[Funland] Em bị lẹo mắt nhờ các cụ giúp

Bigisbest

Xe container
Em cũng chả biết bác sĩ kê thế nào, người gần nhất trước đó kê cho em thì không có cái thuốc kia còn tháng trước là người khác kê đơn khác. Có cái là cái thuốc mà hạn chế tác dụng phụ này em không mua ở đâu được dù là các nhà thuốc lớn mà phải mua ở bênh viện. Các thuốc khác em cương quyết mua ở các nhà thuốc khác.
À nhân đây em cũng xin kể có hiệu thuốc em hay mua là nổi tiếng và dân Hà Đông chúng em mua từ lâu là :
+ Nhà Thuốc Minh Tiến ở Nguyễn Quý Đức.
+ Nhà Thuốc ở Văn Miếu Quốc Tứ Giám đoạn ngã tư gần Tôn Đức Thắng.
Một vài nhà thuốc khu Ngọc Khánh.
Các cụ am hiểu nhiều có khi lập một topic chia sẻ về các nhà thuốc có khi hữu ích đấy và thư viện thuốc của OF là những ý tưởng rất hay. Em thì chỉ dám cổ vũ thôi :)
Bác sĩ hơn nhau chỗ đó, bệnh mỗi người mỗi khác do thể trạng, tuổi tác, môi trường sống, BS kỹ và có tâm sẽ kê đầy đủ, còn ko thì chỉ chòng chọc thuốc chính, kệ bệnh nhân khổ với tác dụng phụ.
Còn thuốc men ở xứ này, quả thật là...tiền thì mất thật mà thuốc thì ko ai dám chắc nó thật đến đâu.

Totokid

Xe máy
Website
totokid.vn
Chắc hôm trước cụ trót dại nhìn linh tinh phải không :))

Bạc Ag

[Tịch thu bằng lái]
Ngày xưa em thấy có kiểu chữa mẹo: nếu lên lẹo, mà có người quen là bà bầu con so ( con đầu ý ) thì nhờ họ cầm cái đũa cả ( cái này giờ chắc ít nhà có ) ko thì cái thìa inox :D xong ấn nhẹ vào chỗ lẹo hoặc lân cận đó, đàn ông 7 lần, đàn bà 9 lần :)) đấy là mẹ em nói thế chứ thực tế e ko rõ nhé

beodep

Xe máy
Bố e ngày trước bị lẹo ở mắt, thấy ông hàng xóm sang lấy cây kim, châm lửa, xong rồi bẻ quẹo tay bố e ra sau, đâm kim đến chỗ tay ở đằng sau lưng :D Nặn máu ra, không biết là do cách đó hay là do thuốc thế mà khỏi cụ ạ!

thienan.log

Xe buýt
Sưng và ngứa cũng phải chịu thôi cụ ạ! Chứ chẳng có cách nào khắc phục được đâu. Giờ chỉ có chờ cho nó xẹp đi.

tungbeo

Xe tăng
E cũng đang bị lẹo mắt sưng ngứa khó chịu quá. Đang phân vân ko biết có nên đi chích ko ạh

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bố e ngày trước bị lẹo ở mắt, thấy ông hàng xóm sang lấy cây kim, châm lửa, xong rồi bẻ quẹo tay bố e ra sau, đâm kim đến chỗ tay ở đằng sau lưng :D Nặn máu ra, không biết là do cách đó hay là do thuốc thế mà khỏi cụ ạ!
Đây là cách dân gian, đâm kim vào huyệt Phế Du nhưng cách này không nên dùng. Với tư cách là người bị lẹo mắt nhiều lần và lâu năm :D, em khuyên các cụ các mợ là lên đi khám rồi nhỏ thuốc mắt vào, đừng để lâu, nó kéo màng lúc đó rất rát khó chịu.