[Thảo luận] Em bị xxx Hà nội phạt vì lỗi đi thẳng mà ko xi nhan các cụ ạ!

gaconditimthoc

Xe máy
Nếu đúng quyền ưu tiên, khi vào bùng binh, mọi xe đều phải dừng lại nhường đường cho xe đến từ bên trái đi trước (ưu tiên ngược chiều kim đồng hồ), thế nên khi xe ra khỏi bùng binh thì phải xi nhan phải để xe trước mặt biết là họ ra và xe đó có thể đi vào. Có điều ở VN mình chả ai biết quyền ưu tiên là thế nào, cứ mạnh ai nấy đi, ai nhanh thì thắng nên mới có cách hiểu như bác. Đúng luật vào vòng xuyến bao giờ cũng có biển ưu tiên ngược chiều kim đồng hồ (biển 303 hay 206).
Em biết khi vào vòng xuyến thì quyền ưu tiên dành cho xe đi bên trái mình đã vào vòng xuyến, chứ không cần thiết phải dừng lại để nhường đường đâu cụ ạ!
Em chỉ cm cái việc cụ chủ đi thẳng nhưng bắt phải xi nhan thôi, e ví dụ cụ đang muốn đi thẳng trên đường Khuất Duy Tiến (Vòng xuyến Nguyễn Trãi, Khuất Duy Tiến) khi vào vòng xuyến cụ xi nhan trái thì có phải các Phương tiện giao thông nghĩ cụ chuyển hướng để rẽ sang Nguyễn Trãi ko! Chia sẻ với các cụ cái hiểu của em trong trường hợp của cụ chủ. Cũng chỉ là Gà con thôi ạ, có nghĩa người ta nói tơ lơ mơ về luật GT đó ạ.
* Các cụ ở trên này thì ai cũng biết là chuyển hướng thì phải xi nhan, các cụ nhỉ!? Nhưng đi thẳng thì có lẽ thôi!

ndkhoivtv

Xe tăng
Nhảm, nhảm nhí hết sức... cái thớt vô bổ! Chuyển hướng là phải xi nhan, nói rồi phân tích rõ đến vậy rồi mà lắm cụ vẫn ếch hiểu, vẫn cố tình vào comment theo đúng cái chủ đề củ chuối của thớt là "xi nhan đi thẳng"!!! Cứ với cái nhận thức kiểu ao làng thế này thì bảo sao GT loạn, ngày thêm loạn.

duckking06

Xe hơi
cái này em cũng chưa rõ lắm - tiếp tục hóng cùng cụ chủ xem sao

xuanhieu85

Đi bộ
Trước khi bao bùng binh, điêu co biên chỉ dân đi theo vòng xuyên, các phương tiên tham gia giao thông phải đi theo Hương dân, nên không cần phải xi nhan trái xin nhập bao vòng xuyên, phương tiên ở Ngoại vòng xuyên nhường đương cho PT trong bùng binh. Ra khỏi bùng binh phải xi nhan phải để chuyên lien. Em nghĩ vậy

do minh tu

Xe hơi
Sao cụ ko hỏi nó xem xi nhan đi thẳng ở đâu.E xuống hải phòng cũng bị vịn lỗi này 1 lần nhưng e hỏi lại xxx thì ko biết trả lời.

Dungeon

Xe tải
Năm nay xxx k có thưởng ak =))

MôHìnhXe.vn

Xe buýt
www.MoHinhXe.vn - 145 Phùng Khoang, Hà Nội
Website
www.MoHinhXe.vn
Xxx láo toét muốn ăn tiền thôi,chứ đi thẳng ko cần xi nhan gì.Còn nút bấm hìng tam giác trong xe bấm vào cả 4 đền đều nháy ,đó gọi là đèn báo dừng nguy hiểm.
Cụ lại làm em nhớ đến cái clip của bác Admin! :)

Lại chuyện lỗi đi thẳng mà ko sinhan, em cũng đã từng bị cái lỗi này khi đi cầu Vĩnh Tuy sang Vincom cách đây 2 năm về trước, khi tranh luận với xxx thì các chú ấy bảo là chỉ nhắc nhở và rút kinh nghiệm. Còn em thì nghĩ các chú ấy vịn nhầm em, tưởng là em ko đi thẳng, khi bị em hỏi thì chú ấy bảo là lỗi ko sinhan, và em nói là em đi thẳng thì sinhan kiểu ji thì chú ấy cũng nói blo blo..... và cuối cùng thì cũng cho em đi. ko ăn uóng đc ji em.

beomap2

Xe container
Vào bùng binh thì xe phải chuyển hướng, mà xe chuyển hướng thì luật quy định phải bật xi nhan, xxx bắt đúng rồi, cụ chủ không thuộc bài. Ngay cả việc cần chuyển làn vẫn là đi xe thẳng đấy nhưng vẫn phải bật xi nhan, vì chuyển làn vẫn phải đánh lái đổi hướng, dễ gây tai nạn.

Chỉnh sửa cuối:

ductm2008

[Tịch thu bằng lái]
Thắp nén nhang có bài năm 2012

Hoathanhtao

Xe điện
Vào bùng binh thì xe phải chuyển hướng, mà xe chuyển hướng thì luật quy định phải bật xi nhan, xxx bắt đúng rồi, cụ chủ không thuộc bài.
Em không thấy hợp lý,nếu cứ chuyển hướng mà phải sinhan thì Cụ đi lên đến Móng Cái or Sơn La or Lai Châu...... sẽ cháy rơ le mất.
Trường hợp này,Cụ ấy đi qua bùng binh rồi đi thẳng tiếp thì việc gì phải sinhan:-??

hyundai_hn

Xe tải

Lạy cụ! Nếu cụ đi như thế ở bên "tây" là ăn chửi đấy. Nó dùng để khi dừng khẩn cấp. Em ở bên kia có lần chết máy giữa đường cao tốc bật một cái là bọn đi sau nó phanh lại hết để nhường cho mình trôi xe vào làn dừng khẩn cấp. Nếu khi vào bùng binh có thể không xi nhan vì chỉ có 1 đường duy nhất, nhưng khi ra phải xi nhan cho người sau biết.
em đồng ý với cụ này. là khi cụ muốn ra khỏi vòng xuyến thì phải có đèn xin ra. nếu như đi thẳng qua bùng binh khi ra cũng cần phải có tín hiệu thoát ra cụ ợ.
em có hình ảnh cụ xem thử nhé: http://i.imgur.com/ocdWTkG.gif

fast2014

Xe đạp
Cái này mới, vòng xuyến Big C Nam Định em cũng thấy nhiều bác tài vào xin trái, ra xin phải, giờ mới hiểu.
Cá nhân em thấy vào xin trái ra xin phải cũng hợp lý, dễ cho xe sau phán đoán di chuyển.

Tí Sửu

Xe tải
Chả có lý nào cụ sai mà được đi dễ dàng như thế... chắc không phải.

LADS

Xe hơi
Làm gì có đèn nào đi thẳng các bác nhỉ, có đèn dừng khẩn cấp thôi.

bomon

Xe tăng
Nhiều cụ cú đọc tít không đọc bài nhỉ, cái tít sai gây hiểu nhầm, phải nói rõ là đi qua vòng xuyến chứ không phải đi thẳng. Nói luôn chủ thớt đi sai rồi, với vòng xuyến lớn khi cụ đang đi vòng thì bố thằng nào biết cụ đi từ hướng nào tới mà lý luận là đi thẳng thì không cần bật đèn, ít nhất lúc rẽ ra khỏi vòng phải xi nhan thì xe sau mới biết.

dac

Xe tăng

anhtho

Xe ngựa
Em xem luật mãi không thấy chỗ nào nói vậy cụ ạ
Cái này thì phải vận dụng luật thôi. Luật nói chuyển làn là phải xi nhan. Các bùng binh lớn có thể coi phần đường hình tròn sát bùng binh là 1 làn, như vậy các xe phải xi nhan trái để vào vòng (vào bùng binh) và xi nhan phải để ra khỏi bùng binh.

hoacomuaxuan

Xe hơi
Kính thưa các cụ, nhờ các cụ chỉ giáo giúp nhà cháu với ạ
Chả là thế này,Cách đây 4 ngày em có việc phải đi qua cầu Vĩnh Tuy tới Vincom, trên đường qua cầu em đi đúng tốc độ cho phép, đên chân cầu thì có biển báo hạn chế tốc độ 40km/h, em đệm phanh và đi đúng tốc độ, tới đoạn giữa bùng binh nhìn thấy 2 chú xx, em vẫn tiến thẳng tới gần và bị xx cho ăn bánh rán. Em xi nhan rẽ vào hạ kính xuống và bảo với xx là em có đeo dây an toàn nhé, xx nói anh cứ xuống xe và cho kiểm tra giấy tờ, em xuống và nói em bị lỗi gì hả anh ơi, em đi đúng làn, đúng tốc độ, xx lại bẩu em là anh bị lỗi rẽ phải mà ko xinhan,(giời ạ hóa ra là các bác ý nhầm) em cãi lại em bẩu anh nhầm rồi, em đi thẳng từ cầu Vĩnh tuy xuống và tới chân cầu có biển báo hạn chế tốc độ 40km em đi đúng luôn. Thế là 1 anh xx bảo em là anh đi thẳng mà ko xinhan gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông vì ko biết anh đi hướng nào, em cãi lại là đi thẳng theo luật thì ko phải xinhan, nhưng 1 anh xx lại bẩu em đi thế là sai, nếu đi thẳng phải vòng theo bùng binh thì phải xinhan theo chiều bùng binh( tức là xinhan trái) sau đó xinhan phải để đi thẳng đấy mấy là đi đúng luật. Em cãi lại nếu em đi thẳng mà xinhan trái thì phương tiện hai bên họ sẽ nghĩ là em rẽ trái nếu đi như vậy rễ gây ra sự hiểu lầm và nguy hiểm cho các phương tiện khác chứ ạ. xx nói là việc ánh cãi thì anh cứ cãi, việc tôi tôi cứ làm, và xx lôi cho em quyển luật GT photo ra và bảo anh xem đi anh bị lỗi gì, nói xong bác ấy lôi BB ra ghi ghi chép, thấy thế em ngoảnh đi ko thèm nhìn nữa,1 anh xx khác ra bảo anh đi như thế là sai đấy, nếu chưa biết thì phải xin anh ấy đi và rút kinh nghiệm, >:P em nghĩ mãi mà vẫn chưa biết cái luật đi t5 mà phải xinhan ở điều nào khoản bao nhiêu, đành phải nói với xx là nếu có luật mới như vậy thì em chưa biết các anh phải nhắc nhở thôi chứ, cho em xin và rút KN. Đứng 1 lúc ngó ngoáy cái bút mà ko thấy em móc ví ra xx đành bó tay trả giấy tờ cho em mà ko nói lời nào cả. Theo các cụ thì xx bắt nhầm em(đầu tiên nói em rẽ phải mà ko xinhan, nhưng em cãi lại là em đi thẳng) hay có luật như vậy? sao em chưa đc biết ah, em xếp gạch chờ các cụ tư vấn giúp em với.
Cụ nên cho cái bằng chứng lên đây cho mất cụ xxxx vỡ mõ m để bớt ăn nói lung tung