[Funland] Em bị thành viên OF lừa, các cụ giúp em đòi lại công bằng với

Tuanpm

Xe hơi
Em vừa thấy trên “tàu nhanh” có vụ tương tự của chủ thớt:

Thứ sáu, 6/11/2020, 16:20 (GMT+7)

Tráo cục gạch trong gói hàng bán iPhone

HÀ TĨNHNguyễn Trọng Khoa, 23 tuổi, rao bán iPhone song gói cục gạch vào hộp bưu phẩm chuyển cho khách, sau khi nhận tiền đặt cọc.
Ngày 6/11, Khoa, trú xã Đức Giang, bị Công an huyện Vũ Quang khởi tố, bắt giam về tội Lừa đảo chiếm đoạt tài sản, theo điều 174 Bộ luật Hình sự 2015.

Nghi can Khoa tại cơ quan điều tra. Ảnh: Hùng Lê
Nghi can Khoa tại cơ quan điều tra. Ảnh: Hùng Lê
Theo kết quả điều tra, Khoa lập Facebook "Nguyễn Hồng", đăng bán iPhone lên các nhóm mua bán điện thoại. Khi khách thuận giá cả và thống nhất ngày giao hàng, Khoa yêu cầu chuyển tiền đặt cọc từ vài trăm nghìn đồng đến hàng triệu đồng qua tài khoản ngân hàng hoặc gửi mã thẻ cào điện thoại.

Khoa sau đó gói cục gạch nhỏ hoặc mảnh gạch vỡ vào hộp carton, đóng hộp chuyển tới địa chỉ của khách. Từ tin báo của các nạn nhân, ngày 4/11, Khoa bị cảnh sát lần ra hành tung.

Một gói bưu phẩm đựng gạch mà Khoa chuyển đến cho khách. Ảnh: Hùng Lê
Một gói bưu phẩm đựng gạch mà Khoa chuyển đến cho khách. Ảnh: Hùng Lê
Nhà chức trách cáo buộc, với thủ đoạn trên, Khoa thực hiện trót lọt 20 vụ lừa bán iPhone qua mạng, Trong số này, có nhiều nạn nhân sống tại huyện Vũ Quang.

GMT7

Xe buýt
Ủng hộ cụ làm 1 đơn ra công an.

VoCan

Xe điện
Nói 1 câu khó nghe nhé. Ai không bảo nó shipcode cho ? Rủi ro này nếu có thật thì đôi bên cung chịu đó là cái tình cái nghĩa...
trong trường hợp mà đúng shipper cháo mà yêu cầu Ngươi bán nó hoàn 100% thì nó không bao giờ hoàn
Nếu giờ ông bán với ship là một hoặc bắt tay nhau , làm chục vụ 1 tháng cũng thơm phết

anhngaovhh

Xe hơi
Mình vote kiện. Cái thứ không có làm mà đòi có ăn chỉ có ăn cức.

DGT

Xe hơi
thằng này lươn khươn chứ e mua lawng nhăng nhieeuf toàn ck trước là chính chưa dính phát nào, nhiều cụ mất lòng tin với nhau cũng từ những thằng rác rưởi này, chia buônf với cụ

hoangduc.sbr

Xe container
Ông thớt non gan vậy thì ngay từ đầu đừng có lập thớt nữa. X.định chơi đc đến cùng thì hẵng lập, còn mục đích chỉ để gây sức ép lấy lại tiền. Ko đòi đc thì bỏ luôn vậy lần sau đừng mở thớt kêu ca nữa.
Các cụ # cũng vậy!

cunhoang

Xe điện
Trước e đăng bán con 7 plus hàng tbh cho 1 cụ trên này,cụ ấy nhiệt tình còn ck trước. Em gửi xe oto cho cụ ấy cơ. Hehe đúng là cụ gặp phải loại sâu bọ r

hoagvc3

Xe tăng
—-

Đánh trống bỏ dùi. Câu chốt của bác phụ công anh em tư vấn!

Gợi ý: toàn bộ chứng từ tố cáo gửi qua đường thư nếu bận. Gửi CA Phường/ Quận/ hoặc các bên liên quan, thêm chỗ làm của kẻ lừa đảo. Làm 10 bản ký tên đơn tố cáo, các chứng từ khác ký nháy! Thông tin thằng lừa đảo gần đủ rồi: TK Bank, TK Face, số ĐT và thêm IP từ Min/ Mod!

Viral: các trang Face bóc phốt. Mục đích ko cần tiền nữa, đánh cho thằng lừa đảo thân bại danh liệt, sống chỉ dám cúi mặt.

Mạnh dạn lên, quyết liệt lên. Đừng thoả hiệp với cái xấu!

Tất cả anh em chờ tin báo của bác!
Em đồng ý với ý kiến của cụ, phải môn ra môn khoai ra khoai, không thể bỏ cuộc như cụ chủ thớt, phải đưa kẻ xấu ra pháp luật và làm trong sạch otofun

milevsko

Xe tăng
Thật, em cũng chán cho cụ thớt, vừa đái vừa dòm, bảo sao cái loại khốn nạn lừa đảo nó vẫn nhởn nhơ phè phỡn ngoài xã hội,

BlackOrchid

Xe hơi
Vụ này vẫn chưa giải quyết xong ạ. Ông bán đâu vào đối chất tiếp xem nào.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Ông thớt non gan vậy thì ngay từ đầu đừng có lập thớt nữa. X.định chơi đc đến cùng thì hẵng lập, còn mục đích chỉ để gây sức ép lấy lại tiền. Ko đòi đc thì bỏ luôn vậy lần sau đừng mở thớt kêu ca nữa.
Các cụ # cũng vậy!
Các cụ # cũng vậy!
Thật, em cũng chán cho cụ thớt, vừa đái vừa dòm, bảo sao cái loại khốn nạn lừa đảo nó vẫn nhởn nhơ phè phỡn ngoài xã hội,
Người ta ở tỉnh ở xã có thể còn ngại va chạm và ko lanh lợi như các cụ nên cũng ko nên trách họ các cụ ạ. Chắc chỉ muốn lấy lại được tiền chứ ko muốn đưa ra pháp luật.

daicuty

Xe tăng
Nhiều lúc nghĩ tiếc tiền 1 phần nhưng cay *** phết

MaiNguyenKhon

Xe đạp
cái đoạn em bôi đậm thì chưa chắc chắn lắm đâu cụ. Nếu cụ từng mua hàng tàu nhiều thì sẽ biết rằng có những cái nhìn ảnh, thậm chí nhìn ngoài thực không khác nhau cái gì, nhưng thực chất là hai thằng sản xuất hoàn toàn khác nhau, và chất lượng cũng khác nhau luôn.
Còn xác định mua online thì ở đâu cũng thế thôi, xác định 50 50, nên chỉ mua đồ ít tiền thôi, đen thì coi như vứt đi, còn đỏ thì dùng tạm được :D
chia buồn cùng cụ.

taplai2012

Xe ngựa
Mua của cụ nào còm có 100++ cũng nên cân nhắc ạ.
Chia sẻ với cụ.