[Camera] Em bị bắt lỗi vượt đèn vàng.

suzu37

Xe container
Trong quy định của Tín hiệu vàng, các cụ chỉ đọc đc mỗi câu: "báo hiệu sự thay đổi tín hiệu của đèn từ xanh xang đỏ" thôi, rồi ung dung lx ra đg? Chỗ e bôi vàng, còn chỗ bôi đỏ & bôi xanh thì ko thèm đọc? :)

Đọc làm gì. Đọc lắm dễ nhầm.

Cơ mờ đọc mỗi câu đầu cũng nhầm nên sau mấy tháng bàn luận, có bác đã phán: Đèn vàng là báo hiệu đèn xanh sắp kết thúc :D :P.

---

Tán cho vui thoai :P.

Bopbi_hsgs

Xe container

Cơ mờ đọc mỗi câu đầu cũng nhầm nên sau mấy tháng bàn luận, có bác đã phán: Đèn vàng là báo hiệu đèn xanh sắp kết thúc :D :P.

---

Thì e có thích bàn luận về chủ đề này đâu, nhưng nhiều cụ cứ lôi e vào, tốt nhất là các cụ ý tự đi mà tranh luận với xxx, chủ đề này ở trên Of quá lạc hậu r mà bgiờ vẫn còn nhiều thắc mắc! :)

E & lão hôm nọ bị "đuổi xéo" ở bên thớt Xã Đàn - Phạm Ngọc Thạch đới, lần sau lão tránh mấy thớt của cụ đấy ra nhá :))

KVH

Xe buýt
Trong quy định của Tín hiệu vàng, các cụ chỉ đọc đc mỗi câu: "báo hiệu sự thay đổi tín hiệu của đèn từ xanh xang đỏ" thôi, rồi ung dung lx ra đg? Chỗ e bôi vàng, còn chỗ bôi đỏ & bôi xanh thì ko thèm đọc? :)

Đọc hiểu kiểu cụ thì trong phần tô xanh nếu dừng sau vạch dừng mà không nguy hiểm thì có được đi tiếp không?

Quy định chỉ ra các hành động cụ thể lái xe được phép làm/phải thực hiện khi đèn vàng đang bật:
- Dừng trước vạch dừng (nếu có) hoặc dừng trước đèn (nếu không có vạch dừng)
- Vượt qua vạch dừng và đi tiếp.
Ai sẽ quyết định thực hiện hành động nào? Lái xe đánh giá và quyết định để đảm bảo an toàn.

CSGT dựa vào cái gì để phạt hành vi vượt qua vạch khi đèn vàng, là hành vi được phép thực hiện khi đèn vàng đang sáng.

Bopbi_hsgs

Xe container
Đọc hiểu kiểu cụ thì trong phần tô xanh nếu dừng sau vạch dừng mà không nguy hiểm thì có được đi tiếp không?

Quy định chỉ ra các hành động cụ thể lái xe được phép làm/phải thực hiện khi đèn vàng đang bật:
- Dừng trước vạch dừng (nếu có) hoặc dừng trước đèn (nếu không có vạch dừng)
- Vượt qua vạch dừng và đi tiếp.
Ai sẽ quyết định thực hiện hành động nào? Lái xe đánh giá và quyết định để đảm bảo an toàn.

CSGT dựa vào cái gì để phạt hành vi vượt qua vạch khi đèn vàng, là hành vi được phép thực hiện khi đèn vàng đang sáng.
Túm lại, khi vượt đèn vàng thì lx coi vượt đèn vàng ở trường hợp bôi xanh, còn xxx thì ko chấp nhận và coi lx vượt đèn vàng ko phải trường hợp bôi xanh mà là trường hợp bôi đỏ :))

KVH

Xe buýt
Vượt đèn vàng là được phép ngày cả trong quy chuẩn cũ, nhưng để tránh lý luận cù nhây vô lý của CSGT mà phải bổ sung thêm phần tiến sát đến vẫn tối nghĩa vì người viết có lẽ cũng không hiểu mạch lạc vai trò của đèn vàng

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Trong quy định của Tín hiệu vàng, các cụ chỉ đọc đc mỗi câu: "báo hiệu sự thay đổi tín hiệu của đèn từ xanh sang đỏ" thôi, rồi ung dung lx ra đg? Chỗ e bôi vàng, còn chỗ bôi đỏ & bôi xanh thì ko thèm đọc? :)

Híhíhí, e vào ô tô phăn nhiều giờ khôn ra rồi, đỡ hẳn khoản tiền mua bánh mỳ tình nghĩa cụ ời :)).

KVH

Xe buýt
Túm lại, khi vượt đèn vàng thì lx coi vượt đèn vàng ở trường hợp bôi xanh, còn xxx thì ko chấp nhận và coi lx vượt đèn vàng ko phải trường hợp bôi xanh mà là trường hợp bôi đỏ :))
Bôi nào ở đây, 2 trường hợp lái xe đều có quyền thực hiện, chọn cái nào là do lái xe

Bopbi_hsgs

Xe container
Bôi nào ở đây, 2 trường hợp lái xe đều có quyền thực hiện, chọn cái nào là do lái xe
Vâng, đi ntn là quyền của cụ, miễn là đừng có lên Of than vãn vì bị phạt lỗi vượt đèn vàng là đc :))

Tengo.Mit

Xe tăng
Đi như vậy, nếu xxx coi lx ko chấp hành quy định của tín hiệu vàng (chỗ bôi đỏ) thì sao?

Thì em lôi phần xanh ra để thảo luận với xxx :)
Em đã gặp một trường hợp như thế này rồi, và xe em có cam nên em bảo các chú xxx cứ ghi rõ vào biên bản, nếu không thì đứng nói chuyện để hai bên cùng hiểu rõ về luật.

tn8888

Xe đạp
Hôm qua muộn quá nên em quên báo cáo các cụ là hôm qua em không bị mất đồng nào, sau khi đồng chí xxx chặn xe thông báo lỗi và mời em vào bốt giải quyết thì em có giải thích với đồng chí trong bốt là đầu xe em lúc đó đã vào vạch và không thể dừng lại được nữa vì không an toàn. Đồng chí xxx rất lịch sự thừa nhận như vậy và trả lại giấy tờ cho em, 8:49 em dừng xe thì 8:53 em lại đi luôn rồi.

Em nghĩ may mà cam giao thông chụp từ đằng sau lại, nếu chụp từ trước hoặc ngang hàng thì chắc xe em chưa đến vạch. Nói chung cũng là rút kinh nghiệm, nhưng có bài học đưa ra là dù thế nào xxx dừng xe thì cũng nên bình tĩnh, xem ảnh rõ ràng và phân tích cho xxx hiểu. Nhạc phụ em lái xe hơn 40 năm nghe em kể cứ không tin, bảo lần sau bố bị bố gọi con ra cãi. :D

các cụ thì cứ phải chứng kiến tận mắt mới tin

F.ACURA

Xe container
Đi như vậy, nếu xxx coi lx ko chấp hành quy định của tín hiệu vàng (chỗ bôi đỏ) thì sao?

Chả sao cả, cụ Tengo.Mit đã xả nhời cụ. Và e nói lại là e đã trải qua >2 lần xxx định thịt e lỗi vượt đèn vàng nhưng ko ăn đc (Bốt hàng đậu..)

crownchip

[Tịch thu bằng lái]

---

Giải thích tóm tắt lịch sử đèn tín hiệu chạy bằng điện:

- Năm 1912: Lần đầu tiên sử dụng đèn điện 2 màu xanh và đỏ.

- Năm 1920: Người ta lắp thêm chuông màu vàng vào để cảnh báo cho đèn màu xanh, mới đầu nghe cũng vui tai nhưng sau nhiều người kêu nhức đầu, thế là có sáng kiến thay bằng đèn.

- Năm 1923: Bắt đầu thời kỳ dùng đèn tín hiệu 3 màu và hoàn thiện cho đến ngày nay.

Trải qua hàng trăm năm thì ý nghĩa đèn tín hiệu xanh và đỏ vẫn không thay đổi, báo hiệu đi và dừng. Tín hiệu vàng để cảnh báo tín hiệu xanh sắp kết thúc thì đâu có khác gì cảnh báo tín hiệu đỏ sắp bắt đầu, 2 cách nói như nhau mà. Không đọc càng nhầm cụ à, động não chút đi ;))

suzu37

Xe container
Giải thích tóm tắt lịch sử đèn tín hiệu chạy bằng điện:

- Năm 1912: Lần đầu tiên sử dụng đèn điện 2 màu xanh và đỏ.

- Năm 1920: Người ta lắp thêm chuông màu vàng vào để cảnh báo cho đèn màu xanh, mới đầu nghe cũng vui tai nhưng sau nhiều người kêu nhức đầu, thế là có sáng kiến thay bằng đèn.

- Năm 1923: Bắt đầu thời kỳ dùng đèn tín hiệu 3 màu và hoàn thiện cho đến ngày nay.

Trải qua hàng trăm năm thì ý nghĩa đèn tín hiệu xanh và đỏ vẫn không thay đổi, báo hiệu đi và dừng. Tín hiệu vàng để cảnh báo tín hiệu xanh sắp kết thúc thì đâu có khác gì cảnh báo tín hiệu đỏ sắp bắt đầu, 2 cách nói như nhau mà. Không đọc càng nhầm cụ à, động não chút đi ;))
=)) =)) =))

Bác thức khuya nhề. :))

suzu37

Xe container
Chủ yếu để hầu cụ, loay hoay với cái hình mất cả tối (:|
Khộ thân cụ, nhọc công quá.

Em xem nhạc vui, gật gù mí cười cả tối rồi.

---

Rốt cuộc vẫn cứ cái vòng "luẩn quẩn" dư sau: tiếng Việt thì phong phú, diễn giải thì mỗi ông một kiểu. Một câu thì phân tích ra đến cả mấy tháng.

Kết luận, "thiên hạ nó" chạ quan tâm :P. Như cái vụ Tế Tiêu, nó làm cái oạch phát thêm cái mũi tên, chả thèm theo ông phân tích nào trên OF. =))

Rõ là chết nhọc :)).

KVH

Xe buýt
Rốt cuộc vẫn cứ cái vòng "luẩn quẩn" dư sau: tiếng Việt thì phong phú, diễn giải thì mỗi ông một kiểu. Một câu thì phân tích ra đến cả mấy tháng.
Cái đó chỉ đúng với kiểu cố tình nhập nhèm bắt láo thôi cụ, kể cả là nước đổ đầu vịt thì nó vẫn có tác dụng cho người khác thấy được cái đầu vịt.

suzu37

Xe container
Cái đó chỉ đúng với kiểu cố tình nhập nhèm bắt láo thôi cụ, kể cả là nước đổ đầu vịt thì nó vẫn có tác dụng cho người khác thấy được cái đầu vịt.
Ở thớt bên kia, cháu đã "ý kiến" với cụ rồi về tác dụng của đèn vàng. Cơ mờ cụ chả quan tâm thời phải.

---

Muốn làm rõ, nói đúng thì phải trích dẫn đúng bản chất, cách tính, ...

Chứ lấy nó rán nó thời nhọc lắm.

Bopbi_hsgs

Xe container
Ở thớt bên kia, cháu đã "ý kiến" với cụ rồi về tác dụng của đèn vàng. Cơ mờ cụ chả quan tâm thời phải.

---

Muốn làm rõ, nói đúng thì phải trích dẫn đúng bản chất, cách tính, ...

Chứ lấy nó rán nó thời nhọc lắm.
Ôi dồi, cả năm nay: "Xin hiểu đúng về đèn vàng"; tưởng hiểu rồi, một thời gian sau bị phạt nhiều quá lại lôi: "Xin hiểu đúng về đèn vàng" lên để thảo luận tiếp! :))