[Camera] EM BỊ XXX BẮT NẠT MỘT LỖI CỔ ĐIỂN TẠI ĐƯỜNG 5, ĐOẠN LONG BIÊN

202

Xe container
Theo em thì xxx túm bác do đi vào làn xe tải (sau khi qua ngã 4) nhưng trót thông báo là sai làn bên này ngã 4 rồi nên phải bỏ qua thôi. Đường này quy định làn xe tải và xe con riêng. Ông SUV đi trước bác khi qua ngã 4 đã ép vào làn trái có bị túm đâu?
Qua ngã 4 đã có biển phân làn xe con xe tải đâu mà bắt.
Bắt như vậy chửi chết thôi

truong033

Xe hơi
chắc cụ bị chém nhầm nên cho đi rồi , e thấy cụ đi thế ko có lý gì để phạt cả .

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Em làm nghề lái xe chuyên nghiệp, tham gia diễn đàn đã lâu, học hỏi được nhiều kinh nghiệm từ các cụ nên luôn luôn tự nhủ mình rằng phải luôn đi đúng luật và đặt sự an toàn lên hàng đầu.
Về đoạn đường này em cũng đã nắm rõ xxx hay bắt lỗi gì.

Lần này xxx thấy em biển lạ chắc định giở bài cũ bắt nạt kiếm ít xèng nhưng không may gặp phải em :v

Đoạn tiếp theo video như sau ạ:(vì em tắt máy tắt cả điện AC nên video bị dừng đúng đoạn hay)
- xxx (chào điều lệnh): anh lỗi đi vào làn dành cho xe tải
- Em : Anh ơi làn kia dành cho xe rẽ trái (em nhìn thấy xxx già hơn em)
- xxx: thế thì em phải đi sát vào
- Em: Sát vào đâu hả anh? Em đi thẳng em phải tránh cái làn dành cho xe rẽ trái kia chứ?
- xxx (tắt điện, chắc cũng ngó thấy xe em có camera hành trình, rồi chỉ chỏ lung tung): Lần sau em phải đi sát vào kia, thôi em đi đi lần này anh nhắc nhở.
Em định cho lão xxx này một bài học (tôi có sai gì đâu mà nhắc nhở . . . .bla bla.....)nhưng thôi, mệt người, đánh kẻ chạy đi không đánh người chạy lại (em thấy lão ấy lúng túng bẽ mặt rồi :D hihi )
Em lịch sự cảm ơn rồi đi.
Cái thằng "vàng" này ngu như nhợn hay cố tình vậy, dười đường mũi tên chỉ rõ như thế mà còn chặn xe, bó tay

dungphp

Xe điện
Dân mình vợ đẻ thì bảo bình tĩnh, gặp CA hay CSGT thì xón cả ra quần

thanh.hats

Xe tải
Theo e thấy xxx bắt những ai yếu bóng vía thui cụ à!chứ gặp phải các cụ OF nhà mình thì chán ngay !mong là các cụ nhà mình rút kinh nghiệm để ko bị phạt oan!

MOTOYA

Xe tăng
Ô ĐI THẾ MÀ CŨNG BỊ TÚM LÀ SAO TRỜI...XXX GIỜ CHẮC MUA BẰNG QUÁ :))

thinhkieuphong

Xe điện
Em tưởng xxx lao ra túm cụ BMW đi vào làn trái kia, hóa ra lại túm em, bực mềnh :D
rõ ràng có ông đi làn rẽ trãi lại đi thẳng mà ko bắt, lại ra bắt cụ nhỉ. xxx đường 5 thì kinh rồi từ HN đến HP nhiều bẫy lắm

chienls

Xe tải

CarGo

Xe hơi
XXX quả này lên of mà đọc và xem video thì sẽ nghĩ gì nhỉ...

ZENKA

Xe tải
Giao thông rất lằng nhằng . Chỗ rẽ trái thì được đi thẳng , chỗ thì không vì không có mũi tên đi thẳng . Đi sang làn bên phải thì làn xe tải , mà muốn chuyển sang làn xe tải rất khó vì xe đông . Chuyển sớm sang làn xe tải thì toi ngay với xxx

ngungo thien ly

Xe container
Hôm trước e bị bắt ở ngã tư trâu quỳ. Bắt e lỗi đỗ vào làn xe tải. E hỏi biển phân làn đâu vì e đi từ vinamilk lên ko thấy cái biển nào thì các a ấy dẫn e ra cái biển gộp cắm bên phải đường, các a ấy còn rất tận tình chỉ bảo vs e là cứ cách 500m lại có một cái biển như vậy e đi ko để ý thì e bị phạt. Về xe e mới lấy quyển những điều lái xe cần biết ra nhờ các a ấy tìm xem cái biển như a âý chỉ nằm ở đâu thì các a nói : e đi sai, lần này nhắc nhở lần sau đi cho đúng. E cũng chẳng hiểu đi thế nào cho đúng : đứng sát giải phân cách thì xe khác ko rẽ vào đai học nn đc. Đứng giữa thì vào làn xe tải, sát trong ccùng thì làn xe khách
Cái làn dành cho xe con đi thẳng ở ngã tư này đỗ vừa 2 cái xe con cụ à, nhà em và các xe khác toàn đỗ song song thế khi dừng đèn đỏ

leanhduc1707

Xe tăng
"Cái làn dành cho xe con đi thẳng ở ngã tư này đỗ vừa 2 cái xe con cụ à, nhà em và các xe khác toàn đỗ song song thế khi dừng đèn đỏ"

Cụ có đồng ý vs e là ở cái ngã tư này phân làn kiểu đó rất vớ vẩn ko? Nếu e đi xe con muốn rẽ phải lên đê, cụ đi xe khách muốn rẽ trái vào trường đại học nn, cụ khác nữa xe tải đi thẳng vào giờ cao điểm thì cụ cháu mình đi kiểu gì để ko tắc đường được. Hôm đó e cố tình đỗ vào làn xe tải để xem tn. Sau một hồi đôi co thì mấy a csgt quay ra đổ lỗi do gtcc cắm biển sai. chứng tỏ là csgt biết sai nhưng ko hướng dẫn phương tiện mà vẫn cố tình bắt lỗi lx để bắt lx phải chung chi. Qua ngã tư ấy đến đoạn gầm cầu thanh trì csgt cũng hay bắt lỗi như vậy. Các cụ bị bắt lỗi này đừng để xxx lấy tiền của mình về xây nhà xxx nhé

Developer87

Xe buýt
Em cũng đi qua đây gặp xxx đứng suốt. Đi đúng như cụ chủ nhưng chưa lần nào bị vịn vào

molnya

Xe máy
Bác chủ thớt và các bác cho e hỏi tình huống giả định thế này. Nếu trước đoạn đường đó cắm biển phân làn đúng chuẩn thì bác chủ sai chắc chứ còn gì nữa. Phải tuân theo biển chứ sao lại tuân theo vạch. Trong video đấy e thấy mấy chú đi thẳng trên làn rẽ trái rất vô tư có làm sao đâu, có mỗi cụ chủ bị vịn. Nếu e là xxx e sẽ cãi là biển báo có giá trị cao hơn vạch kẻ đường. A ĐÃ SAI THẬT RỒI >:/!!!!! Kính các cụ...;;)

chienls

Xe tải
Bác chủ thớt và các bác cho e hỏi tình huống giả định thế này. Nếu trước đoạn đường đó cắm biển phân làn đúng chuẩn thì bác chủ sai chắc chứ còn gì nữa. Phải tuân theo biển chứ sao lại tuân theo vạch. Trong video đấy e thấy mấy chú đi thẳng trên làn rẽ trái rất vô tư có làm sao đâu, có mỗi cụ chủ bị vịn. Nếu e là xxx e sẽ cãi là biển báo có giá trị cao hơn vạch kẻ đường. A ĐÃ SAI THẬT RỒI >:/!!!!! Kính các cụ...;;)
Đang giả sử cụ là xxx nhé, còn em là dân thường bị vịn em trả lời như sau:
Anh cho tôi biết luật nào quy định biển báo có giá trị cao hơn vạch kẻ đường, thế thì các anh kẻ đường làm cái con cún gì?

Mà trường hợp ngược lại, em đi cái làn dành cho xe rẽ trái rồi bị vịn lại, lỗi đi sai vào làn dành cho xe rẽ trái, khi đó khó cãi hơn đấy cụ ạ.
Túm lại trường hợp này xxx định bắt nạt em biển tỉnh, nhưng em đã nắm rõ luật em cãi lại thành công, Lần sau đi qua đây em vẫn đi như thế. Còn em sai thật đã ko có chuyện xxx cho đi cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối: