[Funland] Em cần tư vấn lắp internet cáp quang.

Ut.Minh

Xe container
E lỡ VNPT và giờ đợi hết xiền 12 tháng em cắt cái rụp :(
theo kinh nghiệm của mình thì nên lắp của VNPT & Viettel hơn của FPT.
VNPT giá hơi đắt, divu đôi khi chưa tốt lắm nhưng được cái đường truyền ổn định.
Viettel rẻ hơn nhưng chất lượng tùy khu vực, hai nữa là nhiều khi thiết bị thiếu, thành ra không lắp được cáp quang.
FPT có divu bán hàng tốt, nhưng sau đó nếu net hỏng, gọi kỹ thuật thì đợi lâu lắm.

Mr.Manh

Xe tải
Cụ hỏi xem nhà mạng nào còn xài công nghệ AON thì gắn thôi. Còn nếu chuyển qua GPON hết rồi thì cứ ưu tiên VNPT > Viettel > FPT

haonguyenplus

Xe tải
VNPT giá hơi đắt, divu đôi khi chưa tốt lắm nhưng được cái đường truyền ổn định.
Viettel rẻ hơn nhưng chất lượng tùy khu vực, hai nữa là nhiều khi thiết bị thiếu, thành ra không lắp được cáp quang.
FPT có divu bán hàng tốt, nhưng sau đó nếu net hỏng, gọi kỹ thuật thì đợi lâu lắm.
Em dùng FPT thấy rất ok, gọi kỹ thuật chỉ 30 phút sau là có mặt.

dxhuy1990

Xe hơi
Nhà em mạng độc dùng FPT chục năm nay quen rồi không muốn đổi, lần nào gọi hỗ trợ cũng được khá nhanh, chậm thì em đã cắt lâu rồi.

cụ lắp cho tòa nhà à, bên em có hỗ trợ thi công hệ thống mạng vs hệ thống điện đóm các kiểu cụ có nhu cầu có thể liên lạc với em qua sdt: 01696082597
đảm bảo giá hạt rẻ cho cụ :D

HaLe.cctv

Xe hơi
lắp mạng ở tòa nhà thì tốt nhà cụ xuống hỏi đội phụ trách kỹ thuật tòa nhà hỏi xem bên nhà mạng nào thầu ở toàn này
rùi alo lên tổng đài hỏi xem còn cổng ko
như tòa nhà em ở đợt trước do bên CMC độc quyền phải dùng kèm theo truyền hình cáp, mạng chập chờn có lần mất vài hôm ko thấy kĩ thuật qua
mãi vừa rồi Viettel nhảy vào dc 2 tuần là hết cổng luôn

bth108

Xe hơi
Cụ hỏi xem nhà mạng nào còn xài công nghệ AON thì gắn thôi. Còn nếu chuyển qua GPON hết rồi thì cứ ưu tiên VNPT > Viettel > FPT
Em cũng vote cho ý kiến thứ tự của cụ.

Kể cả dịch vụ chăm sóc kh em cũng thấy vậy.

huybizweb

Xe tải
Mấy ông nhà mạng toàn chém gió thôi cụ ạ, cụ muốn mạng ngon giá tốt thì cụ hỏi hàng xóm khu nhà cụ ý, chứ mạng nó tuỳ khu vực, với còn tuỳ khu nhà mình có bị độc quyền không. Trước em làm dịch vụ intenet nên em cũng biết nhiều chỗ khách khen cười rụng hàm nhiều chỗ khách nó chửi cho thủng nhĩ.

nangvang567

Xe đạp
VT theo cụ thì khu vực nào ổn định ạ? Nhà cháu cũng đang có ý lắp

chongtham.hn

Xe hơi
Đơn giản cụ ơi. Cụ làm từ khóa. Lắp mạng Viettel quận ABC của cụ. Thể nào mà nó chẳng ra chỗ nào lắp được, chỗ nào không? Cụ cứ thấy đường đằng trước, đường đằng sau nhà cụ đều lắp được thì tức là chỗ cụ có nhiều hạ tầng. Thế thì cứ call thôi. Còn nếu chỉ có mỗi chỗ cụ có hạ tầng thì e xin cụ chớ có gọi. Chiêu nhà em đó cụ.

hnwolf

Xe máy
đúng đó cụ chặn ghê lắm các mạng lớn điều chặn nhưng VNPT chặn ác liệt nhất đa số phải dùng DNS Google mới thoải mái được.FPT cũng có chặn nhưng ít web hơn

Vào FPT như mình dùng cáp quang cho ngon nè thớt :D
VNPT đợt cá chết còn không vào đc FB. Chán lắm cụ ah.

mariecurie0205

Xe đạp
em cũng không rõ cụ thể, chỉ nghe nhiều người dùng VT phàn nàn lại thì biêt thôi. Như tòa nhà Vincom Bà Triệu (Hà Nội) hồi xưa cũng dùng nét của VT đấy, nhưng tốc độ chậm lắm.

dttanh

Xe tải
Tình hình là em muốn lắp internet trên cáp quang ở tòa nhà 29T2 Hoàng Đạo Thúy HN, có cụ mợ nào tư vấn giúp em với: lắp nhà mạng nào? gói nào kinh tế nhất. Em mở sẵn chum rượu mời các cụ các mợ !
Em thấy chung cư toàn độc quyền, chọn làm sao được mà phải tư vấn. Nhà em cũng vậy, nhà cung cấp mạng rất chán, cũng chỉ biết kêu thôi, có làm được gì đâu.

NullZeroDay

Xe máy
Em thấy chung cư toàn độc quyền, chọn làm sao được mà phải tư vấn. Nhà em cũng vậy, nhà cung cấp mạng rất chán, cũng chỉ biết kêu thôi, có làm được gì đâu.
đánh dấu bài của cụ
cụ nói chuẩn đấy. chung cư toàn độc quyền lắp đặt mạng thôi. kêu nhiều nó càng gét ý. méo sửa cho nữa thì ngồi đóng tiền rồi dùng 3g nhé

chongtham.hn

Xe hơi
cụ nói chuẩn đấy. chung cư toàn độc quyền lắp đặt mạng thôi. kêu nhiều nó càng gét ý. méo sửa cho nữa thì ngồi đóng tiền rồi dùng 3g nhé
Luật mới cấm độc quyền thì phải. Em có xem trên Thời Sự. Cái kiểu độc quyền rất là ức chế. Dịch vụ thì lởm mà tiền thì thu như đúng rồi. Chỗ Em. Hix. Hoặc là cáp quang FPT hoặc cáp đồng VNPT. Mà cả hai thằng này. Em chả ưa tẹo nào.

40f

Xe tải
Sale của a FPT làm ăn thì vớ vẩn thôi rồi. Nói 1 đằng, làm 1 nẻo

luckyman6

Xe máy
Nếu được chọn nhà mạng thì nên chọn Viettel hoặc VNPT. Tránh các nhà cung cấp khác.