[Funland] Em bị TIKI.VN lừa các bác ạ!

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
bác mua hàng của tiki, xong nó hỏng, gọi bảo hành thì k được
trời nóng như này bác cứ thử ngủ 5 hôm k có điều hòa xem, xong như thế quay lại mới hiểu cảm nhận của em
em có sống ảo đâu mà cần cầy com làm j, xong vụ này em cũng rút
Em vào đẩy thớt lên top.TIKI mà k giải quyết vụ này thì em không dám mua đồ điện tử đắt tiền trên đó nữa. Có thể TIKI không cố tình hay lừa đảo vụ này nhưng phải có cách giải quyết hợp tình hợp lý.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
tiki: bên em sẽ kiểm tra, làm việc với hãng và báo lại kết quả cho anh chậm nhất trưa nay (4 lần làm việc và báo lại rồi bác ạ)
hãng LG: em từ chối bảo hành cho anh do "địa chỉ hóa đơn" và "địa chỉ lắp đặt" không giống nhau (vãi L các bác ạ)
Với còm này thì LG nó sai chứ cụ, TIKI phải phối hợp với LG giải quyết vụ này.

moumou93

Xe tải
Đến nước này thì cho lên báo thôi cụ, em đẩy lên phát

Michael J

Xe điện
Dịch vụ sau bán hàng của tiki thật quá tệ. Còn bên nhận khiếu nại thì đáng kinh tởm, hôm trước nói có, hôm sau cãi là không. Làm việc với bọn này tốt nhất ghi âm, chụp ảnh, quay phim lại làm bằng chứng.

Michael J

Xe điện
bọn TIKI bây giờ đang trốn, hoặc cố tình tảng lờ
không làm rõ vụ này ra ngô ra khoai em sẽ cho lên báo phapluatdoisong, em có ông anh làm bên này đang gạ
Chuẩn luôn. Đập chết ụ nó đi cụ. E cũng đang cay đội lởm Tiki này. Lấy xong tiền thì coi như xong, hàng thì lởm, gọi thì hứa hẹn linh tinh xong bỏ đó. Mua của nó thì cứ túm cổ nó, chả phải đi gọi thằng xyz nào cả, gọi một mình nó thôi, còn lại nó phải xử lý.

Michael J

Xe điện
Hãng nó gọi lại cho em báo k nhận bảo hành đấy bác ạ, bọn lg cũng vớ vẩn lắm, lý do là địa chỉ giao hàng và địa chỉ lắp đặt khác nhau, chẳng lẽ em tát vỡ alo nó ra, chính sách bảo hành có câu nào như thế chăng?
Nghe bố láo nhỉ cụ. Bảo hành thế này thì sớm sập tiệm thôi.

Michael J

Xe điện
Bọn nào cũng có xác suất hàng lởm, chúng nó cũng chả định lừa gì ai đâu. Cái này là nhập hàng của hãng rồi bán ra kể cả mới 100% vẫn có xác suất hỏng.
Cụ đen thì gặp trường hợp vậy, nếu nó có bán tất cả hàng xịn mà giá cao thì không cạnh tranh được, bán rẻ thì lỗ nặng (thực tế thì các sàn tmđt thi nhau đốt tiền làm thương hiệu, mỗi năm ít cũng vài trăm tỷ) tiki nghe nói lỗ 500tỷ mỗi năm, nhưng là con số nhỏ bé nếu so với lazada shopee :))
Xây dựng thương hiệu mà thối thế này thì phí tiền:))

lai thue

Xe điện
1. Tên người nhận hàng, sđt đều là tên của vợ em, địa chỉ thì do tiki k hỗ trợ giao ngoài hn nên em lấy địa chỉ em em.
2. là LG sơn tùng từ chối cụ ạ, xong bọn hãng nó điện lại cho em thông báo thế, làm em tức điên lên được
địa chỉ thì em lắp ở đâu, hỏng ở đâu thì em chỉ báo cho LG hãng qua sđt 18001053, còn lại là LG chỉ định cửa hàng bảo hành ở đâu là việc của LG
mệt mỏi quá các bác ạ, nhưng không sợ mệt, không sợ mỏi, chỉ sợ mềm!!! em giờ là em chơi tất tay luôn!!!
Vậy mà cụ chửi Tiki, kêu gọi tẩy chay Tiki, theo luật An ninh mạng mới thì nó kiện cho vỡ mặt í

Michael J

Xe điện
nếu tiki xử lý thỏa đáng cho em vụ này xong thì em sẽ xóa bỏ bài này và làm 1 bài trả lại sự trong trắng cho tiki, nhưng mà vẫn còn hóc nhiều chỗ lắm
Ơ thế cave sau lại hoàn lương được à cụ, xóa làm gì. Để đây cho cc khác còn tránh, học kinh nghiệm.

anhdaica

Xe hơi
Bẩm báo các bác, tính đến giờ bày em vẫn chưa được bảo hành, tối nay em lại vẫn phải vắc chăn ra chuồng lợn ngủ các bác ạ. Sau vụ này em k bao giờ mua hàng của LG nữa, bọn này dịch vụ sau bán hàng quá lởm, quá nông dân.... Đờ mờ LG!

Thedeath79

Xe đạp
Nếu bác mua hàng ĐMX thì nó có đội bảo hành riêng, nó tự xử lý với bên hãng. Mua trên trang thương mại điện tử có cái dở trong trường hợp bảo hành là chả biết kêu ai. Haizz

anhdaica

Xe hơi
Mưa to rồi, may quá, mát thế này thì k cần ngủ chuồng lợn nữa rồi các bác ạ, cả ngày hôm nay LG vẫn chưa sửa cho em, đm

Bachnguyen98

Xe tải
Cụ lắp thêm 1 cái điều hoà nữa mà dùng, còn cái này cứ để đó thu thập tài liệu kiện thằng làm sai đi.

1Loveforever

Xe buýt
Mịa bây giờ các hãng nó nghĩ ra cái trò kích hoạt bảo hành điện tử chuối vcd. Hôm mua cái tivi sony, check bh nó kêu chưa kích hoạt bh, không cho người dùng tự kích hoạt mà lại phải thằng đại lý kích hoạt mới được. Lại phải gọi cho ông bán hàng mấy bận nó mới kích hoạt cho.
Cụ nói chuẩn quá. Mấy ông đại lý bán dc hàng xong thì có để ý ji đến khách nữa đâu nên đa số toàn dek kích hoạt BH, cụ nào đen mà mua máy tồn kho mà phải BH thì vỡ mồm.

wildness

Xe điện
Xây dựng thương hiệu mà thối thế này thì phí tiền:))
Thì nó vẫn có xác suất rủi ro chứ, mình bán hàng online trên lazada và shopee tỷ lệ khách hàng củ chuối là rất nhiều. Cũng như comment trên OF này cũng gặp 1 cơ số não ngắn.

vipk31

Xe máy
Ơ thế cave sau lại hoàn lương được à cụ, xóa làm gì. Để đây cho cc khác còn tránh, học kinh nghiệm.
ơ kìa bác này không cho họ hoàn lương ah ..
nhưng em giống bác , đề nghị chủ thớt không xóa bài . để mọi người biết mà tránh ...
đỡ tốn công mọi người vào cmt topic

Quochuy81

Xe buýt
Bẩm báo các bác, tính đến giờ bày em vẫn chưa được bảo hành, tối nay em lại vẫn phải vắc chăn ra chuồng lợn ngủ các bác ạ. Sau vụ này em k bao giờ mua hàng của LG nữa, bọn này dịch vụ sau bán hàng quá lởm, quá nông dân.... Đờ mờ LG!
Hnay mà chưa sửa cho cụ thì xác định là qua lễ nhé. Cho nó sáng nhất fb đi cụ.

Linh PH

Xe đạp
Inverter mà có 6.6tr thì kể cũng rẻ thật. Cơ mà ủng hộ thớt làm rõ vụ bảo hành này. Hy vọng Tiki xử lý êm đẹp

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun

Cụ xui quá, đã thế lại ở xa. Em ở HN mà như cụ thì em vác cả cái điều hòa lên văn phòng Tiki ăn vạ rồi

anhdaica

Xe hơi
Chiều hôm qua các bạn bên bảo hành LG đến kiểm tra điều hòa, đã thử thay bo mạch ở cục nóng, kiểm tra cục lạnh, thay đổi nguồn cấp nhưng bệnh vẫn k tìm ra được các bác ạ. Đêm qua em vẫn phải nằm chuồng lợn để ngủ các bác ạ.
Hôm nay chủ nhật, tiếp theo là dịp lễ, thế là ăn cwt rồi các bác ạ, quả này k khéo LG kiểm tra bảo hành đến khi hết bảo hành mất.