[Funland] Em chán đời quá các cụ ơi !

Grandis 2005

Xe điện
Úi, 40-50 vẫn ngon mà Chã. Em đến 52 vẫn chưa bao giờ có ý nghĩ mình già hay sườn dốc lọ kia. Nhưng qua 53 đến 55 là khác hẳn đấy ạ. Tự nhiên thấy mình đã chuyển sang thế hệ Lão. Mọi giao tiếp, công việc hàng ngày nó đều làm cho mình nhận thức rõ về việc đó. Đơn giản nhất là mọi người, từ trẻ tới già đều gọi = ông thay cho anh, chú, bác trước đó vài năm thôi.🤢
Ah, tầm 53 trở đi thì em chứng kiến nhiều cụ ít năng lượng, kèm thêm tâm lý nữa nên thay đổi rất nhanh từ trạng thái tích cực của thanh niên sang “Lão” luôn. Trừ một số ít cá nhân có tố chất cơ thể trẻ lâu và lạc quan thì vẫn giữ đc phong độ đến 60

darthvader

Xe điện
Uống được cứ uống đi cụ ơi .. sau vài ngày là tỉnh táo rồi tính chuyện tiếp .. mất hết cơ nghiệp không phải là chuyện nhỏ mà có thể dễ dàng quên nỗi đau 1 sớm 1 chiều được ..

pimbim

Xe tăng
Vợ là con nợ

Pumzen

Xe ba gác
Ah, tầm 53 trở đi thì em chứng kiến nhiều cụ ít năng lượng, kèm thêm tâm lý nữa nên thay đổi rất nhanh từ trạng thái tích cực của thanh niên sang “Lão” luôn. Trừ một số ít cá nhân có tố chất cơ thể trẻ lâu và lạc quan thì vẫn giữ đc phong độ đến 60
Như a bây giờ cực thụ động luôn, chả thiết máu mê cày tiền làm gì, thú vui đơn giản chỉ là làm mấy công việc vặt trong nhà. Từ hồi cảm thấy ngành hàng của mình thoái trào, bao nhiêu vốn liếng a chuyển hết sang bđs, giờ nguồn thu nhập cho "lương hưu" chính là khoản cho thuê nhà. Thực sự bước vào cái ngưỡng ko quan tâm đến cơm áo gạo tiền. :))

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
Còn sống còn thở là còn tươi, tiền bạc vật chất cũng có ý nghĩa nhưng không phải thứ quyết định.

Keep trying be better

[Tịch thu bằng lái]
Chia sẻ với cụ, nhưng cụ nên bình tĩnh, đừng đánh vợ, cũng đừng uống rượu. Tập trung suy nghĩ cách làm ăn kiếm tiền thì hơn.

Lúc này tâm lý cụ cũng nhạy cảm, đừng quyết định chuyện hôn nhân vội. Nhiều khi người ta/sự việc ko đến mức tệ vậy mà là do suy nghĩ của mình đẩy nó lên trầm trọng hơn thôi.

Để 1 thời gian nữa bình tĩnh hơn và hoàn toàn khách quan thấy ko thể níu kéo thì hãy quyết định. Tuy nhiên cụ cũng cần nhớ tuổi cao rồi, tiền ko có, ko dễ kiếm được vợ mới đâu.

vieteuro

Xe container
Cơ bản chắc cục chủ cũng yếu sinh lý

Grandis 2005

Xe điện
Như a bây giờ cực thụ động luôn, chả thiết máu mê cày tiền làm gì, thú vui đơn giản chỉ là làm mấy công việc vặt trong nhà. Từ hồi cảm thấy ngành hàng của mình thoái trào, bao nhiêu vốn liếng a chuyển hết sang bđs, giờ nguồn thu nhập cho "lương hưu" chính là khoản cho thuê nhà. Thực sự bước vào cái ngưỡng ko quan tâm đến cơm áo gạo tiền. :))
Tầm anh thì nghỉ ngơi thư giãn thế này là được rồi. Chừa không gian cho bọn dư sức như bọn em có chỗ mà chạy nhảy chứ :))

Đô Rê Ta

Xe tăng
Website
tula.com.vn
Cụ phải sống thế nào cho đời nó chán mình chứ việc đếch gì mình phải chán nó cụ ạ :)

Chắc uống rượu long lon từ sáng rồi, nếu cần người phá mồi ngồi nghe thì cứ công khai địa chỉ mời mấy cụ ốp phơ qua giúp. E đang ngã tư nắng nắng là nên cụ có lời em sẵn sàng qua nghe cụ tâm sự.
Cái từ “là” nó xuất hiện từ bao giờ và ở đâu thế cụ nhỉ?

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chuẩn đấy, mới có 4 50 mà các bố như chết đến nơi, E cũng gần 50 đây tuần vẫn đá 3 4 trận bóng sân 11 như không cảm giác như đang 30 tuổi, E thì chinh chiến bao năm giờ mới thấy cái tuổi này đang là lúc chín chắn nhất mà nhiều bố kêu khóc đến lạ
Thực ra đang trên đỉnh vinh quang, chủ quan, nên ngã mới đau cụ ah, nhiều cụ ko gượng nổi nữa cơ :P

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
Em đang uống rượu một mình đây các cụ à , chán lắm , e phá sản rồi , hết cách rồi , bao năm tích góp làm ăn ai ngờ dịch bệnh hai năm đã lấy đi tất cả , xe 2 chiếc đã bán , khách sạn mini sắp tới ngân hàng lấy nốt , buồn ...đêm qua e lại đập con vợ e một trận vì bố láo các cụ à , trước đây chưa bao giờ có thái độ như vậy , nó bảo bố mẹ e chỉ biết con gái thôi ! Xúc phạm bố mẹ em là em múc ngay , e bảo với nó cô đừng vô ơn , chính cô về ôm mấy tỉ tiền bán đất của ông bà già vào Đà Nẵng làm ăn , chưa trả lại một đồng bây giờ còn muốn gì nữa ! Khóc lóc ly dị , e ok ngay và luôn , chán rồi , giờ e cũng u50 chắc chỉ còn bầu bạn với men rượu cho qua cuộc đời, chỉ thương hai đứa con đang lớn mà thôi !
Vẫn còn khả năng phân biệt đúng sai, vẫn còn biết cảm nhận về nhân tình thế thái và đặc biệt dám táng vợ khi vợ bố láo thì chúc mừng cụ.
Cụ vẫn còn cơ hội vực lại bởi chính bản thân cụ chứ không phải ai khác, tự mình cứu mình trước khi người khác giúp đỡ.
Mệt mỏi chán nản cứ nốc rượu cho phê đi, những lúc như này thì rượu là người bạn tốt nhất, nhớ uống rượu chuẩn.

Nhưng e ko tin câu chuyện của cụ lắm.!

xelulu

Xe buýt
Em đang uống rượu một mình đây các cụ à , chán lắm , e phá sản rồi , hết cách rồi , bao năm tích góp làm ăn ai ngờ dịch bệnh hai năm đã lấy đi tất cả , xe 2 chiếc đã bán , khách sạn mini sắp tới ngân hàng lấy nốt , buồn ...đêm qua e lại đập con vợ e một trận vì bố láo các cụ à , trước đây chưa bao giờ có thái độ như vậy , nó bảo bố mẹ e chỉ biết con gái thôi ! Xúc phạm bố mẹ em là em múc ngay , e bảo với nó cô đừng vô ơn , chính cô về ôm mấy tỉ tiền bán đất của ông bà già vào Đà Nẵng làm ăn , chưa trả lại một đồng bây giờ còn muốn gì nữa ! Khóc lóc ly dị , e ok ngay và luôn , chán rồi , giờ e cũng u50 chắc chỉ còn bầu bạn với men rượu cho qua cuộc đời, chỉ thương hai đứa con đang lớn mà thôi !
Cố lên cụ
Nợ nần khoanh lại đó đã. khác sạn mini xem có anh em bạn bè nào bán cho họ chứ sao để bank nó cắt được.
Đợi qua cơn mưa ta lại làm lại từ đầu.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thế nên mấy ông sếp em, đẹp trai phong độ ổn, từ đang rất ngon về hưu phát nom xệp xệ tới nỗi em bị choáng :P
Sao lại tệ thế, chả qua là do tâm lý thôi ah.
Vừa rồi nhìn fb ông sếp cũ, ngày xưa đẹp trai long lanh, có 7 năm em ko gặp, mà em tưởng ông lão nào, trong khi em ngày xưa như con mẹ mướp, giờ thì trông long lanh như gái 30 :)
(em chém tý, nhưng ko sai mấy đâu ah, hehee)

berryfun

Xe điện
Cụ chuẩn đấy, mới có 4 50 mà các bố như chết đến nơi, E cũng gần 50 đây tuần vẫn đá 3 4 trận bóng sân 11 như không cảm giác như đang 30 tuổi, E thì chinh chiến bao năm giờ mới thấy cái tuổi này đang là lúc chín chắn nhất mà nhiều bố kêu khóc đến lạ
cụ khỏe quá.
Em cũng đầu bốn đít chơi vơi sân 11 tháng vẫn đá được trận. sân 7 tuần 2 trận. sân 2mx2.2m tuần đá 3-4 trận mà mụ vợ mụ ý cứ bảo đá đ ...éo gì khỏe thế.

Bimmer

Xe điện
Công nhận, nhiều người cứ nghĩ tuổi 40-50 là xuống dốc cuộc đời. Bản thân em thấy tầm 40 này nhiều năng lượng và sinh lực, ngon hơn thời trai trẻ. Mọi hỷ nộ ái ố từng trãi hết rồi nên đang ở độ chín nhất của cuộc đời để sống và làm việc mà không lo bị lỗi.
Em khởi nghiệp khi U50 mà còn là phụ nữ, mà hẳn chuyển sang một mảng mới, chả sợ gì ...
Các cụ thành công quá, ngã cũng đau hơn thiên hạ :( Thành công sớm, mà không bền vững cũng có cái dở, hixx.
Tuy nhiên làm lại cũng ko có gì mà ko thể cả!
Em thật tuổi 40-50 mới là đẹp nhất cuộc đời.
Hai chục tuổi thì não nằm dưới chym, động tí là phát rồ. Tiền thì x có.
Ba chục là vất nhất, đi làm thuê, học việc trải đủ điều nhục nhã. Mỗi quý 1 bài học nhỏ, mỗi năm một năm bài học lớn. Con thì nhỏ, vợ chồng thì trẻ, cãi nhau như cơm bữa.
Đến tầm 40 công việc ổn định, túi găm ít tiền, con đủ lớn, bố mẹ chưa già, không sướng thì ko biết còn cái gì gọi là sướng.

Chúc cụ chủ mau mau lấy lại phong độ, đời ai mà chả có vài phát ngã ngựa. Lúc này não phải sắc như dao chứ đánh vợ với nốc diệu là sai nước rồi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em thật tuổi 40-50 mới là đẹp nhất cuộc đời.
Hai chục tuổi thì não nằm dưới chym, động tí là phát rồ. Tiền thì x có.
Ba chục là vất nhất, đi làm thuê, học việc trải đủ điều nhục nhã. Mỗi quý 1 bài học nhỏ, mỗi năm một năm bài học lớn. Con thì nhỏ, vợ chồng thì trẻ, cãi nhau như cơm bữa.
Đến tầm 40 công việc ổn định, túi găm ít tiền, con đủ lớn, bố mẹ chưa già, không sướng thì ko biết còn cái gì gọi là sướng.

Chúc cụ chủ mau mau lấy lại phong độ, đời ai mà chả có vài phát ngã ngựa. Lúc này não phải sắc như dao chứ đánh vợ với nốc diệu là sai nước rồi.
Chuẩn!
Đánh đàn bà chả được cái mẹ gì, chỉ tổ bẩn tay nếu nó xấu, họ đúng thì quá tồi :)

barca6996

Xe container
Mỗi cụ nói thẳng vào vấn đề. Làm ăn thất bại phá sản ko đau sót bằng người đầu ấp tay gối vì mình khó khăn đã trở mặt như trở bàn tay.
Tiền mất có thể làm lại được và làm ra hoành tráng hơn trước. Nhưng con người hỏng rồi thì khó làm lại được nếu không thành tâm cố gắng. Vợ cụ chủ coi như bỏ rồi, chẳng nên tiếc. Thương bọn trẻ con thì cụ chủ vững tâm lên mà làm chỗ dựa cho chúng. Đàn bà tốt không thiếu, phía trước còn bao thứ lo toang, việc gì phải vùi đầu vào rượu?! Buồn thì nhậu tưng bừng một hôm rồi lạc quan mà bước tiếp! Sao phải xoắn nhỉ?!
E lại cứ tưởng đàn bà tốt là rất hiếm, về cơ bản là chúng nó như nhau chứ chã🤣

thngaylangthang

Xe ngựa