[Funland] Em chán đời quá các cụ ơi !

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Em đang uống rượu một mình đây các cụ à , chán lắm , e phá sản rồi , hết cách rồi , bao năm tích góp làm ăn ai ngờ dịch bệnh hai năm đã lấy đi tất cả , xe 2 chiếc đã bán , khách sạn mini sắp tới ngân hàng lấy nốt , buồn ...đêm qua e lại đập con vợ e một trận vì bố láo các cụ à , trước đây chưa bao giờ có thái độ như vậy , nó bảo bố mẹ e chỉ biết con gái thôi ! Xúc phạm bố mẹ em là em múc ngay , e bảo với nó cô đừng vô ơn , chính cô về ôm mấy tỉ tiền bán đất của ông bà già vào Đà Nẵng làm ăn , chưa trả lại một đồng bây giờ còn muốn gì nữa ! Khóc lóc ly dị , e ok ngay và luôn , chán rồi , giờ e cũng u50 chắc chỉ còn bầu bạn với men rượu cho qua cuộc đời, chỉ thương hai đứa con đang lớn mà thôi !
Ờ thì lúc gian khó ta lại được biết người ở bên lúc hoạn nạn. Không cứu vãn nổi thì bỏ về với bà cũ đi cụ. Vợ lúc khó khăn mà lèo nhèo thì điên lắm.

luot_song

Xe điện
Em đang uống rượu một mình đây các cụ à , chán lắm , e phá sản rồi , hết cách rồi , bao năm tích góp làm ăn ai ngờ dịch bệnh hai năm đã lấy đi tất cả , xe 2 chiếc đã bán , khách sạn mini sắp tới ngân hàng lấy nốt , buồn ...đêm qua e lại đập con vợ e một trận vì bố láo các cụ à , trước đây chưa bao giờ có thái độ như vậy , nó bảo bố mẹ e chỉ biết con gái thôi ! Xúc phạm bố mẹ em là em múc ngay , e bảo với nó cô đừng vô ơn , chính cô về ôm mấy tỉ tiền bán đất của ông bà già vào Đà Nẵng làm ăn , chưa trả lại một đồng bây giờ còn muốn gì nữa ! Khóc lóc ly dị , e ok ngay và luôn , chán rồi , giờ e cũng u50 chắc chỉ còn bầu bạn với men rượu cho qua cuộc đời, chỉ thương hai đứa con đang lớn mà thôi !
Tình hình này có khi cụ lo cho cụ thì hơn. Bọn nhỏ có khi còn bản lỉnh hơn cụ đấy.
Con cái có đi đâu thì chúng nó vẫn là con mình, mình không sụp đổ sau này lớn chúng đối xử công bằng với cụ thôi nhất là có vài cái nhà :)

The_very_lonely_boy

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng gần u40 đang chán đây, chứng cháo vừa rồi lên ầm ầm mà em lại không kiếm được tí gì vì ôm con nặng mông :((

muachieukyniem

Xe điện
Chia sẻ cùng cụ. Bố láo đập là chuẩn.

chaytim

Xe điện
Cảm ơn những lời động viên chân tình của các cụ các mợ , thất bại ngay cái tuổi này thật là cay đắng , cứ tưởng vài năm nữa khi hai đứa con tốt nghiệp đại học là e có thể nghỉ ngơi rồi , giờ lại phải chiến đấu tiếp thì thật quá sức với e các cụ à , ý chí và sức khỏe không còn như xưa nữa, và lại e cũng chẳng biết bắt đầu từ đâu đây , con vợ e nó hỗn láo cũng do áp lực của cuộc sống thôi chứ chẳng phải lòng dạ gì ghê gớm , nhưng cái e buồn là nó đối với bố mẹ e không tình cảm thân thương lẫn cái trách nhiệm của đứa con dâu duy nhất . Bố mẹ e đâu cần tiền mà chỉ cần sự quan tâm của con cháu lúc gần đất xa trời thôi mà nó dám nói là bố mẹ ông thì ông về mà lo đi chứ nó không bao giờ ở chung với ông bà già ! Nghe vậy được không các cụ ???
Tý rượu về em rót cụ nhé, cơ mà cụ nghĩ ít thôi :D
Ở đáy rồi thì mọi đường đều là lối lên hết, chỉ sợ bệnh tật đau ốm thôi,

chaytim

Xe điện
Đàn ông nói thật là có rất nhiều ông tiêu chuẩn kép, lúc bt luôn mặc định vk chỉ như cơi đựng trầu nhưng đến khi cãi nhau thì lại đòi hỏi vk biết suy nghĩ sâu xa (cũng may lúc bt đa số có máu sợ vợ bù lại :)) )

Đàn bà mà không nói nhiều thì không phải ... đàn bà, còn khi điên lên thì ai cũng giành phần hơn do đó chỉ có giá trị tham khảo chứ không thể xem là bằng chứng của mức độ tình cảm được. Xấu bản chất thì cố chịu đựng hết mức có thể còn xấu bộc phát thì hãy xét đến hoàn cảnh. Làm ăn thua lỗ đa số đàn ông cố giấu trong lòng nhưng đàn bà lại có xu hướng xả ra và đổ thừa là cách dễ nhất, có ck thì đổ thừa ck chứ chả lẽ đổ thừa lão hàng xóm? vk quá đà thành hỗn thì bị ck vả chứ mấy khi ngược lại do đó hãy phiên phiến với nhau mà sống. Lúc nóng giận không tính, quan trọng là khi nguội rồi nếu bà vk bị vả vẫn không đến mức cự tuyệt sự làm lành của ck thì tình cảm vẫn ok (hehe lúc nóng thì có thể vả là đúng nhưng tỉnh táo mà vả là sai toét do đó đứa nào vả đứa đấy sai là hợp lý :)) )

Qua thớt này em thấy chủ thớt có lẽ bức xúc vì lần đầu cãi nhau dữ dội (có thể lần đầu đánh vk) cộng thêm đang buồn vì công việc nên giống như sắp gục ngã? Không sao đâu, cãi nhau vài lần sẽ quen thôi :))
Cứ vả là không được đâu Sư ạ

nobita_ibn

Xe buýt
Cố gắng lên cụ chủ ơi, giai đoạn này thì ai cúng khó cả động viên nhau để vượt qua thôi cụ ah

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun

berryfun

Xe điện
hic
gato với 2 cụ quá
e U50, tiền bạc cũng ổn, cơ mà yếu quá, cả tháng nay ko đá dc phát nào, trên bảo dứoi ko nghe
Nhiều khi cụ đừng đi tất đi giày cụ cứ phải thả nỏng ra. Ngồi tâm hự xem cháu nó muốn gì mà bảo nó ko nghe. Nó mà hư là vặt cổ nó đi chứ cụ. Mí năm mươi mà đã bắt ô dùng roc két mí đông trùng hạ thảo ô oánh bỏ mẹ mày. Cụ cứ cương quyết thế cho cháu.

Idemitsu

Xe tăng
E thấy cụ có vẻ là người lạc quan. E tin cụ sẽ vượt qua khó khăn này. Cố lên nhá.
Làm thì có thể thành công hay thất bại nhưng ko làm thì chắc chắn ko thể thành công.
E khởi nghiệp muộn nên cũng vô số trăn trở nhưng mà kệ thôi. Được đến đâu hay đến đó.