[Thảo luận] Em bị quăng chài đoạn Mạo Khê, Đông Triều Quảng Ninh

xhuce

Xe hơi
Em vod kụ, ở dưới biển ghi rõ 200m, chắc cụ chủ không để ý.
Ơ rõ ràng em không thấy cái biển 200m mà, hay em hoa mắt nhỉ, thôi dù sao cũng không bị xxx tóm. Mà hôm í em đi đường có đoạn tự nhiên thấy flash ở đâu (thực ra là trong một cái quán nước) lóe lên cái (em cứ nghĩ em bị hoa mắt vì cũng không để í), giờ nghĩ lại có lẽ các chú vừa bắn

gl1600

Xe điện
Cảm ơn cụ đã chia sẻ (đúng là bị bắn đoạn Mạo Khê cụ ạ), tuy nhiên theo cụ mrnghiem hướng dẫn thì chỉ cách Trường cao đẳng Nông lâm Đông Bắc vài trăm mét, mà em search Google thì trường này nằm ngay ngã ba Biểu Nghi (giao QL18 và QL10), cụ lại bảo từ đây đi 12km nữa, các cụ cho em cái đường chuẩn được không ạ?
Cụ phải dựa vào lý trình trên biên bản ấy chứ cụ. Nếu nó đã ghi nộp tại km XXX QL18 thì cụ mrnghiem nói chuẩn. Ý em nói là thủ phủ QUảng Yên là Yên Hưng và từ ngã ba Biểu Nghi đi vào 12km nữa. Nó là QL10 cơ cụ ạ

xhuce

Xe hơi
Đây ạ:
http://wikimapia.org/#lat=21.0047574&lon=106.8552985&z=19&l=38&m=b&show=/24908349/vi/CSGT
Biển hạn chế tốc độ sẽ mặc nhiên hết hiêu lực sau ngã ba, ngã tư cụ ạ.
À thì ra ngay ngã ba Biểu Nghi, vod cụ ngàn lần.

Chắc cụ chủ bị bắn ở đoạn KM11 rồi, vì khu vực đó là địa phận hoạt động của xxx Quảng Yên, chứ làm gì có chuyện bắn ở Mạo Khê , Đông triều hay Uông bí mà lại nộp phạt ở QY, vì đấy là 3 thị xã khác nhau
Không phải đâu cụ ạ, đầu tiên em cũng thắc mắc thế. Nhưng ngày hôm sau khi đã phè phỡn cua ghẹ, lúc quay về em đếch sợ, thấy thằng xxx đứng đoạn Uông bí, em nhảy xuống hỏi câu y hệt của cụ, nó bảo đấy là xxx tỉnh làm toàn tuyến, bắn ở Mạo Khê, bắt ở Đông Triều nhưng phạt ở Quảng Yên. Nếu mày xuống muộn 2 ngày (so với giấy hẹn), quyết định sẽ chuyển về công an tỉnh, lúc đấy mày lại xuống Hòn Gai mà ăn ghẹ, hahahaaaaa....(tiếng cười vẫn văng vẳng bên tai em đến tận bây giờ :( )

achille2k

Xe tải
À thì ra ngay ngã ba Biểu Nghi, vod cụ ngàn lần.

Không phải đâu cụ ạ, đầu tiên em cũng thắc mắc thế. Nhưng ngày hôm sau khi đã phè phỡn cua ghẹ, lúc quay về em đếch sợ, thấy thằng xxx đứng đoạn Uông bí, em nhảy xuống hỏi câu y hệt của cụ, nó bảo đấy là xxx tỉnh làm toàn tuyến, bắn ở Mạo Khê, bắt ở Đông Triều nhưng phạt ở Quảng Yên. Nếu mày xuống muộn 2 ngày (so với giấy hẹn), quyết định sẽ chuyển về công an tỉnh, lúc đấy mày lại xuống Hòn Gai mà ăn ghẹ, hahahaaaaa....(tiếng cười vẫn văng vẳng bên tai em đến tận bây giờ :( )
Lỗi cụ 1tr giữ bằng 30 ngày mà! Cụ xuống chỉ là nhận quyết định xử phạt đóng tiền thôi. 30 ngày sau kể từ ngày cụ bị giữ cụ mới lấy được.

MAXSTOP

Xe hơi
Thưa các cụ hôm thứ 7 em với gấu đi Hạ Long chơi thì bị dính quả bắn tốc độ đoạn Mạo Khê, Đông Triều 62/50 km/h, em xin mãi các chú không cho thôi đành để lại bằng lái, cầm quả giấy hẹn. Em có mấy câu hỏi cụ nào biết bảo em cái em xin hầu vodka:

1. Em thấy giấy hẹn ghi xuống nộp phạt tận Quảng Yên (chứ không phải Đông Triều), và nếu là Quảng Yên thì cụ thể đoạn nào các cụ nhỉ (thấy ghi Km số 51+xxx QL 18, em đọc sao biết đoạn nào?

2. Đến chủ nhật về em đi qua đoạn Uông bí (hay Hải Dương nhỉ) thấy có một cái biển hạn chế tốc độ 30 km/h, sau đó rất dài chả có cái biển nào, chả lẽ em cứ chạy 30 km/h suốt. (Nhưng em liều đi được một đoạn thấy các xe khác vẫn tít thế là em chả còn gì để mất cũng tít theo)?? Hay em nhìn thiếu biển các cụ nhỉ?

Có cụ nào ở Quảng Yên hôm này em xuống cafe nhé, xxx hẹn em 14h thứ 5 này, không được sớm, không được muộn .
Em bị ở QY 1 lần, đoạn này cho đi 40 thui, thủ tục nộp phạt cũng nhanh gọn , kho bạc của huyện ngay cạnh xxx giao thông.

xhuce

Xe hơi
Em bị ở QY 1 lần, đoạn này cho đi 40 thui, thủ tục nộp phạt cũng nhanh gọn , kho bạc của huyện ngay cạnh xxx giao thông.
Ơ thế cái chỗ nộp của cụ đúng gần ngã ba Biểu Nghi đấy à (Cách Bãi Cháy có 20km, hjx, lại phải tắm cái xong về)? Mà có phải giữ bằng 30 ngày không hay lấy luôn cụ?

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
Nói chung đường QN bj hạn chế tốc độ nhiều đoạn, kẻ vạch liền nhiều chỗ so với ngày xưa, có tác dụng giảm tải tai nại, tích cực, mặc dù việc cắm nhiều khi hơi "ngu". Tóm lại đi thong thả chút để tránh mình tự quăng chài chính mình cụ ạ, vì khi mình sai, bọn xxx nó hành (qua tiếng cười như cụ nói) thì ám ảnh cả đời luôn, ức nhưng không làm gì được.

Hắc Ín

Xe tăng
Chắc cụ chủ bị xxx miền Tây của tỉnh QN bùm rồi, mấy thằng ku em em mà. Cụ nào tư vấn ở km11 QL 18A - ngã 3 giao quốc lộ 18A với quốc lộ 10 cũ (đường đến TX. Quảng Yên) là chuẩn đới ạ, cách TP. Uông Bí khoảng 15km hoặc cách Bãi Cháy 20km. Em thông tin thêm 1 chút về địa giới của tỉnh QN nhé, e thấy 1 số cụ gọi loạn cả lên :D. Mạo Khê là thị trấn thuộc huyện Đông Triều, Uông Bí là thành phố còn Quảng Yên trước là thị trấn thuộc huyện Yên Hưng nay đã là thị xã thuộc tỉnh QN nhá.

trongdongviet

Xe buýt
Qua Đông triều là đến huyện Quảng Yên thôi.
Chia buồn.
Hix cụ nói huyện Quảng Yên mà em buồn quá. Trước là huyện Yên Hưng, Bây giờ là Thị xã Quảng Yên rồi cụ ạ. Quê em đó.

gl1600

Xe điện
Ơ thế cái chỗ nộp của cụ đúng gần ngã ba Biểu Nghi đấy à (Cách Bãi Cháy có 20km, hjx, lại phải tắm cái xong về)? Mà có phải giữ bằng 30 ngày không hay lấy luôn cụ?
Ra Bãi Cháy làm giề cụ... Vào luôn đồi thông.. Ngon bổ rẻ ạ hê hê :))

thanh2471

Xe hơi
Thưa các cụ hôm thứ 7 em với gấu đi Hạ Long chơi thì bị dính quả bắn tốc độ đoạn Mạo Khê, Đông Triều 62/50 km/h, em xin mãi các chú không cho thôi đành để lại bằng lái, cầm quả giấy hẹn. Em có mấy câu hỏi cụ nào biết bảo em cái em xin hầu vodka:

1. Em thấy giấy hẹn ghi xuống nộp phạt tận Quảng Yên (chứ không phải Đông Triều), và nếu là Quảng Yên thì cụ thể đoạn nào các cụ nhỉ (thấy ghi Km số 51+xxx QL 18, em đọc sao biết đoạn nào?

2. Đến chủ nhật về em đi qua đoạn Uông bí (hay Hải Dương nhỉ) thấy có một cái biển hạn chế tốc độ 30 km/h, sau đó rất dài chả có cái biển nào, chả lẽ em cứ chạy 30 km/h suốt. (Nhưng em liều đi được một đoạn thấy các xe khác vẫn tít thế là em chả còn gì để mất cũng tít theo)?? Hay em nhìn thiếu biển các cụ nhỉ?

Có cụ nào ở Quảng Yên hôm này em xuống cafe nhé, xxx hẹn em 14h thứ 5 này, không được sớm, không được muộn .
biển 30km/h chỉ có 200 m thôi vì cầu Đạm thủy lâu rồi có chú 4 chỗ lao qua thành cầu rơi xuống sông chết mấy mạng nên các chú xxx cắm biển 30 đi qua cầu là vút thôi,còn nộp phạt cụ cứ đến ngã tam quảng yên qua cầu Biểu nghi là đến(cách rừng thông khoảng 500 m ) .Chúc cụ may mắn

mrnghiem

Xe tải
hớ hớ.thôi bác cứ đi theo chỉ dẫn của em với cái ảnh chụp vệ tinh kia là chuẩn đới.ghẹ thì bác nên ra ngã 3 Ba Lan gần Cái Lân ấy.nhiều ghẹ mẩy ngon bổ rẻ bác ạ.cái đoạn ngoài đới gọi chuẩn là km11 Yên Hưng,chứ Qyên lại phải đi sâu vào cơ,nó là đường 10 cũ.có thể đi sang HP bằng đường ý.

inochi

Xe điện

manhkienhb

Xe tải
Các cụ đi Cẩm Phả cũng thế, từ đèo bụt liên tục có biển báo khu đông dân cư nhưng không thể tìm được biển báo hết.

xhuce

Xe hơi
hớ hớ.thôi bác cứ đi theo chỉ dẫn của em với cái ảnh chụp vệ tinh kia là chuẩn đới.ghẹ thì bác nên ra ngã 3 Ba Lan gần Cái Lân ấy.nhiều ghẹ mẩy ngon bổ rẻ bác ạ.cái đoạn ngoài đới gọi chuẩn là km11 Yên Hưng,chứ Qyên lại phải đi sâu vào cơ,nó là đường 10 cũ.có thể đi sang HP bằng đường ý.
Vâng em sẽ theo. Thankx bác

Ra Bãi Cháy làm giề cụ... Vào luôn đồi thông.. Ngon bổ rẻ ạ hê hê :))
Không biết 2 chỗ này chỗ nào ghẹ ngon hơn các bác nhỉ?

airblade.2k11

Xe tải
Riêng các biển từ 30 trở xuống nhà cháu chả bao giờ đi đc đúng tốc độ. Bắn thì chịu chết :(

tomxomlom

Xe tải
Cái biển này cắm trước cái cầu j em ko nhớ tên gần Đông Triều. Dưới biển có biển phụ ghi phạm vi của biển là 200m (chắc là hết cái cầu) nên cụ phi qua cầu xong là vô tư vít tiếp cụ ạ

chuẩn cụ đoạn này còn cấm vựot nữa

XXX quảng ninh có nguồn thu khác --> giống Lạng sơn

các cụ cứ đều tay lái, đúng tốc độ cực yên tâm --> kô sợ bị bẫy đâu ( cháu mò từ HN ra Móng cái 2 lần, kô dính phát nào , lần 1 kô bít còn mò cả vào nhiệt điện uông bí mờ)

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chạy máu nhể. Sau lần này chắc có thêm kinh nghiệm.
Riêng biển 30Kmh, theo đúng quy định thì phải biển báo hết hạn chế tốc độ; nếu không có thì cụ cứ nghĩ là cái cách làm việc "đầu voi đuôi chuột" của Vịt là thoải mái ngay.
Hoặc có biển hết hạn chế hoặc đến giao lộ là lại tít 50 cây chuối được rồi cụ ạ

14D5555

Xe hơi
- Cụ đi đến Uông Bí, rồi đi xuống Biểu Nghi(Ngã ba km11) (khoảng 12km). Rồi từ ngã 3 đi tiếp theo hướng Hạ Long 50m là đến ổ của xxx bắt cụ.
- XXX bắt cụ là Công An tỉnh, có tất cả 4 đội làm suốt tuyến từ Đông Triều đến Móng Cái. Đội này phạm vi của nó là từ Đông Triều đến đầu Hạ Long nên nó thik đứng đâu bắt thì bắt chứ nó không phải là XXX Quảng Yên đâu. Bọn XXX QN k ăn bẩn đâu, nó ăn theo tháng chứ k ăn ngày và không ănlinh tinh. Quy củ lắm