[Funland] Em cần hỏi gấp về việc đi máy bay ạ

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Chào các cụ. Chẳng là vừa rồi em bị tai nạn phải phẫu thuật, hiện tại bên trong bàn tay em vẫn còn 2 cái nẹp kim loại để cố định xương. Mai em phải di chuyển bằng máy bay (em bay ở trong nước thôi ạ), mà em ko rõ tình trạng của em thì khi qua cửa soi chiếu an ninh họ có gây khó dễ gì ko? Nếu em khai báo trước khi lên máy bay thì phải khai báo ở đâu, gặp ai? Cần những giấy tờ xác nhận gì? Cụ nào có kinh nghiệm thì giúp em với ạ. Em cảm ơn rất nhiều.

matizvan2009

Xe ba gác
họ sẽ cho 1 em an ninh xinh đẹp sờ soạng tay cụ...

mà lỡ có nẹp khớp đùi họ cũng sờ nhiệt tình

formen

Xe lăn
cụ cầm theo cái phim x quang chụp nẹp là xong mà.

muadem

Xe cút kít
Cần giấy ra viện hoặc giấy gì đó trong quá trình điều trị của BV theo đúng bệnh cụ tả là được, giống như mấy người phải cấy máy hỗ trợ tim trong lồng ngực được cấp 1 thẻ chuyên dụng đi máy bay.

xuandai

Xe buýt
Không sao cụ nhé, em đeo bi vẫn bay bình thường :))
Em cũng cho là đi bình thường thôi. Người ta chỉ kiểm tra xem cụ có mang theo hung khí thôi ko. Còn cửa nó kêu thì sẽ kiểm tra lại bằng tay thôi.

NewPeace

Xe điện
Đi bình thường, máy mà kêu thì khám tay, cụ vạch ra cho họ thấy sẹo mổ. Ngoài ra ở Nội Bài có 1 cái máy body scan cụ đứng vào đó nó quét ra hết.

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Vâng em cảm ơn các cụ. Em có hỏi mấy người quen làm trong ngành du lịch thì mỗi người trả lời 1 kiểu, người thì bảo ko sao cả đi qua cửa soi chiếu máy nó kêu thì báo với an ninh là đc, người thì lại bảo phải khai báo trước khi lên máy bay, phải cầm theo giấy xác nhận của bệnh viện... nên em thấy mông lung quá.

vanza6061

Xe tải
họ sẽ cho 1 em an ninh xinh đẹp sờ soạng tay cụ...

mà lỡ có nẹp khớp đùi họ cũng sờ nhiệt tình
cái quan trọng cụ ý sợ là em nhân viên an ning ấy sau khi Xờ thì họ có Bóp để xem có sắt hay không ý, mà bóp ở khớp đùi thì lại càng nguy hiểm :)

matizvan2009

Xe ba gác
Vâng em cảm ơn các cụ. Em có hỏi mấy người quen làm trong ngành du lịch thì mỗi người trả lời 1 kiểu, người thì bảo ko sao cả đi qua cửa soi chiếu máy nó kêu thì báo với an ninh là đc, người thì lại bảo phải khai báo trước khi lên máy bay, phải cầm theo giấy xác nhận của bệnh viện... nên em thấy mông lung quá.
nẹp trong bàn tay thì tương đương với cái nhẫn cưới thôi. Sợ nó đếch thèm kêu luôn ấy chứ.
Hình như là an ninh họ setup máy nhạy hay không nhạy, em nhiều lúc quên chùm chìa khóa (2-3 chìa) trong túi mà nó cũng đếch kêu.

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Em mặc quần bò, cái phẹc mơ tuya bằng đồng đi qua cổng từ nó hú liên tục. Mấy em an ninh cứ dí cái dò vào chỗ đấy của em, em có kiện tội quấy dối tìn dụt được không ạ? Nhiều lúc ngại quá mà không biết làm thế nào!

CAC

Xe buýt
Luật chỉ cấm mang vũ khí, vật liệu dễ cháy nổ... không có luật nào cấm mang kim loại cả.

matizvan2009

Xe ba gác
Em mặc quần bò, cái phẹc mơ tuya bằng đồng đi qua cổng từ nó hú liên tục. Mấy em an ninh cứ dí cái dò vào chỗ đấy của em, em có kiện tội quấy dối tìn dụt được không ạ? Nhiều lúc ngại quá mà không biết làm thế nào!
cụ cẩn thận nhá, cái máy dò đấy làm yếu súng đạn đấy. Cụ kiện mạnh cho em.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nguyên tắc là: Nếu phát hiện kim loại, họ phải biết chắc chắn đấy không phải là vũ khí.

Giờ, bác đưa tay ra, máy kêu, thì họ đã xác định được cái đó rồi.
Và không cần kiểm tra thêm.

Ví dụ: Tôi có cái bật lửa, nó đưa qua tít tít, nó sờ và biết đấy là bật lửa (bao thuốc còn lù lù trên ngực), nó cho qua ngay. Cái đó thì khá lâu rồi.

Snowsnow

Xe máy
ko sao đâu, có soi kêu tít tít thì ra chỗ ktra an ninh nói tay thôi như thế, họ sờ sờ nắn nắn là ok ý ạ. Đợt e đi ctac có 1 anh bị ngã có nẹp ốc trong chân đi hawnt qua bên Mỹ mà họ soi, xong bắt a ý vào 1 cái phòng chắc sờ nắn gì đó tí rồi ra đi bthuong

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nếu các ảnh bẩu: Máy kêu to thế, tưởng thế nào, hóa ra

Thì bác cứ kiện bỏ mẹ chúng nó ra, nhá.

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Bác cứ cầm theo giấy tờ chứng minh việc đó là đc thôi (có phim thì càng tốt), khai báo trước khi qua máy soi chiếu để an ninh họ hỗ trợ là đc thôi.

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Bác cứ cầm theo giấy tờ chứng minh việc đó là đc thôi (có phim thì càng tốt), khai báo trước khi qua máy soi chiếu để an ninh họ hỗ trợ là đc thôi.
Vâng em cảm ơn cụ. Em vẫn giữ lại phim chụp chiếu và các giấy tờ của bệnh viện, để mai em mang theo cho chắc. Tại em ít đi máy bay, hơn nữa lại đặt vé rồi, sợ nhỡ họ gây khó dễ gì thì lại mất việc của mình.

TrungUce

Xe tải
Em cũng cho là đi bình thường thôi. Người ta chỉ kiểm tra xem cụ có mang theo hung khí thôi ko. Còn cửa nó kêu thì sẽ kiểm tra lại bằng tay thôi.
Thế thì cụ ấy đi máy bay lại được kiểm tra hơi lâu ;))