[Funland] Em Cần lời khuyên của các cụ.

tankeugl

Xe buýt
chịch xoạc cứ coi như ỉa đái đi ngày nào chả cần làm việc đó cho nhẹ đầu

duongbaoan267

Xe điện
Chắc cụ rảnh quá thôi,làm gì cho bận thì hết nghĩ

HenryFord

Xe điện
Xem tìm chỗ nào cưng cứng mà đập đầu vào.

TNTuan

Xe điện
Em không ở trong hoàn cảnh của cụ nhg có thể tưởng tượng ra được
Chỉ thấy cụ có suy nghĩ ích kỷ thôi . Cái này nên thay đổi . Đừng để nhàn cư vi bất thiện . Tìm việc gì đó mà làm , đam mê cái gì khác lành mạnh như đọc sách , chơi thể thao.... Gặp gỡ bạn bè , chăm sóc gd gì gì đó cho đầu óc thoải mái , ko phải suy nghĩ linh tinh

Loxe12a

Xe buýt
Cụ ghen với quá khư thì khổ cụ thôi. Em nghĩ nên có thêm một mặt con nữa cụ hết cảm giác đó! :))

sirius6688

Xe điện
cụ cố gắng phấn đấu nghĩ cách kiếm tiền rùi thịt mấy e chân dài cho nó có động lực :)), chứ quanh quẩn thế tù người lắm

Thắng Formosa

Xe tăng
Cụ ý cố tình phun xăng để đá đểu cụ thớt thôi mà. Nhưng làm thế hơi ác vì người lĩnh hậu quả lại là vợ cụ thớt.
nếu đã vậy thì đừng cưới,còn cưới về rồi thì đừng có mà lăn tăn chuyện quá khứ nữa.
các cụ cái đếu gì cũng nói được

Bino3

Xe tải
Chủ thớt đíu biết đã thông ra đc tí nào chưa hay vẫn để cái màng mỏng kia nó lấp hết cmn não rồi?

Tanphatbarcode

Xe hơi
Vì chuyện tế nhị nên em dùng nick mới để tâm sự và mong các cụ cho em mấy nhời để óc em thông với!
Em với vợ đã có nhau 1 mặt con. Em cũng ngoài 30 xuân xanh. Chúng em đến với nhau khi vợ em cũng k còn trong trắng nữa.
Dạo này gần đây em cứ nghĩ đến cảnh vợ ân ái vs tình cũ . em thấy rất khó chịu và ích kỷ.
Em biết trong này có nhiều cụ rất thông tinh văn và tường địa lý. các cụ cho em biết bây giờ phải nên nghĩ như thế nào để mấy cái suy nghĩ kia nó ko còn hiện hữu trong đầu em nữa.
Em cám ơn các cụ!
Vodka các cụ.
Trước khi lấy vợ cũ có biết chuyện không ạ, hay sau khi lấy vợ cụ mới biết
- Trước khi lấy vợ Cụ có còn " trong trắng" không ạ.
- Cụ yêu vợ vì cái gì ạ....
........
Đây là "ngu" kiến của em mong các cụ gạch đá nhẹ thôi ạ

lanlanvnu

Xe hơi
Trời ơi, tôi có đọc nhầm không? Nói thẳng cụ chủ cứ giận thoải mái nhé, sao cụ hơn 30 tuổi mà cụ nhìn nhận vấn đề như mới 13 tuổi vậy, suy nghĩ kiểu này thì đầu óc chỉ có luẩn quẩn được ở cái màng của vợ, còn tâm trí đâu mà làm ăn xây dựng cơ đồ tề gia an thất được nữa?
Chuyện cái màng trinh cứ tưởng là chuyện các ông hủ nho yếu sinh lý ngày xưa bày ra để "cầm tù" chị em phụ nữ. Những người phụ nữ hiểu biết từ mấy thế kỷ trước người ta còn cười nhạo chế giễu vào cái "khuôn mẫu" vớ vẩn đó của các lão hủ nho lẩn thẩn nữa kìa. Chứ đến giờ mà ông chủ thớt vẫn còn bị ám ảnh vì nó hả giời?
Phụ nữ đoan chính không phải là kiểu giữ khư khư mỗi cái màng cho tới đêm tân hôn (trong khi không chừng mồm miệng tay chân lại đã tan hoang bao phen mưa gió), phụ nữ đoan chính là người luôn 1 lòng 1 dạ với người chồng trong giai đoạn hôn nhân, hoặc son sắt người bạn trai trong giai đoạn yêu đương. Phụ nữ chỉ cần yêu đương nghiêm túc, không phải bạ ai cũng lên giường, hay lăng nhăng bầy đàn "ăn kem tập thể" thác loạn bệnh hoạn là được, còn khi yêu đương nghiêm túc thì chuyện quan hệ tình dục là chuyện dĩ nhiên. Đó là nhu cầu tinh thần và nhu cầu thể xác bình thường của hai kẻ yêu nhau, đó là sự riêng tư thiêng liêng của 2 kẻ yêu nhau, đâu phải là cái gì đáng tội?
Khi quá khứ đã qua có gì đâu mà ghen nữa hả ông chủ thớt?
Lấy ví dụ nếu có con gái đến tuổi cập kê đi, chúng ta sẽ thật thà dạy con sống và yêu đương lành mạnh, quan hệ tình dục an toàn lành mạnh, biết tôn trọng bản thân và đối phương trong mỗi mối quan hệ, hay dạy con gái chúng ta cứ giữ khư khư cái màng sinh học để cho người sẽ là chồng nó? Nói dại lỡ không thử mà lại cưới thằng chồng yếu sinh lí, bệnh hoạn, bẩn bựa.....thì thôi coi như giữ gìn cái màng vô ích, khéo lại phải cam chịu tàn 1 đời hoa tàn 3 đời nhụy, còn không cũng mang tiếng li hôn 1 đời chồng.
Em thì luôn dạy con cháu em: "Mỹ phẩm còn phải test, huống gì là người yêu. Không test cưới trúng hàng dỏm chất lượng xìu, có mà khóc tiếng Mán."
À, có điều cụ chủ không kể là trước khi cưới đã biết về lịch sử tình trường của vợ chưa? Nếu chưa, bị vợ lừa thì còn đáng thông cảm. Chứ nếu biết rồi mới cưới, giờ lại trở quẻ dằn hắt quá khứ thì xin lỗi: Cụ chủ đúng là quá nhỏ mọn và yếu tâm-sinh-lý, đàn ông mà yếu thế thì làm sao mà trụ cột gia đình được, không sửa đổi bản thân đi thì thể nào rồi cũng tự làm cho gia đình tan nát sụp đổ.

revolutions

Xe buýt
Vì chuyện tế nhị nên em dùng nick mới để tâm sự và mong các cụ cho em mấy nhời để óc em thông với!
Em với vợ đã có nhau 1 mặt con. Em cũng ngoài 30 xuân xanh. Chúng em đến với nhau khi vợ em cũng k còn trong trắng nữa.
Dạo này gần đây em cứ nghĩ đến cảnh vợ ân ái vs tình cũ . em thấy rất khó chịu và ích kỷ.
Em biết trong này có nhiều cụ rất thông tinh văn và tường địa lý. các cụ cho em biết bây giờ phải nên nghĩ như thế nào để mấy cái suy nghĩ kia nó ko còn hiện hữu trong đầu em nữa.
Em cám ơn các cụ!
Vodka các cụ.
Thông cảm với cụ, nói thật ngày xưa khi yêu, lúc mới nghe vợ kể thì e cũng tưởng tượng nhiều và cực kỳ khó chịu. Nhưng dần dần sẽ bỏ qua được. Cụ có con rồi thì chắc cưới cũng khá lâu rồi, sao phải mãi không bỏ được nhỉ?

vietpq75hanes

Xe container
Ca này khó tư vấn lắm, tự mình điều chỉnh tâm lý và hành vi thôi.

j23

Xe container
Cụ thớt chịu khó search Google về chủ đề này và đọc thì chỉ 2 buổi là cân bằng tâm lý thôi, có gì khó.

echao

Xe máy
Các cụ liên ông cụ nào yêu cũng đòi chén, đàn bà nó thiệt thòi vì để lại dấu vết chứ các cụ liền ông mà để lại vết khéo con hàng ko còn chỗ đánh dấu nữa : ))))) Nghĩ thoáng sống thoáng đê cụ!!! Đã yêu, đã chấp nhận là oki rồi nên nhìn vào hiện tại và tương lai, quay lại quá khứ của bà xã làm giề! Nếu cụ cũng chén một liền bà nào trước bà xã hoặc ngoài bà xã và bà xã cũng nghĩ như cụ thì sao?? (nếu cụ ko chén được cái gì khác thì là do cụ kém thôi :)))