[Funland] Em chán đời quá các cụ ơi !

khanhbeo2010

Xe tải
Website
phuckhanhlinh.net
Em đầu tư vào du lịch cũng khá nhiều vốn liếng ,rồi mở trường mầm non cho vợ quản lý cũng bị ảnh hưởng bởi dịch covid chứ làm gì ra nông nổi thế này , tất nhiên là bán bớt tài sản để trả lãi vay ngân hàng và một số nợ bên ngoài chứ nhà cửa e vẫn còn giữ được cho gia đình tá túc các cụ à , còn nguồn cơn của sự hỗn láo chắc có lẽ là chuyện xa xưa của e , con vợ e thì tính tình thoải mái chứ không phải ki bo gì nhưng mà ghen tuông thì khủng khiếp.
Cụ chủ như thế chưa đến mức cùng quẫn đóng cửa đi ăn mày, còn việc vợ láo có lẽ do cụ chưa chuẩn bài dạy vợ từ thủa bơ vơ mới về, theo em thì cụ đừng quá đau đầu chuyện vợ, vì tuổi này nó dám nghĩ dám làm, mình bây giờ ổn định tinh thần lo cho bố mẹ và các con

tus11

Xe hơi
Cụ U50... em đoán 49! 2/3 con dốc rồi. Mà đèo thì đúng hơn. Xe, nhà.... là phương tiện thôi. Ai chả có năm xui,tháng hạn. Cứ đón nhận nó giống như sự tự nhiên cụ nhỉ! Đời là cát bụi cụ ơi!

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Một nạn nhân của Gút lên tiếng. =))=))=))=))=))

Qua đấy để bác thớt thấy là bác còn hạnh phốc hơn vô số chúng em ngay ở đây.
Quả là bia lạnh rất ngon trong ngày nóng nực
Nhưng gút nó làm em rén lắm :(

MeoZorba

Xe buýt
Em đang uống rượu một mình đây các cụ à , chán lắm , e phá sản rồi , hết cách rồi , bao năm tích góp làm ăn ai ngờ dịch bệnh hai năm đã lấy đi tất cả , xe 2 chiếc đã bán , khách sạn mini sắp tới ngân hàng lấy nốt , buồn ...đêm qua e lại đập con vợ e một trận vì bố láo các cụ à , trước đây chưa bao giờ có thái độ như vậy , nó bảo bố mẹ e chỉ biết con gái thôi ! Xúc phạm bố mẹ em là em múc ngay , e bảo với nó cô đừng vô ơn , chính cô về ôm mấy tỉ tiền bán đất của ông bà già vào Đà Nẵng làm ăn , chưa trả lại một đồng bây giờ còn muốn gì nữa ! Khóc lóc ly dị , e ok ngay và luôn , chán rồi , giờ e cũng u50 chắc chỉ còn bầu bạn với men rượu cho qua cuộc đời, chỉ thương hai đứa con đang lớn mà thôi !
Cố lên cụ ơi, vì dịch bệnh như này hầu như đơn vị kinh doanh nào cũng bị ảnh hưởng. Thời điểm này mong cụ vững vàng cầm tay chèo để vượt qua mọi khó khăn, uống 1 trận thật say rồi ta lại sốc lại tinh thần cụ nhé!

DidiLe

Xe container
Người OF
Cố lên cụ ơi, vì dịch bệnh như này hầu như đơn vị kinh doanh nào cũng bị ảnh hưởng. Thời điểm này mong cụ vững vàng cầm tay chèo để vượt qua mọi khó khăn, uống 1 trận thật say rồi ta lại sốc lại tinh thần cụ nhé!
Mợ bán hoa nhỉ.

Đào Tử Thi

Xe container
Em thất nghiệp kiếm ăn từng ngày còn chả đủ đây cụ ơi. Cụ mạnh mẽ chắc sẽ có hướng mới tươi đẹp, cố lên cụ

vneseman

Xe lăn
Không vợ thì còn con nhưng vụ U50 thì chắc con cũng lớn tự lo đc rồi. Thế thì sống cho mình, cho bố mẹ già, vợ thôi thì cũng thôi cho nhẹ đầu.

MeoZorba

Xe buýt
Không vợ thì còn con nhưng vụ U50 thì chắc con cũng lớn tự lo đc rồi. Thế thì sống cho mình, cho bố mẹ già, vợ thôi thì cũng thôi cho nhẹ đầu.
Vâng, chuẩn rồi cụ ơi, trên đời này có bố mẹ và con cái là quan trọng nhất với cuộc đời mình. Nếu chỉ là tức thời vợ cụ ấy phát ngôn thế thì còn có thể nhìn nhận lại, nhưng nếu trong hoàn cảnh khó khăn mợ ấy vì không chịu được áp lực mà sinh sự đủ thứ chuyện (điển hình là việc đòi hỏi về kinh tế về phía bố mẹ chồng, trong khi đã đốt hết tiền tỷ của ông bà, điển hình của 1 sự vô ơn và láo) thì không thể chấp nhận được.
Em thì thấy ai cũng có thể bên chúng ta lúc giàu sang, nhưng người bên ta lúc ta gặp khó khăn nhất mới là đáng trân quý.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Reset thôi cụ ơi biết đâu dc chơi lại ván mới bài đẹp hơn.

Dungdonganh

Xe tải
Chắc cụ chủ buồn vì cay vk là chính chứ phá sản thì vẫn có thể vực được. Vk bồi thêm phát nữa mới uất.

Hummer

[Tịch thu bằng lái]
Phá sản với hết cách với đánh vợ, là tại rượu đấy!

xukthal

Xe lăn

thằng nhà quê

Xe điện
trước tiên, k uống rượu những lúc ntn
sau đó, tìm 1 nơi thật thanh vắng - hãy tĩnh tâm đi cụ ạ
hết cơn bỉ cực tới hồi thới lai
hãy mạnh mẽ nhé!

hung cuong

Xe tải
Cụ còn may mắn chán so với những người dưới đây:

Mỗi ngày trên thế giới con người đều phải đối mặt với vô vàn rủi ro gây nguy hiểm đến sức khỏe và tính mạng của mình do các nguyên nhân như: chiến tranh, đói khát, ung thư và bệnh tật hiểm nghèo, dịch bệnh truyền nhiễm, tai nạn giao thông, tai nạn lao động, cháy nổ, đuối nước, ô nhiễm môi trường...theo WHO thì cứ mỗi giây thế giới có trung bình 1,8 người tử vong.

Theo số liệu cập nhật của Worldometers đến 8 giờ 30 phút, sáng 15-5 (theo giờ Việt Nam), thế giới ghi nhận tổng cộng 162.520.846 ca mắc và 3.370.773 ca tử vong do Covid-19

Theo ước tính của Tổ chức Y tế Thế giới (WHO), hàng năm có trên 5 triệu trường hợp tử vong, hàng chục triệu người bị thương do tai nạn thương tích trên toàn thế giới. Mỗi năm có tới trên 1,2 triệu trường hợp tử vong do tai nạn giao thông, trên 600.000 trẻ em dưới 15 tuổi tử vong do đuối nước.

Theo số liệu của Tổ chức Nghiên cứu ung thư quốc tế GLOBOCAN 2018, mỗi năm trên thế giới có khoảng 18,1 triệu ca mắc mới ung thư và 9,6 ca bệnh nhân ung thư tử vong

AKAN_N

Xe buýt
Em đang uống rượu một mình đây các cụ à , chán lắm , e phá sản rồi , hết cách rồi , bao năm tích góp làm ăn ai ngờ dịch bệnh hai năm đã lấy đi tất cả , xe 2 chiếc đã bán , khách sạn mini sắp tới ngân hàng lấy nốt , buồn ...đêm qua e lại đập con vợ e một trận vì bố láo các cụ à , trước đây chưa bao giờ có thái độ như vậy , nó bảo bố mẹ e chỉ biết con gái thôi ! Xúc phạm bố mẹ em là em múc ngay , e bảo với nó cô đừng vô ơn , chính cô về ôm mấy tỉ tiền bán đất của ông bà già vào Đà Nẵng làm ăn , chưa trả lại một đồng bây giờ còn muốn gì nữa ! Khóc lóc ly dị , e ok ngay và luôn , chán rồi , giờ e cũng u50 chắc chỉ còn bầu bạn với men rượu cho qua cuộc đời, chỉ thương hai đứa con đang lớn mà thôi !
Cụ lớn tuổi hơn cháu nhiều nên cũng chả dám khuyên bảo gì, nhưng em nghĩ cũng lăn lộn làm ăn và bản lĩnh mới có khối tài sản lớn như vậy. Mong cụ bình tĩnh mà giải quyết mọi việc cho thấu đáo và cái quan trọng là nghĩ về con cái nhé, cho nó trưởng thành và thành đạt đã rồi chuyện vợ thế nào đó cứ kệ mịa nó rồi tính tiếp. Chúc cụ may mắn và sức khỏe

hatchback

Xe buýt
Chắc cụ chủ dính quả đầu tư ks ở ĐN, covid 2 năm nay nghành ks ở ĐN lên đường nhiều lắm, thôi cố gắng lên cụ, vc chắc lúc bực lên văng lung tung thôi , vài bữa lại đâu vào đó mà
Đàn bà thì nhiều lúc cùng đường bí lối là văng lung tung thôi. Xong rồi lại hối hận nhưng không làm lành ngay đâu.
Vụ li dị này thì dọa nhau tý thế thôi, cụ thớt cứ để yên đấy, khó khăn thời gian mà thấy trở mặt thật hẵng tính. Số bà mà gia đình chìm xuồng mà nhảy 1 mình thật ra không nhiều đâu.
Lúc này tâm trạng cụ không tốt, mặc kệ vụ này.
Làm tí rượu cho quên thực tại 1 lúc rồi lại chiến đấu với đời cũng được mà. Sao em đọc thớt này cảm giác OF toàn cụ ngoan thế, chả rượu chè gì nhỉ.
Công nhận các cụ OF mẫu mực thật.
Những lúc khó khăn này, làm tý rượu đâu có sao, uống chừng 1tuần cũng không sao. Nhưng mà sau đó đứng lên làm lại từ đầu, chứ cụ thớt nói uống rượu đến cuối đời, không làm lấy đâu ra tiền mua rượu?
Ngựa chết thì xuống đi bộ, xe ngân hàng thu rồi thì đi lái xe thuê, chạy taxi. Đầy người không đủ tiền học lấy bằng lái taxi mà cụ. Cụ làm chủ rồi thì chắc không cần học lái nữa.

xukthal

Xe lăn
Sao em đọc thớt này cảm giác OF toàn cụ ngoan thế, chả rượu chè gì nhỉ.
Công nhận các cụ OF mẫu mực thật.
Những lúc khó khăn này, làm tý rượu đâu có sao, uống chừng 1tuần cũng không sao. Nhưng mà sau đó đứng lên làm lại từ đầu, chứ cụ thớt nói uống rượu đến cuối đời, không làm lấy đâu ra tiền mua rượu?
Các cụ Tiên Tửu Phú Lộc rượu nếp nút chuối ...hẳn sẻ buồn :( :(

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu