[Thảo luận] Em bị XXX bắt 2 lần liên tiếp vì lỗi "ĐI ĐÚNG LÀN ĐƯỜNG QUI ĐỊNH"

Piesta

Xe tải
Em tuy là lái mới, cầm vô lăng được 2 năm nhưng chưa hề bị XXX hỏi thăm vì em lái xe cực kỳ cẩn thận và tôn trọng, nắm luật đầy đủ, ko bao giờ bon chen trong mọi tình huống, luôn quan niệm "đi đường như ra chiến trường"
Vậy mà trong 3 ngày em bị tóm 2 lần cùng một chỗ :-?? với cùng một lỗi là "ĐI ĐÚNG LÀN ĐƯỜNG QUI ĐỊNH" ????

Tuy chuyện bị bắt láo thì cũng ko có gì mới mẻ nhưng Quá ức chế nên em xin tóm tắt kể và chủ yếu là để cảnh báo cho các bác đi trên cung đường đê Trần Nhật Duật - đoạn gần gầm cầu Long Biên (đây cũng là đường đi đến vp cty mới của em)

Lần 1/ CN 30/6:
đang vi vu với vợ cả trên đg ra vp mới ở Nghi Tàm thì bị 2 chú XXX già mặt đỏ như lỗ chí thâm vẫy vào, em cũng hơi giật mình vì không hiểu mình dính lỗi gì, lúc này em đang đi song song với một xe tải đi sát lề bên trái, em tưởng mình bị lỗi vượt phải nên cũng ngoan ngoãn làm mặt thỏ non, gãi đầu hỏi " chào chú, cháu bị bắt vì lỗi gì ạ?" . Chú mạt lạnh ko chào lại zả lời "lỗi sai làn đường, nếu cần thì quay lại kia để xem biển phân làn, lỗi bị phạt 1,7tr, yêu cầu cho xem bằng lái" em hơi choáng mặc dù biết đoạn này có biển phân làn và có ý thức là mình đi làn thứ 2 từ trái sang, có thể chỉ chèn nửa xe sang làn xe máy là cùng nên em cũng nhanh mồm đáp "cháu không đi sai làn, vạch phân làn là vạch đứt nên cháu có quyền lấn một phần thân xe sang làn xe máy, nếu vạch liền thì cháu mới nhận sai" .
Sau 1 hồi nói qua lại em biết mình k đủ trình để bật lại chính phủ nên cháu ra lấy bằng lái trong xe và bảo vợ cả " phải dùng Mỹ nhân kế rồi em ơi ", xxx vừa tranh cãi với em đưa bằng cho xxx đứng trong để giải quyết, em vẫn chối tội nhưng cũng bị dọa tiếp, chán quay lưng đi ra xe để cho vợ em ra tay, vừa mới vào đến xe thì thấy vợ em đi theo tay cầm bằng lái của em bảo " đi thôi anh" :-bd . Thế là kế mỹ nhân của em đã thành công mỹ mãn :)

Lần 2/ sáng hôm nay, thứ 3, 2/7:
Ngày thứ 2 đi làm ở VP mới, từ đầu đường em đã cố đi sang làn bên trái ngoài cùng để tránh bọn xxx, từ xa đã thấy đứng cả đám già trẻ gần chục mống với 1 hàng dài xe bi bắt. Do bị một xe lách trái nên em nhường cho lên nhưng vẫn chú ý để xe ko bị cán bánh xe sang làn xe máy, rất củ từ (khoảng 15km/h vì đang ùn ở chỗ quay đầu) tập trung...và ngắm mấy chú taxi đi sau vượt phải lần lượt bị tóm,..đột nhiên thằng XXX trẻ tiến đến và chỉ gậy vào mặt em,...em sững người mấy giây,..xong chửi lẩm bẩm,..máu dồn lên não, xác định đạp cửa ra chửi sổ vào mặt thằng xxx trẻ,..thế nhưng sự thật là em vẫn quá ngoan, chỉ hư hơn lần trước 1 tí vì thằng xxx này dơ tay chào đàng hoàng nhưng em éo chào lại mà hùng hổ xả luôn 1 tràng : " @&#%^*¥$+" tóm tắt lại là em éo nhận lỗi và bảo nó bắt sai, có chứng cứ hình ảnh gì thì em mới chịu, thằng xxx trẻ cũng có vẻ máu chiến lại, nói xùi cả bọt mép : " đây không cần hình ảnh, bắt bằng MẮt đấy, yeu càu xuất trình giấy tờ! " đến đây em sôi máu, mất hết niềm tin vào cuộc sống, quyết ko đưa giấy tờ, và bảo thằng xxx trẻ là " không đưa, cứ chờ đấy "...bất đắc dĩ lấy máy đt gọi cầu cứu người thân ( thằng bạn cấp 3 làm ở phòng đèn tín hiệu ) thực ra cũng chả cầu gì mà em đang chửi loạn lên trong đt, bảo nó là có mấy thằng xxx ở đây bắt láo này nọ,..thì 1 ông xxx già tự động đi đến giật đt của em........ để nói chuyện với ông bạn em. Sau một vài câu hỏi han xưng tên tuổi thì dập máy và cười xòa, vỗ vai em nói: "người nhà với nhau thì bảo một câu, làm gì mà phải như thế" em cũng chán chả buồn nói gì, chào tạm biệt và lên xe đi luôn, thằng xxx trẻ cay cú nhìn theo bất lực. Em thì cũng chưa hết hậm hực,..đạp ga gầm rú phóng thẳng.

Câu chuyện em kể đến đây là kết thúc, mong các bác lưu ý và rút kinh nghiệm khi đi qua đoạn đường này kẻo bị thịt, nhất là khi không có "Mỹ nhân" và "người thân" như em. :))))) jk=P~
Em edit 1 chút vì ăn gạch nhiều quá ạ:
Em viết 1 mạch lúc đang vẫn còn hậm hực nên chắc hơi rối, câu từ cũng chả có gì, viết hơi khuếch đại lên tí cho nó máu thôi, Mỹ nhân vợ em cũng bt như bao ng khác, em gọi thế nghe cho ly kỳ, em chả giỏi ăn nói nên mới phải nhờ vợ xin xỏ ở lần đầu,..chả mấy khi đc khoe vợ ạ. Tóm cái váy lại là em tin em ko sai, mà bọn xxx mắt nó toét nên mới bắt em.

P/s: em rút 1 kn là phải chiến 1 em cam hành trình có màn hình xem tại chỗ để còn cãi nhau với bọn này cho dễ, Em định mua con Genius FHD 590 có màn hình xem playback đc, giá 3tr6, k biết có ổn ko khi so với mấy em hàng korea nhỉ? hàng wifi để xem tại chỗ giá hơi cao.
Link đây ạ http://www.tinhte.vn/xe/threads/danh-gia-camera-hanh-trinh-genius-fhd590.2117112/

Chỉnh sửa cuối:

langthang16

Xe hơi
sao cứ đọc bài các cụ cảnh báo xxx bắt bẩn là em ức chế thế ko biết, chả nhẽ cái xã hội này phép vua thua lệ làng ah

Ducatti

Xe máy
Câu chuyện của bác kể xong em cũng chả hiểu là bác đúng hay xxx đúng. Nếu bác đúng thì sao phải dùng mỹ nhân với người thân? Nếu bác sai thì sai chỗ nào??? Loạn hết cả não, chả hiểu gì sất.....

Piesta

Xe tải
Câu chuyện của bác kể xong em cũng chả hiểu là bác đúng hay xxx đúng. Nếu bác đúng thì sao phải dùng mỹ nhân với người thân? Nếu bác sai thì sai chỗ nào??? Loạn hết cả não, chả hiểu gì sất.....
Hợ, bác chỉ cần đọc tiêu đề chắc cũng đủ rồi ạ, em tin chắc em ko đi sai, nhất là lần thứ 2 vì em căn ke kỹ lắm,..tiếc ko có cam hành trình hay ghi âm gì để cho các bác xem. Mỹ nhân hay người thân của em chỉ đóng vai phụ thôi, em ko khoe gì cả vì với em nếu sai thì em sẵn sàng nộp phạt, đúng người đúng tội ạ.

Chỉnh sửa cuối:

smile365

Xe tải
Website
santavietnam.com
Cụ chủ tỏ ra nguy hiểm quá :bz

Laoba

Xe điện
Tóm lại cụ nên học lại luật ăn nói lưu loát để up lại xxx

Cụ đi 15km/h, mặt mũi căng thẳng thì nó ngứa mắt nó bắt thôi. Nếu là em, em bắt cụ lỗi "buộc người khác phải phạm luật" - vượt phải...........:)

Chỉnh sửa cuối:

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ ko sai mà phải dùng mỹ nhân và người thân. Nếu cụ ko có những thứ đới em đoán cụ phải móc xèng thui

Piesta

Xe tải
Cụ chủ tỏ ra nguy hiểm quá :bz
Em hơi hiền đấy ạ, ruồi muỗi em còn chả đập, em ko hề nguy hiểm tí nào, chia sẻ ít kn sau 2 năm lướt OF thôi ạ.

Tóm lại cụ nên học lại luật ăn nói lưu loát để up lại xxx
Em ko giỏi ăn nói, còn luật thì em hiểu nhưng cũng k muốn học thuộc, chả đầu óc đâu mà nhớ xem là điều nào khoản nào,..ở đâu cả. Cho nên với em có cái Cam hành trình là giải pháp số 1

Cụ đi 15km/h, mặt mũi căng thẳng thì nó ngứa mắt nó bắt thôi. Nếu là em, em bắt cụ lỗi "buộc người khác phải phạm luật" - vượt phải...........:)
Hehe, em tả k kỹ nên bác hiểu lầm, đg lúc đấy rất đông và có nhiều xe quay đầu nên bị ùn, em nối đuôi 1 xe tải mà...đi qua 15km/h là hôn *** ngay ạ

lazyman

Xe tải
Nếu là em mà như cụ chủ thì còn lâu em mới đưa giấy tờ, bắt thằng cha xxx già phải chào mình đã, với lại nếu có lỗi sai làn thật thì cho Bác... Hờ ô hô huyền ... ra gặp bọn xxx chứ không bao giờ bắt Vợ cả ra để làm cái gọi là "mỹ nhân kế" như cụ Chủ! ***, chúng nóa làm gì có phúc được tiếp chuyện Vợ cả nhà em!

giacmoxe4

Xe điện
Cụ chủ chưa có kinh nghiệm chiến đấu với xxx nhiều nên hơi căng thẳng cũng đúng thôi.Dù sao cũng cố gắng chấp hành không để chúng ăn bẩn.

AcidS

Xe điện
Quả thứ nhất thì sai làn, nhưng không rõ vị trí là biển còn tác dụng hay không, đoạn trên đê từ Nghi Tàm đi về phía cầu Chương Dương hay ngược lại?
Quả thứ hai thì còn chả biết lỗi gì đã bung bét cả lên, chịu chủ thớt luôn.

Chả lẽ vodka trừ.

lum..zzz

Xe điện
Hỏi thật cụ chủ mấy ý
1. Cụ viết chuyện này để khoe vợ cụ là Mỹ Nhân à?
2. Cụ có phải là nạn nhân hay là người bán hàng camera hành trình level cao siêu?
3. Cụ đi 15km/h để người khác vượt bị bắt thì cụ khác nào chym mồi cho XXX

Piesta

Xe tải
Hỏi thật cụ chủ mấy ý
1. Cụ viết chuyện này để khoe vợ cụ là Mỹ Nhân à?
2. Cụ có phải là nạn nhân hay là người bán hàng camera hành trình level cao siêu?
3. Cụ đi 15km/h để người khác vượt bị bắt thì cụ khác nào chym mồi cho XXX
Em xin trả nhời thật:
1. Vợ em cũng bt thôi nhưng em yêu vợ nên thấy vợ em xinh, chả mấy khi đựoc khoe và khen vợ, bác ko ghen chứ ạ?
2. Em chả bán bẻo gì cả, em làm nghề kỹ, mỹ thuật. Chắc bác có họ hàng xa với Tào Tháo nhỉ?
3. Em đã edit và trả lời vì đường tắc ùn lúc đó đấy ạ, gần chỗ quay đầu mà.

Quả thứ nhất thì sai làn, nhưng không rõ vị trí là biển còn tác dụng hay không, đoạn trên đê từ Nghi Tàm đi về phía cầu Chương Dương hay ngược lại?
Quả thứ hai thì còn chả biết lỗi gì đã bung bét cả lên, chịu chủ thớt luôn.

Chả lẽ vodka trừ.
Bác cứ vodka trừ đi ạ, em chả tiếc gì đâu..em đi chiều từ cầu chương dương ra nghi tàm. Và em lại khẳng định tiếp là EM KO CÓ LỖI.

Nếu là em mà như cụ chủ thì còn lâu em mới đưa giấy tờ, bắt thằng cha xxx già phải chào mình đã, với lại nếu có lỗi sai làn thật thì cho Bác... Hờ ô hô huyền ... ra gặp bọn xxx chứ không bao giờ bắt Vợ cả ra để làm cái gọi là "mỹ nhân kế" như cụ Chủ! ***, chúng nóa làm gì có phúc được tiếp chuyện Vợ cả nhà em!
Uầy, em thích nhất comment của bác,...em xin tiếp thu và học tập ạ, tại vợ em ăn nói khéo nên em nhờ thôi chứ...gọi mỹ nhân nghe cho nó ly kỳ.

Chỉnh sửa cuối:

Duquocdong

[Tịch thu bằng lái]
Bọn đội 1 nổi tiếng vô học rồi các bác ạ.

huyta

Xe buýt
Đường này khác gì đường 5 làn lủng to vật vã 2 xe đi vừa, ai mà đi // với lại hơi nhô lên hơn với chú bên trái hoặc chú bên trái tự nhiên tụt lại thì xxx coi như vượt phải....vãi. Chưa thấy OFer nào giải hộ dân đen bài toán này nhỉ.
éo hiểu tại sao bọn GTVT lại nghĩ ra cái làn to vật này mục đích để làm gì nhỉ ko biết bọn nóa đi học ở trời nào dậy về kẻ cái làn này các cụ nhỉ??? em dự là sắp tới sẽ có thêm nhiều đường mới sẽ kẻ làn kiểu như này.

letrungthanh17

Xe tăng
Vẫn chưa hình dung ra sai đúng như nào? Cụ nào khai sáng em với?

HaJolie

Xe buýt
Ủa: Đoạn đó phân làn oto, xe máy riêng (phân làn theo phương tiện) ở chỗ nào vậy cụ. Chiều qua em cũng mới đi. Thường thì em đi làn sát dải phân cách nhưng cũng có khi em đi làn 2 mà chả thấy xxx hỏi (cả hai hướng từ cầu Chương Dương đến đường Thanh Niên và ngược lại) ???

honza

Xe tải
Vấn đề ở đây cụ chủ đã nhắc lại nhiều lần: Cụ chủ đi đúng 100%!
Tuy nhiên ý của Cụ chỉ là nhắc nhở anh em là nếu đi đường này thì phải có các điều kiện sau:
1. Trên xe phải có Gấu (tất nhiên là phải đẹp, chứ xấu không có giá trị)
2. Hoặc phải có người thân làm ở phòng đèn tín hiệu.
Nếu không có 2 điều trên thì đi đúng cũng bị vịn như thường!