới, làm em cứ vừa đi vừa dò dẫm :(

_F4_

Xe tăng
Em về quê suốt...nhưng trộm vía chưa bị fat nào :)) tại em tưởng súng ở ST bị thu rồi cơ. ai dè giờ lại mới có :((

kraz255b

Xe điện

Các cụ lưu ý
Lạ nhẩy, em cũng hay đi qua đấy (về thăm ông bà ngoại lũ F1) có mấy khi thấy xxx đứng đấy đâu nhỉ? mà cụ chủ đi từ đâu về qua đấy ? từ Trung Hà lên hay từ viện 5 sang?