[Funland] Em bị triệu chứng khó thở kéo dài

ngoc F430

Xe buýt
E đi khám viện 103 kết luận do mũi xoang , e đi khám viện y mới tháng 6 vừa rồi cũng kết luận do mũi xoang vì ktra tim phổi các thứ em ko có hiện tượng gì bất thường. E lại mới đi tai mũi họng nhưng uống thuốc thì mũi nhẹ thông mà vẫn ngạt khó thở , nặng nề. Mà thấy nó ko giống xoang tại e bị xoang lâu rồi mà có khó thở gì đâu

Jeep2017

Xe tăng
E đi khám viện 103 kết luận do mũi xoang , e đi khám viện y mới tháng 6 vừa rồi cũng kết luận do mũi xoang vì ktra tim phổi các thứ em ko có hiện tượng gì bất thường. E lại mới đi tai mũi họng nhưng uống thuốc thì mũi nhẹ thông mà vẫn ngạt khó thở , nặng nề. Mà thấy nó ko giống xoang tại e bị xoang lâu rồi mà có khó thở gì đâu
khám tổng thế mới kết luận được

Ben AV

Xe đạp
em bị rối loạn lo âu, khám bác sĩ cho uống thuốc tây mấy tháng, em ngại quá, không biết có nên uống tiếp hay không? Có lần em mệt quá tưởng như bị trúng gió, đi khám bệnh suốt mà chả bị sao :(

ngoc F430

Xe buýt
em bị rối loạn lo âu, khám bác sĩ cho uống thuốc tây mấy tháng, em ngại quá, không biết có nên uống tiếp hay không? Có lần em mệt quá tưởng như bị trúng gió, đi khám bệnh suốt
mà chả bị sao :(
Cụ lại giống em rồi khổ vì cái bệnh này quá cụ ạ nhiều khi lo sợ mà chả hiểu sợ cái gì , biết vô lý mà vẫn lo mãi ko thoát khỏi dc cái bệnh kì lạ này nó cứ dai dẳng. Lúc thoải mái thì đỡ hơn chứ lúc stress thì nó hành cho thôi rồi. E còn bị chóng mặt do bệnh này nữa cơ :( cụ chữa thấy đỡ nhiều ko cụ? E tầm 2 năm nay chỉ ăn với vật vờ mệt mỏi chả làm ăn gì được, cứ viện rồi thuốc suốt mà vẫn ko đâu vào đâu và cũng ko biết liệu có khỏi được ko nữa.

Ben AV

Xe đạp
Mình cũng điều trị, nhưng uống thuốc không đều, bác sĩ khuyên tối thiểu 3 tháng thuốc, nhưng mình hay bỏ dở quá. Vì nghĩ đến 3 tháng uống thuốc thì thấy hãi. Nói chung là thấy không ổn lắm, chả biết phải làm sao giờ :(

ngoc F430

Xe buýt
Mình cũng điều trị, nhưng uống thuốc không đều, bác sĩ khuyên tối thiểu 3 tháng thuốc, nhưng mình hay bỏ dở quá. Vì nghĩ đến 3 tháng uống thuốc thì thấy hãi. Nói chung là thấ
y không ổn lắm, chả biết phải làm sao giờ(
Em bị nặng hơn cụ nên giờ thấy khổ sở vì bệnh tật quá , bao thuốc men tiền bạc mà ko khỏi người cứ mệt mỏi , chóng mặt rồi lại buồn nôn . Luẩn quẩn rồi lại lo âu . Cụ chữa thấy ổn hay có cách gì đỡ bảo e với nhé

Ben AV

Xe đạp
Em thì cố gắng tối ngủ sớm, ăn nhiều hoa quả, rau xanh, uống thêm nấm linh chi, sáng em kiên trì đi bộ cụ ạ. Hi vọng ổn.

ngoc F430

Xe buýt
Em thì cố gắng tối ngủ sớm, ăn nhiều hoa quả, rau xanh, uống thêm nấm linh chi, sáng em kiên trì đi bộ cụ ạ. Hi vọng ổn.

Cụ có sử dụng phương pháp tâm lý nào nữa ko ? Bệnh e vs cụ chủ yếu từ tâm lý căng thẳng ra mà e thấy điều chỉnh tâm lý khó quá .

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Bác đo thông khí phổi vào thời điểm đó bao giờ chưa?
Em bị tình trạng khó hít thở vào , hít ko sâu cứ có gì đấy ngăn tắc lại nên khó chịu ngột ngạt , người hay kiểu thiếu khí và lo lắng nhất là lúc cảm giác ko thở được tăng lên . Nó cứ bị xong nhẹ đi , lúc thì lại như bình thường xong vài tiếng hoặc nửa ngày lại bị , cứ liên tục ngạt như vậy. Có dạo tự nhiên đỡ rồi vài tháng lại bị lại .

Bệnh xuất hiện cuối năm 2016 khi đó em bị căng thẳng thần kinh và rối loạn lo âu , tự dưng nó lại hết khỏi dc gần năm thì cuối 2017 lại bắt đầu bị tiếp. Đi viện 103 và mới đi khám ở y thì tim, phổi ... chả có vấn đề gì bsi kết luận do mũi xoang uống thuốc mà chả ăn thua , nó chỉ nhẹ đỡ đi. Tầm nửa tháng nay e lại bị nặng ngột ngạt khó thở đi khám tiếp tai mũi họng thì vẫn viêm xoang mãn... uống thuốc thấy mũi nhẹ thông thoáng mà vẫn ngột ngạt khó thở

Từ hồi em bị căng thẳng thần kinh kéo theo bao bệnh hết buồn nôn - chóng mặt lại khó thở dai dẳng , 2 năm nay chỉ đi khám với uống thuốc liên tục cứ đỡ cái này lại sang cái kia . Lo quá giờ lại cứ khó thở mà ko biết bệnh gì để chữa thế này . Có cụ nào bị giống em ko ạ :(

duongkhaithach

Xe tải
Ôi mẹ ơi, e đọc bài của các cụ mà e cứ tưởng là e viết, hiện tại bây giờ e cũng đang bị đây, chẳng là cách đây 5 tháng e thấy đau bụng lâm râm khu thượng vị, đi khám ở Y bác sỹ bảo viêm nhẹ, cho uống thuốc nhưng e uống mãi ko đỡ, e lại đọc thấy quá nhiều trường hợp bị K dạ dày và đại tràng nên e sợ đi nội soi cả 2 ko sao, nhưng bệnh mãi nó vẫn ko dứt, có đỡ 1 chút nhưng ko dc như trước cứ thỉnh thoảng lại lâm râm thành ra dù có kq nội soi nhưng e vẫn bị ám ảnh, lúc nào cũng lo lắng , sợ hãi, thế rồi đến ngày t5 tuần trc tự nhiên ngủ dậy ,e bị mệt kinh khủng, nói chuyện cũng mệt,cứ kiểu hụt hơi, tim đập nhanh, đi khám XN máu, điện tim đồ thì bình thường, bs kết luận suy nhược cơ thể và trào ngược dạ dày, đến hôm nay thì e đỡ mệt nhưng vẫn hơi khó thở, cảm giác hơi nghẹn và cứ phải hít sâu ,hiện tại e cũng chưa biết phải ntn nữa cả.hik

ngoc F430

Xe buýt
Bác đo thông khí phổi vào thời điểm đó bao giờ chưa?
Em xét nghiệm máu + nước tiểu gần như đầy đủ các chỉ số . Test thở xem bị tắc phổi ko - ko biết có phải cụ hỏi cái ý ko hay là cái khác ạ? Siêu âm ổ bụng , siêu âm tim , đo điện tim , x quang. Tất cả đều bình thường , và nội soi tai mũi họng vì viêm xoang mãn cụ ạ. Sau họ ko tìm ra bệnh thì bảo tại mũi , e ra tai mũi họng khám uống thuốc các thứ thấy đường thở thông nhẹ mà cứ kiểu ngạt , khó hít vào, người cứ bức bối . Ngạt nặng tưởng ko thở dc . Xong nhẹ đi nhưng ko hết ngạt , lúc thì tự dưng hết xong vài tiếng hoặc dc 1 ngày lại bị. Cứ liên tục thế cụ ạ kèm cả lo lắng sợ sợ

ngoc F430

Xe buýt
Ôi mẹ ơi, e đọc bài của các cụ mà e cứ tưởng là e viết, hiện tại bây giờ e cũng đang bị đây, chẳng là cách đây 5 tháng e thấy đau bụng lâm râm khu thượng vị, đi khám ở Y bác sỹ bảo viêm nhẹ, cho uống thuốc nhưng e uống mãi ko đỡ, e lại đọc thấy quá nhiều trường hợp bị K dạ dày và đại tràng nên e sợ đi nội soi cả 2 ko sao, nhưng bệnh mãi nó vẫn ko dứt, có đỡ 1 chút nhưng ko dc như trước cứ thỉnh thoảng lại lâm râm thành ra dù có kq nội soi nhưng e vẫn bị ám ảnh, lúc nào cũng lo lắng , sợ hãi, thế rồi đến ngày t5 tuần trc tự nhiên ngủ dậy ,e bị mệt kinh khủng, nói chuyện cũng mệt,cứ kiểu hụt hơi, tim đập nhanh, đi khám XN máu, điện tim đồ thì bình thường, bs kết luận suy nhược cơ thể và trào ngược dạ dày, đến hôm nay thì e đỡ mệt nhưng vẫn hơi khó thở, cảm giác hơi nghẹn và cứ phải hít sâu ,hiện tại e cũng chưa biết phải ntn nữa cả.hik
Cụ có ngột ngạt bức bối , người cứ khó chịu lo lắng vì cái hơi thở giống em ko? Em còn bị rối loạn lo âu gây rối loạn hệ thần kinh , rồi buồn nôn trào ngược , xoang nữa nên lôm côm chả hiểu tại cái nào lại càng lo cụ ạ :( nhưng e thấy ko phải xoang.

Nói đến cái mệt e căng thẳng thời gian dài xong có hôm đang ngủ tự dưng tỉnh dậy mệt lả đi , đầu óc đơ đơ như ko phải là mình xong lo lắng sợ hãi tưởng mình sắp hẹo :( rồi cứ thế trượt dài theo bệnh rồi rối loạn gây biến chứng các cơ quan lung tung cả lên sợ lắm. Cụ đang bị rối loạn lo âu rồi nhưng nhẹ cân bằng lại hoặc chữa ngay cụ ạ ko để lâu nặng như em nó hành cho sống ko bằng chết :(

duongkhaithach

Xe tải
Cụ có ngột ngạt bức bối , người cứ khó chịu lo lắng vì cái hơi thở giống em ko? Em còn bị rối loạn lo âu gây rối loạn hệ thần kinh , rồi buồn nôn trào ngược , xoang nữa nên lôm côm chả hiểu tại cái nào lại càng lo cụ ạ :( nhưng e thấy ko phải xoang.

Nói đến cái mệt e căng thẳng thời gian dài xong có hôm đang ngủ tự dưng tỉnh dậy mệt lả đi , đầu óc đơ đơ như ko phải là mình xong lo lắng sợ hãi tưởng mình sắp hẹo :( rồi cứ thế trượt dài theo bệnh rồi rối loạn gây biến chứng các cơ quan lung tung cả lên sợ lắm. Cụ đang bị rối loạn lo âu rồi nhưng nhẹ cân bằng lại hoặc chữa ngay cụ ạ ko để lâu nặng như em nó hành cho sống ko bằng chết :(
Em có bị ngột ngạt, e cũng xoang như cụ, nhưng mấy năm nay e đỡ, mùa đông ko bị ngạt mũi nữa, cái này ko phải do xoang, e cũng chỉ biết nghỉ ngơi và ăn uống lành mạnh hơn thôi, chứ chẳng biết thuốc gì mà uống vì nó mông lung quá, e đi khám ở bạch mai sau bsy lại kê e thuốc đau dạ dày, đến nản

ngoc F430

Xe buýt
Em có bị ngột ngạt, e cũng xoang như cụ, nhưng mấy năm nay e đỡ, mùa đông ko bị ngạt mũi nữa, cái này ko phải do xoang, e cũng chỉ biết nghỉ ngơi và ăn uống lành mạnh hơn thôi, chứ chẳng biết thuốc gì mà uống vì nó mông lung quá, e đi khám ở bạch mai sau bsy lại kê e thuốc đau dạ dày, đến nản
E nghĩ khả năng do e với cụ bị rối loạn gì đấy rồi nên chụp chiếu ko ra. Giờ đi viện các thứ ko ra bệnh thì cũng ko biết làm sao nữa đành sống chung vậy hy vọng nó ko bị nặng. Cụ vẫn đau cả thượng vị ko khỏi ak cụ

duongkhaithach

Xe tải
E nghĩ khả năng do e với cụ bị rối loạn gì đấy rồi nên chụp chiếu ko ra. Giờ đi viện các thứ ko ra bệnh thì cũng ko biết làm sao nữa đành sống chung vậy hy vọng nó ko bị nặng. Cụ vẫn đau cả thượng vị ko khỏi ak
cụ
Hiện tại thì thượng vị e ko đau,nhưng nếu ko kiêng khem, uống bia hay ăn gì đầy hơi là bị lâm râm ngay cụ ạ,theo như e tìm hiểu thì có thể e và cụ bị rối loạn thần kinh thực vật, mà xuất phát từ stress kéo dài,cơ thể bị suy nhược, e đang cố gắng ko nghĩ đến, chịu khó bổ sung vitamin, đi ngủ sớm, ít dùng internet, hi vọng ok

VietCuong1978

Xe tăng
Bác sĩ kết luận như vậy theo em là chưa tìm ra bệnh cụ thể của cụ. Nếu cụ thấy tức ngực thì nên đi khám tim, dễ bị hẹp động mạch lắm. Đề nghị bác sĩ cho điện tim đồ gắng sức, nếu liệu pháp này mà tim ổn thì không phải do triệu chứng của bệnh tim mạch

ngoc F430

Xe buýt
Bác sĩ kết luận như vậy theo em là chưa tìm ra bệnh cụ thể của cụ. Nếu cụ thấy tức ngực thì nên đi khám tim, dễ bị hẹp động mạch lắm. Đề nghị bác sĩ cho điện tim đồ gắng sức, nếu liệu pháp này mà tim ổn thì không phải do triệu chứng của bệnh tim mạch
Em điện tim rồi và mới đây e cũng cả điện não. Khám kĩ mà ko tìm ra cụ thể nên e mới lo cụ ạ , em thì ko tức ngực nó chỉ ngột ngạt với khí nó kiểu ko thoát hết ra ko được , hơi thở cảm giác ko dc thoải mái bình thường cứ bức bối khó chịu kéo dài . Chụp phổi cũng ko bất thường gì :(

ngoc F430

Xe buýt
Hiện tại thì thượng vị e ko đau,nhưng nếu ko kiêng khem, uống bia hay ăn gì đầy hơi là bị lâm râm ngay cụ ạ,theo như e tìm hiểu thì có thể e và cụ bị rối loan thần kinh thực vật, mà xuất phát từ stress kéo dài,cơ thể bị suy nhược, e đang cố gắng ko nghĩ đến, chịu khó bổ sung vitamin, đi ngủ sớm, ít dùng internet, hi vọng ok
Em tưởng cụ cứ đau mãi ko dứt nên bị lo lắng chứ nó ổn rồi thì cũng ko phải lo lắng nhiều nữa đâu. Còn khó thở chắc cụ mới bị nhẹ ko bị kiểu ngột ngạt kéo dài như em , cụ thay đổi tinh thần với thể dục vui vẻ lên là trở lại bình thường thôi. Cụ mà khỏi hay làm tnao đỡ thì bảo em với nhé

zinzin68

Xe tải
Nếu cụ bị xoang hoặc trào ngược, có thể dịch ở xoang hoặc trong dạ dày, thực quản vào đường thở gây kích ứng và hẹp đường thở. Cụ thử test xem có bị dị ứng cơ địa không ạ. Em không có chuyên ngành y nhưng em biết những người bị xoang, trào ngược hoặc có tiền sử hen phế quản thường có triệu chứng như vậy.
Hồi bé cụ có bị hen phế quản không?

VietCuong1978

Xe tăng
Em điện tim rồi và mới đây e cũng cả điện não. Khám kĩ mà ko tìm ra cụ thể nên e mới lo cụ ạ , em thì ko tức ngực nó chỉ ngột ngạt với khí nó kiểu ko thoát hết ra ko được , hơi thở cảm giác ko dc thoải mái bình thường cứ bức bối khó chịu kéo dài . Chụp phổi cũng ko bất thường gì :(
Em đang nói đến ĐIỆN TIM ĐỒ GẮNG SỨC cụ nhé...cụ nên phân biệt giữa điện tim thường và điện tim đồ gắng sức.
em cũng khám mãi không tìm ra nguyên nhân, chỉ đến khi em yêu cầu bác sĩ cho em làm điện tim đồ gắng sức mới phát hiện nghẽn động mạch vành bên trái... không bác sĩ nào có thể biết cơ thể mình bằng chính mình.