[Funland] Em bị triệu chứng khó thở kéo dài

ngoc F430

Xe buýt
Em bị tình trạng khó hít thở vào , hít ko sâu cứ có gì đấy ngăn tắc lại nên khó chịu ngột ngạt , người hay kiểu thiếu khí và lo lắng nhất là lúc cảm giác ko thở được tăng lên . Nó cứ bị xong nhẹ đi , lúc thì lại như bình thường xong vài tiếng hoặc nửa ngày lại bị , cứ liên tục ngạt như vậy. Có dạo tự nhiên đỡ rồi vài tháng lại bị lại .

Bệnh xuất hiện cuối năm 2016 khi đó em bị căng thẳng thần kinh và rối loạn lo âu , tự dưng nó lại hết khỏi dc gần năm thì cuối 2017 lại bắt đầu bị tiếp. Đi viện 103 và mới đi khám ở y thì tim, phổi ... chả có vấn đề gì bsi kết luận do mũi xoang uống thuốc mà chả ăn thua , nó chỉ nhẹ đỡ đi. Tầm nửa tháng nay e lại bị nặng ngột ngạt khó thở đi khám tiếp tai mũi họng thì vẫn viêm xoang mãn... uống thuốc thấy mũi nhẹ thông thoáng mà vẫn ngột ngạt khó thở

Từ hồi em bị căng thẳng thần kinh kéo theo bao bệnh hết buồn nôn - chóng mặt lại khó thở dai dẳng , 2 năm nay chỉ đi khám với uống thuốc liên tục cứ đỡ cái này lại sang cái kia . Lo quá giờ lại cứ khó thở mà ko biết bệnh gì để chữa thế này . Có cụ nào bị giống em ko ạ :(

felix252

Xe tải
Em bị tình trạng khó hít thở vào , hít ko sâu cứ có gì đấy ngăn tắc lại nên khó chịu ngột ngạt , người hay kiểu thiếu khí và lo lắng nhất là lúc cảm giác ko thở được tăng lên . Nó cứ bị xong nhẹ đi , lúc thì lại như bình thường xong vài tiếng hoặc nửa ngày lại bị , cứ liên tục ngạt như vậy. Có dạo tự nhiên đỡ rồi vài tháng lại bị lại .

Bệnh xuất hiện cuối năm 2016 khi đó em bị căng thẳng thần kinh và rối loạn lo âu , tự dưng nó lại hết khỏi dc gần năm thì cuối 2017 lại bắt đầu bị tiếp. Đi viện 103 và mới đi khám ở y thì tim, phổi ... chả có vấn đề gì bsi kết luận do mũi xoang uống thuốc mà chả ăn thua , nó chỉ nhẹ đỡ đi. Tầm nửa tháng nay e lại bị nặng ngột ngạt khó thở đi khám tiếp tai mũi họng thì vẫn viêm xoang mãn... uống thuốc thấy mũi nhẹ thông thoáng mà vẫn ngột ngạt khó thở

Từ hồi em bị căng thẳng thần kinh kéo theo bao bệnh hết buồn nôn - chóng mặt lại khó thở dai dẳng , 2 năm nay chỉ đi khám với uống thuốc liên tục cứ đỡ cái này lại sang cái kia . Lo quá giờ lại cứ khó thở mà ko biết bệnh gì để chữa thế này . Có cụ nào bị giống em ko ạ :(
Mợ có giảm kg nhịn ăn ko

ngoc F430

Xe buýt
Vấn đề này của cụ Tây y bó tay vì không soi chiếu chụp lẫn xét nghiệm không tìm ra bệnh nên kê thuốc theo kiểu phỏng đoán nên càng uống càng xuất hiện cáct các triệu chứng không mong muốn.Bệnh của cụ tuy đơn giản nhưng do chữa sai lầm nên dẫn đến thành cái gọi suy nhược thần kinh chung chung và không biết chữa ở chỗ nào vv.
Cái này mình có thể giúp cụ được cụ alo 0987520004.Chào cụ.
em thấy có vẻ em giống rối loạn hệ thần kinh thực vật

Jeep2017

Xe tăng
đi khám tổng thể thôi

ngoc F430

Xe buýt
đi khám tổng thể thôi
Em đi khám tổng quát tim , phổi , xét nghiệm máu , đo các thứ gần như hết rồi cụ ạ . bác sĩ kết luận rối loạn dạng cơ thể uống thuốc thấy đỡ. Còn cái khó thở nó cứ kiểu dập dờn nên cứ nghĩ nó hết nên đang chữa buồn nôn với chóng mặt thì nó lại xuất hiện cụ ạ :( mà cứ kết luận do xoang mà e bị xoang lâu rồi nó cũng có kiểu thế này đâu , ra cả tai mũi họng khám uống thuốc thấy nhẹ hơi thở thông mà vẫn bị :(

xetailanbanh

[Tịch thu bằng lái]
e nghĩ cụ bị phổi rùi

xetailanbanh

[Tịch thu bằng lái]
Em đi chụp phổi bệnh viện 103 với viên y đều ko thấy gì bất thường cụ ạ
nó chỉ loanh quanh khu hô hấp: như cổ họng, mũi, hoặc tim. cái này nhiều khi bác sĩ k chuẩn đoán kĩ đc

ngoc F430

Xe buýt
nó chỉ loanh quanh khu hô hấp: như cổ họng, mũi, hoặc tim. cái này nhiều khi bác sĩ k chuẩn đoán kĩ đc
E xét nghiệm máu , test thở xem tắc ko , siêu âm tim , rồi ổ bụng các thứ , x quang mà ko vấn đề gì bảo do mũi xoang. E mới ra tai mũi họng khám uống thuốc thấy mũi nhẹ thông mà vẫn cứ ngạt khó hít thở vào . Em bị rối loạn kiểu thần kinh đang sợ ko biết có phải do nó ko hay kiểu rối loạn hệ thần kinh thực vật :(

Ben AV

Xe đạp
Em cũng đang bị giống bác đây :(

doquocbinh

Xe buýt
sao giống tôi thế, tôi chưa bị thế này bao h, bây giờ ho một cái là không thở được, gió thổi vào mũi ho sặc sụa thành cơn dài, sộc ra đờm trắng. Ho xong vã mồ hôi, đạu quawnnj cả bụng

Sylvananous

Xe hơi
có khi cụ bị trào ngược dạ dày giống em. đi khám bác sỹ bảo vậy :(

ngoc F430

Xe buýt
sao giống tôi thế, tôi chưa bị thế này bao h, bây giờ ho một cái là không thở được, gió thổi vào mũi ho sặc sụa thành cơn dài, sộc ra đờm trắng. Ho xong vã mồ hôi, đạu quawnnj cả bụng
Em thì lại chỉ bị cứ kiểu ngột ngạt cảm giác ngạt ko hít dc khí vào sâu nghẽn nghẽn. Người nó cứ khó chịu bần thần lúc nào ngạt quá tưởng ko thở dc kết hợp với rối loạn lo âu bị sẵn nên lại lo lo sợ sợ làm sao :( khám ko chuẩn đoán bệnh dc cứ chung chung do xoang rồi trào ngược dạ dày ko biết bị sao nữa cụ ạ :(

Ben AV

Xe đạp
Vâng em cũng tức ngực, khó thở, nói nhiều là mệt, khám đủ kiểu chả bị sao :(

ngoc F430

Xe buýt
có khi cụ bị trào ngược dạ dày giống em. đi khám bác sỹ bảo vậy :(
Em bị trào ngược dạ dày hay buồn nôn khan nhưng khám nội soi thì viêm rất nhẹ chả biết do stress kéo dài nó gây rối loạn nên buồn nôn ko nữa thuốc men đủ kiểu mà ko dứt đc chỉ đỡ ít đi thôi. Ngày nào cũng phải nôn khan vài lần , có khi tự dưng nôn thốc nôn tháo cụ ạ. Mà buồn nôn nhiều là mệt đầu óc choáng váng sợ lắm cụ ạ :(

ngoc F430

Xe buýt
Vâng em cũng tức ngực, khó thở, nói nhiều là mệt, khám đủ kiểu chả bị sao :(
Em bị rối loạn hệ thần kinh còn bị chóng mặt lâng lâng suốt , chữa thì giờ đỡ nhiều rồi. Nhưng cứ nói nhiều hoặc ngồi máy tính lâu đứng dậy là đầu óc lại bị lâng lâng choáng váng cụ ạ. Ng mệt suốt. Cụ có bị lo âu giống em ko?