[Thảo luận] Em bị xích lỗi nhập làn sai vị trí trên cầu Thanh Trì.

rabbit810

Xe đạp
Lỗi này các cụ trên diễn đàn cũng nói nhiều rồi mà cụ. XXX bắt thế là bắt láo, chẳng có luật nào bảo cụ phải đến đúng cái mũi tên ấy mới được rẽ. Cụ nhập đường cao tốc thấy đủ tốc độ, phân làn nét đứt và thấy không có gì nguy hiểm là cụ nhập thôi. Cụ bảo làn này tăng tốc vào cao tốc, tôi phi đến chỗ mũi tên đấy mà phía sau có xe, tôi không nhập làn được thì phanh dúi dụi đứng đấy chờ à?

hanoivietnam

Xe tăng
Lỗi này các cụ trên diễn đàn cũng nói nhiều rồi mà cụ. XXX bắt thế là bắt láo, chẳng có luật nào bảo cụ phải đến đúng cái mũi tên ấy mới được rẽ. Cụ nhập đường cao tốc thấy đủ tốc độ, phân làn nét đứt và thấy không có gì nguy hiểm là cụ nhập thôi. Cụ bảo làn này tăng tốc vào cao tốc, tôi phi đến chỗ mũi tên đấy mà phía sau có xe, tôi không nhập làn được thì phanh dúi dụi đứng đấy chờ à?
Em cũng đồng ý với cụ này!

ngocnb3

Xe tải
Em cũng hay về quê BN, nhưng chưa biết vòng lên Thanh Trì kiểu gì, toàn phải đi tít xuống dưới mới có chỗ leo lên.

tranvuhoang2005

Xe điện
nói gì thì nói an toàn vẫn hơn, phải chú ý thấy an toàn mới đc nhập làn, họ vẽ cũng có đúng, nhưng k thể vin vào đó để phạt đc

vihali

Xe container
Cụ nào bảo xxx đúng thì trả lời em mấy ý em quất ở đây cái.

Làm sao các cụ biết là trước mặt sẽ có mũi tên rẽ trái để đi tiếp?
Tại sao GTCC lại kẻ vạch đứt mà không kẻ liền cho tới khi có mũi tên rẽ?

Và những ý kiến sau nữa? Ý các cụ dưới đây là đủ cho các cụ thấy xxx bắt thế là láo rồi.

Thế cụ phi đến cái mũi tên rẽ trái, mà k đủ tốc độ thì cụ phi thẳng vào tường à :D
Đã k an toàn thì kể cả là dừng lại cũng dừng cụ nhé, hay cụ định k dừng mà phang thẳng sang :D
Vodka mời cụ, chỉ tiếc không có ghi âm để được nghe văn phong của cụ. Em khoái câu này:

Bọn xxx này bắt láo. Cái mũi tên đó cùng lắm là có ý nghĩa: "đến đây là giới hạn buộc phải chuyển làn vì hết đường, nếu cứ thế mà đi tiếp sẽ đâm đầu vào lan can đường".

Libor

Xe điện
nói gì thì nói an toàn vẫn hơn, phải chú ý thấy an toàn mới đc nhập làn, họ vẽ cũng có đúng, nhưng k thể vin vào đó để phạt đc
Nó là đường để tăng tốc và quan sát, nếu thấy bất cứ lúc nào đủ điều kiện nhập làn là phải ra ngay. Nếu chạy đến cuối đường có mũi tên rẽ ra mà có ông lù lù ở sau thì lại phanh dúi dụi là à? Phanh xong rẽ ra với vận tốc 10km/h thì càng nguy hiểm hơn ạ! Chỗ này XXX đói nên làm liều thôi! vạch bên ngoài đứt nên chạy thỏa mái, nó giống như đang đi mấy làn ngoài thôi, thích rẽ vào làn nào chả đc mặc dù đều có mũi tên chạy thẳng nhá!

Big T

Xe máy
xxx già cũng tử tế phết
Chú xxx già rất chi là quân tử
Em nghĩ cũng là vì lúc đầu em chỉ giơ ra cho các chú ấy xem, rồi bác XXX già nói thế rồi mà lại vin vào đấy phạt em chắc chú ấy cũng ngại.

Em cũng hay về quê BN, nhưng chưa biết vòng lên Thanh Trì kiểu gì, toàn phải đi tít xuống dưới mới có chỗ leo lên.
Đoạn chui gầm cầu cụ rẽ phải hướng cầu Giẽ rồi cứ men theo làn bên phải mà đi là sẽ có 2 đường lên cầu, 1 đường đi ra hướng Khuất Duy Tiến là đi thẳng, đường đi Bắc Ninh với Đường 5 là rẽ phải.

Big T

Xe máy
Hóa ra xxx vẫn ăn bẩn cái gọi là "lỗi" này. Vụ này tranh luận nhiều rồi mà cụ chủ. xxx nhìn mặt lái xe để bắt láo thôi. Em thấy mấy vụ kêu ca bị bắt "lỗi" này toàn các cụ xưng cháu với xxx:D. Em đi thế suốt có thấy xxx bảo sao đâu.

Cụ tham khảo thớt này này. http://www.otofun.net/threads/469508-tranh-luan-viec-xxx-bat-phai-den-mui-ten-tren-lan-tang-toc-moi-duoc-nhap-vao-cao-toc?highlight=
Cụ chưa bị vịn thôi, vì trước em cũng đi thế nhiều mà cũng có sao đâu. Cơ mà dù sao tránh cũng hơn. Chứ tranh luận mất toi 20 phút đồng hồ. Bằng thời gian đấy có khi em đã gần về đến quê rồi. :|

vietranquoc

Xe đạp
XXX bắt lỗi đấy là sai vì giữa làn trong cùng và làn kế bên được phân chia bằng vạch đứt đoạn ,do vậy ta có quyền chuyển làn nếu đủ điều kiện an toàn. Còn nếu không cho chuyển làn thì phải kẻ vạch liền.

vietran

Xe ba gác
Bọn nó bắt láo và biết thừa là bắt láo
Thấy ông nào to mồm thì bỏ không xơi thôi
Chứ sai thật còn khuya mới cho đi nhé, càng cãi càng chết
Cụ chủ hồn nhiên quá

vietran

Xe ba gác
Hỏi bọn xxx ý là dứoi đường cao tốc kia có vài làn xe dc chia theo vạch kẻ rời thì có được chuỷen làn khi k có mũi tên rẽ trái, rẽ phải k? Hay phải đi đến chỗ nào có mũi tên mới dc chuyển làn.

747

Xe tăng
Chỗ này giống cầu vượt hồ tùng mậu,phạm hùng đây mà.Em là em hay đi theo mũi tên. Dù rằng rẽ sớm ko sai nhưng đôi khi tiềm ẩn nhiều rủi do vì làn trái là làn đang thoát khỏi cao tốc. Họ cũng có nhu cầu rẽ sang làn của mình. Mình rẽ sớm mà thiếu quan sát là dễ toi lắm

vietran

Xe ba gác
Chỗ này giống cầu vượt hồ tùng mậu,phạm hùng đây mà.Em là em hay đi theo mũi tên. Dù rằng rẽ sớm ko sai nhưng đôi khi tiềm ẩn nhiều rủi do vì làn trái là làn đang thoát khỏi cao tốc. Họ cũng có nhu cầu rẽ sang làn của mình. Mình rẽ sớm mà thiếu quan sát là dễ toi lắm
Khác nhau nhiều chứ cụ
Với cầu vượt Mai Dịch thì là có vạch đứt và có cả vạch liền, cáo quan trọng khác nhau là ở cầu vượt MD xuống nó là đường 2 làn xe giao cắt nhau, cụ rẽ trái sớm để lên đường trên cao sẽ xungnđột với xe trên cầu xuống rẽ phải. Khác hẳn nhau đấy. Còn ở đường kia đủ tốc độ và k vướng xe là nhập làn chứ có xungbđột giao nhau với thằng nào đâu mà cứ phải đến cuối đường mới rẽ, biển rẽ đấy chỉ là để cảnh báo sắp đâm vào lan can thôi.

Chỉnh sửa cuối:

giangcoi79

Xe điện
Cụ chủ sai nhưng bọn xxx bẩn quá vì luôn đứng tràn ra đường tăng tốc. Tiến lên thì đâm vào nó mà rẽ luôn thì nó tóm. Nói chung đây là 1 cái bẫy của bọn nó

luudesign

Xe hơi
trong trường hợp của cụ thì cách giải thích của xxx chỉ mang tính chồng chế vì xxx cố tình đặt bẫy ở đó thì sẽ bắt được ai yếu bóng vía. AE phải mạnh dạn đối đáp sao cho xxx cảm thấy mình chưa đúng chứ mình không sai là OK. còn xxx dở giọng làm càn thì ta chơi bài quay phim chụp ảnh. Nếu sau này còn tiếp diễn ta đưa lên công chúng chắc cũng hết cửa làm ăn.

honza

Xe tải
Chú ấy nói đúng đó cụ ơi. Phải đi tới cái mũi tên chỉ sang trái mới dc nhập làn. Phần dg trước mũi tên là quãng dg để cụ lấy tốc độ nhập vào làn.
Đã có bài nói về vấn đề này rồi, cụ tìm đọc nhé và nhớ mua BH.
Cụ này chắc là em chú xxx! Tư vấn rõ chán! Cụ đúng mỗi chỗ nhắc mua bảo hiểm! 2 điểm về chỗ!

romantic_kt1

Xe tăng
Bắt bố láo.
Nhập làn trên đường cao tốc thì phải chạy trên đoạn tăng tốc (nếu đoạn đó có đường tăng tốc) khi quan sát thấy đảm bảo an toàn về tốc độ, khoảng cách với xe sau ở làn bên thì chuyển làn ở nơi được phép chuyển làn (vạch đứt các xe được phép chuyển làn khi đủ điều kiện an toàn) và phải có tín hiệu chuyển làn trước khi chuyển làn.
Mũi tên rẽ trái chỉ có tác dụng buộc người lái xe phải chuyển làn, không chuyển làn thì đâm à?
Bọn mất dạy, bắt bố láo, bố toét.

hanchimsat

Xe hơi
Cũng may la gặp xxx chuẩn 60%, chứ gặp thằng khác thì toi