[Funland] Em bị TIKI.VN lừa các bác ạ!

anhdaica

Xe hơi
Việc địa chỉ mua một nơi, lắp một nơi chẳng liên quan gì bảo hành cả, có phải bảo hành trong HN đâu, thế cụ chủ cưới vợ, cu em tặng cái điều hoà, thế là mất bảo hành à? Tất cả các loại quà tặng tương tự đều mất bảo hành? Các hãng cứ công khai cái đó ra, chắc hàng hoá hãng nào như vậy chỉ có đắp chiếu
đúng bác ạ, thằng nào mà bảo địa chỉ hóa đơn k giống với địa chỉ lắp đặt thì k được bảo hành thì hãng đó vỡ alo, hàng có bán cho chó nó mua :))

moumou93

Xe tải
nó còn 1 cái chính sách enduser nữa, nghĩa là bác chuyển địa điểm, bán cho người khác thì vẫn được bảo hành đầy đủ (k vi phạm các điều khoản không được bảo hành là được).
mk, bọn LG nghĩ em là gà cho nó chăn ư?
Em ủng hộ cụ làm tới cùng với bọn này
Cụ nên up thêm bài ở các diễn đàn khác và cả facebook, tinhte chẳng hạn...là người tiêu dùng việt nam em thấy mệt bỏ mẹ, đã mua hàng bọn nó là bỏ tiền ra nuôi bọn nó mà phải thông thái các kiểu...bọn nó định lừa ai được thì lừa không thì thôi chắc

tamhoa1997

Xe tải
Website
demdieuhoa.net
Báo cáo các cccm, đợt vừa rồi em mua 1 chiếc điều hòa LG V10ENP 9000 từ Tiki.vn, hàng cam kết mới 100% và bảo hành chính hãng 12 tháng kể từ ngày mua.

Em mua hàng vào ngày 15/9/2018, do TIKI.vn không hỗ trợ vận chuyển về tỉnh lẻ, nên em buộc phải chuyển về địa chỉ của thằng em ở dưới Hà Nội.

Sau khi dùng 1 thời gian, điều hòa bắt đầu có trục trặc là cục nóng không chạy, dẫn tới không có khí nóng thổi ra.
Ngày 21 tháng 4 năm 2019, em gọi hãng LG theo số 1800 1053 yêu cầu bảo hành, kiểm tra số serial của máy 610HALW8160 thì hãng báo điều hòa chưa được kích hoạt bảo hành điện tử.

Em kiểm tra lại số serial của máy, số 6 đầu tiên là năm sản xuất (2016), 10 là tháng sản xuất, tức là điều hòa của em đã được sản xuất được một thời gian rất lâu (từ tháng 10/2016), mà theo chính sách bảo hành của LG là không quá 24 tháng từ ngày mua hoặc 30 tháng từ ngày sản xuất, tùy điều kiện nào đến trước.

Từ đây dẫn tới 2 vấn đề của Tiki.vn:
1. Tiki đã bán cho em chiếc điều hòa đã tồn kho quá lâu, sản xuất từ 10/2016 tức là tối đa được bảo hành tới T4/2019 (30 tháng kể từ ngày sản xuất), trong khi em mua là ngày 15/9/2018, tức là chỉ được bảo hành chính hãng có 7 tháng (tiki quảng cáo bảo hành 12 tháng chính hãng tại nhà).
2. Sau khi bán hàng, không biết Tiki quên hay cố tình quên không kích hoạt bảo hành điện tử cho em (có thể do bán hàng cũ quá nên không dám kích hoạt).
Diễn biến tiếp theo:
- em đã gọi cho bên Tiki.vn, sau đó thì bên Tiki đã làm việc với hãng LG, kích hoạt bảo hành điện tử cho em tới tháng 10/2019 (WTF??? sai hoàn toàn so với chính sách bảo hành của hãng là không quá 30 tháng từ ngày sản xuất).

- Bên kỹ thuật của hãng tới kiểm tra, họ xác định ngày mua của máy điều hòa (check trên hệ thống của hãng là 01/4/2017????) và ngày mua của em (15/9/2018) khác với ngày kích hoạt bảo hành (21/4/2019) nên từ chối bảo hành máy điều hòa.
- Em lại tiếp tục khiếu nại lên TIKI, bên đó lại tiếp tục làm việc với hãng, chiều ngày 22/4/2019 (lúc 15h37 từ sđt 20437689272), bên tiki báo lại là vấn đề bảo hành của điều hòa đã xong, hãng sẽ tiếp tục tới bảo hành cho em.

- Tới 15h47 ngày 22/4/2019, bên hãng LG gọi lại cho em, báo sẽ cử kỹ thuật tới kiểm tra sửa chữa điều hòa.

- Sáng ngày 23/4/2019, em gọi cho bên kỹ thuật bảo hành LG thì họ lại tiếp tục từ chối bảo hành, gọi lại cho Tiki lại tiếp tục điệp khúc anh chờ em sẽ gọi lại, nhưng hiện tại em đã rất mệt mỏi với cách làm của tiki.vn.
* Vấn đề chốt lại ở đây là:
1. Bên tiki.vn đã bán hàng tồn kho, sản xuất quá lâu cho em (sx từ T10/2016).
2. Bên tiki.vn không giải quyết dứt điểm việc bảo hành với hãng, dẫn tới điều hòa của em hỏng mấy ngày hôm nay mà chưa được sửa chữa.
3. Bên tiki.vn có thể đã bán hàng dùng rồi (check theo hãng là điều hòa đã bán từ 01/4/2017 chứ không phải là 15/9/2018).
Mong mọi người giúp em làm rõ trắng đen vụ này.

Em đính kèm thêm biên bản làm việc của kỹ thuật LG

Cố lên cụ, em ủng hộ cụ làm tới bến.

anhdaica

Xe hơi
hôm nay là 6 ngày ngủ k có điều hòa rồi các bác ạ
có bác nào tính hộ em xem mỗi đêm ngủ k ngon, trẻ nhỏ quấy khóc, em phải thức đêm chăm cho chúng nó thì tổng thiệt hại là bao nhiêu k ạ?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
hôm nay là 6 ngày ngủ k có điều hòa rồi các bác ạ
có bác nào tính hộ em xem mỗi đêm ngủ k ngon, trẻ nhỏ quấy khóc, em phải thức đêm chăm cho chúng nó thì tổng thiệt hại là bao nhiêu k ạ?
Tiki và LG trả lời sao bác?

anhdaica

Xe hơi
Tiki và LG trả lời sao bác?
tiki: bên em sẽ kiểm tra, làm việc với hãng và báo lại kết quả cho anh chậm nhất trưa nay (4 lần làm việc và báo lại rồi bác ạ)
hãng LG: em từ chối bảo hành cho anh do "địa chỉ hóa đơn" và "địa chỉ lắp đặt" không giống nhau (vãi L các bác ạ)

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
tiki: bên em sẽ kiểm tra, làm việc với hãng và báo lại kết quả cho anh chậm nhất trưa nay (4 lần làm việc và báo lại rồi bác ạ)
hãng LG: em từ chối bảo hành cho anh do "địa chỉ hóa đơn" và "địa chỉ lắp đặt" không giống nhau (vãi L các bác ạ)
Cái vụ Địa chỉ thì tôi không rõ lắm.
Thực tế là bác mua ở A, giao hàng ở A, và tự lắp đặt ở B thì phải.

anhdaica

Xe hơi
Em ủng hộ cụ làm tới cùng với bọn này
Cụ nên up thêm bài ở các diễn đàn khác và cả facebook, tinhte chẳng hạn...là người tiêu dùng việt nam em thấy mệt bỏ mẹ, đã mua hàng bọn nó là bỏ tiền ra nuôi bọn nó mà phải thông thái các kiểu...bọn nó định lừa ai được thì lừa không thì thôi chắc
đúng ra hội bảo vệ người tiêu dùng phải nhảy vào ngay mới đúng, nhưng mà tiếc thay cái hội này ăn thuế của dân cũng giống như hội bảo vệ bà mẹ và trẻ em ấy
k lẽ lại phạt tiki và LG 200k chăng???

anhdaica

Xe hơi
Cái vụ Địa chỉ thì tôi không rõ lắm.
Thực tế là bác mua ở A, giao hàng ở A, và tự lắp đặt ở B thì phải.
ơ thế trong chính sách bảo hành làm gì có điều khoản nào cấm như thế ạ?
nếu em mua xong đem tặng cho bố mẹ em, chẳng lẽ LG k bảo hành cho em???
bác xem lại, các hãng đều có chính sách enduser, tức là người dùng cuối cùng đang sở hữu thì được bảo hành, quan trọng gì mấy cái địa chỉ lắp đặt với giao hàng ạ

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
ơ thế trong chính sách bảo hành làm gì có điều khoản nào cấm như thế ạ?
nếu em mua xong đem tặng cho bố mẹ em, chẳng lẽ LG k bảo hành cho em???
bác xem lại, các hãng đều có chính sách enduser, tức là người dùng cuối cùng đang sở hữu thì được bảo hành, quan trọng gì mấy cái địa chỉ lắp đặt với giao hàng ạ
Vì thế tôi mới xác nhận là Không rõ.
Thế, bạn LG không trả lời bác vụ này à?
Tôi tin là bác giải thích với LG đúng như trên rồi.

nscd

Xe buýt
theo em hiểu là cụ cần bóc phốt đúng không.
vậy thì cụ cần lưu ý đến một số điểm sau để câu câu chuyện của cụ không có kẽ hở nhé.
1. cụ nói là đặt hàng và thanh toán đều là tên vợ cụ. giao hàng đến em cụ. nhưng trên tờ hoá đơn tiki thì người mua là em cụ ở thanh xuân.
ít ra cụ cũng cần chính danh khi khiếu nại tiki. vì tiki không bán hàng cho cụ. chả biết cụ là ai luôn.

2. lg nói là từ chối không bảo hành vì khác địa điểm thì cụ cần làm rõ lg nào từ chối (lg sơn tùng hay lg hãng)

lg sơn tùng không bảo hành cho các máy có địa chỉ tại thanh xuân, hà nội nhé ( địa chỉ trong lg hãng)
lg hãng không bảo hành cho các máy có địa chỉ ở ngoài vn nên thằng này từ chối thì mới là láo.

trước khi tiếp tục bóc phốt, cụ cũng cần xem lại địa chỉ mà khi kích hoạt bảo hành điện tử là ở đâu ( thanh xuân hà nội hay việt trì phú thọ) vì hãng sẽ viết phiếu yêu cầu trung tâm chịu trách nhiệm khu vực đó đi bảo hành.

em cũng bổ xung là mỗi đơn vị đều có phạm vi bảo hành của sản phẩm mình. cụ đem sản phẩm ra khỏi khu vực bảo hành thì nó không bảo hành cho cụ đâu. phạm vi bảo hành việt nam và bảo hành toàn cầu khác hẳn nhau đấy cụ. không phải cụ cứ thích đem đi đâu là người ta cũng chạy theo bảo hành cho cụ đâu.

Chỉnh sửa cuối:

renhat

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

anhdaica

Xe hơi
Vì thế tôi mới xác nhận là Không rõ.
Thế, bạn LG không trả lời bác vụ này à?
Tôi tin là bác giải thích với LG đúng như trên rồi.
bên LG lại tiếp tục cái điệp khúc, em sẽ kkiểm tra và trả lời anh sau (nhưng mà xong lặn mất hút con mẹ hàng lươn luôn các bác ạ)

anhdaica

Xe hơi
theo em hiểu là cụ cần bóc phốt đúng không.
vậy thì cụ cần lưu ý đến một số điểm sau để câu câu chuyện của cụ không có kẽ hở nhé.
1. cụ nói là đặt hàng và thanh toán đều là tên vợ cụ. giao hàng đến em cụ. nhưng trên tờ hoá đơn tiki thì người mua là em cụ ở thanh xuân.
ít ra cụ cũng cần chính danh khi khiếu nại tiki. vì tiki không bán hàng cho cụ. chả biết cụ là ai luôn.

2. lg nói là từ chối không bảo hành vì khác địa điểm thì cụ cần làm rõ lg nào từ chối (lg sơn tùng hay lg hãng)

lg sơn tùng không bảo hành cho các máy có địa chỉ tại thanh xuân, hà nội nhé ( địa chỉ trong lg hãng)
lg hãng không bảo hành cho các máy có địa chỉ ở ngoài vn nên thằng này từ chối thì mới là láo.

trước khi tiếp tục bóc phốt, cụ cũng cần xem lại địa chỉ mà khi kích hoạt bảo hành điện tử là ở đâu ( thanh xuân hà nội hay việt trì phú thọ) vì hãng sẽ viết phiếu yêu cầu trung tâm chịu trách nhiệm khu vực đó đi bảo hành.
1. Tên người nhận hàng, sđt đều là tên của vợ em, địa chỉ thì do tiki k hỗ trợ giao ngoài hn nên em lấy địa chỉ em em.
2. là LG sơn tùng từ chối cụ ạ, xong bọn hãng nó điện lại cho em thông báo thế, làm em tức điên lên được
địa chỉ thì em lắp ở đâu, hỏng ở đâu thì em chỉ báo cho LG hãng qua sđt 18001053, còn lại là LG chỉ định cửa hàng bảo hành ở đâu là việc của LG
mệt mỏi quá các bác ạ, nhưng không sợ mệt, không sợ mỏi, chỉ sợ mềm!!! em giờ là em chơi tất tay luôn!!!

Patriots

Xe lăn
bên LG lại tiếp tục cái điệp khúc, em sẽ kkiểm tra và trả lời anh sau (nhưng mà xong lặn mất hút con mẹ hàng lươn luôn các bác ạ)
Cụ cóp pết gửi cho nó cái link này, toàn khách hàng tiềm năng của nó, càng lâu càng bất lợi thôi

echnikj

Xe container
tên vợ em mà cụ, nhưng vợ em nó k biết nhiều về điện tử, nên em đứng ra chém (chẳng lẽ điều hòa hỏng em lại không phải chịu sao? :D
các bác có cần em up CMT và giấy đăng ký kết hôn, sổ hộ khẩu lên k ạ?
Tại sao cụ ko dùng sđt của cụ để mua, tại sao ko mang tên cụ, mà lại phải để vợ mua thế?

anhdaica

Xe hơi
Tại sao cụ ko dùng sđt của cụ để mua, tại sao ko mang tên cụ, mà lại phải để vợ mua thế?
vợ em nó có sẵn tài khoản, lại sẵn tiền trong đó nên mua thôi
em thì em k thích mua online lắm, nhưng mà lệnh ông k bằng cồng bà mà bác :D