[Thảo luận] Em bị xxx Hà nội phạt vì lỗi đi thẳng mà ko xi nhan các cụ ạ!

xe thủng lốp

Xe container
nói tóm lại là luật ko rõ ràng nhưng để an toàn cho mình và cho người khác thì cứ chuyển hướng lái là signal cho chắc ăn các cụ nhỉ?
Đi thẳng có gọi là chuyển hướng không hả cụ :D

ndkhoivtv

Xe tăng
nói tóm lại là luật ko rõ ràng nhưng để an toàn cho mình và cho người khác thì cứ chuyển hướng lái là signal cho chắc ăn các cụ nhỉ?
Luật cực rõ ràng, cụ ạ. Chuyển hướng là đương nhiên phải xi nhan, trừ phi "oánh võng" trên đường thẳng thì không tính nhé. :))

touringhn

Xe tải
Khi chuẩn bị vào vòng xuyến cụ phải xi nhan trái để xin vào , khi sắp ra khỏi vòng xuyến cụ phải xi nhan phải xin ra . Cụ nên rút kn lần sau đi cho đúng luật , ở chỗ khác xxx ko bắt lỗi này ko có nghiã là mình đi đúng ạ . Ngoại trừ các vòng xuyến có phân làn thì làn trong vòng xuyến chỉ dành cho xe rẽ trái nên cụ đi thẳng ko cần xi nhan vì cụ ko đi vào vòng xuyến như bùng binh KDT-NT chẳng hạn .
Cụ nói chuẩn.

touringhn

Xe tải
Luật cực rõ ràng, cụ ạ. Chuyển hướng là đương nhiên phải xi nhan, trừ phi "oánh võng" trên đường thẳng thì không tính nhé. :))
Cụ vào bùng binh (có biển vòng xuyến), em đố cụ đi thẳng đc đấy.

ndkhoivtv

Xe tăng
Cụ vào bùng binh (có biển vòng xuyến), em đố cụ đi thẳng đc đấy.
Cụ thách nhà giàu húp tương? => Xi nhan trái xin vào vòng xuyến, tiếp... xi nhan phải ra khỏi vòng xuyến rồi... đâm thẳng xuyên thủng thôi!

everest_mblack

Xe tăng
Chỉ có chuyển làn, chuyển hướng mới phải xi-nhan chứ các kụ nhỉ?

hieunv.b12

Xe tải
mấy thằng xxx mà bắt em quả này thì kiểu j e cũng cho chúng nó cái video lên đên cho các bác xử lý

inochi

Xe điện
Bắt lỗi lỗi quá, sao luật mới bổ kung là đi thẳng phải xi nhan nữa à

huchi

Xe hơi
Nhà cháu lại nghĩ là "vào trái, ra phải" chỉ áp dụng với những bùng binh có chia làn, kẻ vạch theo vòng tròn đó thôi.

Xi-nhan là khi xe cắt vào - ra làn chạy quanh bùng binh đó, bản chất của nó vẫn là xi-nhan chuyển làn, không phải xi-nhan để... đi thẳng.

Còn đối với những bùng binh không có vạch kẻ đường, chia làn thì không cần phải xi-nhan

Chỉnh sửa cuối:

tranphong

Xe hơi
Nghe cụ kể mà thấy kinh quá, đi thẳng mà cũng phải xi nhan. Thảo nào, ở quê em, xe con và xe tải đi qua ngã tư đều xi nhan thẳng đi.

thuquynh

Xe máy
hớ bó tay đi thẳng phải xi nhan =))

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Kính thưa các cụ, nhờ các cụ chỉ giáo giúp nhà cháu với ạ
Chả là thế này,Cách đây 4 ngày em có việc phải đi qua cầu Vĩnh Tuy tới Vincom, trên đường qua cầu em đi đúng tốc độ cho phép, đên chân cầu thì có biển báo hạn chế tốc độ 40km/h, em đệm phanh và đi đúng tốc độ, tới đoạn giữa bùng binh nhìn thấy 2 chú xx, em vẫn tiến thẳng tới gần và bị xx cho ăn bánh rán. Em xi nhan rẽ vào hạ kính xuống và bảo với xx là em có đeo dây an toàn nhé, xx nói anh cứ xuống xe và cho kiểm tra giấy tờ, em xuống và nói em bị lỗi gì hả anh ơi, em đi đúng làn, đúng tốc độ, xx lại bẩu em là anh bị lỗi rẽ phải mà ko xinhan,(giời ạ hóa ra là các bác ý nhầm) em cãi lại em bẩu anh nhầm rồi, em đi thẳng từ cầu Vĩnh tuy xuống và tới chân cầu có biển báo hạn chế tốc độ 40km em đi đúng luôn. Thế là 1 anh xx bảo em là anh đi thẳng mà ko xinhan gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông vì ko biết anh đi hướng nào, em cãi lại là đi thẳng theo luật thì ko phải xinhan, nhưng 1 anh xx lại bẩu em đi thế là sai, nếu đi thẳng phải vòng theo bùng binh thì phải xinhan theo chiều bùng binh( tức là xinhan trái) sau đó xinhan phải để đi thẳng đấy mấy là đi đúng luật. Em cãi lại nếu em đi thẳng mà xinhan trái thì phương tiện hai bên họ sẽ nghĩ là em rẽ trái nếu đi như vậy rễ gây ra sự hiểu lầm và nguy hiểm cho các phương tiện khác chứ ạ. xx nói là việc ánh cãi thì anh cứ cãi, việc tôi tôi cứ làm, và xx lôi cho em quyển luật GT photo ra và bảo anh xem đi anh bị lỗi gì, nói xong bác ấy lôi BB ra ghi ghi chép, thấy thế em ngoảnh đi ko thèm nhìn nữa,1 anh xx khác ra bảo anh đi như thế là sai đấy, nếu chưa biết thì phải xin anh ấy đi và rút kinh nghiệm, >:P em nghĩ mãi mà vẫn chưa biết cái luật đi t5 mà phải xinhan ở điều nào khoản bao nhiêu, đành phải nói với xx là nếu có luật mới như vậy thì em chưa biết các anh phải nhắc nhở thôi chứ, cho em xin và rút KN. Đứng 1 lúc ngó ngoáy cái bút mà ko thấy em móc ví ra xx đành bó tay trả giấy tờ cho em mà ko nói lời nào cả. Theo các cụ thì xx bắt nhầm em(đầu tiên nói em rẽ phải mà ko xinhan, nhưng em cãi lại là em đi thẳng) hay có luật như vậy? sao em chưa đc biết ah, em xếp gạch chờ các cụ tư vấn giúp em với.
Với em thì hiểu thế này, em cũng chưa xem luật, nhưng em đi theo cảm giác của em. Em thường đi qua cái bùng binh to đùng để đến sân vđ mỹ đình, các chú cũng hay đứng ở đó, em đi thẳng từ hầm cầu vượt đại lộ thăng long đến, thường thì em tiến thẳng đến giữa bùng binh, khi sang đến nửa bùng binh bên đầu đường bên kia thì xin nhan phải nhẹ nhàng và đi thẳng vào đường làn ô tô

MrHaThu

Xe máy
mấy thằng này phải gặp cái cha đi xe inova ý, chuyên gia bật cảnh sát, cscđ, 113...

sinhzun

Xe máy
Điều này trong luật thì không thể hiện rõ ràng. Nhưng thực tế khi vào bùng to thì cụ làm như phần đo đỏ thì cụ sẽ dễ đi hơn...Và người khác cũng biết để nhường đường cho cụ khi cụ đang ở bên trái ...
Em cũng chưa thấy vụ này ghi ở chỗ nào trong luật, nhưng em lái xe chở pama đi qua bùng binh mà không xi nhan trái - phải như phần đo đỏ của cụ thì bị pama quát cho 1 trận (pama em cũng có bằng lái xe cả :P)

khanhnguyen09

Xe container
Cụ lên đến xe hơi trên off rồi mà vẫn bị nó bắt láo thế à?

Tùng.Còi

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Nghe nửa câu chuyện đã thấy điên với mấy xx này , ngon vô SG xơi em thử đi mấy cụ xx HN . Bắt bẻ quá mức , chắc muốn xơi lốp xe rồi đó mà

hogwartmagic

Xe buýt
3x ăn bẩn quá. Đi thẳng mà cũng phải xi-nhan. Chuyện này em mới nghe lần đầu. Cụ chủ sao không hỏi đi thẳng thì xi-nhan bật/tắt ở đâu? Chắc là cái nút tam giác phải không? =)). Đến lạy mấy ông xxx này.