Em cần thuê phòng ở Bãi Lữ

nvh_hn

Xe container
Em đang cần tìm phòng ở Bãi Lữ nhưng đợt này hơi khó, có cụ nào có quan hệ ỏ điện thoại cho em xin để dễ làm việc với.

Tks các cụ!

nvh_hn

Xe container
QUOTE=Motor Buoc;18714337]Cụ muốn phòng thế nào , thời gian lúc nào chi tiết để cháu hỏi cho ạ[/QUOTE]

Cháu muốn thuê tầm đầu tháng 7, 2-3 phòng ở bãi biển hay vườn gì đó cho gia đình (chứ không thích trên núi lắm), cháu muốn thuê khoảng 4 ngày (2 ngày cuối tuần + 2 ngày đầu tuần). Tks cụ!

Motor Buoc

Xe tải

nvh_hn

Xe container

Motor Buoc

Xe tải
Cụ inbox cháu số điện thoại

nvh_hn

Xe container
Về cơ bản em đã chốt được thời gian của chuyến đi. Lâu lắm rồi cũng không đi ở đây nên muốn xin các cụ chút kinh nghiệm: em định xuất phát tầm 7-8h sáng thứ 7 ở Hà Nội, nhà có trẻ con & người già nên chắc chạy đến Thanh Hóa thì nghỉ ăn uống. Xin các cụ địa chỉ or quán ăn nào ổn.

Tks các cụ!

vangamom

Xe container
Cụ này mod bên Handheld đây mà, trước bem em mấy phát hí hí. Bãi Lữ buồn lắm cụ ơi, cụ qua Của Lò hoặc thêm tý nữa vào Thiên Cầm mua vốt chơ Tre Nguồn lúc nào cũng có. Hoặc xa thêm tý nữa cụ vào Lăng Cô đi cũng vốt chơ luôn đầy mà cụ.

nvh_hn

Xe container
Cụ này mod bên Handheld đây mà, trước bem em mấy phát hí hí. Bãi Lữ buồn lắm cụ ơi, cụ qua Của Lò hoặc thêm tý nữa vào Thiên Cầm mua vốt chơ Tre Nguồn lúc nào cũng có. Hoặc xa thêm tý nữa cụ vào Lăng Cô đi cũng vốt chơ luôn đầy mà cụ.
Nhà em mục đích đi nghỉ dưỡng nên thấy ở đây hợp lý, không xô bồ. Tks cụ!

nvh_hn

Xe container
Cụ nào có lộ trình đi lại, nghỉ ngơi hợp lý HN - Vinh giúp cháu với?

ngocphandang

Xe tăng
Cụ nào có lộ trình đi lại, nghỉ ngơi hợp lý HN - Vinh giúp cháu với?
Bãi lữ có gì hót mà cụ ở lại ạ, vừa đắt vừa ko đẹp lắm.
Lộ trình cụ đi HN - Vinh 4 ngày thì em cho cụ thế này
Ngày đầu tiên cụ chạy thẳng vào Cửa Lò, tới nơi tầm 4h chiều, gửi xe, xuống biển tắm, lên ăn uống hải sản, xong đi dạo Quảng Trường tầm 8, 9 h tối lên Vinh mượn phòng ở, sáng chủ nhật trả phòng xuất phát sớm đi Quê Bác, trưa CN kết thúc thì lên ăn Dê, Me (đặc sản Nam Đàn), tầm 2h chiều CN lại phi về Cửa Lò mượn phòng ở (lúc này khách nghỉ cuối tuần đều đã về Vinh hết, phòng ốc cực rẻ), ở lại Cửa Lò ăn chơi tới sáng thứ 3 thì xuất phát hướng ra bắc, qua Bãi Lữ chơi, chụp ảnh, v....v..... chiều chiều t3 lại quay về HN, về tới nơi là vừa hết ngày. Ở lại Bãi Lữ mấy ngày chả có gì mà lại quá tốn kém. Cửa Lò thì 2 hôm cuối tuần phòng đắt lắm, nên chiều cn lại quay lại 8->

Phòng ở Cửa Lò mà có đk thì cụ vào Hải Âu, Thái Bình Dương, Kim Ngân,...
Nhưng theo em thì cụ nên vào chỗ nhà khách 382 theo lịch của em là vào chiều CN, dễ thuê phòng với giá 200k, bãi biển ở đấy cũng đẹp và đông, buổi sáng đi bộ đến bán đảo Lan Châu luôn

Chỉnh sửa cuối:

nvh_hn

Xe container
Bãi lữ có gì hót mà cụ ở lại ạ, vừa đắt vừa ko đẹp lắm.
Lộ trình cụ đi HN - Vinh 4 ngày thì em cho cụ thế này
Ngày đầu tiên cụ chạy thẳng vào Cửa Lò, tới nơi tầm 4h chiều, gửi xe, xuống biển tắm, lên ăn uống hải sản, xong đi dạo Quảng Trường tầm 8, 9 h tối lên Vinh mượn phòng ở, sáng chủ nhật trả phòng xuất phát sớm đi Quê Bác, trưa CN kết thúc thì lên ăn Dê, Me (đặc sản Nam Đàn), tầm 2h chiều CN lại phi về Cửa Lò mượn phòng ở (lúc này khách nghỉ cuối tuần đều đã về Vinh hết, phòng ốc cực rẻ), ở lại Cửa Lò ăn chơi tới sáng thứ 3 thì xuất phát hướng ra bắc, qua Bãi Lữ chơi, chụp ảnh, v....v..... chiều chiều t3 lại quay về HN, về tới nơi là vừa hết ngày. Ở lại Bãi Lữ mấy ngày chả có gì mà lại quá tốn kém. Cửa Lò thì 2 hôm cuối tuần phòng đắt lắm, nên chiều cn lại quay lại 8->

Phòng ở Cửa Lò mà có đk thì cụ vào Hải Âu, Thái Bình Dương, Kim Ngân,...
Nhưng theo em thì cụ nên vào chỗ nhà khách 382 theo lịch của em là vào chiều CN, dễ thuê phòng với giá 200k, bãi biển ở đấy cũng đẹp và đông, buổi sáng đi bộ đến bán đảo Lan Châu luôn
Cám ơn cụ đã tư vấn:D.

Nhà em đi chủ yếu là nghỉ ngơi & cho trẻ con chơi thì em thấy kiểu như Bãi Lữ lại ổn:). Vì nhà em có trẻ con nên chắc không chạy tuột HN-Vinh được, cụ cho hỏi trên cung này có chỗ nào ăn uống nghỉ ngơi giữa đường ổn không?

ngocphandang

Xe tăng
Cám ơn cụ đã tư vấn:D.

Nhà em đi chủ yếu là nghỉ ngơi & cho trẻ con chơi thì em thấy kiểu như Bãi Lữ lại ổn:). Vì nhà em có trẻ con nên chắc không chạy tuột HN-Vinh được, cụ cho hỏi trên cung này có chỗ nào ăn uống nghỉ ngơi giữa đường ổn không?
hix.cụ chạy từ bãi lữ vào clo hết khoảng 30 ph thôi ạ. còn lại ở Bãi Lữ thì em vẫn thấy ko vui bằng ở CLo.
Cụ xuất phát lúc mấy h ạ? để em lường chỉ cho cụ chỗ ăn uống ạ?
cụ đi đường 1 thì nhiều chỗ lắm. đoạn cuối thanh hóa, có một quán phía tay trái theo chiều cụ đi vào, trước khi qua một cây cầu để vào đất nghệ an có một nhà hàng khá lớn, chỗ này ăn ngon và rẻ ạ. nghệ an thì có hải yến: nhưng kinh nghiệm thế này: quán cơm bắc nam, cụ cứ thấy nhiều xe tải là cụ vào, nhiều xe khách thì cụ tránh ạ

Chỉnh sửa cuối:

nvh_hn

Xe container
hix.cụ chạy từ bãi lữ vào clo hết khoảng 30 ph thôi ạ. còn lại ở Bãi Lữ thì em vẫn thấy ko vui bằng ở CLo.
Cụ xuất phát lúc mấy h ạ? để em lường chỉ cho cụ chỗ ăn uống ạ?
cụ đi đường 1 thì nhiều chỗ lắm. đoạn cuối thanh hóa, có một quán phía tay trái theo chiều cụ đi vào, trước khi qua một cây cầu để vào đất nghệ an có một nhà hàng khá lớn, chỗ này ăn ngon và rẻ ạ. nghệ an thì có hải yến: nhưng kinh nghiệm thế này: quán cơm bắc nam, cụ cứ thấy nhiều xe tải là cụ vào, nhiều xe khách thì cụ tránh ạ
Em định 7-8h sáng xuất phát từ HN, chạy túc tắc chắc đến tầm Thanh Hóa nghỉ ngơi ăn uống?

ngocphandang

Xe tăng
Em định 7-8h sáng xuất phát từ HN, chạy túc tắc chắc đến tầm Thanh Hóa nghỉ ngơi ăn uống?
Thế thì qua chỗ em bảo mà ăn sáng cụ ạ, cuối thanh hóa, phía bên tay trái cụ ấy, trước khi qua một cái cầu (giáp ranh với nghệ an), tới đấy là cũng tầm 11, 12h đấy ạ

nvh_hn

Xe container

vangamom

Xe container
Dạ, em chưa đi. Có cái em ưng ở Bãi Lữ rồi nên thấy nó ổn, tính em cũng không ham khám phá:)
Bãi Lữ vắng vẻ yên tĩnh theo tiêu chí của cụ cũng khá OK, nhưng buồn quá. Em thấy Thiên Cầm cũng rất yên tĩnh vắng vẻ, đồ ăn dồi dào, nấu ăn ngon, rẻ. Con người thật thà hiền lành. Không ồn ào như Cửa Lò, xưa em hay đi Cửa Lò nhưng từ hồi đi TC đến giờ em bỏ hẳn Cửa Lò. Đặc biệt nước biển ở TC trong lắm cụ à. Năm ngoái nhà em đi 2 lần TC mà vẫn không chán. Năm nay em cũng đang định vào đó hoặc Nhật Lệ.

maitung

Xe buýt
E cũng vừa đi Bãi Lữ về. Bác thử gọi e Huyền số 0978316070 cty Evitco travel thử xem. Hôm trước e đi đứa bạn đặt phòng qua đấy giá cả cũng hợp lý ạ. Em đi đường HCM chạy rất từ tốn hết 6 tiếng nên nếu bác xuất phát lúc 7h ở HN thì 13h đã có mặt ở Bãi Lữ rồi. Bác phi luôn ra Cửa Hiền ăn trưa rồi vào nhận phòng là vừa bác ạ.

nvh_hn

Xe container
E cũng vừa đi Bãi Lữ về. Bác thử gọi e Huyền số 0978316070 cty Evitco travel thử xem. Hôm trước e đi đứa bạn đặt phòng qua đấy giá cả cũng hợp lý ạ. Em đi đường HCM chạy rất từ tốn hết 6 tiếng nên nếu bác xuất phát lúc 7h ở HN thì 13h đã có mặt ở Bãi Lữ rồi. Bác phi luôn ra Cửa Hiền ăn trưa rồi vào nhận phòng là vừa bác ạ.
Nhà em có trẻ con & người già nên chắc không quất 1 mạch được, phải tính dừng giữa đường nghỉ ngơi.