[Camera] Em bị bắt lỗi vượt đèn vàng.

x2bx2

Xe buýt
Chúc mừng cụ!
Và như cụ tả thì cũng nên ghi nhận tinh thần làm việc có lý có tình của CSGT trong trường hợp này.
Điều quan trọng không hẳn là không mất tiền, mà nó mang lại sự tự tin và yên tâm khi chúng ta ra đường.

ubisapro

Xe trâu
XXX HN cũng hiền & lịch sự nhỉ? Ở HD em mà XXX không "lấy thân mình làm lá chắn" thì 9/10 bác tài trong tình huống đó đều từ từ đi qua ngay.
Thằng bạn bựa của e cứ lừ lừ đi qua. XXX lấy moto đuổi theo, dừng xe, định ốp cho nó cái lỗi không tuân thủ hiệu lệnh dừng xe của xxx. Nó tỉnh bơ, tôi có thấy các anh, có thấy vẩy vẩy cái que, nhưng chả thấy hiệu lệnh dừng xe nào cả. Giở thông tư về hiệu lệnh dừng xe thì...nó có lý thật.
Dừng xe kiểu xxx trong clip, thì chả dừng cũng chẳng làm j được. Ai đời xe bắt đầu tăng tốc, sát xxx thì cầm cái que vẩy vẩy thế, ai hiểu??? :)) Nhiều khi chặn đầu xe mình còn chẳng bắt mình, nữa là vẩy vẩy kiểu này. Thích bắt thì cứ làm đúng điều lệnh đi ợ, ít nhất cũng phải báo sớm cho lái xe biết.

ubisapro

Xe trâu
Nếu cụ tin xxx ko phạt đc lỗi đấy thì cụ đi ra phố Nguyễn Thái Học vượt đèn vàng ở giây thứ 3 tại nút giao Lê Duẩn (như cụ chủ) xem xxx có phạt đc cụ ko? :)
Thực ra tình huống này của cụ chủ thì đúng là "tiến sát rồi". E nghĩ xxx nhắc nhở trường hợp này là đúng:P

Bopbi_hsgs

Xe container
Thực ra tình huống này của cụ chủ thì đúng là "tiến sát rồi". E nghĩ xxx nhắc nhở trường hợp này là đúng:P
E ko nói trường hợp của cụ chủ, trường hợp của cụ chủ thì xxx phạt cũng khó; e nói cách suy nghĩ "cứng nhắc" của 1 số cụ là ko phạt đc lỗi "ko chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông" trong mọi trường hợp vượt đèn vàng!? :)

ubisapro

Xe trâu
E ko nói trường hợp của cụ chủ, trường hợp của cụ chủ thì xxx phạt cũng khó; e nói cách suy nghĩ "cứng nhắc" của 1 số cụ là ko phạt đc lỗi "ko chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông" trong mọi trường hợp vượt đèn vàng!? :)
ah điều đó thì đúng ợ. E cũng ko phản đối việc xxx báo lỗi a vượt đèn vàng (thực ra gộp chung lỗi ko chấp hành tín hiệu đèn). XXX "nói" lỗi đó cũng chẳng sao, nó sẽ làm rõ ý ngay từ đầu là lúc mình vượt là đèn vàng hay đỏ thôi :D

Còn lúc vượt đèn vàng hay đỏ thì còn tùy tình huống, tùy vào đèn nữa ợ. Nên cũng ko áp cứng nhắc việc phạt hay ko phạt được.

Ví dụ: đèn ko có đếm ngược or đếm ngược sai, nhảy 1 phát sang đỏ thì có mà thánh mới dừng được trước vạch khi đến gần. Lúc đó thành vượt đèn đỏ nhưng cũng ko thể phạt được, mặc dù trong luật chỉ áp cho trường hợp đèn vàng. Hoặc như tình huống cụ chủ đưa, nếu cụ chủ đi xa hơn, từ xa thấy gần hết đèn xanh, nhấn ga vọt để qua "cho kịp" thì phạt cũng chẳng sai. Mặc dù "tiến sát" bằng nhau:))

Bopbi_hsgs

Xe container
ah điều đó thì đúng ợ. E cũng ko phản đối việc xxx báo lỗi a vượt đèn vàng (thực ra gộp chung lỗi ko chấp hành tín hiệu đèn). XXX "nói" lỗi đó cũng chẳng sao, nó sẽ làm rõ ý ngay từ đầu là lúc mình vượt là đèn vàng hay đỏ thôi :D

Còn lúc vượt đèn vàng hay đỏ thì còn tùy tình huống, tùy vào đèn nữa ợ. Nên cũng ko áp cứng nhắc việc phạt hay ko phạt được.

Ví dụ: đèn ko có đếm ngược or đếm ngược sai, nhảy 1 phát sang đỏ thì có mà thánh mới dừng được trước vạch khi đến gần. Lúc đó thành vượt đèn đỏ nhưng cũng ko thể phạt được, mặc dù trong luật chỉ áp cho trường hợp đèn vàng. Hoặc như tình huống cụ chủ đưa, nếu cụ chủ đi xa hơn, từ xa thấy gần hết đèn xanh, nhấn ga vọt để qua "cho kịp" thì phạt cũng chẳng sai. Mặc dù "tiến sát" bằng nhau:))
Đg ko có 1 ai (cả trước và sau), đèn giao thông thì có đếm ngược, nhưng vì lối suy nghĩ "ko có lỗi vượt đèn vàng" và với lý do: "phương tiện đã tiến sát đến hoặc đã vượt quá vạch sơn “Vạch dừng xe”, nếu dừng lại sẽ nguy hiểm thì phải nhanh chóng đi tiếp ra khỏi nơi giao nhau" mà cố tình vượt đèn vàng thì e cũng là lx mà vẫn cảm thấy "chối tỷ" :))

Thunglife43

Xe tải
Tốc độ chậm và có giây đếm ngược như vậy là em cứ rà phanh dần và dừng. Không cố vượt làm gì.

Temprater

Đi bộ
Đèn vàng thì cứ yêu cầu lập BB để chiến tiếp (nếu có thời gian) cho máu ạ!

Happygotravel

Xe hơi
130F Thái Thịnh, Trung Liệt, Đống Đa, Hà Nội
Website
www.happygotravel.com.vn
Sáng nay đi làm muộn em có hơi qúa chân ga nên xém vượt đèn vàng ở ngã tư Nguyễn Thái Học - Lê Duẩn, em biết ngã tư này không có xxx, ngó lên không thấy camera giao thông, em tưởng đã thoát, đi quá xuống Cửa Nam bị xích lại. XXX cho xem ảnh nét căng, đầu xe em chém vạch đúng lúc đèn vàng, hoá ra camera chụp từ phía sau lại. Vậy các cụ cho em hỏi thế này đúng luật có bị phạt không ạ, em nhớ có tranh luận ầm ĩ mà quên mất kết quả sao, lỗi này bao nhiêu. Các cụ đoán xem kết quả thế nào... Em có cái clip với cái ảnh cắt ra đúng lúc đèn xanh chuyển sang vàng.

Hôm trước có cụ nói đèn vàng chia thành 2 trường hợp. Nói chung là không bị phạt, nhưng mà e thề là e chưa bao h k bị nộp phạt khi vượt đèn vàng :D lỗi thì nhiều vô kể nổi

0914014354

Xe điện
Xem cái ảnh cụ chủ cắt ra thì còn cả mét nữa xe cụ mới tới vạch vôi , e ko bao giờ đi như này, 2 làn xm bên kia rất dễ đổ xô ra khi mới chớm xanh họăc chưa hết đỏ .

isak

Xe tăng
Đèn vàng thì cứ yêu cầu lập BB để chiến tiếp (nếu có thời gian) cho máu ạ!
Em cũng có ý định lập thử biên bản xem thế nào vì em bị bắt mấy lần rồi (toàn bắt sai) mà chưa lần nào bị ăn biên bản. Y nguyên lời xxx nói với em là "đúng là với hình ảnh thế này thì ko bắt lỗi anh được", Các cụ chú ý là ko phải xxx xem cái ảnh này và camera hành trình của em mà là xem từ ảnh cam giao thông từ trung tâm gửi (em thấy gửi khá nhanh chắc chỉ 1 phút là nhận được). Ảnh này thể hiện rõ đầu xe em chạm vạch (chưa phải bánh), nếu phanh kít lại chắc vẫn kịp. Cam giao thông thì đặt từ trên cao chụp từ hướng đuôi xe lại, tiếc là em không xin được xxx cái ảnh đấy.

Dù sao em cũng rút kinh nghiệm để không mất thời gian và an toàn. Nhưng xét về luật thì em nghĩ phải rõ ràng là có bị phạt hay không.

anh huong

Xe tải
Đèn vàng vẫn đi chậm được mờ sao đâu

Temprater

Đi bộ
Em cũng có ý định lập thử biên bản xem thế nào vì em bị bắt mấy lần rồi (toàn bắt sai) mà chưa lần nào bị ăn biên bản. Y nguyên lời xxx nói với em là "đúng là với hình ảnh thế này thì ko bắt lỗi anh được", Các cụ chú ý là ko phải xxx xem cái ảnh này và camera hành trình của em mà là xem từ ảnh cam giao thông từ trung tâm gửi (em thấy gửi khá nhanh chắc chỉ 1 phút là nhận được). Ảnh này thể hiện rõ đầu xe em chạm vạch (chưa phải bánh), nếu phanh kít lại chắc vẫn kịp. Cam giao thông thì đặt từ trên cao chụp từ hướng đuôi xe lại, tiếc là em không xin được xxx cái ảnh đấy.

Dù sao em cũng rút kinh nghiệm để không mất thời gian và an toàn. Nhưng xét về luật thì em nghĩ phải rõ ràng là có bị phạt hay không.
Vâng, quan trọng vẫn là tham gia giao thông an toàn và văn minh thội ạ! Việc phải làm việc mí xxx chỉ là phụ thôi ạ!

Hai chín sê

Xe tải
Không sai luật đâu cụ, Tôi cũng bị lỗi vượt đèn Vàng tại Hoàng Quốc Việt - Phạm Văn Đồng nhưng cãi được mà !

start2fight

Xe hơi
Bây h phạt nguội có đưa về đăng kiểm phạt ko nhỉ??

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
cụ bị xxx chơi rồi, k có lỗi nào là lỗi đèn vàng cụ nhé,

quangminhhc

Xe tải
theo ý kiến của xxx cho em hay là nếu tôi dừng xe gây nguy hiểm cho người đi sau thì được trả lời là lúc đó chúng tôi phạt người đi sau lỗi không giữ khoảng cách an toàn .

redTop

Xe điện
Sáng nay đi làm muộn em có hơi qúa chân ga nên xém vượt đèn vàng ở ngã tư Nguyễn Thái Học - Lê Duẩn, em biết ngã tư này không có xxx, ngó lên không thấy camera giao thông, em tưởng đã thoát, đi quá xuống Cửa Nam bị xích lại. XXX cho xem ảnh nét căng, đầu xe em chém vạch đúng lúc đèn vàng, hoá ra camera chụp từ phía sau lại. Vậy các cụ cho em hỏi thế này đúng luật có bị phạt không ạ, em nhớ có tranh luận ầm ĩ mà quên mất kết quả sao, lỗi này bao nhiêu. Các cụ đoán xem kết quả thế nào... Em có cái clip với cái ảnh cắt ra đúng lúc đèn xanh chuyển sang vàng.

Thằng xxx nào phạt cụ không chấp hành hiệu lệnh đèn tín hiệu trường hợp này quá láo.

Khi đã chạm vạch dừng thì đèn đỏ sáng cụ còn được đi nữa là đèn vàng