Em cần tư vấn đi Cát Bà bằng đường bộ

HBO

Xe máy
Cuối tuần này em đi Cát Bà bằng đường bộ, dưng mờ trước tới rày em chưa đi đường đó bao giờ. Nhờ các cụ chỉ giáo:
1. Đến HP thì đi tiếp đường nào để ra CB được ạ? Thời gian dự kiến từ HP đi CB là bao lâu ạ?
2. Xuống CB thì có KS hay nhà hàng nào ổn không hở các cụ?
Thanks các cụ nhiều ạ

HBO

Xe máy
Thanks cụ pacupin.
Phà thì bao lâu có 1 chuyến hở cụ?

WHITE TIGER

Xe container
Đi phà Tuần Châu đi,phà ngon lên xuống không phải lo ngay ngáy như Đình Vũ khi lên xuống phà đã thế nhân viên ở ĐV còn đòi bồi dưỡng.Phà TC đi 1 lần phà,đi trong 1h .Đường bộ theo QL18 tính ra xa hơn 10km so với đường Đình Vũ nhưng đi lại ít phải lo lắng.Đường ĐV tuy ngắn hơn nhưng đi ra ĐV cũng mất 20km đường xấu

Vietroad111

Xe buýt
Đi phà Tuần Châu đi,phà ngon lên xuống không phải lo ngay ngáy như Đình Vũ khi lên xuống phà đã thế nhân viên ở ĐV còn đòi bồi dưỡng.Phà TC đi 1 lần phà,đi trong 1h .Đường bộ theo QL18 tính ra xa hơn 10km so với đường Đình Vũ nhưng đi lại ít phải lo lắng.Đường ĐV tuy ngắn hơn nhưng đi ra ĐV cũng mất 20km đường xấu
Cụ này chuẩn. Em bổ sung thêm: Đi đường Tuần châu chỉ có 1 lần phà, ngắm cảnh Hạ Long cực đẹp. Ra đấy thì nghỉ khách sạn Hoàng Tử là chuẩn nhất (mùa này chắc vắng rồi nên có khi không phải đặt trước, tuy nhiên cuối tuần giá thuê phòng gấp 1,5 - 2 lần những ngày đầu tuần)
Chúc vui vẻ.

HBO

Xe máy
Thanks các cụ nhiều ạ. Ngày mai nhà cháu lên đường. Sẽ có report lại cho các cụ ạ

luonghuuduong

Xe tải
đi như này là dễ cho cụ nhất đây, đừơng về HP cụ biết rồi, cứ theo biển chỉ dẫn, về hướng cảng Chùa Vẽ, tới đó rồi ,có biển chỉ dẫn xuống bến phà Đình Vũ , chuyến phà đầu tiên,6h30'......chú ý vào đến trung tâm CÁT BÀ cấm ô tô thứ 6-thứ 7, theo giờ, còn nghỉ ngơi cụ cứ chạy thẳng vào khu nghỉ dưỡng CÁT CÒ, phòng buồng, bãi tắm quá đẹp, ăn uống giá hơi chát, chúc bác chuyến đi vui vẻ

Mr.Captiva

Xe buýt
Bác ra Phà Đình Vũ đi phà đến đảo gì đó em quên rồi xong làm 1 lượt nữa mới đến cát bà
đến cát bà bác nên ở Island Cat Ba Resort, giá ổn áp mà chất lượng dịch vụ cực tốt :D
http://catbaislandresort-spa.com/?portal=main&page=home&lang=vietnam
đây là web của tụi nó, bác đặt phòng trước cho chắc chắn
chúc bác đi chơi vui vẻ.

luonghuuduong

Xe tải
Bác ra Phà Đình Vũ đi phà đến đảo gì đó em quên rồi xong làm 1 lượt nữa mới đến cát bà
đến cát bà bác nên ở Island Cat Ba Resort, giá ổn áp mà chất lượng dịch vụ cực tốt :D
http://catbaislandresort-spa.com/?portal=main&page=home&lang=vietnam
đây là web của tụi nó, bác đặt phòng trước cho chắc chắn
chúc bác đi chơi vui vẻ.
chào cụ CAPTIVA, qua phà ĐÌNH VŨ, lên đảo CÁT HẢI, MẤT 15 phút đến bến phà GÓT, trên phà GÓT mất 45 phút, sang CÁT BÀ..............:21: CỤ CAP TIVA bao giờ ghé thăm ĐỒ SƠN nhớ call cho nhà em nhé(k)

WHITE TIGER

Xe container
đi như này là dễ cho cụ nhất đây, đừơng về HP cụ biết rồi, cứ theo biển chỉ dẫn, về hướng cảng Chùa Vẽ, tới đó rồi ,có biển chỉ dẫn xuống bến phà Đình Vũ , chuyến phà đầu tiên,6h30'......chú ý vào đến trung tâm CÁT BÀ cấm ô tô thứ 6-thứ 7, theo giờ, còn nghỉ ngơi cụ cứ chạy thẳng vào khu nghỉ dưỡng CÁT CÒ, phòng buồng, bãi tắm quá đẹp, ăn uống giá hơi chát, chúc bác chuyến đi vui vẻ
Chưa chắc đã dễ đâu,cụ chưa thấy cảnh mới thứ 2 đầu tuần chờ phà ở Đình Vũ mất 2 tiếng mới lên phà rồi sang Cát Hải chờ gần 2 tiếng mới lên phà.Rồi khi về đi Lối Tuần Châu vào thứ 6 chờ gần 3 tiếng mới lên phà thì khi về thì thấy nó khác nhau thế nào

HBO

Xe máy
Em cảm ơn các cụ đã tư vấn nhiệt tình. Bá cáo các cụ là em vừa về xong. Report vài dòng ngắn gọn, ảnh ọt thì em sẽ pót hầu các cụ sau.
Phải nói là lần sau em cứ đi đường bộ thôi, không thèm đi tàu cao tốc nữa :21
Thực tế thì đường đi dễ hơn so với mức em tưởng tượng, vì hồi trước em đã ra cảng Đình Vũ để xem xe rồi, hóa ra cái phà thì cách đó 1 đoạn thôi; có biển chỉ dẫn rất dễ tìm.
Lúc đi em đi tổng cộng hết 5h30ph, hầu như không phải đợi phà tí nào.
Lúc về em đi mất 6h30ph vì phải đợi phà lâu quá, đành bồi dưỡng cho mấy NV ở đó 50K để lên phà nhỏ đi trước.

@Hổ trắng: Thanks bác đã chỉ dẫn tận tình đường đi bằng phà Tuần Châu. Lần sau nếu có dịp nhất định em sẽ đi đường đó xem thế nào.

@ cụ Việt Road: Cảm ơn thông tin bổ ích của cụ về KS Hoàng Tử :21: Dưng mờ em chưa có thời gian để mục sở thị xem như nào vì em đi ngắn ngày quá

landport

Xe tăng
Cuối tuần này em đi Cát Bà bằng đường bộ, dưng mờ trước tới rày em chưa đi đường đó bao giờ. Nhờ các cụ chỉ giáo:
1. Đến HP thì đi tiếp đường nào để ra CB được ạ? Thời gian dự kiến từ HP đi CB là bao lâu ạ?
2. Xuống CB thì có KS hay nhà hàng nào ổn không hở các cụ?
Thanks các cụ nhiều ạ
Kụ đi bằng 4 bánh thì theo hướng Đình vũ - Cát Hải - Phà Gót- Cát Bà
Giá thuê phòng khá đắt nếu không dặt trước, ăn cũng đắt
Nếu đi bằng xe khách ngoài đi Hoàng Long chuẩn luôn 160K từ HN - Đến Điình vũ - Xuồng cao tốc sang cát Bà ( không qua cát Hải) có xe đón bên kia phà - đến quảng trường trung tâm luôn
Chúc cụ đi vui vẻ an toàn

tamtommy

Xe tăng
đi đường bộ lâu lắm cụ ơi. cụ đi cao tốc hay cánh ngầm cho cảm giác nó Yomost hihi:21:

tungcalo

Xe điện
đi đường bộ lâu lắm cụ ơi. cụ đi cao tốc hay cánh ngầm cho cảm giác nó Yomost hihi:21:
Tùy quan điểm từng người thôi cụ ợ. Không phủ nhận đi tàu cánh ngầm thì nhanh hơn. Dưng mờ em đi rồi thì chắc là lần sau em chỉ đi ô tô ra thôi, không đi tàu cánh ngầm nữa

WHITE TIGER

Xe container
@Hổ trắng: Thanks bác đã chỉ dẫn tận tình đường đi bằng phà Tuần Châu. Lần sau nếu có dịp nhất định em sẽ đi đường đó xem thế nào.
Lần này không đi đã mơ tới lần sau,chán quá xá.Đi mà so sánh để còn biết đường nào nên đi,đường nào không,giờ mới nói lần sau thì chán quá xá rồi,mất công viết bài chỉ dẫn :46::46::46::46::46:mà còn bị để tận lần sau mới đi thử

HBO

Xe máy
Lần này không đi đã mơ tới lần sau,chán quá xá.Đi mà so sánh để còn biết đường nào nên đi,đường nào không,giờ mới nói lần sau thì chán quá xá rồi,mất công viết bài chỉ dẫn :46::46::46::46::46:mà còn bị để tận lần sau mới đi thử
Vâng, mong cụ thứ lỗi ạ. Vì là em chưa đi đường bộ bao giờ. Có biết đâu là có 2 đường để đi ạ. Nên lần này em chỉ đi được 1 đường thôi. Lần sau em sẽ đi theo chỉ dẫn của cụ vậy

toetxu

Xe đạp
Bác Hổ làm gì mà dữ thế, còn nhiều anh em khác vẫn cần chỉ dẫn đi Cát Bà mà.
Tks bác Hổ.

phongvvv

Xe tải
Chuẩn đấy ạ. Năm 2010 em đi từ HP ra Cát bà qua 2 phà là mất gần 4 tiếng, 2 phà đi lâu và hạ tầng xập xệ rất mệt mỏi nhất là có trẻ em đi cùng. Đường từ HP ra Đình Vũ cực xấu, xe em sạt gầm liên tục. Năm nay em cũng định đi lối Tuần Châu cho lành, vừa được ngắm vịnh. Tuy đi xa hon tí nhưng bớt thời gian chờ phà và đường đẹp hơn. Cập nhật là từ Tuần Châu ra phà Gia Luận ( Cát Bà ) mất khoảng 45p cho khoảng cách tầm 10km đường biển. Sau đó từ phà Gia Luận đi đường xuyên đảo khoảng 22km là đến trung tâm đảo, vé xe dưới 9 chỗ là 300k/ lượt nhé

letsgovietnam

Xe đạp
Chào các bác. Em có đi Cát Bà và có một số kinh nghiệm như sau:
1. Nếu các bác đi ô tô thì đi thẳng xe xuống Hải Phòng, đến đoạn bắt đầu vào thành phố thì hỏi đường đi ra phà Đình Vũ. Đi phà sang bên kia thì đi tiếp một phà nữa là phà Gót. Sang bên kia là Cát Hải thì các bác đi tiếp đường bộ về Cát Bà. Tổng thời gian HN đi Hải Phòng 2 tiếng + phà + xe đi Cát Bà tổng sẽ tầm 5 tiếng.
2. Dễ đi hơn thì đi xuống Tuần Châu, đi phà Tuần Châu xuyên vịnh Hạ Long ( vừa đi vừa ngắm cảnh) rồi sang bên bến Gia Luận sau đó đi xe 40 phút đến Cát Bà. Đi kiểu này thì không phải suy nghĩ nhiều và đường đi rất ok.
3. Các bác có thể đi bằng xe Hoàng Long mua vé trọn gói 220k/ khách. Họ đi theo đường Hải Phòng ra bến cảng Đình Vũ, đi tàu cao tốc nhỏ sang Cát Hải ( phà Gót) rồi xe đưa về Cát Bà.
4. Đi Hải Phòng, ra bến tàu cao tốc Bến Bính mua vé tàu cao tốc đi thêm 1 tiếng đường biển là đến Cát Bà. Đi kiểu này mà vào cuối tuần thì hơi bị đông các bác ạ. Nếu đi các ngày đầu tuần thì ok.
Nói tóm lại, nếu là em có xe ô tô thì em đi xuống đảo Tuần Châu sang Cát Bà cho nó đơn giản. Hoặc em mua cái vé xe Hoàng Long ở bến Lương Yên rồi lên xe ngủ kềnh khi nào đến thì có người lo hết.

Tắm biển ở đảo Khỉ ( đảo Cát Dứa) các bác ạ