[Thảo luận] Em bị XXX vịn ở bùng binh KDT - Nguyễn Trãi

mr.ken_no1

Xe container
Em không bao h phải đi như cụ nói, vì đường ko có mũi tên rẽ trái, nên em cứ đâm vào phần đường bên trái, nhưng bám sát vạch liền, chưa bao h xxx vịn em hết ! Chắc nó nhìn mặt rồi :)) , xxx ở đây hay nhìn vào đăng kiểm + nhìn vào xe xem có thắt dây an toàn không.
Gấu nhà em bẩu hành động soi mói vô văn hóa của chúng nó giúp chúng nó giống cờ hó săn cực :D

manh_cuong

Xe máy
em cũng bị dính một phát ở đoạn này em từ hà đông rẽ trái sang khuất duy tiến, đến đoạn đèn xanh đỏ thì bị bắt vì tội nhầm làn, đứng xuống cái nhau một lúc bật máy ghi âm lên rồi này nọ chúng nó cũng cho đi. E đúng đây thấy toàn biển ngoại tỉnh bị bắt ở chỗ này thôi

hatrang03

Xe hơi
Chỗ ngã tư này giờ bắt lỗi ko đeo dây an toàn kinh lắm, cứ đèn đỏ là các chú lượn ngó nghiêng các xe dừng đợi đèn, soi cả người ngồi ghế phụ, các bác qua đây để ý nhé

Matizcoi

Xe cút kít
Có ki hôm nào em lấy xe mái lượn trước, ảnh ọt đàng hoàng xong đợi ranh rảnh vác cái xe biển ngoại tỉnh ra thi đấu với các anh đội 7 cho zui ...

Big_D

Xe buýt
Cái bọn xxx này có hành động xăm soi xe dừng đèn đỏ mà hài vãi.
Trông cứ như 1 lũ nhà quê chưa bao giờ được nhìn thấy ô tô vậy.

Đoạn này chỉ phân làn trong ngã tư thôi ợ, không có vạch liền, chỉ có biển phân làn tương đối.

thanh_hoi

Xe điện
Trưa nay nhà cháu đi chiều từ Hà Đông về ngã tư khổ. Đến chỗ ngã 4 Khuất Duy Tiến, nhà cháu thấy đèn không hoạt động, nên cứ bám càng con Matiz chạy trước bò qua.
Nào ngờ vừa mới qua ngã ******* gần đến đầu đường bên kia, bị xxx vẫy lại, với lỗi đè vạch, sai làn. XXX bảo cháu đi vào làn dành cho xe rẽ trái. :(. Trong khi đường hơi đông 2B nên nhà cháu cũng chả để ý toàn bám đuôi con xe trước mà nó đi thẳng ko vấn đề :((. Sau nhà cháu thì cũng có 1 Civic bị vin vào lỗi tương tự. :|

Xin cao kiến các cụ về cái chỗ trên. Nhà cháu cũng không thường xuyên đi qua chỗ này, nên chẳng bật được câu nào.:( . XXX lập biên bản và đang giữ bằng nhà cháu. Nhưng khổ nỗi, ra kho bạc nộp cũng chưa được lấy bằng ngay mà phải đợi 10 ngày sau. :(. Nhà cháu lại ko ở thủ đô. :((
CỤ cãi lỗi đè vạch thôi, đã đè vạch thì không sai làn (sai làn là đi hẳn sang làn rẽ trái). Mà em đi qua đây, thấy vạch sơn nó mờ lắm rồi. Cụ chụp ảnh đi rồi cãi vạch sơn mờ. Không khéo lại trắng đới hehhee

Chỉnh sửa cuối:

Tarnum

Xe hơi
Chỗ này đúng là hên xui, nhà cháu đi qua mấy lần "trộm vía" ko bị vẫy vì làn rẽ trái rất rộng, vạch mờ. Nếu đi sang làn thẳng thì toàn 2B hoặc các ông xe bus lao từ làn dành riêng xe bus ra troán chỗ. Túm lại là hên xui

to rung

Xe đạp
Hôm nọ em cũng suýt bị dính tại ngã tư này, em đi làn trong cùng. Đèn đỏ xong em đang đi được nửa ngã tư thì thấy 2 chú xxx xồ ra định gí đầu em, lúc ấy may em nhanh trí xi nhan trái phi về hướng ngã tư sở nên 2 chú lại thụt vào nhìn em hơi bị âu yếm he..he (em bị mất thêm đoạn chạy ra chỗ rẽ trên đường nguyên trãi để quay lại ngã tư đi vào Nguyễn Xiển)

AccordEX

Xe tải
Chỗ này bắt cực kỳ nhiều! Nhà cháu ngày nào cũng đi làm qua ngã 4 này! Phần vạch liền vẫn còn tương đối rõ nên các cụ không cãi được đâu!
Chỉ có điều hơi bất cập là nó kẻ quả vạch phân làn cho rẽ trái to vãi! Muốn đi thẳng đúng luật cụ phải bám phải từ rất xa, tuy nhiên cháu vẫn đè vạch thường xuyên nhưng vẫn để đường cho rẽ trái & chỉ thấy xxx bắt nhưng trường hợp đi thẳng mà bịt hẳn làn rẽ trái này!

chitom

Xe tăng
Giá như bác nào có nhiều KN làm một Topic Tổng hợp về các ngã tư ở Hà nội, trong đó có hình vẽ (như ở Topic Ngã tư KL Xã Đàn hay HBT - NK chẳng hạn), rồi có hướng dẫn sử dụng thì phúc đức cho những tài non như bọn em quá :D

slaz8

Xe ba gác
Cụ làm cái kiến nghị , đèn hỏng , vạch mờ ( mấy hôm em đi chả thấy vạch viếc gì cả , mờ tịt ) , là XXX phải trả lại cho cụ.
Nói ngay từ lúc xxx vin chứ bây giờ chả cóp ích gì, thôi cụ rút kinh nghiêm lần sau đi thì quan sát kỹ chứ đừng đi thao người đi trước vì có thể họ cũng sai

nguvango

Xe buýt
Các cụ xem lại nhé. Hiện nay chiều từ Hà Đông lên NTS vạch phân làn vẫn còn nét căng, vẫn có biển phân làn ở trên cao, chỉ có mũi tên chỉ hướng phân làn dưới đường bị mờ thôi nên đi sai làn vẫn chết như thường, không cãi được đâu. Chỉ có chiều từ Nguyễn Xiển đi KDT làn rẽ trái đã bị bịt để thi công nên mới có thể cãi được thôi.

XI ĐI FIVE

Xe tải
Vạch mờ là GTCC kẻ nhá, còn phạt là quyền của XXX

nguvango

Xe buýt
Giá như bác nào có nhiều KN làm một Topic Tổng hợp về các ngã tư ở Hà nội, trong đó có hình vẽ (như ở Topic Ngã tư KL Xã Đàn hay HBT - NK chẳng hạn), rồi có hướng dẫn sử dụng thì phúc đức cho những tài non như bọn em quá :D
Tài non hay già vẫn chết như thường vì là đường đông nên chuyển làn rất khó khăn. Nhiều khi vẫn là hên sui. Sơ họa cụ xem ở đây nhé http://www.otofun.net/threads/249093-lai-la-nut-giao-khuat-duy-tien-nguyen-trai-so-hoa-giup-cac-cu-de-dung-mat-tien

Ai đi ô tô qua ngã 4 này đều cảm thấy xã hội thật là bất công:
- Vạch kẻ làn nhố nhăng, lằng nhằng, .. muốn đi qua mà không phạm lỗi thì phải đi Trực thăng xem xét kỹ vài vòng, chụp ảnh thật kỹ sau đó về nghiên cứu học thuộc .. rồi mới ra đường mà thực hành.
- XXX thì chả quan tâm đến bất kể cái gì, ngoài việc rình bọn đi ô tô mà chộp, mà phạt...
TB: Qua ngã 4 này: Đừng đi ô tô, nên đi xe máy vì xe máy đi thế éo nào cũng éo ai tuýt ...

akarawa

Xe tải
Các cụ cho e kê dép hóng hớt tý. Em cũng có mấy ngu ý về ngã tư này và ngã tư big C (Trần Duy Hưng - Phạm Hùng).
1. Trên biển thì có mũi tên chỉ hướng rẽ trái - đi thẳng, nhưng vạch kẻ đường thì chiều có, chiều không. Cái chiều có thì nó như đánh bẫy mình, như ở Ngã tư KDT chiều Hà Đông-NTS hôm nào e ko để ý đi sát về phía bên phải là y rằng ko thể nhích sang bên phải theo đúng làn vach kẻ đường là đi thẳng được,lò dò mãi vẫn chưa nhìn thấy vạch kẻ đường nhiều hôm phải mắt trước mắt sau ko có xxx là nhắm mắt đi thẳng.
2. Những chiều không có vạch kẻ đường (ngã tư KDT chiều Nguyễn Xiển-KDT) và ngã tư big C tuyệt nhiên ko có vạch kẻ đường. Vậy e phải đi sao đây? (e thấy nhiều cụ bị vịn ở những chỗ này). Em may mắn chưa bị xxx vịn nên ko biết các cụ đi thế nào là chuổn và có cụ nào cãi xxx mà thắng nó chưa nhỉ?

HoaLeDuc

Xe tải
Em không bao h phải đi như cụ nói, vì đường ko có mũi tên rẽ trái, nên em cứ đâm vào phần đường bên trái, nhưng bám sát vạch liền, chưa bao h xxx vịn em hết ! Chắc nó nhìn mặt rồi :)) , xxx ở đây hay nhìn vào đăng kiểm + nhìn vào xe xem có thắt dây an toàn không.
Dạ e cũng hay phải đi sai làn đoạn này ... Nhưng mà tự nhủ chiều này xxx ít đứng ... Thax kụ đã để í và nhắc nhở để khi đen đủi còn có lý mà cãi nhau với các bác "chó săn" ... hê hê