[Camera] EM BỊ XXX BẮT NẠT MỘT LỖI CỔ ĐIỂN TẠI ĐƯỜNG 5, ĐOẠN LONG BIÊN

Hoa-B2

Xe đạp
Cũng phải lắp 1 em cam hành trình vậy.

o0omeotomo0o

Xe máy
Em nghĩ nếu đi làn trái thì k phải lỗi sai làn mà chỉ là k tuân thủ vạch chỉ đường thôi, vì đã có biển phân làn rõ ràng rồi mà.

thuannt15

Xe buýt
Em làm nghề lái xe chuyên nghiệp, tham gia diễn đàn đã lâu, học hỏi được nhiều kinh nghiệm từ các cụ nên luôn luôn tự nhủ mình rằng phải luôn đi đúng luật và đặt sự an toàn lên hàng đầu.
Về đoạn đường này em cũng đã nắm rõ xxx hay bắt lỗi gì.

Lần này xxx thấy em biển lạ chắc định giở bài cũ bắt nạt kiếm ít xèng nhưng không may gặp phải em :v

Đoạn tiếp theo video như sau ạ:(vì em tắt máy tắt cả điện AC nên video bị dừng đúng đoạn hay)
- xxx (chào điều lệnh): anh lỗi đi vào làn dành cho xe tải
- Em : Anh ơi làn kia dành cho xe rẽ trái (em nhìn thấy xxx già hơn em)
- xxx: thế thì em phải đi sát vào
- Em: Sát vào đâu hả anh? Em đi thẳng em phải tránh cái làn dành cho xe rẽ trái kia chứ?
- xxx (tắt điện, chắc cũng ngó thấy xe em có camera hành trình, rồi chỉ chỏ lung tung): Lần sau em phải đi sát vào kia, thôi em đi đi lần này anh nhắc nhở.
Em định cho lão xxx này một bài học (tôi có sai gì đâu mà nhắc nhở . . . .bla bla.....)nhưng thôi, mệt người, đánh kẻ chạy đi không đánh người chạy lại (em thấy lão ấy lúng túng bẽ mặt rồi :D hihi )
Em lịch sự cảm ơn rồi đi.
Cụ chủ xử lý chuẩn rồi!
Những trường hợp này phải có số điện thoại nóng gọi cho tinh giản biên chế luôn thì may ra anh em đỡ khổ :)

pato

Xe tải
phải học hỏi kinh nghiệm các cụ, em hay đi về quê qua đoạn này :)

ndnva

Xe đạp
Đoạn cuối video thêm quả xe bus ép xe máy vào lề.

camninh

Xe hơi
Ủng hộ cụ chủ xử lý ngon mà không phải tốn.

chaymaydau

Đi bộ
Nhà em chạy bán tải cũng hay đi qua đoạn này. Nhiều khi anh em tếu nhau cứ đi làn giữa (vì làn ngoài mấy bác xe khách HP có phải dạng vừa đâu), nếu xxx có dừng thì cùng lắm là chia đôi xèng vì bán tải rùi mà! Về sau anh em phát minh thêm là vừa chạy làn giữa vừa xinhan phải, nếu xxx có dừng thì bẩu em đang bí ... phải táp phải gấp. Nhưng mà trộm vía cũng chưa phải kéo phanh tay lần nào.

phuong98a

Xe hơi
Hôm trước e đi từ hưng yên về hn (xe em bien 99) đến gần đèn đỏ ngã tư trâu quỳ e cũng đi như bác chủ thớt tức là chuyển vào làn giữa. Vừa đi chưa đến giữa ngã tư thì xxx ra bắt em vì tội đi vào làn xe tải. E Lại run vì nghĩ nếu mình dừng đèn đỏ ở làn giữa để tránh cho xe rẽ trái thì chắc là đúng nhưng e lại ko phải dừng đèn đỏ mà là đi như bác chủ thớt. Nen e nghĩ e sai. Thế là e xin xxx chứ ko cãi lý với xxx. Rồi xxx cũng cho đi. Lần sau mà như vậy e cãi xxx tới cùng. Nghĩ lại thấy điên thật.

Greek

Xe tải
Em làm nghề lái xe chuyên nghiệp, tham gia diễn đàn đã lâu, học hỏi được nhiều kinh nghiệm từ các cụ nên luôn luôn tự nhủ mình rằng phải luôn đi đúng luật và đặt sự an toàn lên hàng đầu.
Về đoạn đường này em cũng đã nắm rõ xxx hay bắt lỗi gì.

Lần này xxx thấy em biển lạ chắc định giở bài cũ bắt nạt kiếm ít xèng nhưng không may gặp phải em :v

Đoạn tiếp theo video như sau ạ:(vì em tắt máy tắt cả điện AC nên video bị dừng đúng đoạn hay)
- xxx (chào điều lệnh): anh lỗi đi vào làn dành cho xe tải
- Em : Anh ơi làn kia dành cho xe rẽ trái (em nhìn thấy xxx già hơn em)
- xxx: thế thì em phải đi sát vào
- Em: Sát vào đâu hả anh? Em đi thẳng em phải tránh cái làn dành cho xe rẽ trái kia chứ?
- xxx (tắt điện, chắc cũng ngó thấy xe em có camera hành trình, rồi chỉ chỏ lung tung): Lần sau em phải đi sát vào kia, thôi em đi đi lần này anh nhắc nhở.
Em định cho lão xxx này một bài học (tôi có sai gì đâu mà nhắc nhở . . . .bla bla.....)nhưng thôi, mệt người, đánh kẻ chạy đi không đánh người chạy lại (em thấy lão ấy lúng túng bẽ mặt rồi :D hihi )
Em lịch sự cảm ơn rồi đi.
Vẫy ông đi xe đen trc chứ nhỉ? Thằng đấy bị sao nhỉ?

molnya

Xe máy
Đang giả sử cụ là xxx nhé, còn em là dân thường bị vịn em trả lời như sau:
Anh cho tôi biết luật nào quy định biển báo có giá trị cao hơn vạch kẻ đường, thế thì các anh kẻ đường làm cái con cún gì?

Mà trường hợp ngược lại, em đi cái làn dành cho xe rẽ trái rồi bị vịn lại, lỗi đi sai vào làn dành cho xe rẽ trái, khi đó khó cãi hơn đấy cụ ạ.
Túm lại trường hợp này xxx định bắt nạt em biển tỉnh, nhưng em đã nắm rõ luật em cãi lại thành công, Lần sau đi qua đây em vẫn đi như thế. Còn em sai thật đã ko có chuyện xxx cho đi cụ ạ.
He. Thú thật với cụ là e cũng chưa đọc kỹ xem cái văn bản nào nó quy định như thế, nhưng hồi đi học lý thuyết thầy các giáo nói rất rõ rằng:
Thứ tự tuân thủ chỉ dẫn giao thông từ cao đến thấp

Người điều khiển giao thông
Đèn tín hiệu giao thông
Biển báo giao thông
Vạch kẻ đường

Thú nhận với các cụ e đi học lý thuyết những 2 lần vì lần 1 học từ lâu mà bỏ thi nền lần 2 học cả cụm cho chắc.
Mà dạo trước có 1 vụ lên hẳn vnexpress nhé, có 1 cụ nhà ở Thanh Xuân thường xuyên đi qua ngã 4 Khuất Duy Tiến - QL6 theo hướng KDT rẽ phải về Hà Đông bị xxx vịn 3 lần vì lỗi vi phạm vạch chỉ dẫn trong khi cụ ý đi đúng theo biển báo. Thế là cụ ý xuống chửi bới 1 tràng rồi chốt 1 câu: "biển báo cao hơn hay vạch kẻ đường cao hơn?", xxx phải xin lỗi đàng hoàng. Vụ đấy nổi phết mà cụ!

molnya

Xe máy
He. Thú thật với cụ là e cũng chưa đọc kỹ xem cái văn bản nào nó quy định như thế, nhưng hồi đi học lý thuyết thầy các giáo nói rất rõ rằng:

Đèn tín hiệu giao thông
Biển báo giao thông
Vạch kẻ đường

Thú nhận với các cụ e đi học lý thuyết những 2 lần vì lần 1 học từ lâu mà bỏ thi nền lần 2 học cả cụm cho chắc.
Mà dạo trước có 1 vụ lên hẳn vnexpress nhé, có 1 cụ nhà ở Thanh Xuân thường xuyên đi qua ngã 4 Khuất Duy Tiến - QL6 theo hướng KDT rẽ phải về Hà Đông bị xxx vịn 3 lần vì lỗi vi phạm vạch chỉ dẫn trong khi cụ ý đi đúng theo biển báo. Thế là cụ ý xuống chửi bới 1 tràng rồi chốt 1 câu: "biển báo cao hơn hay vạch kẻ đường cao hơn?", xxx phải xin lỗi đàng hoàng. Vụ đấy nổi phết mà cụ!
Chính là cái này đây các cụ ợ!:-B

chienls

Xe tải

Đèn tín hiệu giao thông
Biển báo giao thông
Vạch kẻ đường

ok cái này chuẩn cụ ạ, nhưng trong trường hợp này cả 2 đều có tác dụng, biển PHÂN LÀN là đúng, trong cả quá trình em luôn tuân theo và không bao giờ đi vào làn xe tải hay xe máy, NHƯNG đến ngã 4 thì PHÂN LUỒNG và kẻ vạch cho các phương tiện theo hướng đi, cho nên sau ngã 4 mới phải cắm lại biển phân làn.
Cái này rõ nhất là lấy ví dụ ở phố Huế, chia 2 làn xe máy và ô tô, nhưng đến ngã 4 sẽ PHÂN LUỒNG.
Tức là trong trường hợp này em sẽ cãi với xxx bắt láo theo PHÂN LÀN và PHÂN LUỒNG, chứ không cãi biển hay vạch cao hơn

chienls

Xe tải

4eyes10

Xe buýt
Ủa cụ ở LS à, hehe, nhưng cãi như cụ nó cho cụ đi xem biển là mệt đấy cụ ạ, có biển mà
Có biển e cũng ko thèm xem vì đến ngã 4 đấy hết hiệu lực rồi