[Thảo luận] Em cãi không lại xxx, ức quá mà không biết làm sao

745Li

Xe container
Lần sau khi đèn xanh bật lên, cụ phải đi thẳng đến tim đường Hàng Bài rồi mới bỉe lái rĩe trái thì sĩe kg bị vịn!!!!
Chuẩn k cần chỉnh. Dạo này ngã 4 hướng Phan Bội Châu rẽ trái vào Hai B.Trưng xxx cũng đang bắt rất gắt lỗi này. Kính mong các cụ cẩn thận cho.

PHC

Xe buýt
Cụ ơi, đây là ngã tư có đèn tín hiệu cơ mà cụ. Khi đèn trên đường HBT xanh nghĩa là đèn bên Hàng Bài đã đỏ được 2 giây rồi.
Theo mô tả của cụ chủ thớt: Cụ ấy di chuyển trên đường Hai Bà Trưng hướng Bà Triệu -> Hàng Bài và rẽ ra Hàng Bài. Phương tiện đi thẳng mà cụ Ma bư nói là phương tiện di chuyển cùng trên đường Hai Bà Trưng nhưng theo hướng ngược lại, nghĩa là hướng từ Hàng Bài -> Bà Triệu, và theo quy tắc giao thông, cụ chủ thớt phải nhường cho hướng đi thẳng này rồi mới đến lượt mình rẽ. Việc này đâu có liên quan gì đến cái đèn hướng di chuyển dọc Hàng Bài đã đỏ được 2 giây hả cụ?

Cụ ơi, đây là ngã tư có đèn tín hiệu cơ mà cụ. Khi đèn trên đường HBT xanh nghĩa là đèn bên Hàng Bài đã đỏ được 2 giây rồi.
Kụ PHC đã trả lời kụ đây rồi ạ:
Theo mô tả của cụ chủ thớt: Cụ ấy di chuyển trên đường Hai Bà Trưng hướng Bà Triệu -> Hàng Bài và rẽ ra Hàng Bài. Phương tiện đi thẳng mà cụ Ma bư nói là phương tiện di chuyển cùng trên đường Hai Bà Trưng nhưng theo hướng ngược lại, nghĩa là hướng từ Hàng Bài -> Bà Triệu, và theo quy tắc giao thông, cụ chủ thớt phải nhường cho hướng đi thẳng này rồi mới đến lượt mình rẽ. Việc này đâu có liên quan gì đến cái đèn hướng di chuyển dọc Hàng Bài đã đỏ được 2 giây hả cụ?
Đúng, nếu nhường cho hướng Hàng Bài thì chờ hết ngày chưa qa được (hạ tầng như thế thì đi kiểu gì), còn nếu nói như cái ông xxx với chiều dài xe bus nó mà đi như thế tắc... đường luôn, thằng xxx ngu.
Làm gì phải đến mức chờ hết ngày hả kụ.
Nếu theo đúng luật mình chỉ phải nhường cho thằng đầu tiên. Tuy nhiên, các xe sau nó sẽ nối đuôi nên mình không cắt được.
Nhưng chả cần đến cuối ngày đâu kụ. Cùng lắm là chờ đến lúc bên HB đèn xanh là mình đi được thôi.

Chỉnh sửa cuối:

745Li

Xe container
Cụ 745Li vội vào OF xì pam quá đến nỗi quên cả kéo phéc -mơ -tuya lên kìa!:P

Hè hè đúng là iem hơi vội thật,cụ thông cảm nhé. Cụ soi kỹ thế.

Chỉnh sửa cuối:

PHC

Xe buýt
Đúng, nếu nhường cho hướng Hàng Bài thì chờ hết ngày chưa qa được (hạ tầng như thế thì đi kiểu gì), còn nếu nói như cái ông xxx với chiều dài xe bus nó mà đi như thế tắc... đường luôn, thằng xxx ngu.
Cụ này vừa phê phán cụ chủ thớt nắm luật mơ hồ xong lại làm ngay 1 câu với tinh thần nắm luật cũng rất... mơ hồ luôn :D
Dạ vâng, cụ chủ thớt không phải nhường cho hướng Hàng Bài vì khi ấy hướng cụ chủ thớt đèn xanh, còn hướng Hàng Bài -> Tràng Tiền, Hàng Khay (tạm gọi là hướng lưu thông dọc - HLTD nhé) đang đèn đỏ.
Nhưng ở tình huống của cụ chủ thớt, cụ ấy sẽ phải nhường cho những phương tiện đi thẳng, ngược lại với cụ ấy trên cùng trục đường HBT hướng từ Ngô Quyền -> Hàng Bài -> Bà Triệu (tạm gọi là hướng lưu thông ngang - HLTN nhé), bởi nếu cụ ấy không nhường đường và dòng xe rẽ theo cụ ấy cũng vậy thì sẽ gây cản trở, dòng phương tiện HLTN không thoát được sẽ chắn ngang đường của HLTD khi đèn ở HLTD chuyển sang xanh. Trong khi đó, nếu nhường đường đúng quy tắc, cụ chủ thớt có thể bị chậm lại, nhưng khi đó cụ chủ thớt đã chuyển hướng, cụ ấy sẽ lưu thông cùng chiều với hướng Hàng Bài đi lên phía hồ Hoàn Kiếm, và như vậy thì rõ ràng đường sẽ thông. Thế nên, cho dù hạ tầng như thế nào đi nữa mà chúng ta chỉ cần suy nghĩ 1 chút để hành động cho nó hợp lý thì đi kiểu gì cũng thông, phải không ạ?

++Bear++

Xe hơi
À vầng... không được cụ nhắc nhở, chắc em cũng đi 2 lít.

RoadStar

Xe tải
@ PHC vốt kụ nhá.
Cụ phân tích đúng, đúng là e đứng ở Hàng Bài muốn rẽ trái theo luật phải nhường chú phía đối diện đi thẳng theo chiều ngược lại. Nhưng khổ quá kụ ơi, nhường thì những chú khác đằng sau bám *** đi liên tục đến hết đèn xanh luôn. Nhất là trên các đường bé bé có chỗ quay đầu như Tây Sơn chỗ Gò Đống Đa ý, cả làn xe chiều đi thẳng cứ bám *** nhau đi không nhường cho xe quay đầu gì cả. Bất cập quá các kụ nhỉ

OmegaO9

Xe container
Người OF
Nếu em ở trong tình cảnh của cụ chủ thớt, em sẽ viện theo đoạn văn bản ở dưới đây,thực tế là XXX đã không phạt được em khi khăng khăng khẳng định em đè vạch vì em yêu cầu hình ảnh như quyền lợi sau :"Việc kiểm soát thông qua các phương tiện, thiết bị nghiệp vụ, khi ghi nhận hành vi vi phạm về trật tự, an toàn giao thông của người, phương tiện tham gia giao thông thông qua các phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ, CSGT thực hiện hiệu lệnh dừng phương tiện, người có hành vi vi phạm để kiểm soát và xử lý theo quy định. Nếu người vi phạm có yêu cầu được xem hình ảnh, kết quả ghi, thu, phải được đáp ứng, sau đó mới lập biên bản vi phạm. Trường hợp người vi phạm yêu cầu cung cấp bản ảnh vi phạm, thì người vi phạm phải chịu mọi chi phí trong việc in ấn."

OmegaO9

Xe container
Người OF
Việc bắt bớ những lỗi nhỏ nhặt này xem ra khổ nhất với các lái xe từ tỉnh khác về,em đố các cụ tỉnh ngoài có những kinh nghiệm như thế khi vào HN đấy,và thực tế em hay để ý thấy những xe biển ngoại rất hay bị tuýt.

thieugiachoixe

Xe đạp
ôi giời các cụ khỏi tranh cãi, luật nằm trong tay tụi xxx mà, mình đã bị tụi nó gọi lại thì kiểu j mà chả xxx..

Cụ chủ rẽ từ HBT vào Hàng Bài, cụ ko sai nhưng cụ đã ko nhường đường cho các phương tiện đi thẳng từ hướng ngược lại. theo đúng quy tắc GT cụ là người đi sau cùng!

PHC

Xe buýt
ôi giời các cụ khỏi tranh cãi, luật nằm trong tay tụi xxx mà, mình đã bị tụi nó gọi lại thì kiểu j mà chả xxx..
Xin lỗi cụ chứ VN toàn công dân kiểu như cụ thì cuối cùng chỉ mấy cái forum là đắt khách lên chửi bới với kêu oan vì bị lọ bị chai thôi. Nhiều người đã tranh luận và phần lẽ phải đã thuộc về họ (trong trường hợp họ bị oan) rồi đấy. Còn sai bị phạt thì chấp nhận chứ luật không nằm riêng trong tay ai cả, luật nằm trong đầu cụ nếu cụ chịu đọc, chứ chỉ học mấy ngón đối phó như được cảnh báo thì cuối cùng phần thụ động vẫn thuộc về mình và đương nhiên phần thiệt cũng thế thôi.

mai.thanh10

Xe container
Thế thì cụ CRV2010 chết chắc rồi, chỗ đó được rẽ phải đèn đỏ nhưng phải nhường đường cho các cụ đi bộ. Trước em cũng dính ở đấy nhưng là 2b thôi, bị xxx nhắc nhở thôi, may mà thằng đi bộ ko sao.

etran

Xe buýt
Cụ chủ rẽ từ HBT vào Hàng Bài, cụ ko sai nhưng cụ đã ko nhường đường cho các phương tiện đi thẳng từ hướng ngược lại. theo đúng quy tắc GT cụ là người đi sau cùng!
Các bác phân tích đều hợp lý cả, nhưng đấy đâu phải là lỗi "rẽ sai làn" như xxx :@) hạnh họe bác Roadstar. Làm gì có (cái) làn nào ở đấy mà sai ? :D

còn cái lỗi không nhường đường cho xe ở phía tay phải trong giao cắt cùng mức (bác rẽ trái, người ta đi thẳng nên người ta ở phía tay phải mình) em có thắc mắc là mức phạt nào, ghi ở đâu nhỉ? :-/ nếu bác Roadstar cãi đòi xxx có đưa hình chứng minh thì liệu có được không ạ ?

Ở nhà công nhận ít thấy chứ bên em đi thế là bình thường, mình rẽ trái, phải tiến ra giữa ngã tư chờ cho bọn đi thẳng qua hết mới được rẽ. Mà nếu rẽ nhanh lúc bọn kia chưa đến, không nguy hiểm gì thì cũng có sao đâu ? Đi láo nó đâm phải thì mình sai mình đền thôi.

Chỉnh sửa cuối:

VLOLVN

Xe tải
Cụ chủ thớt lạ nhỉ. Cho nó viết phiếu phạt, rồi hỏi nó lỗi gì, điều nào. Đồng ý nộp phạt nếu mình sai, và học tập các cụ ở đây viết thêm phần ý kiến ở dưới phiếu phạt, xem xxx làm gì được. Cụ cứ làm hư xxx, cái sai cụ chủ thớt là ở điểm này

Jeep29k8016

Xe đạp
Chỗ này em cũng bị vịn một lần, vợ cả xuống xe giơ thẻ ngành (nhưng ko phải xxx) thế là chú XXX vẫy cạp nong cho đi khẩn trương (để còn thịt xe khác).Chỗ này đã có nhiều cảnh báo nếu các cụ ko muốn mất thời gian thì cứ quá nửa ngã tư hãy rẽ để xxx đứng nhìn và nuốt ...nước miếng.

Foxy

Xe hơi
Đoạn này em cũng bị vịn 1 lần, nhưng xuống xe em cãi là nếu muốn tôi rẽ như thế nào thì các anh phải có vạch kẻ dẫn hoặc có bùng binh ở giữa, đôi co 1 lúc thì xxx cũng phải thả em ra free :bz