[Funland] Em bị rụng tóc

Hưngchột

Xe buýt
Em có cách này cụ ơi. Cụ xem giàu như anh Vũ Trung Nguyên ý, cách nhanh nhất tiết kiệm nhất là giống anh Vũ lại là mốt

hungyenvn

Xe máy
Ăn bì (da) động vật với khoai tây, em nghe ở đâu đó như vậy

Hoàng A Mã

Xe điện
Em khi trẻ tóc cũng đen và cọng to. Giờ 42t thấy nó mỏng và thưa nên em mới làm quả đầu húi cua cho khỏe. Bên cạnh bổ sung vi chất cho tóc khỏe lại.

dungga

Xe hơi
Eungj tóc cụ dùng tóc giả

dungga

Xe hơi
hói đâu có gì xấu các bác cứ để tự nhiên đi, đâu cần lo lắng dữ vậy, thay vì lo lắng đi mua thuốc này nọ tui nghĩ ae cạo trọc luôn cho đẹp và tập tạ nhìn cho ngầu. Xăm trổ nhẹ xíu nữa thì chuẩn lun
Bâc cứ hói đi xem tự nhiên ko

ngoc F430

Xe buýt
Diễn đàn giờ khác gì mẹ trẻ thơ đâu các thương gia tóc giả , chữa hói đánh hơi được tận vào đây mới kinh 😂😂 Hói do gen thì chắc đợi kiếp sau làm ván mới chứ các cụ đừng hy vọng thuốc nọ thuốc kia cho phí tiền.

Cách 1 : đi cấy tóc khoảng 50 - 70tr họ dùng bút lấy tóc sau gáy cấy lên phần hói ko để lại sẹo gì cả , thấy cũng đơn giản mà đắt dữ . Em đã xem có cơ sở uy tín cấy thành công tóc lên rất đẹp chỉ có điều ko biết duy trì dc bao lâu người cấy bảo mong đc khoảng 10 năm là ok , hiện tại 2 năm thấy chia sẻ ko bị rụng gì cả.

Cách 2 đội tóc giả : rất lỉnh kỉnh bất tiện dán rồi thay keo , dùng dưỡng ngâm vệ sinh .... da dầu mồ hôi nhiều là bong ngay và dán lâu dễ bị mẩn đỏ. Chỉ là phương pháp tạm thời về lâu về dài không ổn và nhìn ko thật do vn mình trình cắt và mẫu tóc cũng ko đẹp đc như tây.

Kết luận cho các cụ : cứ cắt cua hoặc cạo trắng luôn vừa mát vừa đỡ phải để ý tóc tai cho mệt người , đeo kính râm lái lamborghini thì chất hơn nước cất 🤣 em cũng chuẩn bị tinh thần dần rồi 🤣

lạc lối

Xe điện
Gấu nhà em bị y như cụ. Tóc mới cũng mọc lên nhưng ko thọ lâu, nên tóc mỏng lắm. Trước em có hỏi cụ Sâu kèn trên này thì cụ ấy bảo có chữa về tóc nhưng vẫn chưa đi được. Món này chữa tận gốc là bên trong cơ thể, thiếu chất, thiếu khoáng, thiếu gì đấy. Chứ các loại thuốc, hóa mỹ phẩm khôgn ăn thua.
Khả năng thiếu chất gì đấy là rất thấp , bởi nhiều người ăn uống thiếu chất cũng ko rụng tóc ngược lại nhiều người ăn uống đầy đủ vẫn rụng tóc , bởi vậy xét 1 bệnh thì phải xem cơ thể là 1 cái gì đó phức tạp, một cái cơ quan như da đầu rồi lông tóc thì có vài cơ quan bộ phận tác động đến
Vài lời góp vui cùng cụ .

ThuHong

Xe hơi
Cụ dùng dầu mọc tóc Kaminomoto của Nhật nhé , e đang dùng thấy hiệu quả lắm luôn , tóc ít rụng hẳn còn mọc tua tủa lên nữa .

H.U.Y

Xe điện
Hói vẫn đẹp mà, các cụ cứ nhìn Avatar của cháu đây này

Hoàng A Mã

Xe điện
Cụ dùng dầu mọc tóc Kaminomoto của Nhật nhé , e đang dùng thấy hiệu quả lắm luôn , tóc ít rụng hẳn còn mọc tua tủa lên nữa .

Loại này dùng khô tóc và chả có hiệu quả gì cả.

Hoàng A Mã

Xe điện
Chào bác, em 28 và cũng bị rụng, đã thử vài cách và rút được chút phương pháp:
Phần da đầu nào đã bị hói là hói luôn, không có thuốc hay cách nào phục hồi lại được (ngoại trừ cấy tóc nhé).
Mọc lại thì không, nhưng NGĂN rụng thì có tharakao tinh dầu tỏi đấy, xài qua mấy loại dầu gội và cuối cùng dừng ở loại này. Hiệu quả vl mà không hiểu sao rẻ vãi. ( Nếu bác sợ em seeder thì yên tâm, cái hãng này chả bao giờ chi tiền quảng cáo đâu, không tin cứ ra cty của nó ở điện biên phủ mà coi, chả khác gì mấy cái nhà bao cấp năm 80 =)) ).
Cơ địa mỗi người mỗi khác, nhưng như em bị rụng tóc di truyền thì em để ý thấy ngày nào mà em không gội đầu là y hôm sau tóc rụng nhiều, bác để ý sờ lên đầu mà ra mồ hôi dầu (không phải mồ hôi nước nhé), hoặc gãi ra mấy cục cứng cứng như hạt cát là 100% tóc chỗ đó sẽ chuẩn bị rụng nhiều. Bởi vậy từ khi rụng tóc em ở sạch vl ra :D.
Muốn tóc mọc dày lại thì dùng biotin và collagen nhé, em đã dùng và xác nhận, tuy collagen hơi mắc xíu.

Em tuy giữ vậy nhưng cũng rụng thuộc dạng nhiều rồi bác ạ, hết m* nó đẹp trai rồi, bác cố gắng giữ nhé.
Collagen bác dùng loại nào vậy