[Funland] Em chán đời quá các cụ ơi !

johnson321

Xe tải
Em đang uống rượu một mình đây các cụ à , chán lắm , e phá sản rồi , hết cách rồi , bao năm tích góp làm ăn ai ngờ dịch bệnh hai năm đã lấy đi tất cả , xe 2 chiếc đã bán , khách sạn mini sắp tới ngân hàng lấy nốt , buồn ...đêm qua e lại đập con vợ e một trận vì bố láo các cụ à , trước đây chưa bao giờ có thái độ như vậy , nó bảo bố mẹ e chỉ biết con gái thôi ! Xúc phạm bố mẹ em là em múc ngay , e bảo với nó cô đừng vô ơn , chính cô về ôm mấy tỉ tiền bán đất của ông bà già vào Đà Nẵng làm ăn , chưa trả lại một đồng bây giờ còn muốn gì nữa ! Khóc lóc ly dị , e ok ngay và luôn , chán rồi , giờ e cũng u50 chắc chỉ còn bầu bạn với men rượu cho qua cuộc đời, chỉ thương hai đứa con đang lớn mà thôi !
Cố lên cụ, tầm này rau cháo nuôi con cũng được. Có nhà còn khổ đến mức rau cháo còn chả có mà ăn, qua cơn bĩ cực đến hồi thái lai. Cụ cứ nhớ Tái ông mất ngựa chưa chắc đã là chuyện xấu.

tuannghiagtvt

Xe buýt
Em cũng 50, chẳng có sản mà phá, hôm trước cũng nghĩ năm 60 mình không lao động được nữa thì sống làm sao vì hiện giờ lương vc em chỉ đủ nuôi 2 đứa nhỏ, tháng dư chừng 3tr.

Binken888

Xe máy
Chia buồn cùng cụ chủ thớt. Giờ tình hình làm lại cũng cực kỳ khó khăn... trong khi mình đã ở bên kia sườn dốc... thôi, cố gắng vì cha mẹ già cụ à... cụ U50 mà vẫn còn đấng sinh thành thì là hạnh phúc vô cùng rồi... ráng vui vẻ cho cha mẹ vui khỏe là OK rồi cụ!!!!

Dtht.laixe

Xe buýt
Con covid-19 này nó tàn phá kinh thật, cứ chết từ từ mới kinh!

Qualcomaptx

Xe tăng
Em đang uống rượu một mình đây các cụ à , chán lắm , e phá sản rồi , hết cách rồi , bao năm tích góp làm ăn ai ngờ dịch bệnh hai năm đã lấy đi tất cả , xe 2 chiếc đã bán , khách sạn mini sắp tới ngân hàng lấy nốt , buồn ...đêm qua e lại đập con vợ e một trận vì bố láo các cụ à , trước đây chưa bao giờ có thái độ như vậy , nó bảo bố mẹ e chỉ biết con gái thôi ! Xúc phạm bố mẹ em là em múc ngay , e bảo với nó cô đừng vô ơn , chính cô về ôm mấy tỉ tiền bán đất của ông bà già vào Đà Nẵng làm ăn , chưa trả lại một đồng bây giờ còn muốn gì nữa ! Khóc lóc ly dị , e ok ngay và luôn , chán rồi , giờ e cũng u50 chắc chỉ còn bầu bạn với men rượu cho qua cuộc đời, chỉ thương hai đứa con đang lớn mà thôi !
Em nói cụ nghe này.cụ nên đọc thêm nhiều sách cụ à.sách nó chứa mọi bí quyết để chinh phục sự hỗn loạn,giúp cụ có lại cơ ngơi ngày xưa.cụ nên đọc các quyển này:sức mạnh tiềm thức-có trong đầu là có trên tay,chinh phục sự hỗn loạn-rất phù với cụ,triệu phú thức tỉnh-giúp cụ trở nên vô cùng dư dả về tiền.người giàu có nhất thành babylon-10 quy tắc của vàng và cách làm tài sản của cụ nằm yên vẫn ra tiền.ĐB là bộ dạy con làm giàu-mọi nguyên lý làm giàu trong này.cụ nên tìm hiểu cả dr.cương(dịch giả cuốn triệu phú thức tỉnh)

Chĩm111

Xe điện
Mạnh mẽ lên cụ, mới U50 thôi mà, đời còn dài lắm, đủ để cụ làm lại ấy!
Về chuyện gia đình, trong lúc mình, với vai trò là trụ cột trong gia đình mà rơi vào cảnh sa cơ lỡ vận thường rất dễ bị tổn thương, dễ cảm nhận được sự "xúc phạm" của người khác đối với mình. Điều này em nghĩ là do tổn thương về mặt tinh thần ở chính mình gây ra. Nói vậy để cụ tự kiểm điểm lấy mình, đừng "xù lông", gồng mình lên trong lúc này. Vì với gia đình, nếu cụ ứng xử vậy dễ rơi vào cảnh ly tán ngay. Với bạn bè, cụ nên bỏ hết thời gian gặp gỡ, tụ tập vừa tránh phải nhận lời khó nghe vừa giúp mình tập trung toàn lực để làm lại, gầy dựng lại từ đầu, cụ ạ!
Chúc cụ vững tâm và sáng suốt!

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Chào cccm thân mến , có vài tâm sự muốn giải bày với cccm , chuyện là tôi năm nay cũng 51 tuổi rồi , thời gian gần đây thấy trong người không được khoẻ , trước đây cũng đã chữa túi phình động mạch não nên bây giờ rất sợ bị tai biến cccm à ,đôi khi chợt nghĩ nếu chẳng may xảy ra đột ngột thì biết làm sao , bao dự định chưa hoàn thành , tôi có 2 cháu 1 trai 1 gái , kinh tế trung bình nhà xe đầy đủ rồi , đang ở tp lớn , bố mẹ già còn ở quê , trên tôi còn hai người chị gái .tôi định về chia đất cho hai người chị , bán đi một ít , đất rộng hơn ngàn mét . còn một chuyện là thời trai trẻ tôi từng có một đời vợ sống với nhau 4 năm không con cái rồi chia ly , bây giờ cũng muốn giúp cho cô ấy một số tiền coi như đền đáp lại ân tình ngày trước . ( chuyện này là giấu kín vì người vợ bây giờ rất ghen tuông dù đã gần 2o năm ) .
Mạnh mẽ lên cụ, mới U50 thôi mà, đời còn dài lắm, đủ để cụ làm lại ấy!
Về chuyện gia đình, trong lúc mình, với vai trò là trụ cột trong gia đình mà rơi vào cảnh sa cơ lỡ vận thường rất dễ bị tổn thương, dễ cảm nhận được sự "xúc phạm" của người khác đối với mình. Điều này em nghĩ là do tổn thương về mặt tinh thần ở chính mình gây ra. Nói vậy để cụ tự kiểm điểm lấy mình, đừng "xù lông", gồng mình lên trong lúc này. Vì với gia đình, nếu cụ ứng xử vậy dễ rơi vào cảnh ly tán ngay. Với bạn bè, cụ nên bỏ hết thời gian gặp gỡ, tụ tập vừa tránh phải nhận lời khó nghe vừa giúp mình tập trung toàn lực để làm lại, gầy dựng lại từ đầu, cụ ạ!
Chúc cụ vững tâm và sáng suốt!
Cụ này chắc không nhớ nổi mình bao nhiêu tuổi đâu cụ Chĩm111 ạ. ;))

buicongchuc

Tháo bánh
Cuộc đời như cơn gió thoảng, sao phải khổ thế cụ? Cụ đến cõi trần để tu để cải thiện thế giới quan và hoàn thiện TÂM hơn, luật trời đưa ra những thử thách để cụ vượt qua hoặc trước khi đến đây cụ đã nguyện nhận những thử thách này để tu luyện.

nhapnhomsv

Xe tăng
Úi, 40-50 vẫn ngon mà Chã. Em đến 52 vẫn chưa bao giờ có ý nghĩ mình già hay sườn dốc lọ kia. Nhưng qua 53 đến 55 là khác hẳn đấy ạ. Tự nhiên thấy mình đã chuyển sang thế hệ Lão. Mọi giao tiếp, công việc hàng ngày nó đều làm cho mình nhận thức rõ về việc đó. Đơn giản nhất là mọi người, từ trẻ tới già đều gọi = ông thay cho anh, chú, bác trước đó vài năm thôi.🤢
Em 53 ở cty mọi người đều gọi là cụ rồi,và e thấy mình sang tuổi này già hẳn đi

Leanh65

Xe container
Em cũng 50, chẳng có sản mà phá, hôm trước cũng nghĩ năm 60 mình không lao động được nữa thì sống làm sao vì hiện giờ lương vc em chỉ đủ nuôi 2 đứa nhỏ, tháng dư chừng 3tr.
Em còn 3 đứa cơ, lg giờ cũng như cụ. Phải nuôi f1 ăn học 20 năm nữa .😶

MEC V6

Xe điện
E can cụ lúc khó khăn mới cần vc bên nhau vượt qua

Hư Không

Xe tăng
Rượu 1-2 hôm thì ok, sau đó gặp bạn tốt thì chúng ta lại làm lại, *** có gì phải sợ. Cuộc đời em ko biết ntn, nhưng em cứ chán nản là chỉ muốn gọi bạn hoặc mấy anh em gắn bó nhân vien cty ngồi với nhau thôi. Hôm sau là lại có động lực cày cuốc vì mình vì mọi người

tuannghiagtvt

Xe buýt

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Chủ thớt chắc sang cõi khác òi.

JFFun

[Tịch thu bằng lái]
Bản chất cuộc đời là vô thường.
Sóng gió cuộc đời đến rồi lại đi, giai đoạn khó khăn này là dịp để Cụ chứng minh năng lực, bản lĩnh của một người đàn ông. Hãy xem đây là cơ hội để sau này Cụ có thể tự hào kể lại với con cháu về Bản lĩnh của ông.

holland

Xe tăng
60-70 còn lao động đc ạ, làm bảo vệ hay gì đó nhăng nhít, sau 70 mới hãi. Cơ mà biết đâu con mình tài giỏi nuôi đc mình. Như các cụ hai bên gia đình mình,toàn không lương hưu, ốm đau sầu não mà con cái vẫn lo đc. Bí quá về quê lương hưu dặt dẹo đủ sống. Còn nếu con nghèo, không lương hưu, không làm đc việc gì thì thôi,làm vài viên 😃

tuannghiagtvt

Xe buýt
60-70 còn lao động đc ạ, làm bảo vệ hay gì đó nhăng nhít, sau 70 mới hãi. Cơ mà biết đâu con mình tài giỏi nuôi đc mình. Như các cụ hai bên gia đình mình,toàn không lương hưu, ốm đau sầu não mà con cái vẫn lo đc. Bí quá về quê lương hưu dặt dẹo đủ sống. Còn nếu con nghèo, không lương hưu, không làm đc việc gì thì thôi,làm vài viên 😃
Em không có lương hưu vì trước giờ không để ý BH, đi làm tự do chứ không có cố định, vừa rồi có 8 năm đóng BH thôi, giờ lại thôi rồi.

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Chia sẻ với cụ. Cụ hơn e gần 20 tuổi, em cũng chẳng có gì khuyên cụ. Nhưng mà vùi đầu vào rượu thì thật sự phí hoài sức khỏe và thời gian của cụ ạ. Tài sản có thể mất đi, có thể trắng tay nhưng mình vẫn còn cuộc sống. Cứ tĩnh tâm lại rồi lại bắt đầu với thứ gì đó nhỏ nhặt nhất. Tàm tuổi của cụ nên dành nhiều time cho những sở thích mà khi trẻ mình chưa kịp làm.

lamthanhngoc

Xe tải
Em thật là tại sao lúc tay trắng khởi nghiệp thì ko cần rượu, giờ khó khăn phá sản thì lại đi ôm rượu? Phải chăng đã sướng rồi thì ko chịu đc khổ?nghĩ đơn giản nó như lúc bắt đầu thôi, cuộc sống vẫn tiếp tục, rượu ko giải quyết đc vấn đề.
Lúc trẻ có sức khỏe và thời gian, độ lì cũng khác chứ cụ. Cụ còn trẻ phải không? Trải qu như chủ thớt rồi mới có sự đồng cảm được. Em cũng trải qua rồi.
cụ chủ thớt ôm rượu xong thì xốc lại tinh thần tiếp tục chiến đấu đi nhé .