[Funland] Em cần hỏi các cụ mợ về thái độ và cách cư xử của thằng anh cọc chèo

theanhbone

Xe đạp
Bực mình vì thái độ của thằng cọc chèo với vợ em nên em lập thớt hỏi các cụ mợ xem hành vi của thằng này có bình thường không.
Chuyện cũng chẳng có gì to tát nhưng diễn ra nhiều lần, 2 vợ chồng em hay gặp thằng này. Gặp nhau mà nó cứ tỏ ra thân thiết như ruột thịt với vợ em. Lần thì nó ra khoác vai vợ em nói thầm. Lần thì nó lấy tay đập vào người ... 1 cách rất tự nhiên. Trước mặt em . E không biết nên cư xử sao với thằng này. Vợ em thì biết ý em khó chịu nên nói chuyện cũng cố không nhiệt tình gì nhưng nó vẫn lần nào tật ấy khi không có mặt vợ nó . Em xin kể thêm để các cụ mợ cho em lời khuyên xác đáng.
Em và thằng này là anh em cọc chèo. Lấy 2 chị em con chú con bác ruột. Em năm nay 44t vợ em 33t.
Vai vế thì thằng kia 34t là anh rể vợ chồng em . Về công việc nó còn là giáo viên 1 trường đại học. Nên em thấy cách cư xử thằng này vô học quá hay là em già rồi nên em khó tính.
Thấy em thái độ thì nó cũng ngại nói chuyện với em. Chuyện chỉ vậy thôi các cụ mợ cho em xin lời khuyên để em cư xử cho hợp nhẽ với
[/QUOTE
Oánh bỏ mẹ nó đi cụ.............

theanhbone

Xe đạp
Nói chung cụ bảo vợ mình nữa, ịt mẹ nó đụng đến lần sau chửi bỏ mẹ nó đi

cháu lên 3

Xe container
Quan điểm của em là phụ nữ: không có bất cứ sự đụng chạm như khoác tay, xoa đầu, vuốt tóc... từ phía đàn ông khác không phải chồng mình.
Thế nên, chỉ cần vợ cụ nói rõ với ông anh rể kia là em không đồng ý anh khoác vai em hay động vào em như thế.
Nói rõ là được ạ, chưa cần cụ ra tay đâu ạ.
Chả cần phải nói rõ đâu, cô vợ chỉ cần né các cử chỉ kia 1-2 lần là ông kia sẽ tự biết tự trọng mà rút

vumen1412

Xe tải
Đúng cụ, nhưng với nhiều người, né họ vẫn thái độ nhơn nhơn ra ý.
Thì nói thẳng thôi.
Chả cần phải nói rõ đâu, cô vợ chỉ cần né các cử chỉ kia 1-2 lần là ông kia sẽ tự biết tự trọng mà rút

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Bực mình vì thái độ của thằng cọc chèo với vợ em nên em lập thớt hỏi các cụ mợ xem hành vi của thằng này có bình thường không.
Chuyện cũng chẳng có gì to tát nhưng diễn ra nhiều lần, 2 vợ chồng em hay gặp thằng này. Gặp nhau mà nó cứ tỏ ra thân thiết như ruột thịt với vợ em. Lần thì nó ra khoác vai vợ em nói thầm. Lần thì nó lấy tay đập vào người ... 1 cách rất tự nhiên. Trước mặt em . E không biết nên cư xử sao với thằng này. Vợ em thì biết ý em khó chịu nên nói chuyện cũng cố không nhiệt tình gì nhưng nó vẫn lần nào tật ấy khi không có mặt vợ nó . Em xin kể thêm để các cụ mợ cho em lời khuyên xác đáng.
Em và thằng này là anh em cọc chèo. Lấy 2 chị em con chú con bác ruột. Em năm nay 44t vợ em 33t.
Vai vế thì thằng kia 34t là anh rể vợ chồng em . Về công việc nó còn là giáo viên 1 trường đại học. Nên em thấy cách cư xử thằng này vô học quá hay là em già rồi nên em khó tính.
Thấy em thái độ thì nó cũng ngại nói chuyện với em. Chuyện chỉ vậy thôi các cụ mợ cho em xin lời khuyên để em cư xử cho hợp nhẽ với
Cụ có biết cọc chèo là gì không? Là cái cọc đứng cạnh mạn thuyền, để buộc mái chèo vào. Cọc với chèo không thể thiếu nhau
Thế nên, 2 chị em con chú con bác thì cọc chèo đíu gì, vả rụng răng nó đê :D

LeTai1979

Racing Boy
Cụ nói với vk bảo lần sau nó thế nói thẳng mặt luôn, nó mà cố tình thì Cụ lên tiếng.

Lavender168

Xe buýt
Cụ khuyên hay nhưng không đúng người rồi, nếu đủ thủ đoạn như thế thì ai dám động đến.

Em kiểm kê nhé :
1. 44 tuôi kỹ sư cầu đường 5 triệu.
2. Tính giả điên để mẹ thương
3. Xin em trai tiền, 500k, nhiều lần.
4. Vợ bị/được qrtd ngay trước mẹt.
5. Bị offers chửi, quoted và chửi nguyên băng. 😁

Bệnh này đầu thai may ra hết.
Mình thấy chuyện này rất nhỏ chỉ là một tình huống xã giao khó chịu nhưng kg đến nỗi phải nhờ ck can thiệp.
Chủ top có vẻ hiền, công việc hay một số việc khác thay vì giải quyết trực tiếp thì thường nhẫn nhịn chịu ấm ức.
Nhưng tóm lại là người hiền vô hại với XH nên kg đáng để bị chế diễu. Chủ top kg biết xử lý mới phải lên đây hỏi thì các cụ nên nhẹ tay cho người hiền bớt nhu nhược, nhưng vụ này cô vợ vẫn là lỗi chính.
Người quấy rối ở bên đàng nhà mình thì mình nên giải quyết để ck khỏi khó xử.
Việc quá đơn giản một là mắng trực tiếp, hai là nói với chị họ mình vợ ông kia.
Ba nữa tỉ tê nhưng thực chất là tung toé chuyện thằng kia biến thái lên cho chị em trong họ biết cho nó xấu mặt. Nói chung nên xử lý để sao cho người cúi mặt là nó kg phải mình.
Để cho chị em người ta biết chuyện cười sau lưng nó cũng là một biện pháp phòng xa và tự bảo vệ mình nữa.
Nói chung chuyện đơn giản như đan rổ.
Năm ngoái em đi ăn cưới cùng ck cũng gặp một chuyện tương tự kiểu này, ck em ngồi cạnh cũng kg cần ra mặt. Vài câu đầu lịch sự đáp lại cho phải phép, cố tình dai dẳng mời em hát là em dở mặt liền. Thằng kia cup đít chạy mất, tự ngượng.
Về nhà em cũng lăn tăn hỏi ck em xem làm vậy có quá kg ?
Nhưng lão xã bảo kệ nó, ai bảo nó ngu.

Suzuki Fan

Xe máy
Cụ nên thể hiện thái độ rõ ràng quyết liệt, thái độ ngay khi ông anh quý đó trình diễn hành động khó ưa. Ko cần bạo lực nhưng chắc chắn hiệu quả.

phongluuhuong

Xe buýt
Mình thấy chuyện này rất nhỏ chỉ là một tình huống xã giao khó chịu nhưng kg đến nỗi phải nhờ ck can thiệp.
Chủ top có vẻ hiền, công việc hay một số việc khác thay vì giải quyết trực tiếp thì thường nhẫn nhịn chịu ấm ức.
Nhưng tóm lại là người hiền vô hại với XH nên kg đáng để bị chế diễu. Chủ top kg biết xử lý mới phải lên đây hỏi thì các cụ nên nhẹ tay cho người hiền bớt nhu nhược, nhưng vụ này cô vợ vẫn là lỗi chính.
Ba nữa tỉ tê nhưng thực chất là tung toé chuyện thằng kia biến thái lên cho chị em trong họ biết cho nó xấu mặt. Nói chung nên xử lý để sao cho người cúi mặt là nó kg phải mình.
Để cho chị em người ta biết chuyện cười sau lưng nó cũng là một biện pháp phòng xa và tự bảo vệ mình nữa.
Năm ngoái em đi ăn cưới cùng ck cũng gặp một chuyện tương tự kiểu này, ck em ngồi cạnh cũng kg cần ra mặt. Vài câu đầu lịch sự đáp lại cho phải phép, cố tình dai dẳng mời em hát là em dở mặt liền. Thằng kia cup đít chạy mất, tự ngượng.
Em thấy bà vợ để cho nó làm nhiều lần mà : vỗ vào người, khoác vai, thì thâm vào tai ..
Nếu có phản ứng như mợ thì cụ chủ chắc chả phải lên đây hỏi.

April_

Xe điện
Em thấy mợ có 2 cái post dài và kỳ cục. Mợ gấu thì ng ta phải gấu giống mợ à?

Phụ nữ có những ng nhu mì và có thể là bất ngờ, phản ứng chậm. Có thể họ còn nhịn vì đủ thứ lý do.
Vì thế người chồng những tình huống như này phải có tiếng nói, hoặc nắm đấm.

Chỉnh sửa cuối:

Lavender168

Xe buýt
Em thấy bà vợ để cho nó làm nhiều lần mà : vỗ vào người, khoác vai, thì thâm vào tai ..
Nếu có phản ứng như mợ thì cụ chủ chắc chả phải lên đây hỏi.
Đúng rồi chuyện này mà để ck bận tâm thì quá kém. Thậm chí có thể làm cho ck hiểu sai về gia đình mình.
Nói chung mình kg thể nghĩ tình huống này mà cần đến ck phải ra tay. vớ vẩn quá.
Ông ck này vậy là cũng quan tâm đến vợ đó, chỉ mỗi tội hiền quá. Cái này nếu vợ biết dc thì dần dần phân tích cho họ thay đổi.
Có thể do áp lực trong cv khiến phản xạ nhẫn nhịn cho êm chuyện lâu ngày hình thành tính cách như vậy.
Nhưng cho dù hiền hay kg thì trg hợp này hoàn toàn kg cần ông ck can thiệp.
Còn một khi ck đã can thiệp vào việc này rồi thì to chuyện, dễ động chân tay.. thù ghét nhau và dơ nhiều thứ lắm, dơ cả mặt mình luôn.
Phụ nữ mình giải quyết nó lại theo kiểu khác 😀

Lavender168

Xe buýt
Em thấy mợ có 2 cái post dài và kỳ cục. Mợ gấu thì ng ta phải gấu giống mợ à?

Phụ nữ có những ng nhu mì và có thể là bất ngờ, phản ứng chậm. Có thể họ còn nhịn vì đủ thứ lý do.
Vì thế người chồng những tình huống như này phải có tiếng nói, hoặc nắm đấm.
Không cụ ah, em kg cần ck em giải quyết mấy vụ này, chỉ cần lão ủng hộ em nếu em quá tay thôi.
Mà nếu lão kg ủng hộ thì em cũng tự có cái lý của mình.
Em kg hiểu sao lại phải để ck ra mặt trong trg hợp này.
Vâng họ nhu mì cả vợ lẫn ck thì mới phải lên đây hỏi.
Vậy nên em mới bày cách cho chủ top về bảo vợ tự xử lý, vợ kg làm dc thì chủ top mới ra nắm đấm. Có gì sai đâu nhỉ ?

April_

Xe điện
Không cụ ah, em kg cần ck em giải quyết mấy vụ này, chỉ cần lão ủng hộ em nếu em quá tay thôi.
Mà nếu lão kg ủng hộ thì em cũng tự có cái lý của mình.
Em kg hiểu sao lại phải để ck ra mặt trong trg hợp này.
Vâng họ nhu mì cả vợ lẫn ck thì mới phải lên đây hỏi.
Vậy nên em mới bày cách cho chủ top về bảo vợ tự xử lý, vợ kg làm dc thì chủ top mới ra nắm đấm. Có gì sai đâu nhỉ ?
Mợ thật buồn cười, chồng đứng nhìn vợ bị ng ta sàm sỡ, thì mợ kêu tối về dạy vợ đi.

Mợ nên dạy chồng ng ta đấm lão kia 1 trận thì tốt hơn.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Ông thớt về dặn vợ là lần sau nếu nó có sán vô thì giả vờ lên gối phát giữa háng nó ấy, đảm bảo tởn đến già luôn.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Đánh thằng kia thì còn thằng khác, đánh đến bao giờ cho hết?

Gốc rễ vấn đề vẫn là ở con vợ, còn cách ở quyết thì ở còm #328.

Mợ thật buồn cười, chồng đứng nhìn vợ bị ng ta sàm sỡ, thì mợ kêu tối về dạy vợ đi.

Mợ nên dạy chồng ng ta đấm lão kia 1 trận thì tốt hơn.