[Thảo luận] EM bị bắn tốc độ như này đúng hay sai.

LX_tuoi_100

Xe tăng

Thưa các cụ, như hình vẽ, xe em đi theo hướng mũi tên, toàn bộ quãng đường trước khi em rẽ phải không hề có biển báo vào khu dân cư, đến đúng chỗ rẽ phải thì có một xe CSGT và một áo xanh, một áo vàng đứng đó. em rẽ phải đi bình thường, đi khoảng vài km em nhìn thấy biển báo hết khu dân cư, từ khi nhìn thấy biển báo hết khu dân cư là em đi chậm lại mặc dù đi ko nhanh, đi thêm vài km nữa thì nhìn thấy 1 đội hơn chục xxx cả áo vàng và xanh, và 3, 4 chú từ từ tiến ra giữa đường, em nghĩ chẳng lẻ bắt mình và đúng như vậy, mấy chú giơ gậy chỉ em, em cho xe vào lề đường cầm giấy tờ xuống xe, rút con IP 4S ra để bật ghi âm, tìm mãi chả thấy chức nămg ghi âm nó ở đâu vì vừa mua được vài ngày nên chưa biết nó nằm ở đâu, thôi thì cãi mồm vậy, cuộc tranh luận bắt đầu.
xxx1: giơ tay chào và đòi em xuất trình giấy tờ.
em: vẫn đang loay hoay tìm nút ghi âm và nói anh cho biết tôi vi phạm gì?
xxx1: Anh chạy quá tốc độ
em: quá bao nhiêu vậy đồng chí
xxx1: Gọi xxx 2 cầm bộ đàm đến và bảo: ông bật bộ đàm cho ông này nghe, bộ đàm oang oang 55/50
em: đề nghị các anh cho xem kết quả trên máy bắn tốc độ
xxx1: Anh cứ đưa giấy tờ đã rồi chúng tôi sẽ có hình ảnh.
em: không dc, các anh cứ cho xem kết quả tôi sẽ đưa giấy tờ.
xxx1: anh vào đây và dẫn em ra cái bàn có xxx3 đang viết biên bản cho một số cháu gái đi xe máy.
xxx3: hỏi xxx1 có vấn đề gì
xxx1: anh này đòi xem hình ảnh ngay bây giờ
xxx3: anh này, chúng tôi đang tuần tra kiểm soát và người đo tốc độ đang ở vị trí làm vc, anh quay lại có cái taxi bên đường để xem, tôi sẽ báo lên để anh xem.
em: không, các anh có trách nhiệm chứng minh và mang về đây, tôi ko đi đâu cả.
xxx3: Vậy anh chờ đến cuối giờ tuần tra kiểm soát,
em: cũng được, tôi hôm nay đi chơi nên ko vội.
xxx3: anh sai rồi đưa giấy tờ chúng tôi lập biên bản
em: nóng mặt, tôi không sai, tôi có chạy đến 80 cũng không sai vì trên đường tôi đi ko hề có biển báo, con đường mới làm đó chưa có biển báo nhé,
xxx3: đường mới chưa có nhưng đường cũ thì có ( như trong hình em vẽ, đường cũ thì có, nhưng em ko đi đường đó nên cũng ko biết và ko cần biết)
em: Anh nói lạ nhỉ, tôi ko đi đường đó, tôi đi đường mới, tôi có camera ghi lại hành trình kia, các anh nhìn trên xe tôi đấy, nó vẫn đang quay và ghì âm lại từ nãy đến giờ. các anh ko thể lập biên bản tôi vi phạm được.
xxx3: anh vi phạm rồi, anh đừng cãi
em: các anh nói thế mà nghe được à, ko có biển làm sao tôi biết.
xxx3: anh có nhìn thấy biển hết khu dân cư ko
em: tôi có, nhưng tôi chạy đường mới, khi rẽ sang đường này đi mấy km mới có biển hết KDC, vậy lúc chưa đủ tầm nhìn để thấy cái biển hết KDC thì tôi ko sai vì tôi đi đường là chấp hành theo biển báo.
xxx3: Trường hợp của anh tôi nhất định lập biên bản vì anh sai rồi
em: Anh cứ lập, giấy tờ đây anh cứ lập đi, còn vc tôi có ký và công nhận lỗi ko là vc của tôi.
xxx3: gọi xxx2, mày bảo thằng bắn mang máy về đây cho ông này xem ngay để còn làm vc khác,
Em: anh có hình ảnh tôi cũng ko ký BB đâu vì tôi ko sai, đường kia ko có biển, rẽ sang đây đi đc có vài km thì lại có biển báo hết KDC, sao các anh ko bắn trước đoạn đường rẽ sang đây mà lại bắn sau đoạn rẽ sang đây, mà đoạn này chỉ có vài km, hai bên ko có dân cư.
xxx3: tiếp tục bảo xxx2 gọi thằng kia mang máy về, em chờ mãi chẳng thấy nó mang về nên bắt đầu nghi nó bắn mồm hoặc có hình ảnh nhưng chưa bị đến 55/50 nên thằng kia éo dám mang về.
em: các anh là công an huyện nào, tôi ko biết đây là huyện nào
xxx3: chúng tôi huyện Y
em: Vậy à, tôi chưa đi đến đây bao giờ, sao cái ông kia mãi ko mang hình ảnh về
xxx3: ông chờ đấy
ĐÚng lúc này mọi ng trên xe em sốt ruột và có vài người xuống xe trong đó có gấu nhà em và tiến lại chỗ em và xxx3.
có một xxx4 tự nhiên chào gấu, chị đi xe này à, em hỏi gấu là thằng nào đấy, gấu nhà em cũng éo biết thằng nào. gấu nhà em và một mợ đi cùng xe bắt đầu xin xỏ.
xxx3: không đc, sai mà còn cãi khỏe lắm
em: ông cứ mang máy về đây
Gấu: đẩy em ra chỗ khác, mợ cùng xe thì đứng ra xin xỏ
em: Vc gì phải xin, mình có sai éo đâu, cứ lập biên bản đi, anh sẽ có video để chứng minh mình ko sai tại trưởng CA huyện này, ko được thì ra tòa, lo éo gì.
xxx3: Đấy các chị thấy ko, ông ấy cãi khỏe lắm, lúc này thì áo xanh, áo vàng tập trung lại và nhìn em cứ như muốn bem mình, bao nhiêu ng vi phạm đây họ cãi câu nào đâu.
em: họ ko cãi vì họ ko hiểu anh làm đúng hay sai, tôi đi suốt bắc nam chưa một lần bị bắt lỗi tốc độ,
xxx3: vượt 5km anh ko thể cảm giác đc đâu,
em: xe có đồng hồ công tơ mét, sao lại gọi là cảm giác bla bal...
xxx3: các chị ra chỗ khác tôi làm vc với ông lái xe thôi,
em: các em ra kia để anh làm vc, gấu kéo em ra, em ko ra, gấu và mợ kia tiến sát xxx3 hơn và cúi xuống nói gì em nghe ko rõ.
xxx3: Ko đc đâu các chị, bọn tôi làm đúng và chính xác ko sai đâu.
Mợ cùng xe em: nói với xxx3, tôi là người nhà của anh này...em cũng chả biết mợ đó quen ai và có đúng là quen ko, em cũng chả biết mợ này vì mới về cơ quan của gấu nhà em. em thấy xxx3 như vui lên, có vẻ là có lối thoát sau khi cứ cầm bút chọc chọc cái biên bản mà ko ghi chữ nào mặc dù em đưa hẳn giấy tờ rồi.
ngay sau đó gọi em đến đưa giấy tờ.
em: ơ thế ko lập BB à
xxx3: anh A này, anh sai rồi, nhưng lần này tôi nhắc nhở
em: không sai đâu, ông làm chưa đúng đâu vì đường tôi đi ko có biển
Gấu: thôi về lại còn nói nữa làm gì
xxx3: thôi anh đi đi.
em: kiểm tra giấy tờ xem có đưa nhầm của thằng khác cho mình ko
xxx3: đúng của ông chưa, ông làm mất time quá,
em : Chào nhé, hơn chục xxx còn lại cũng éo hiểu chuyện gì vì em lại đi, bản thân em cũng éo hiểu cái mợ cùng xe nói gì, lên xe em cứ hỏi và mợ ấy cứ nói bí mật.
Mất 30p các cụ ợ, nhưng em kể tóm tắt như trên các cụ xem như hình vẽ và câu chuyện như vậy thì em sai hay xxx sai ợ, Thanks các cụ.
P/s: em có cái clip khi bị dừng xe nhưng chưa kịp post, hôm nay tìm hiểu mới biết thằng điện thoại IP ko có chức năng ghi âm mà phải dùng app bên thứ 3 các cụ ợ.
EM bổ sung hai đoạn clip đây ợ.
Đoạn này là em đi từ đường mới sang đường cũ, trên toàn tuyến đường mới đến khi giao với đường cũ chưa có biển báo vào khu dân cư, khi rẽ phải em cứ thế chạy.
[video=youtube;g25Ojw4y2hM]http://www.youtube.com/watch?v=g25Ojw4y2hM[/video]
và đây là clip đi vào đường cũ vài km lại nhìn thấy biển nhấp nhô và bị túm ợ.
[video=youtube;Z-rsceFDJvY]http://www.youtube.com/watch?v=Z-rsceFDJvY[/video]

Chỉnh sửa cuối:

Xe duyen

Xe buýt
Bắn là đúng, vì xxx có quyền bắn ở bất cứ điểm nào nếu có lệnh. Nhưng xử lý thế nào lại là chuyện khác. Với lại bác ktra lại xem khi rẽ phải từ tỉnh lộ mới qua ngã 3 có cắm biển khu dân cư không? Nếu chắc chắn không có biển thì khả năng khiếu nại của bác thắng là rất cao.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nó bắt cùn bác thôi. Như bác viết: "em rẽ phải đi bình thường, đi khoảng vài km em nhìn thấy biển báo hết khu dân cư,", đội này tưởng bác đi từ trong Thị trấn ra ==> bắt lại.

Ngoài ra, khả năng 55/50 = bắn mồm là cao, vì nếu đúng 55/50 thật và có ảnh / video ==> cũng ko được lập Biên bản, do còn phải trừ hao phần sai số của Máy đo.

Tôi bị 1 phát tương tự ở Đường 5 Hải Dương, nó cho xem ảnh 55/50 thật, tôi bảo vậy anh lập BB đi, tôi chịu phạt, các chú lảng ra hết.

Chaukga

Xe container
Khả năng bắn mồm là cao, hơn nữa cụ chủ đi đường không có biển (dù chả biết đúng hay không) rẽ sang đường có biển thì nó không thể lập BB cụ chủ được.

fantasylove

Xe buýt
các cụ cho e hỏi mình có thể chạy 80 ở bất cứ đường quốc lộ nào, chỉ phải hạ xuống 50 khi nhìn thấy biển nhấp nhô hay bắt buộc phải chạy 50 , chỉ khi nào nhìn thấy biển nhấp nhô gạch chéo thì mới được lên 80 nhỉ???

tuanbeops

Xe tải
Trường hợp của cụ thì nhiều nơi dính rồi. Cụ ko sai nhưng nếu xxx bắn thật thì xxx cũng ko sai, ra tòa cũng mệt lắm. Thông thường xxx đã tăm tia hết các mỏ vàng rồi ngồi rình rập. E nhớ cái vụ ở Lạng sơn biển báo khu dân cư bị bọn sắt vụn nhổ mất, 1 cụ HN bị bắn. Cãi nhau chí chóe, đưa nhau ra tòa, cuối cùng tòa vẫn xử xxx thắng. Cụ có thấy ở đâu mà xxx đứng vàng đưòng như ở VN ko?

thanhsquin

Xe buýt
Thực ra cái biển nhấp nhô báo khu dân cư em cũng không hiểu lắm về quy định có phải nhắc lại khi xuất hiện ngã 3 hay ngã 4 như tình huống cụ chủ không?

xstar

Xe tải
cái đoạn đường này có vẻ giông giống chỗ đường vượt khu đô thị Đông Triều, Quảng Ninh.
cụ chủ search iphone cái Voice Memos là cái ghi âm cụ nhoé. hai nữa là nếu k tìm thấy ghi âm thì cụ bật camera ghi âm cũng đc mà. quay ko cần hình thì vẫn ghi âm. ko làm chủ công nghệ gì cả. mất cả minh hoạ

Vũ Ngọc Hg

Xe tăng
Dù sao cũng chúc mừng cụ.:))

congtuan89hp

Xe tải
Thực ra cái biển nhấp nhô báo khu dân cư em cũng không hiểu lắm về quy định có phải nhắc lại khi xuất hiện ngã 3 hay ngã 4 như tình huống cụ chủ không?
Theo em nghĩ là có đối với đường quốc lộ hoặc tỉnh lộ cụ nhé!
Vì đang đi trên tuyến khác, khi vào tuyến mới k có biển thì làm sao lái xe biết mà đi được. Ví dụ dễ thấy nhất là cụ đi từ đường 5 lên HN 1 đoạn là có biển KDC, và đi từ QL 1 nhập vào đường 5 cũng có biển báo KDC. Như thế mà bị bắn thì lái xe mới tâm phục khẩu phục được chứ.

doanhlilama691

Xe điện
Cụ đi đường 10 qua Thị Trấn Vĩnh Bảo xem, Iem thấy sau ngã ba là có biển nhắc lại khu đông dân cư đới ợ.

No Fear

Xe điện
Đoạn này em thấy giao cắt Nội Bài - Lào Cai. Không có biển là em cãi ngay cụ chủ nhẹ nhàng quá với lại khả năng bắn bằng mồm rất cao vì xxx huyện kinh phí có hạn để đầu tư máy bắn tốc độ.

phamhuyhd90

Xe máy
bị bắn là đúng rồi chạy cứ ngoài 125mph có mà bắn bằng mắt

vùng ven đô

Xe buýt
Trường hợp của cụ thì nhiều nơi dính rồi. Cụ ko sai nhưng nếu xxx bắn thật thì xxx cũng ko sai, ra tòa cũng mệt lắm. Thông thường xxx đã tăm tia hết các mỏ vàng rồi ngồi rình rập. E nhớ cái vụ ở Lạng sơn biển báo khu dân cư bị bọn sắt vụn nhổ mất, 1 cụ HN bị bắn. Cãi nhau chí chóe, đưa nhau ra tòa, cuối cùng tòa vẫn xử xxx thắng. Cụ có thấy ở đâu mà xxx đứng vàng đưòng như ở VN ko?
Cụ nói rõ vụ này là vụ án nào? Tòa xét xử vào thời gian nào vậy?. Nếu đúng tòa án xử như vậy thì mắt của tòa cũng mù à.

vùng ven đô

Xe buýt
Nó bắt cùn bác thôi. Như bác viết: "em rẽ phải đi bình thường, đi khoảng vài km em nhìn thấy biển báo hết khu dân cư,", đội này tưởng bác đi từ trong Thị trấn ra ==> bắt lại.

Ngoài ra, khả năng 55/50 = bắn mồm là cao, vì nếu đúng 55/50 thật và có ảnh / video ==> cũng ko được lập Biên bản, do còn phải trừ hao phần sai số của Máy đo.

Tôi bị 1 phát tương tự ở Đường 5 Hải Dương, nó cho xem ảnh 55/50 thật, tôi bảo vậy anh lập BB đi, tôi chịu phạt, các chú lảng ra hết.
Quá tốc từ 5 km trở lên là bb cụ nhé. Quá từ 1 đến 4 km thì ko bb cụ à.

anyee1

Xe hơi
iphone có ghi âm mà cụ chủ?