Em cần các cụ tư vấn về khu đô thị tại Hạ long Quảng Ninh

Haotn85

Xe hơi
Dragon Hills ah cụ ? Cái này vị trí k ổn đâu, mà nó cũng làm chậm lắm, cả dự án rộng và quy hoạch đẹp lắm, mà làm mãi mới đc 1 khu bé tẹo
vâng em cũng thấy vị trí không đẹp nên không mua.

phattai34

Xe tải
Lô G5 này nhìn ra đồi phía dự án monaco thì phải!
Cá nhân em đánh giá thì lô này cũng chưa phải là đẹp lắm đâu ạ, em đang được chào mấy lo D quay mặt ra Biển như D9,D10 nhưng giá tận 30 cơ, còn Mấy lô cũng có khách mua rồi bán lại là D48,hay 49 gì đó là 23 đấy ạ nhưng diện tích có hơn 200m thôi chứ ko phải 300m. Kể ra chênh với lô G của cụ chủ nhiều nhỉ!
Hôm nay đọc báo thấy Quảng Ninh chuẩn bị làm hầm chui qua Vịnh Cửa Lục, lại 10k tỷ vứt vào nữa thì khả năng giá đất Quảng Ninh còn lên khá khá.
Có điều, giờ bỏ vào đó 5,6 tỷ, chôn vào đó 1,2 năm nữa mà đất cát đóng bằng hay không lên thì ôm đầu máu.
Thôi có khi em lại loanh quanh ao làng thôi, ra biển sóng to lắm.
Vâng cụ, quan trọng là lô G5 giá nó rẻ, mà k quá xấu. Nhưng vấn đề chính là đúng như cụ nói, tiền to + thời gian om phải 1-2 năm

Kientho3s

Xe tải
Gửi mấy cụ quản tâm đến khu đồi thủy sản, em thấy khu trên đỉnh đồi khả quan nhất

chamuchalong

Xe tải
Mấy cụ thik view biển thì qua đoạn dốc Minh Khai tới Tuần Châu mà mua, View biển chuẩn luôn, gần Quốc Lộ.

toctoc

Xe buýt
Vâng cụ, quan trọng là lô G5 giá nó rẻ, mà k quá xấu. Nhưng vấn đề chính là đúng như cụ nói, tiền to + thời gian om phải 1-2 năm
Cá nhân em nghĩ nếu đầu tư thì trong dự án cứ chọn những lô đẹp mà mua đừng mua lô rẻ. Khi thị trường lên thì lô đẹp lên trước và nhiều hơn lô thường.
Nếu mua để ở em không nói.
Ở dự án này em biết là nhà xây quanh đồi theo hình xoắn ốc. Kể ra thì khi lên hình lên hài view đẹp, tuy nhiên em thấy những lô thế này, nhà làm trên nền không bằng phẳng, có độ dốc cao, về mặt an toàn là hơi đáng ngại hoặc phải xử lý thật sự tốt vì sợ sạt lở.
Nếu là em, em mua ở vị trí có nền bằng phẳng, khi xây đỡ tốn chi phí xử lý và cũng yên tâm về độ an toàn hơn.

toctoc

Xe buýt
Gửi mấy cụ quản tâm đến khu đồi thủy sản, em thấy khu trên đỉnh đồi khả quan nhất

Trên đỉnh đồi có cái cột điện cao thế to đùng thế kia thì xử lý thế nào cụ?

Kientho3s

Xe tải
Cá nhân em nghĩ nếu đầu tư thì trong dự án cứ chọn những lô đẹp mà mua đừng mua lô rẻ. Khi thị trường lên thì lô đẹp lên trước và nhiều hơn lô thường.
Ở dự án này em biết là nhà xây quanh đồi theo hình xoắn ốc. Kể ra thì khi lên hình lên hài view đẹp, tuy nhiên em thấy những lô thế này, nhà làm trên nền không bằng phẳng, có độ dốc cao, về mặt an toàn là hơi đáng ngại hoặc phải xử lý thật sự tốt vì sợ sạt lở.
Nếu là em, em mua ở vị trí có nền bằng phẳng, khi xây đỡ tốn chi phí xử lý và cũng yên tâm về độ an toàn hơn.
Đúng rồi cụ ah, em cũng thấy thế, nên khu này em thấy trên đỉnh là bằng nhất rồi còn các lô khác nó cứ chênh vênh

mrkiemtien

Xe buýt
e thấy hợp lý nhất hạ long là ở tái định cư hùng thắng
khu đó nhìn phía BIM, tiên ích của BIM rất nhiều và hưởng ké đc
giá thì vẫn đang rất mềm 36-60 triệu m2

Chỉnh sửa cuối:

phuongchi

Xe buýt

Em có lô trên đỉnh đồi đây ạ, Lô D, đất bằng phẳng, diện tích 216m2, đã vào 85% tiền, giờ đang muốn bán ạ, cụ nào mua mới vào tên hợp đồng mới, đóng đủ 100% thì nhận sổ đỏ luôn ạ.
Giá em mong muốn 22 triệu/m2 có lộc lá thoải mái ạ.
Cụ nào thiện trí thì inbox hộ em hoặc cụ nào có khách giới thiệu em nhé, miễn là em bán được thì hoa hồng thoải mái!

mrkiemtien

Xe buýt
Em có lô trên đỉnh đồi đây ạ, Lô D, đất bằng phẳng, diện tích 216m2, đã vào 85% tiền, giờ đang muốn bán ạ, cụ nào mua mới vào tên hợp đồng mới, đóng đủ 100% thì nhận sổ đỏ luôn ạ.
Giá em mong muốn 22 triệu/m2 có lộc lá thoải mái ạ.
Cụ nào thiện trí thì inbox hộ em hoặc cụ nào có khách giới thiệu em nhé, miễn là em bán được thì hoa hồng thoải mái!
giá đấy cụ khó trôi lắm
thà mua khu tái định cư tây hùng thắng sát biển ngon hơn nhiều

phuongchi

Xe buýt
giá đấy cụ khó trôi lắm
thà mua khu tái định cư tây hùng thắng sát biển ngon hơn nhiều
Mỗi người 1 quan điểm mới hình thành xã hội chứ cụ! Với lại em rao giá đó có thể bớt chút đỉnh mà cụ
Em tôn trọng quan điểm của cụ và mời rượu cụ rồi nhé.

chamuchalong

Xe tải
Khu tái định cư Hùng Thắng giá bn vậy cụ?
Diện tích cụ thể thế nào.

chamuchalong

Xe tải
Khu Nam Gas là đoạn chưa tới bến xe đúng không cụ. Khu tái định cư phân lô đó đúng ko?
Có đủ căn từ 60m, 80m2, khu đền bù dân do mở đường và thu hồi đất làm CQ Nhà nước. Khu này ít gió biển cũng như không view biển :D

zinzinzonzon

Xe đạp

mrkiemtien

Xe buýt
Khu Nam Gas là đoạn chưa tới bến xe đúng không cụ. Khu tái định cư phân lô đó đúng ko?
Có đủ căn từ 60m, 80m2, khu đền bù dân do mở đường và thu hồi đất làm CQ Nhà nước. Khu này ít gió biển cũng như không view biển :D
Đọc quy hoạch Hạ Long thì có vẻ như đang định hướng đẩy mạnh phát triển hạ tầng mấy khu vực quanh vinh Cửa Lục.
Các cụ cứ bám biển với vịnh mà mua cho chắc ăn ạ. K lướt đc thì ôm :) còn cá nhân e thấy mấy khu không nhìn ra biển thì e thà về
em mua đất quê em ở cho lành.

https://luatvietnam.vn/xay-dung/quyet-dinh-702-qd-tt-2019-dieu-chinh-quy-hoach-thanh-pho-ha-long-173484-d1.html
vịnh cửa lục ôi nhiễm lắm cụ ạ
mà giá cũng cao, thà ra hùng thắng giá rẻ lại là đất du lịch