[Funland] Em bị đau vai gáy đau đầu các cụ cứu em với :(

2concua

Xe hơi
Thiếu vitamin rồi , đặc biệt cụ thiếu B1 B6 B12 .. em bị như cụ , sau về lấy vitamin của vợ uống hết luôn . Kèm theo cụ đi ra cty Liên Á mua cái gối cao su hình sóng , ngủ nó ko chèn ép mạch máu và dây thần kinh . Giảm hút thuốc lá , lào , nó làm giảm hấp thụ vitamin nghiêm trọng .
em có mua cái gối đó rồi cụ ạ nhưng giờ em đang không nằm gối luôn rồi hix hix, còn em thì không hút lá lào từ bé tới h :(

Dangminhquan

Xe điện
Cụ có vị viêm xoang không?
Viêm xoang có các triệu chứng sau.
Đau nửa đầu
Đau nhức gáy
Đau nhức mắt
Đau nhức vùng má răng hàm
Đau nhức vùng cổ vai1 bên
Sốt nhẹ,ngủ dậy cảm giác đỡ hơn.
Cụ phỉa tìm đúng nguyên nhân thì mới trị tận gốc được.
Trước em cũng triệu chứng kể trên,tìm tứ tung,nghĩ đau răng khôn,chụp chiếu các kiểu rồi đau mệt quá đi nhổ luôn 2 cái răng khôn trên.Nó cũng đỡ nhưng chắc không phải nguyên nhân chính,răng khôn chỉ phụ thôi.Nhổ xong nhưng vẫn mệt mỏi nên cuối cùng chốt lại do viêm xoang.

2 tai 8 banh

Xe container
em có mua cái gối đó rồi cụ ạ nhưng giờ em đang không nằm gối luôn rồi hix hix, còn em thì không hút lá lào từ bé tới h :(
xoa bóp + bấm huyệt + thuốc Đông Y = thầy mộc nhé
nhiều người điều trị, trong đó có em, đỡ luôn, còn khỏi hay không thì time sau mới biết ợ :D

Laixetruongson

Xe container
Bỏ máy tính, ipad, điện thoại..., đi câu với bọn em chữa bách bệnh :))

Duc Sang

Xe container
Bữa nào cụ ăn thật nhiều cơm (cơm gạo ấy) xem có hết đau đầu không? Nếu hết thì báo cháu cháu mách tiếp.

thầy mộc

Xe tăng

LoserGiauCo

Xe máy
Bữa nào cụ ăn thật nhiều cơm (cơm gạo ấy) xem có hết đau đầu không? Nếu hết thì báo cháu cháu mách tiếp.
Em ăn vào chỉ bị đầy bụng thôi ạ. Cảm giác thiếu rau thừa tinh bột rõ rệt.

Bongbond0812

Xe buýt
Em cũng bị hơn 1 năm nay rồi, cứ âm ỉ từ sau bả vai trái chạy xuống bắp tay, bị liên tục cả ngày đêm, lúc nặng thì buốt rất khó chịu. Ng e tổng hợp cả viêm xoang loãng xương các kiểu. Trc tập chạy r chống đẩy cường độ mạnh mà chắc do loãng xương nên k tải dc, đau buốt. Cụ thớt đã chữa dc chưa cho e xin ít review. Hoặc các cụ có update j k ạ. Mai e định đi vào Vinmec chụp cái MRI đã xem bác sĩ phán ng em ra ngô khoai thế nào để còn định hướng tiếp

bozip

Xe máy
Em năm nay mới 27 thôi nhưng làm việc văn phòng lâu ngày nên bị đau vai gáy cccm ạ. Đau đến nay là tròn 1 tháng. Triệu chứng kèm luôn cả đau đầu phía sau gáy, cứ ngủ dậy là đau một tháng rồi không khỏi. Ngoài ra nhiều lúc còn cảm thấy cơ miệng mỏi mở miệng bị mỏi, mắt hơi nhức, thi thoảng còn thấy máu lưu thông ở mặt kém nên thấy buốt buốt.
Đợt đầu tháng em có khám ở Viện đại học y xong mua hết 3tr tiền thuốc mà uống 1 nửa rồi không khỏi. Bác sĩ chỉ định đi siêu âm doppe sọ với điện não đồ thì ra thiếu máu não xong cho thuốc về uống, còn vai gáy thì chả thấy chữa gì :(
Em đăng bài xin tư vấn hỏi là:
1. Có cm nào từng bị tương tự như em chưa và vượt qua bằng cách nào
2. Một số biện pháp khắc phục hay vật lý trị liệu cho bệnh nầy
3. Bệnh viện nào ở HN tốt hơn cho trường hợp của em :(
Em nói thật cảm giác đầu óc mình nó không được ở trạng thái bình thường 1 tháng rồi nó đáng sợ quá. Em cứ ngồi vào bàn làm việc là đau đầu đau gáy. Nằm ngủ cũng khổ sở huhu
Cụ chủ tham khảo bài tập giảm đau cổ, đau vai này xem sao, em cũng bị như vậy mà tập 01 tháng sau đã cảm thấy giảm hẳn đây ạ

ribina

Xe tải
Gấu nhà cháu tuần nay cũng kêu đau vai gáy suốt.
Tổng hợp kinh nghiệm của các cụ là muốn đỡ nhanh thì đi xoa bóp còn về lâu về dài thì tập thiền hoặc tập thể thao!
Để cháu thử động viên Gấu làm theo rồi sẽ báo cáo kết quả.

Indigo06

Xe hơi
Ý ồ ga đi cụ, em trước cũng đau vai gáy suốt. Tần suất đau cứ khoảng tháng, tháng rưõi lại cứng ngắc vai cổ 1 lần, dẫn đến thiếu máu não, người lờ đờ mệt mỏi rất khó chịu. Sau nhà cháu bập vào môn yoga, cho đến bây giờ cũng đã gần 4 niên, tập hàng ngày. Đau vai gáy gần như mất hẳn cụ ạ.

Bò lốp

Xe lăn
Em bị giống cụ chủ đây, cơ mà em u40 rồi. Nên bơi nếu có thời gian và chơi xà làm dãn cơ, ngoài ra đi bấm huyệt cũng ok(cái này em chưa thử vì em ko khoái), tập khoát tay ngày 1 đến 2 lần...

2concua

Xe hơi
Năm ngoái làm việc quá sức không nghỉ ngơi điều độ. Ko luyện tập.
Thời gian sau e nghỉ bớt 2 công việc, đổi lại bằng 1 công việc bán thời gian liên quan đến sức khỏe (như avatar e 😅) làm e có ý thức chăm sóc sức khỏe của mình hơn. Kết hợp với tập luyện thì hiện tại đã cải thiện phần nào rồi các cụ ạ. Các cụ nên chịu khó tập vài lần mỗi ngày bài tập cổ 5 phút, vận động nhiều hơn và quan tâp đến sức khỏe mình hơn nha.
Có sức khỏe là có tất cả các cụ ạ!

BMW Z69

Xe buýt
Em cũng đến ức chế vì bệnh này.
Nhiều hôm tê buốt đầu, không làm được việc gì chỉ muốn nằm ngủ cho xong.
Đọc qua các chia sẻ của các cụ thì ngoài chữa bấm huyệt, châm cứu, chủ yếu là phải vận động nhiều hơn (đi bộ, chạy, bơi, đu xà..). Có lẽ 1 phần mùa đông em lười vận động quá :( Cảm ơn các cụ đã chia sẻ.

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đến ức chế vì bệnh này.
Nhiều hôm tê buốt đầu, không làm được việc gì chỉ muốn nằm ngủ cho xong.
Đọc qua các chia sẻ của các cụ thì ngoài chữa bấm huyệt, châm cứu, chủ yếu là phải vận động nhiều hơn (đi bộ, chạy, bơi, đu xà..). Có lẽ 1 phần mùa đông em lười vận động quá :( Cảm ơn các cụ đã chia sẻ.
Cách nhanh và cấp để giảm đau là cụ lấy dầu nóng gì đó: phật linh, dầu xoa bóp hàn quốc, hoặc có rượu xoa bóp thì kết hợp...Rồi bôi và xoa dọc cột sống từ đỉnh đầu xuống. Có dụng cụ cạo gió nào đó thì dùng đánh dọc cột sống cho nó đỏ lên. Nó sẽ giảm đau tê buốt đầu rất nhanh. Bôi tý dầu vào đỉnh đầu rồi lấy lược mà chải. Sẽ rất đau khi lược chạm vào da đầu. Nhưng kiên trì chải đều đều tầm 10 phút sẽ hết đau. Lúc đó đầu cũng thoáng.

Mss AN TÂM

Xe điện
giờ ngồi máy tính nhiều, nên sẽ trẻ hóa bệnh này