[Thảo luận] Em bị CSGT đánh hội đồng....

MrHip1990

Xe tải
Em đọc cmt của các cụ mà buồn quá, em không chém gió làm gì cả,cụ nào chưa biết tiểu sử của em thì xem bài em đã gửi xem e là người ntn nhé.E đang clip và kiện xxx ở từ liêm rồi nhé. E làm to vụ này chúng nó nghỉ việc chúng nó cũng không để em và gia đình e yên ổn đâu, xxx chụp ảnh e và cmt e rồi.Hãy đứng trên cuơng vị là 1 người thường xuyên đi lại trên tuyến đường đấy,mặt địa chỉ và biến số xxx có hết rồi ạ.E gửi ảnh tay e bị cào cấu cho các bác xem, bác nào muốn xem áo rách ntn e chụp nốt
E hỏi mấy "anh hùng bàn phím" 1 câu: khi xxx muốn điều tra 1 gia đình 1 người nào đó, có ảnh có chứng minh thư rồi, thì khoảng 5p là có địa chỉ rõ ràng, cả hộ khẩu luôn, nếu mà họ thuê người trả thù, các bác lường được hậu quả không,chỉ cần đơn giản, đang đi đường nó cho người khám xe, vứt vào đấy 1 ít ma túy, thì lấy gì mà cãi, lúc đấy rồi có sống được hay không haizzz e đưa bài lên để mọi người cảnh giác, ai tin thì tin, không tin thì tùy, muốn biết e thế nào có thể gọi cụ Havu ( bên báo lao động đấy) thì sẽ biết nhé, còn những người chưa góp ích gì cho xã hội này thì đừng nên cmt thiếu suy nghĩ, hãy nghĩ rồi nói
Đây là ảnh em rớm máu mà vẫn phải ngồi viết bài cho các cụ cảnh giác mà 1 số người còn nói chuyện 1 cách bốc đồng:

Hôm nay đi trên đường ( không phải tỉnh lớn).
Đường rất vắng vẻ, đi qua ngã 3 em không xi nhan.
xxx ra vẫy lại và báo lỗi rẽ không xi nhan, bảo quay lại 500m là nhìn hình ảnh.
Em quay lại xem và đúng như trong video e k xinhan.
xxx lập biên bản chuyển hướng không xi nhan lỗi 200k đến 400k.
Em hỏi lại thì giở nghị định 171 ra cho em xem.E thấy ghi 2 chỗ , 1 chỗ là 80k đến 100k và 200k đến 400k. Lúc đó đang đau đầu không để ý nữa.
xxx bảo ký biên bản rồi trong 7 ngày nộp phạt. E bảo giờ e đi nộp luôn được không. xx không cho. bảo lỗi này giữ bằng và DK xe 7 ngày, trong vòng 7 ngày sau hnay mơi được lấy.
E rút điện thoại ra quay, lập tức bị các anh hội đồng, lôi luôn vào nhà dân, tháo biển tên và đai lưng ra, cướp điện thoại và võ lâm hội lên người e, e bị sướt tay và cổ. Xong các xxx gọi thêm mấy anh xã hội thâm khu đấy vào, yêu cầu e đọc mật khẩu và xóa video.
Xong đòi xử e 1 trong 2 kiểu: 1 là về công an huyện làm viêc. 2 là để mấy anh xã hội thâm đưa đi về ( kiểu nào cũng chết)
Lúc đó áo e bị giật đứt hết cúc, tay chảy máu rồi.
Thôi thì xin vậy. Bảo toàn tính mạng.
Cuối cùng các a ấy cũng thả đi, bắt ký biên bản đầy đủ ghi rõ công nhận lỗi và trả giấy tờ cho đi.
Ức chế khi viết lên đây:
thứ 1: có khoảng 4 người vi phạm nhìn thấy e bị đánh nhưng k ai giám làm gì
thứ 2: chủ nhà đứng đấy cũng khép cửa lại và cố gắng che chắn cho các anh ấy hội đồng
thứ 3: có người lớn tuổi bằng tuổi bố mình mà cũng tham gia vụ việc.
Nếu xxx nào hôm nay làm việc đó với em mà đọc được, thì đừng nên thế với những người sau nữa.
Em phục hồi được video, biển tên và số hiệu của các xxx e có hết. Em cũng không muốn làm to chuyện làm gì, vì động chạm đến nhau chẳng có lợi gì, người nhà e cũng làm ở trong nghành như e đã trình bày lúc các anh hội đồng xong.
Em cũng chẳng kiện cáo gì các xxx đâu, các a cũng k phạt e và đã dặn dò em 1 điều e coi như là bài học: ở HN TPHCM hay tỉnh lớn chúng mày quay được, ở tỉnh lẻ chúng mày chỉ cần đưa điện thoại ra là bị xử lý ngay.
Vâng em 1 mình và ở tỉnh này thì không làm được gì cả. Nên cũng đành biết thế, thực sự không nghĩ vì mấy trăm nghìn mà các anh đe dọa tính mạng của người khác.
E góp ý vậy các a sống thế nào thì sống, gieo nhân nào gặt quả nấy, các anh không chịu thì người nhà các anh chịu.
Các anh tìm e cũng dễ thôi, và giờ e tìm các anh cũng dễ, video và ảnh e cop vào usb gửi bạn e rồi ( video quay từ lúc các anh cướp đt đến lúc hội đồng e trong nhà dân).
Nhưng các a cứ yên tâm, e nói là giữ lời, không bao giờ tố cáo hay cho lên mạng đâu.
Khuyên các bác tài: đi tỉnh lẻ mà đơn phương thì đừng nên đấu, k lại được đâu.
E nhắc lại 1 lần nữa, cụ nào muốn làm anh hùng thì đừng ngồi đây gõ bàn phím, thích thì pm e, e cho cái địa chỉ cụ thể của tổ xxx đấy làm việc rồi cụ không xi nhan xong vào làm việc rút điện thoại ra nhé, mạnh mồm thì cứ pm đây, e cho địa chỉ, rồi đi thử là biết ngay, đã k nằm trong cuộc thì đừng phán, khi mà tính mạng bị đe dọa,1 thân 1 mình giữa ~15 người muốn xâu xé mình, e thiết nghĩ chắc cũng *** mẹ ra quần rồi, chứ éo bình tĩnh mà ngồi gõ phím như bây giờ đâu. Đến lúc xảy ra chuyện gì với tôi, thử hỏi những cmt anh hùng dưới kia giúp đỡ được gì, hay chỉ biết sủa và ngồi xem, xong lại phán ngu thì chết.ức vl ( xl mấy cụ vì e nói bậy, nhưng mà ức quá khi viết bài lên cho mọi người cảnh giác lại ăn gạch đá ntn. chán cho 1 số thành viên OF không có não. phí công ngồi viết bài lên đây .)
Nhiều cụ cm to mồm vl và chủ yếu cm cho đủ số bài để bán hàng nên cụ chủ đừng chấp làm gì. Giờ xxx nhiều bài lắm. Em cũng từng bị xxx ở HN hẳn hoi, khi tranh luận với em, thấy bị đuối lý, nó tiến sát gần lại em, dí sát vào tai em rồi nói: Đcm mày thích thì cho bố mày số đt, mày có thích xe mày vỡ hết kính không, rồi abc...
Em cay lắm mà éo nói lại được, vì nó dí vào tai mình nói, nếu mình chửi lại thì nó vu mình lăng mạ người thi hành công vụ ngay vì ko có bằng chứng, còn xxx ở tỉnh thì là vua 1 vùng rồi, họ rất lộng hành nên đi tỉnh là em cũng éo dây, cứ xin và 50/50 cho nhanh.
Các cụ này bình tĩnh, cụ chủ thớt thì em cũng lờ mờ biết, trẻ tuổi lắm. Cụ này đã có nhiều clip phản đối việc xxx bắt sai biển báo, đã đôi lần đấu tranh với xxx. Em khẳng định cụ chủ ko phải là xxx đâu (trừ phi xxx nó trấn luôn cái nick của cụ chủ).
MrHip1990 này là thanh niên cứng đấy, đã có nhiều video về xxx hà nội rồi, dưng không biết đi tỉnh nào mà bị hội đồng như vậy. Xem ra mới bị 1 trận mà đã có vẻ mềm nhũn rồi, không thấy cứng như mấy thớt về xxx Hn nữa. Thứ nhất cụ Hip mà phục hồi được video thì đưa lên đây đi, thứ 2, cụ phải nhớ câu quân tử trả thù 10 năm chưa muộn: hôm nay bọn nó hội đồng mình 1 đòn, 10 năm nữa cụ lần lượt cho từng thằng ăn gấp 10 lần đòn nó ra với cụ cũng được mà, thiếu gì cách.
Chia buồn với cụ chủ. Mặc dù đang trẻ nhưng trước vụ này cũng có 1 vụ dám chống lại mafia rồi. Em nghĩ vụ này chắc là có thật. Đợt trước cũng có 1 vụ gì của cụ OF nhà mình quay phim xxx, bị mấy thằng ko mặc cảnh phục tẩn ở bên Long Biên còn gì.
Nhiều ông có những cm rất khó chịu và vh. Nếu chưa tin thì cũng nên cm có học hoặc im lặng theo dõi. Giờ xxx thì cái gì mà chẳng làm được. Những cụ phát biểu kiểu này đã xem clip của báo Thanh niên quay xxx trong Sài Gòn gọi xh thâm tẩn người vi phạm chưa?
Hehe, đồng chí Hip nhớ anh ko?
Chia buồn với chú.
Giờ cũng khó nghĩ đó, chú mà hay đi tỉnh lẻ thì gặp tình huống ntn cũng đáng lo. Ở HN thì dễ làm lớn chuyện chứ tỉnh lẻ thì thông tin nó mịt mở lắm, có khiếu nại kiện cáo cũng xa vời lắm. Dù có kết quả thì xxx cũng "RÚT KINH NGUYỆT" "KIỂM *** NGHIÊM TÚC" thôi, còn không mình lại no đòn với nó.
Cũng một lần kiện cáo khiếu nại với xxx rồi, cũng có tí chút kinh nghiệm, anh khuyên chú nên suy nghĩ kỹ, nếu muốn làm căng thì tìm các sự ủng hộ có uy tín như cụ Havu ... chẳng hạn. Xã hội bây h nó thế, chưa thay đổi được đâu.
Không thì yên cho lành, coi như mình đi đường gặp cướp, cụ chiến đấu đấm đá thoải mái, có tí xây xát nhẹ, và cướp bỏ chạy mà cụ ko mất gì, thế thôi :)
Cụ thật dũng cảm và do đó cụ vẫn còn may mắn hơn cháu bé này:
Học sinh lớp 11 tố bị CSGT đánh vỡ xương mũi

Thứ Tư, 14/05/2014 20:28:44 GMT+7

Trong khi học sinh Vũ Hoàng Đình tố bị CSGT đánh gãy xương mũi thì phía công an giải thích do vô tình (?!)

Sáng 14-5, em Vũ Hoàng Đình, học sinh lớp 11C trường THPT Chu Văn An, huyện Kon Rẫy, tỉnh Kon Tum đã xin xuất viện Bệnh viện Đa Khoa tỉnh Kon Tum để về trường tham dự kỳ thi cuối học kỳ lớp 11.

Trước đó khoảng 20 giờ 30 phút ngày 8-5, Đình nhập viện trong tình trạng vỡ xương mũi, sập hàm, rách môi.

Đình khi vừa phẫu thuật mũi tại Bệnh viện Đa Khoa Kon Tum - Ảnh do gia đình cung cấp

Đình cho biết chiều 8-5, em không đội mũ bảo hiểm chở bạn học cùng lớp Phạm Quang Vinh, có đội mũ, đang trên đường đi học về đến khu vực thôn 1 xã Tân Lập thì nhìn thấy bạn đang đứng cạnh đường gọi nên quay xe lại.

Khi đó, 3 xe của lực lượng Công an huyện Kon Rẫy, trong đó có 1 xe đặc chủng, đi cùng chiều phía sau. Khi xe Đình vượt qua xe thứ nhất tới xe thứ hai thì bất ngờ bị một vật cứng đập mạnh vào vùng mặt làm em lạc tay lái, đụng nhẹ vào xe thứ ba, chạy thêm khoảng 100 m thì dừng lại. Sau đó Đình và Vinh được đưa về trụ sở UBND xã Đắk Ruồng làm việc trong khoảng 1 giờ.

Tại đây, hai em bị bắt viết bản tường trình. Đình do bị chảy nhiều máu nên xin được đưa đi bệnh viện. Khoảng 19 giờ cùng ngày, Đình được 2 công an chở tới Bệnh viện huyện Kon Rẫy sơ cứu rồi tiếp tục được chở về UBND xã Đắk Ruồng viết bản tường trình.

Ông Vũ Văn Lập, cha Đình, cho biết: Khi tới Bệnh viện thì con tôi đã sơ cứu xong, tôi thanh toán tiền viện phí rồi tiếp tục đi theo tới UBND xã Đắk Ruồng. “Khi thấy tôi, Đình nói bố ơi con bị gãy sống mũi rồi. Tôi hỏi vì sao thì Đình nói do bị công an đánh. Thấy con tôi đau quá tôi yêu cầu cho con tôi bệnh viện tỉnh cấp cứu thì được một công an nói ở đây viết bản tường trình xong mới được đi” - ông Lập kể.

Sau đó, gia đình đưa Đình lên Bệnh viện Đa Khoa tỉnh Kon Tum cấp cứu.

Trong khi làm việc tại trụ sở UBND xã Đắk Ruồng, em Phạm Quang Vinh bị mất một sợi dây chuyền bằng vàng nên tới khoảng 21 giờ cùng ngày, sau khi lập biên bản mất vàng Vinh được gia đình lên đưa về nhà.

Bà Phạm Thị Nở, mẹ em Đình, cho biết sau khi xảy ra sự việc đã hai lần công an huyện đến gia đình làm việc. Trong đó có 1 lần phía công an cho biết thời điểm đó trời mưa, người công an ngồi sau tay cầm gậy đưa lên đỡ áo mưa và vô ý trúng vào mặt Đình. Tuy nhiên, gia đình không đồng ý. “Cháu nó vi phạm đến đâu thì pháp luật xử đến đó, cớ sao lại bị CSGT đánh ra nông nỗi như vậy?” - bà Nở nói.

Ngày 14-5, trao đổi qua điện thoại, lãnh đạo Công an huyện Kon Rẫy cho biết: “Lãnh đạo công an huyện đã yêu cầu những người liên quan làm báo cáo giải trình. Hiện đang trong quá trình điều tra, làm rõ chứ chưa có kết luận chính thức. Khi nào có kết luận rõ sẽ cung cấp cho báo chí sau”.

Theo H.Thanh (Nld.com.vn)
Cụ nào chưa tin cụ chủ, đọc sẽ hết thắc mắc. ngay.
Đang đọc cố hết 16 trang để hiểu vấn đề, gặp ngay 2 cmt của 2 bố câu bài. Chắc thậm chí ko đọc đến trang 2.

1 đống ở đấy nhăm nhe dọa xử, bị lôi vào nhà đóng cửa, xxx đã tháo biển hiệu, xh thâm đã sẵn sàng... Bác ở đó sẽ nói khác đấy. Phải "xin' như chủ thớt là đúng rồi, về làm tới chuẩn hơn nữa.
Bây giờ nhiều chốt bọn xxx toàn thông đồng với bọn dân xã hội, léng phéng là nó bem ngay. Có lần em đi ở HP bị bắt mới hỏi lại có mấy câu mà một mớ 3 thằng bặm trợn ở đâu phi ra xô em một phát rồi đưa xe máy lên thùng xe tải luôn. May hôm đấy có ông bác alo xong cái lại thấy dắt xe trả em còn vỗ vai bắt tay bảo sao k nói sớm ae nhà cả. Nói thật là đọc trên này cũng hiểu được khá nhiều về luật nhưng em nói thật gặp đội xã hội thâm như trường hợp của cụ chủ thì alo cũng hết pin. Chia sẻ với cụ. Viẹc qua rồi coi như xong, 1 điều nhịn 9 điều lành. Ức quá hôm nào rảnh em mời cụ đi làm vài vại bia cho nó hạ hỏa, với lại chấp đếch j cái bọn đầy tớ dẻ rách ấy.))
[video=youtube;3lEnLnYbugo]http://www.youtube.com/watch?v=3lEnLnYbugo[/video]
[video=youtube;hcGolMkrInc]http://www.youtube.com/watch?v=hcGolMkrInc[/video]
[video=youtube;2oiyJ3wb2Kg]http://www.youtube.com/watch?v=2oiyJ3wb2Kg[/video]
[video=youtube;10Cw8fd7fvs]http://www.youtube.com/watch?v=10Cw8fd7fvs&feature=youtu.be[/video]
http://youtu.be/10Cw8fd7fvs

Chỉnh sửa cuối:

oojimioo

Xe tăng
Loạn thật rồi...

takarinchidotoj

Xe tải
Lý do gì mà bằng chứng cụ thể thế mà cụ không đưa lên. Đưa lên để mà mọi người cùng biết, để CSGT bỏ cái thói hung hăng, bắt nạt dân... Em nghĩ kiểu gì thì cụ cũng nên đưa lên. Cụ không đưa lên là cụ sống cho riêng mình cụ. Biết tin này thì về tỉnh là em quay mạnh.

Civic TN

Xe lăn
Cụ chủ có video thì đưa lên đi

longvu

Xe tăng
Chia buồn với cụ, nhưng cụ mà ko có biện pháp cảnh cáo mấy chú xxx ấy là em cho cụ ăn vang đỏ đấy.
Đùa với cờ hó, cờ hó liếm mặt. Ko làm rõ sự việc, các anh ấy sẽ còn làm liều nữa

tanhtanh

Xe tải
Xã hội thế này thì,,,, biết tin vào đâu nữa.

khkdgs

Xe điện
cụ có clip thì đưa ra,ngồi đó phát ngôn giống quân anh tập lắm.

Vdzung

Xe tải
Chả hiểu Cụ hứa cái gì với thằng nào mà ko dám đưa lên. Nhiều lúc Cụ ko đưa lên thì anh em sẽ nhiều người còn dính và thậm chí còn bị đánh như Cụ. Hay là Cụ chả có cái cờ líp nào ???
Nuốu nhục vào như Cụ em không nuốt nổi. Sức mọn tài hèn nhưng cũng có ý chí chống lại áp bức cường quyền chứ ???

hgb

Xe container
Có 2 khả năng
- Loạn thật rồi.
- Cụ chủ là xxx, muốn nhờ câu chuyện, khuyên mọi người ko nên quay chụp, nhất là khi đi có 1 mình.

Trong trường hợp đã sai lè rồi thì quay làm gì nhỉ, để rồi thêm rắc rối vào người?

giangcoi79

Xe điện
Cụ chủ cứ đưa video lên đây. Lều báo nhảy vào cho mấy thằng chó đấy về chăn gà đi. Không thể để những thành phần như vậy tồn tại trong lực lượng xxx được.
Cụ không đưa lên em mời cụ vang đỏ luôn.

pnew

Xe điện
Hôm nay đi trên đường ( không phải tỉnh lớn).
Đường rất vắng vẻ, đi qua ngã 3 em không xi nhan.
xxx ra vẫy lại và báo lỗi rẽ không xi nhan, bảo quay lại 500m là nhìn hình ảnh.
Em quay lại xem và đúng như trong video e k xinhan.
xxx lập biên bản chuyển hướng không xi nhan lỗi 200k đến 400k.
Em hỏi lại thì giở nghị định 171 ra cho em xem.E thấy ghi 2 chỗ , 1 chỗ là 80k đến 100k và 200k đến 400k. Lúc đó đang đau đầu không để ý nữa.
xxx bảo ký biên bản rồi trong 7 ngày nộp phạt. E bảo giờ e đi nộp luôn được không. xx không cho. bảo lỗi này giữ bằng và DK xe 7 ngày, trong vòng 7 ngày sau hnay mơi được lấy.
E rút điện thoại ra quay, lập tức bị các anh hội đồng, lôi luôn vào nhà dân, tháo biển tên và đai lưng ra, cướp điện thoại và võ lâm hội lên người e, e bị sướt tay và cổ. Xong các xxx gọi thêm mấy anh xã hội thâm khu đấy vào, yêu cầu e đọc mật khẩu và xóa video.
Xong đòi xử e 1 trong 2 kiểu: 1 là về công an huyện làm viêc. 2 là để mấy anh xã hội thâm đưa đi về ( kiểu nào cũng chết)
Lúc đó áo e bị giật đứt hết cúc, tay chảy máu rồi.
Thôi thì xin vậy. Bảo toàn tính mạng.
Cuối cùng các a ấy cũng thả đi, bắt ký biên bản đầy đủ ghi rõ công nhận lỗi và trả giấy tờ cho đi.
Ức chế khi viết lên đây:
thứ 1: có khoảng 4 người vi phạm nhìn thấy e bị đánh nhưng k ai giám làm gì
thứ 2: chủ nhà đứng đấy cũng khép cửa lại và cố gắng che chắn cho các anh ấy hội đồng
thứ 3: có người lớn tuổi bằng tuổi bố mình mà cũng tham gia vụ việc.
Nếu xxx nào hôm nay làm việc đó với em mà đọc được, thì đừng nên thế với những người sau nữa.
Em phục hồi được video, biển tên và số hiệu của các xxx e có hết. Em cũng không muốn làm to chuyện làm gì, vì động chạm đến nhau chẳng có lợi gì, người nhà e cũng làm ở trong nghành như e đã trình bày lúc các anh hội đồng xong.
Em cũng chẳng kiện cáo gì các xxx đâu, các a cũng k phạt e và đã dặn dò em 1 điều e coi như là bài học: ở HN TPHCM hay tỉnh lớn chúng mày quay được, ở tỉnh lẻ chúng mày chỉ cần đưa điện thoại ra là bị xử lý ngay.
Vâng em 1 mình và ở tỉnh này thì không làm được gì cả. Nên cũng đành biết thế, thực sự không nghĩ vì mấy trăm nghìn mà các anh đe dọa tính mạng của người khác.
E góp ý vậy các a sống thế nào thì sống, gieo nhân nào gặt quả nấy, các anh không chịu thì người nhà các anh chịu.
Các anh tìm e cũng dễ thôi, và giờ e tìm các anh cũng dễ, video và ảnh e cop vào usb gửi bạn e rồi ( video quay từ lúc các anh cướp đt đến lúc hội đồng e trong nhà dân).
Nhưng các a cứ yên tâm, e nói là giữ lời, không bao giờ tố cáo hay cho lên mạng đâu.
Khuyên các bác tài: đi tỉnh lẻ mà đơn phương thì đừng nên đấu, k lại được đâu.
Đọc đoạn cuối của cụ em nghĩ cụ post bài này để dằn mặt các cụ trên offer này thì phải.

Hoathanhtao

Xe điện
Tóm lại là không quay cọt gì hết đúng không? Nghe câu chuyện của Cụ như một lời đe dọa? Thực ra Cụ là ai??????

Trang Nguyen

Xe điện
Lý do gì mà bằng chứng cụ thể thế mà cụ không đưa lên. Đưa lên để mà mọi người cùng biết, để CSGT bỏ cái thói hung hăng, bắt nạt dân... Em nghĩ kiểu gì thì cụ cũng nên đưa lên. Cụ không đưa lên là cụ sống cho riêng mình cụ. Biết tin này thì về tỉnh là em quay mạnh.
Cụ nói chuẩn quá ạ.

huynhninh

Xe tải
Cụ không đưa lên lần sau nó tẩn người khác cụ muốn thế phỏng :D.

moonsun1130

Xe buýt
Thế thì cụ cứ nuốt vào người chứ lại đưa lên đây cho AE buồn bực hết cả cái chân tay, mà bọn xxx này ở tỉnh nào mà loạn thế nhỉ ?

longvu

Xe tăng
Các cụ này bình tĩnh, cụ chủ thớt thì em cũng lờ mờ biết, trẻ tuổi lắm. Cụ này đã có nhiều clip phản đối việc xxx bắt sai biển báo, đã đôi lần đấu tranh với xxx. Em khẳng định cụ chủ ko phải là xxx đâu (trừ phi xxx nó trấn luôn cái nick của cụ chủ).
Có 2 khả năng
- Loạn thật rồi.
- Cụ chủ là xxx, muốn nhờ câu chuyện, khuyên mọi người ko nên quay chụp, nhất là khi đi có 1 mình.

Trong trường hợp đã sai lè rồi thì quay làm gì nhỉ, để rồi thêm rắc rối vào người?
Đọc đoạn cuối của cụ em nghĩ cụ post bài này để dằn mặt các cụ trên offer này thì phải.
Tóm lại là không quay cọt gì hết đúng không? Nghe câu chuyện của Cụ như một lời đe dọa? Thực ra Cụ là ai??????

nông^_^dân

Xe tăng
Vớ vỉn quá