[Funland] Em bỏ thuốc lá - mời các cụ tham gia cùng em

theph

Xe điện
Em up lại thớt này lên để nó song hành với thớt của cụ Bacau. Em hi vọng OF sẽ nói không với khói thuốc ^_^

hoainamk32ftu

Xe máy
Chỉ có lúc ",,,,,,,,,,,,,,," thì không thể hút thuốc. Muốn không nghĩ đến chuyện hút thuốc thì hãy ",,,,,,,,,,,,,,," liên tục

saphia1115

Xe buýt
Em mới bỏ từ 5h PM hôm nay ạ!

nam_ch

Xe buýt
e ko hút nên chẳng cần phải cai :D, cố lên các bác hút thuốc thời nay còn mấy ai hút nữa đâu :P

red ferrari

Xe đạp
từ hồi lập thớt đến h bác chủ thớt thế nào rồi ạ? tái nghiện chưa ạ?

B747

Xe tải
up cái xem kinh nghiệm cai nghiện thế nào chủ thớt ơi. Đang cai được từ sáng đến giờ.

sunsun

Xe tải
Ui giời, tưởng gì bỏ thuốc lá à, dễ ợt. Em bỏ cả NGHÌN lần òiX_X

muadem

Xe cút kít
EM đã bỏ xong, không biết có tái nghiện không;))

hajinbk

Xe tăng
Tình hình là em quyết tâm bỏ thuốc lá lần thứ n (n<5). Trước đây có lần em đã bỏ được cả năm rồi nhưng nay lại lai rai hút lại. Tuy em chỉ hút loại siêu nhẹ như Esse trúc (Tar 1.0mg, Nicotine 0.1mg) nhưng vẫn thấy cần phải bỏ và em đã dừng hút được từ chiều qua (tầm 5h).
Bây giờ là lúc em đang lên cơn thèm nên vào đây tí toáy cho quên cơn. Cụ nào có cùng ý định bỏ thuốc thì tham gia với em nhé.
Em sẽ update liên tục tình hình của em ở thớt này ạ - xin Mod/Min đừng xóa của em.
Tình hình thế nào rồi cụ? Thêm động lực để cụ bỏ thuốc này:-|

Julie_fan

Đi bộ
Báo cáo các cụ e bắt đầu bỏ từ hôm nay

Anh Hùng Xa Lộ

Xe điện
Em cũng bỏ n lần rùi mà chưa thành công. Chúc các cụ nào có ý định bỏ thuốc thì đừng như em ạ :)

balodinho

Đi bộ
Em cũng đang bỏ được gần 3 tháng, thấy vưỡn thèm thuốc cực, huhu. Nhưng em hạ quyết tâm rồi, em ủng hộ cụ!

bach.thaloga

Xe hơi
Hức, bỏ thuốc khó lắm các cụ ợ, nhà em từ ông nội cho đến bác cả và chú út đều hút thuốc, xung quanh toàn thuốc lá, cơ quan cũng vậy, em chịu chả bỏ nổi mặc dù gấu kêu ca kinh lắm vì sợ ảnh hưởng đến F1

ngaydoclap

Xe container
Với em đã gọi là THUỐC thì có hại cho sức khỏe, kể cả thuốc bổ. (Xin lỗi các Doctors)

Các cụ muốn bỏ thuốc lá thì hãy bỏ đi rồi lên đây thông báo kết quả, đừng leo lẻo rằng em phấn đấu em quyết tâm hứa em đảm bảo em cam đoan em thề em chổng cả mông lên giời,...đọc mãi cái điệp khúc bỏ thuốc của các cụ thấy nó giống như một căn bệnh kinh niên của phụ nữ, cái bệnh nói nhiều lải nhải chỉ muốn cho cái tát ấy, rất sốt ruột và khó chịu.

Em hút hơn 20 năm nay rồi và vừa mới bỏ cách đây 3 tháng (hình như không lâu đến thế), thấy sức khỏe có vẻ đi xuống tuần đầu do cơ thể phải thay đổi điều chỉnh thích nghi thiếu Nicotin, sang tuần thứ hai đờm dãi ho suốt, đến giờ thì ổn rồi, lại thấy sợ mùi thuốc lá và ăn khỏe nhớn lên trông thấy, người thơm lừng, mồm miệng thơm nức, răng trắng và khỏe hơn chứ ngày xưa răng em béo vàng ngậy. Giờ nói chuyện với gái rất tự tin có thể ghé sát vào mặt mà nói chả vấn đề gì, sợ vả. :)

Tất nhiên ai cũng biết Bác Hồ cũng hút thuốc, rồi nhiều vĩ nhân hút thuốc, bao nhiêu phát minh, những lời ca giai điệu ra đời cũng nhờ điếu thuốc...đó là bới vì người ta phải hy sinh hai lá phổi vì sự nghiệp và bởi những con người đó đã là thiên tài bẩm sinh rồi, còn với các cụ em nghĩ có cụ đốt thuốc như cháy đồi cũng chẳng thành vĩ nhân được đâu, đừng cố mà khổ ung thư đấy. Cứ đốt một điếu thuốc là chúng ta sẽ chia tay F1 sớm hơn 1 giờ, cứ nhớ đấy. Sợ không ? chắc là không :)

Thật ra bỏ thuốc lá chẳng có gì là khó, hút thuốc chẳng qua là do thói quen mà thôi, cái thói quen mà khi các cụ đưa tay lên miệng với điều thuốc, bật cái bật lửa xịn rồi châm, cảm giác bóc vỏ bao thuốc rút cái giấy bạc vứt đi rút một điếu...những điều đó làm cho mình nhớ nó, chứ lượng Nicotin mà cơ thể hấp thụ một hai bao mỗi ngày thì các cụ hoàn toàn có thể cưỡng lại được. Mỗi ngày vợ nó tát cho trăm cái cũng không thể vì thế mà bỏ nó, thậm chí vẫn phải yêu nó vì nghiện tát, điều đó thì còn chấp nhận chứ thuốc lá thì nên bỏ, vấn đề là các cụ có muốn bỏ thuốc hay không mà thôi.

Thôi bỏ đi, hút thuốc mùi khó chịu lắm, kinh bỏ mẹ.

Và đừng leo lẻo nữa, buồn cười lắm ý :D

Bỏ là bỏ !

Em em em emmmm nói phét đới, bỏ cái vào mắt

Chỉnh sửa cuối:

traugacbep

Xe máy
Các bác bỏ thuốc lá đi ạ. Chồng em trước hút nhiều nhiều, bây giờ thì cao hứng lắm mới làm điếu cho vui. Kinh nghiệm là lúc nào buồn buồn cái mồm thì nhâm nhi thịt trâu xé sợi chấm tương ớt là qua cơn thèm thuốc ngay ạ. Được cái nhà em thịt trâu sẵn có :):)

Bamvolang

Xe hơi
Website
www.xomla.net
Em bỏ được hơn 1 năm rồi. Giờ không thèm nữa, đã uống cafe và nước chè bình thường (ko còn thèm thuốc).
3 tháng đầu: gặp chuyện gì cũng bực mình (em phải chơi thêm Thể dục thể hình)
3-6 tháng: đi ngủ cũng nằm mơ hút thuốc
6 tháng - 12 tháng: hết thèm, nhìn người khác hút thuốc là thấy thương hại (lúc ho, lúc khạc nhổ)
Bí quyết của em: sợ ung thư chết sớm! (tự kỷ ám thị - tự mình dọa mình chết) he he :-h
(chú ý:bỏ được thuốc rất dễ sang nghiện rượu) <----- nên cảnh giác