[Thảo luận] em bị xxx vịn vì không dán tem kiểm định

Trường BP

Đi bộ
Như vậy, khi xe chưa dán tem đăng kiểm thì người điều khiển xa ô tô bị phạt tiền từ 4.000.000 đồng đến 6.000.000 đồng.

Trường BP

Đi bộ
Quy định tem đăng kiểm phải dán lên kính hả cụ?
Thứ nhất, mức phạt vi phạm khi chưa dán tem kiểm định an toàn kỹ thuật đối với xe ô tô
Căn cứ vào điểm e, khoản 4, Điều 16 Nghị định 46/2016/NĐ-CP quy định như sau:

“Điều 16. Xử phạt người điều khiển xe ô tô (bao gồm cả rơ moóc hoặc sơ mi rơ moóc được kéo theo) và các loại xe tương tự xe ô tô vi phạm quy định về điều kiện của phương tiện khi tham gia giao thông.

5. Phạt tiền từ 4.000.000 đồng đến 6.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

e) Điều khiển xe không có Giấy chứng nhận hoặc tem kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường (đối với loại xe có quy định phải kiểm định, trừ xe đăng ký tạm thời) hoặc có nhưng đã hết hạn sử dụng từ 01 tháng trở lên (kể cả rơ moóc và sơ mi rơ moóc).”

Như vậy, khi xe chưa dán tem đăng kiểm thì người điều khiển xa ô tô bị phạt tiền từ 4.000.000 đồng đến 6.000.000 đồng.

blackseal

Xe tải
cụ dại quá đi. nghe nó nói vụ đăng kiểm, cụ rút ra dán vào phía dưới gầm để chân bên phụ. rồi bảo nó" tao có dán, ,mà tao dán chỗ nào kệ tao. có quy định là tao phải dán ở đâu đâu....
trước em dính vụ này rồi ah. công an ngã tư nguyễn xiểm khuất duy tiến cũng hỏi thế. em bảo bận chưa dán được rồi chìa cái đăng kiểm mới ra. nó bảo anh dán luôn đi chứ kg bọn em mất công nhắc nhở.
làm gì có vụ phạt chứ nhỉ

1.6gli

Xe container
Bực quá các bác ạ, trưa hôm thứ 7 vừa rồi, em có tí việc đi qua ngã tư chợ Mơ, thấy có 1 xxx đứng trực giữa ngã tư, em đi qua dc 1 đoạn thì thấy dc đấy đi xe máy vượt lên chặn em lại. em ra hỏi : tôi phạm lỗi gì mà anh chặn xe tôi?
dc này : chào, .... xe anh hết hạn DK, anh cho kiểm tra giấy tờ.
( lúc đó e hơi giật mình vì xe em hết hạn DK từ cuối tháng 6, em đã đi DK lại nhưng lúc đó có việc vội quá quên chưa bóc DK cũ và dán DK mới).
sau vài giây em cũng lấy lại bình tĩnh và chìa ra cái tem DK, nói nhẹ nhàng:
dc thông cảm, xe tôi có DK nhưng tôi quên chưa dán.....
xxx này sửng cồ lên : đấy là việc của anh.....
và túm lại em cũng sửng cồ lên : xe tôi có DK....
và sau 20' cãi nhau em vẫn phải móc túi ném vào mặt xxx này 3 lít.
Bực hết cả mình và bị mấy thằng bạn nhậu phạt 5 chén vì đến chậm 30'.
Giá cụ gọi chuyến taxi thì đã không bị phạt 5 chén? đã thế lại đc thoải mái uống nhỉ?:D