[Thảo luận] Em bị phạt đúng tội thôi. Buồn lắm.

ngonamtri

Xe tăng
Dạo này xxx đang làm căng cái vụ đỗ xe tại các tuyến phố không được phép mà cụ

Matizcoi

Xe cút kít
Thôi, biết sai và ko xin xỏ, âu cũng là gió thoảng mây bay ...

dongkijote

Xe điện
Cái vỉa hè Hoàng Quốc Việt để 2 hàng xe song song thoải mái, đường rộng chỉ tắc khi mất đèn giao thông... vậy mà sáng này nay mấy bác nhà mặt phố cạnh em bị phạt vì họ đánh xe từ trong nhà ra để xe trên hè trước cửa nhà như thường lệ để đi làm. Giải thích là vừa cho xe ra để đi làm thì họ bảo đưa ra thì để xuống đường chứ không được để trên vỉa hè.
Vậy luật là luật thôi chỉ có điều luật phải công bằng thì người ta mới phục. Chia buồn với cụ chủ
Nhà Cụ ở gần nhà em hả? Bao lâu nay em cứ ức chế cái biển cấm đỗ + cấm dừng đoạn từ chợ Nghĩa Tân rẽ phải lên Bưởi, đường thì rất rộng mà lại cả dừng??? quá vô lý. Nực cười nữa là có 1 thời gian xxx Cầu Giấy rất hay đứng trước cái biển này để bắt 2 bánh vượt đèn đỏ, không đội mũ bảo hiểm, nhưng sau cái biển cấm đó 1 dãy dài 4 bánh đỗ để vào ăn sáng ở quán Bún cá rô đồng, trong đó có cả xe của xxx. Có hôm em chỉ thẳng mặt 1 đ/c ông có thấy vi phạm kia không?
Em dự là có sự bảo kê cho nhà hàng này rồi, nhưng nên ăn cho nó kín, ra chỗ khác mà làm việc.

inochi

Xe điện
Sáng qua, nhà em ở phố cũ trung tâm HN, em vẫn đỗ xe ở cửa nhà (đoạn này có cắm biển cấm đỗ) và từ hàng chục năm nay chưa bao giờ xxx hỏi thăm dù có cắm biển cấm, do là phố nhỏ và khuất. Vậy mà sáng qua 28/2/2012, em mang xe về cửa đỗ khoảng 15 phút lúc xuống thấy khoảng gần chục xxx vây xe và đã dán niêm phong đang định kéo đi, bên cạnh là 3 xe khác đang viết biên bản. Em bảo xxx đang dán niêm phong đây là xe của Tôi và xuất trình giấy tờ, đợi viết biên bản luôn, em bị giữ bằng và hẹn sau 7 ngày đến lấy QĐ đi nộ phạt. Em OK.

Duy chỉ có 1 điều em suy nghĩ mãi, mình bị phạt đúng tội thì OK rồi, sáng nào em cũng mang xe từ bãi về đỗ 15 phút lến nhà đưa F1 xuống và đi học, nhưng ngay bên cạnh chỗ em đỗ lại là 1 điểm đỗ của Thành ủy HN có cắm biển 'P' và cả dãy xe đỗ dài, phố nhỏ nhưng thông thoáng, thực sự nếu có đỗ xe cũng không gây ảnh hưởng gì đến GT chung của mọi người, nếu đã cấm thì phải cấm cả dãy phố và thật sự để đảm bảo sự công bằng cho mọi người tham gia GT chứ, sau khi bị lập biên bản, em có nói với xxx, đúng là công quyền, chỉ thực hiện theo biển báo và quy định 1 cách cứng nhắc, em không thèm xin xỏ 1 câu. Bảo cứ lập bb luôn đi cho đỡ mất thời gian, các anh cứ đúng thế này thảm nào mới có vụ Ông Vươn, chả cần biết đúng sai ở đâu cứ có lệnh là làm...
E có tý hơi buồn chia sẽ cùng các Cụ.
Thế xxx vẫn không tha à, hay chạy hết

Boytriton

Xe điện
Sáng nay em ngồi cfe To Hiệu cung bị 2 TTGT va 2 CSGT đi quanh xe, em dự là ko ổn nên đi ra lấy giấy tờ cho các chú ktra, ktra xong em bảo chú TT cho mượn lại cái đăng kiểm, chú ý đưa em và em lại phải làm hư các chú ý thôi, lỗi dừng đõ sai qd cũng nặng, 8 loét và giữ bằng 30 ngày. Em đành kẹp tờ 5l cho chú ý, và nhận đc câu trả lời ra chỗ kia không gq ở đây đông người. Em đi theo khoảng 100m thì chú ấy trả lại gto cho em va bảo thôi cho xe đi chỗ khác đừng đỗ ở đấy nữa không đội khác đi làm lại mất tiền. Nói chung là bọn này cần tiền, chứ gặp bọn cần bb thì em nghi cũng ko thoát đc, vì em đõ xe trước biển cấm nhưng lại rơi vào vị trí ngã 3. Tổng xe và cfe là 520k.

dat_asroma

Xe tải
Nộp phạt thì không có gì nhưng giữ bằng lái 30 ngày thì gay go đấy nhỉ.

sayonara

Xe máy
Thành thật chia buồn với cụ nhưng cũng hoan nghênh tinh thần chấp hành luật của cụ

ndkhoivtv

Xe tăng
Cụ chủ hơi cứng nhắc! Có đôi khi (đặc biệt là trong tình huống này) cũng nên chăng xuống nước, chả phải xin nhưng sẽ dễ chịu hơn.

giacmoxe4

Xe điện
Sáng nay em ngồi cfe To Hiệu cung bị 2 TTGT va 2 CSGT đi quanh xe, em dự là ko ổn nên đi ra lấy giấy tờ cho các chú ktra, ktra xong em bảo chú TT cho mượn lại cái đăng kiểm, chú ý đưa em và em lại phải làm hư các chú ý thôi, lỗi dừng đõ sai qd cũng nặng, 8 loét và giữ bằng 30 ngày. Em đành kẹp tờ 5l cho chú ý, và nhận đc câu trả lời ra chỗ kia không gq ở đây đông người. Em đi theo khoảng 100m thì chú ấy trả lại gto cho em va bảo thôi cho xe đi chỗ khác đừng đỗ ở đấy nữa không đội khác đi làm lại mất tiền. Nói chung là bọn này cần tiền, chứ gặp bọn cần bb thì em nghi cũng ko thoát đc, vì em đõ xe trước biển cấm nhưng lại rơi vào vị trí ngã 3. Tổng xe và cfe là 520k.
Cà phê của Cụ đắt quá.Chia buồn nhé

SGAT

Xe đạp
Em bán nhà nhf phố về HN2 ở cho lành ,trong khu đô thị uống cfe em đậu gi]ã đường từ sáng đến trưa chjr có ma nào hỏi cả

zetorbrno

Xe máy
Sáng qua, nhà em ở phố cũ trung tâm HN, em vẫn đỗ xe ở cửa nhà (đoạn này có cắm biển cấm đỗ) và từ hàng chục năm nay chưa bao giờ xxx hỏi thăm dù có cắm biển cấm, do là phố nhỏ và khuất. Vậy mà sáng qua 28/2/2012, em mang xe về cửa đỗ khoảng 15 phút lúc xuống thấy khoảng gần chục xxx vây xe và đã dán niêm phong đang định kéo đi, bên cạnh là 3 xe khác đang viết biên bản. Em bảo xxx đang dán niêm phong đây là xe của Tôi và xuất trình giấy tờ, đợi viết biên bản luôn, em bị giữ bằng và hẹn sau 7 ngày đến lấy QĐ đi nộ phạt. Em OK.

Duy chỉ có 1 điều em suy nghĩ mãi, mình bị phạt đúng tội thì OK rồi, sáng nào em cũng mang xe từ bãi về đỗ 15 phút lến nhà đưa F1 xuống và đi học, nhưng ngay bên cạnh chỗ em đỗ lại là 1 điểm đỗ của Thành ủy HN có cắm biển 'P' và cả dãy xe đỗ dài, phố nhỏ nhưng thông thoáng, thực sự nếu có đỗ xe cũng không gây ảnh hưởng gì đến GT chung của mọi người, nếu đã cấm thì phải cấm cả dãy phố và thật sự để đảm bảo sự công bằng cho mọi người tham gia GT chứ, sau khi bị lập biên bản, em có nói với xxx, đúng là công quyền, chỉ thực hiện theo biển báo và quy định 1 cách cứng nhắc, em không thèm xin xỏ 1 câu. Bảo cứ lập bb luôn đi cho đỡ mất thời gian, các anh cứ đúng thế này thảm nào mới có vụ Ông Vươn, chả cần biết đúng sai ở đâu cứ có lệnh là làm...
Cụ cứ làm bãĩ đỗ riêng cho nó hoành , em thấy bên này ai có nhu cầu đến tòa thị chính xin giấy trả lệ phí là nó đến cắm cho cụ một chỗ đậu xe ghi rõ biển số của cụ luôn .

newdrive

Xe tải

Mẹ em căm nhất cái này, cái "ưu việt của CNXH" là hành hạ người dân, sao không cho nộp luôn tại chỗ, hoặc chuyển khoản luôn nhỉ ? sợ dân tiếp tục phạm lỗi thì cứ phạt, phạt nhiều là hết tiền tự khắc không vi phạm. Dưng mà bày ra cái kiểu này để hành, giả dụ các cụ ở tỉnh khác đến, hoặc đi tỉnh khác bị tụi nó hành cho thôi rồi,....

CNXH ưu việt thật, dành cho các quan, M Kiep

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]

em mà như cụ làm luôn cái biển P đỗ xe cắm trước cửa nhà xxx hết đường luôn.

SonataHQ

Xe điện
Mẹ em căm nhất cái này, cái "ưu việt của CNXH" là hành hạ người dân, sao không cho nộp luôn tại chỗ, hoặc chuyển khoản luôn nhỉ ? sợ dân tiếp tục phạm lỗi thì cứ phạt, phạt nhiều là hết tiền tự khắc không vi phạm. Dưng mà bày ra cái kiểu này để hành, giả dụ các cụ ở tỉnh khác đến, hoặc đi tỉnh khác bị tụi nó hành cho thôi rồi,....

CNXH ưu việt thật, dành cho các quan, M Kiep
Em công nhận cái vụ củ chuối này ức chế lắm, anh em ở HN không sao chứ tỉnh ngoài về mệt lắm.

SonataHQ

Xe điện
em mà như cụ làm luôn cái biển P đỗ xe cắm trước cửa nhà xxx hết đường luôn.
Em sẽ nghe lời Cụ, nhưng hình như Sở GTCC không cấp phép điểm đỗ cho cá nhân hay sao ấy, chỉ cấp cho công ty thôi, để mai em thử kiên lạc hỏi anh Hùng.

Dogia

Xe điện
Thứ nhất, là cụ cứ chuẩn bị đến ngày hẹn thì lên nhận quyết định xử phạt vi phạm hành chính: 800k + treo GPLX 30 ngày.

Thứ hai, là từ 01/3 bắt đầu chiến dịch dẹp loạn vỉa hè + lòng đường trên toàn cõi o ép :D, tất cả các lực lượng từ phường xã đến quận huyện và sau cùng là thành phố sẽ ra quân trên tinh thần "bắt nhầm hơn bỏ sót", vậy em đề nghị các cụ mợ dịp này lưu ý: Đi trên đường thì cần đoan trang; buôn bán vỉa hè thì cần duyên dáng hơn lúc trước, nhá :D

SonataHQ

Xe điện
Thứ nhất, là cụ cứ chuẩn bị đến ngày hẹn thì lên nhận quyết định xử phạt vi phạm hành chính: 800k + treo GPLX 30 ngày.

Thứ hai, là từ 01/3 bắt đầu chiến dịch dẹp loạn vỉa hè + lòng đường trên toàn cõi o ép :D, tất cả các lực lượng từ phường xã đến quận huyện và sau cùng là thành phố sẽ ra quân trên tinh thần "bắt nhầm hơn bỏ sót", vậy em đề nghị các cụ mợ dịp này lưu ý: Đi trên đường thì cần đoan trang; buôn bán vỉa hè thì cần duyên dáng hơn lúc trước, nhá :D
E ko biết cái vụ treo bằng, theo bác cứ 1 tháng nữa em ra lây QĐ nộp phạt rồi lấy bằng luôn, nó
Có gây khó dễ gì không, cụ nào biết bẩu em với nhé.

vt2phuc

Xe điện
E ko biết cái vụ treo bằng, theo bác cứ 1 tháng nữa em ra lây QĐ nộp phạt rồi lấy bằng luôn, nó
Có gây khó dễ gì không, cụ nào biết bẩu em với nhé.
Nó bắt mình chạy đi chạy lại chán mà cụ

RuaHoGuom

Xe tải
đọc xong bài của cụ tự nhiên sao em thấy buồn chán quá :(

ZAD Viet

Xe điện
Trên phố cổ giờ khổ phết đới!
Hôm thư 7 ông Bác em bảo lên nhà chơi ở Trần Hưng Đạo.
Em đỗ xe ở đường, từ chiều đến tối. Lúc đầu ca mơ run lắm.
Nhưng ông ấy bảo không sao, tao vẫn để.
Mà xe ông còn để trên vỉa hè cả ngày cơ.
Em đi qua Yết kiêu trước cửa bộ xxx, xe vẫn đỗ đầy đường. Chỉ có mỗi bãi đỗ của giao thông công chén bên hông của cung là giải tán từ dưới lòng đường lên vỉa hè thôi.
THế là sao hả các cụ?? Cụ nào biết khai sáng cho em phát!