[Thảo luận] Em bị xxx Hà nội phạt vì lỗi đi thẳng mà ko xi nhan các cụ ạ!

xera

Xe hơi
Lạy các cụ nào cho rằng XXX bắt ẩu
Cháu nhà gần đấy nên xin chiếu phim mồm mô tả cho các cụ nào chưa đi qua đấy hoặc đi rồi mà không để ý(Nhìn khác với quan sát đấy nhé)
Khi hết đoạn dẫn qua cầu Vĩnh Tuy, các cụ sẽ gặp 1 bùng binh lớn, lớn nên nhiều cụ cứ tưởng mình đang đi thằng, cộng thêm đường rộng, đẹp, ít phương tiện nên nhiều cụ cứ vít ga xoa tay lái chả xi nhan gì khi bị vịn cứ thắc mắc cãi cọ đâm ra mất hòa khí OF với XXX. Phương án đúng ở đây là các cụ bật xi nhan trái trước khi vào bùng binh, bám sát...bám sát và bám sát khoảng 1/4 vòng xuyến cỡ 15 đến 20m khi đó xi nhan phải và chuyển hướng khi đó các cụ sẽ thấy xe mình hoàn toàn nằm đúng làn, dép guốc chỉnh tề chẳng dẫm đạp vào đâu cả. Cụ nào mải nghe VOV giao thông hoặc tán gái mà xuất sớm nhà cháu dự là xe các cụ sẽ nhảy vào làn xe tải hoặc tệ hơn vào làn xe máy hoặc làn xe thô sơ thì khốn, ở đó có 1 vạch liền bé tun hủn nhưng khối cụ chết vì cái vũng trâu đầm ấy đấy ạ
Các cụ cũng nên nhớ cho là XXX chỉ hay và luôn chọn bắt ở những chỗ mà anh em hay gọi là bẫy nhưng nếu chịu khó tìm hiểu và chú ý quan sát các cụ hoàn toàn có cơ hội làm cho XXX đói đến mọc cả mạng nhện ở bàn tọa đấy ạ
Cụ chuẩn ( ở bùng binh này).Vos cụ 1 ly.=D>

manhkienhb

Xe tải
Chỗ này có đặc sản là thế ! Đã vịn từ hồi đầu mới thông đường từ cầu Vĩnh Tuy ra đường 5 cơ , cả Miền Bắc iem thấy mỗi đay vịn lỗi này , nhưng " đối với xxx phải cương quyết, khôn khéo " .
Bùng binh Cầu Rào - Hải Phòng bắt suốt cụ ợ!

SmallRiver

Xe điện
Bùng binh thì nó phải khác đường giao nhau rồi, bùng binh nhường xe bên trái, đường giao nhau lại nhường cho xe bên phải! Do đó khi đến đấy trước tiên phải ra hiệu mình vào bùng binh, sau đó khi ra cũng phải ra hiệu là ra, làm gì có khái niệm đi thẳng ở chỗ có bùng binh cơ chứ!

mrchat248

Xe tải
lenguyenbill nói:
làm gì có luật đi thẳng phải xi nhan, xxx bắt nhầm cụ thôi
Hi các Ku,

Sao một hồi đọc tranh luận của các Ku, Em thấy có 2 vấn đề:

1. Bùng binh nhỏ, không có phân làn rẽ trái, rẽ phải như KDT-NT thì cứ đi bình thường. Đặc biệt không dùng đèn hazard (Em là Em ghét nhất Ông nào đang đi bình thường mà bật đèn khẩn cấp này)
2. Bùng binh to, có vạch phân làn thì cần signal "vào phải, ra trái"

Như thế có đúng không ợ??? Tuy nhiên, Ku nào hiểu luật thì quote cho AE chính xác đoạn luật quy định đó với? OFer chúng ta "sống và làm việc theo pháp luật", trách bị bọn cờ hó vịn đểu ...

Kính các Ku 1 ly

coolpix8700

Xe ngựa
Hi các Ku,
1. Bùng binh nhỏ, không có phân làn rẽ trái, rẽ phải như KDT-NT thì cứ đi bình thường. Đặc biệt không dùng đèn hazard (Em là Em ghét nhất Ông nào đang đi bình thường mà bật đèn khẩn cấp này)
Như thế có đúng không ợ??? Tuy nhiên, Ku nào hiểu luật thì quote cho AE chính xác đoạn luật quy định đó với? OFer chúng ta "sống và làm việc theo pháp luật", trách bị bọn cờ hó vịn đểu ...
Kính các Ku 1 ly
Đề nghị của bác đúng, nhưng em chỉ xin phép chữa lại một chút về khái niệm "to-nhỏ": Nếu trước bùng binh có biển báo hiệu bùng binh (biển hiệu lệnh các phương tiện phải tuân theo số 303) thì "coi" nó là to, còn không có biển bảo hiệu thì coi nó là nhỏ. Vì khi nói chuyện với xxx thì chỉ có thể lôi những thứ có thể "đo-đếm" bằng hiện vật. Có cái biển ấy họ vịn mình, mang ra tòa họ vẽ sơ đồ và chỉ sự có mặt của cái biển thì mình khó cãi lại và ngược lại thì họ chẳng thể kết luận nó là "bùng binh" nếu người ta không cắm 1 cái biển để bảo nó là như vậy!

Chỉnh sửa cuối:

dang_hoang

Đi bộ
Sao cụ không hỏi bọn c hó xxx xem đó là điều luật nào, đi thẳng mà phải xi nhan chắc bọn này bị đao nặng

Chỉnh sửa cuối:

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Bọn xxx nó cũng k biết luật đâu mà bác, túm đc ai thì túm thôi. Em cũng chưa thấy đi thẳng phải xi nhan bao giờ (nếu đúng như bác nói). Nhiều bác đi thẳng qua ngã tư mà báo đèn khẩn cấp thì e nghĩ cũng là thừa đấy ah
Mà là ĐIÊN

giangitjsc

Xe tải
Nơi mọi người thường tiếp nhau bằng nụ cười :) và
Website
www.vinakeway.com
Em thì toàn đến bùng binh rẽ phải, đi đường thạch bàn cho lành đỡ gặp mấy xxx cho đỡ đau đầu... Nếu các cụ đi thẳng cầu Vĩnh Tuy về hướng Hải Phòng các cụ phải qua 2 chốt.

- Chốt 1 ngay sau bùng binh các cụ biết rồi (bắt lỗi bùng binh)
- Chốt 2 sau ngã tư đèn xanh đỏ ở Thạch Bàn (bắt lỗi sai làn,...)

Em đi từ Thạch Bàn ra, đèn đỏ được phép rẽ phải, chẳng luận đâu ra lỗi mà bắt cụ à...

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em thì toàn đến bùng binh rẽ phải, đi đường thạch bàn cho lành đỡ gặp mấy xxx cho đỡ đau đầu... Nếu các cụ đi thẳng cầu Vĩnh Tuy về hướng Hải Phòng các cụ phải qua 2 chốt.

- Chốt 1 ngay sau bùng binh các cụ biết rồi (bắt lỗi bùng binh)
- Chốt 2 sau ngã tư đèn xanh đỏ ở Thạch Bàn (bắt lỗi sai làn,...)

Em đi từ Thạch Bàn ra, đèn đỏ được phép rẽ phải, chẳng luận đâu ra lỗi mà bắt cụ à...
Mỗi tội đường trong làng hơi chật. Nhất là đoạn gần đường tầu.
Thoát đường tầu, oánh nhan phải ra đường 5, xxx đứng đường toàn nhìn mềnh bằng đôi mắt ... Mang hình viên đạn :D

minh0942461234

Xe tải
Website
baohiempro.vn
định thịt bác chủ thớt, nhắc khéo mấy cái mà không được

Nook

Xe buýt
Em vừa mới là nạn nhân hôm qua.
[/IMG]

Đèn xanh em đi thẳng theo hướng tay phải. Các chú công an Vĩnh Yên tóm lại lập biên bản vì rẽ phải ko xi nhan . Em bảo em đang đi thẳng nên ko việc gì phải xi nhan. Các chú bảo đi thẳng phải là đường hướng tay trái.
E xem lại đúng là thế nên phải ký vào biên bản. đen quá. ( Hướng đi phía tay trái là quốc lộ 22 từ Mê Linh đi Vĩnh Yên . Hướng bên tay trái là đường Nguyễn Trãi cũng từ Mê Linh đi Vĩnh Yên. ) Các cụ cẩn thận. Mặc dù đường này em đi 10 năm rồi. Lần này ko thoát.

tranphong

Xe hơi
Chẳng lẽ Luật mới thay đổi, quê em cánh lái xe tải qua ngã tư toàn dùng đèn khẩn cấp thế mới khiếp

manhkienhb

Xe tải
Hi các Ku,

Kính các Ku 1 ly
Vào trái ra phải cụ nhé!

lucky68

Xe máy
Có cụ xxx nào đọc thớt này đùng ngồi xem mà giải thích đi ạh, các cụ thi hành luật thì lắm rõ luật quá rùi còn gì, cứ để các cụ bàn tán mãi thui.8->

speedman

Xe tải
Nói đi thẳng phải xi nhan thì dễ hiểu lầm, thực ra là ra vào bùng binh phải xi nhan, vào trái ra phải :)
Dạ em xin góp ý ngu một tí ạ:
Nếu vào ngã 4 bùng binh (ví dụ như cái Nguyễn Trãi + Khuât Duy Tiến) em đi thẳng mà sinhan trái khi vào bùng binh thì chả là em đi sai làn luôn ah? vì sinhan trái mà lại đi làn trong.

tungnt00448

Xe đạp
cái vụ xi nhan ở bùng binh này chỉ khi nào cụ đi sát bên trái thôi mà. Dù sao cũng mừng cho cụ :))

thanglx1010

Xe tải
Ca này cụ nào có kinh nghiệm ko ?