[Funland] Em có 50 triệu, muốn đầu tư

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Thớt này lâu quá ko có tin gì mới.
Bác Thông cho em hỏi, với người đầu tư ko chuyên, thì còn một cách nữa là mua các chứng chỉ quỹ, lợi nhuận kỳ vọng cũng như phương pháp của bác. Bác có thể cho em vài nhận xét về pp này ko ạ? Và nếu bác biết quỹ nào tin cậy thì cho em thong tin lien lạc. Cảm ơn bác nhiều.
Vụ chứng chỉ quỹ thì em không có kinh nghiệm bác ạ. Theo em hiểu thì cũng ít người đầu tư theo phương pháp CCQ này. Bác mua CCQ tức là đưa tiền cho quỹ người ta đầu tư cho mình, chắc chắn mức lợi nhuận không thể đột biến được, nhưng có thể cao hơn gửi ngân hàng. Nếu quỹ nào làm ăn tốt như quỹ của bác Buffett thì có thể cân nhắc gửi lâu dài vài chục năm :)

Thớt này lâu không cập nhật vì đầu tư lâu dài ăn cổ tức nên cũng ít phải cập nhật. Tháng này có cổ tức 18% của VE3 (31/07 tiền về), đã có cổ tức 22% của TV2, sắp nhận được cổ tức 50% bằng cổ phiếu của IDV, sắp sửa chốt quyền nhận cổ tức bằng cổ phiếu 32% của NBC... và một loạt mã khác nữa đã có cổ tức như KSB, C32, SKG, CAP, QTC...

Đợt này có sóng chính sách nên thị trường khá sôi động, một loạt ngành tăng mạnh nên có thể cân nhắc để dành một số lượng tiền nhất định để đánh theo sóng. Tuy nhiên khi đánh theo sóng thì phải canh bảng liên tục, thấy có hiện tượng đảo chiều, điều chỉnh hoặc phân phối là phải xử lý ngay. Chơi kiểu này có thể chấp nhận đánh T+3 và phải sẵn sàng cắt lỗ nếu bị ấm trên 7%.

Trong mảng ngân hàng có thể cân nhắc CTG và MBB mấy hôm nay đang có điều chỉnh và đang ở nhóm tăng tiếp theo.
Trong mảng bảo hiểm có PGI giá đang còn hấp dẫn so với các mã khác như BIC, PVI, BMI
Trong mảng may mặc có thể cân nhắc TCM mấy hôm nay có điều chỉnh giá đang giảm nhẹ
Trong mảng dầu khí có thể cân nhắc PGS, PET
Chứng khoán thì có HCM và SSI nhưng cũng cần phải xem kỹ về phân tích kỹ thuật để chọn điểm vào

Vụ chứng chỉ quỹ thì em không có kinh nghiệm bác ạ. Theo em hiểu thì cũng ít người đầu tư theo phương pháp CCQ này. Bác mua CCQ tức là đưa tiền cho quỹ người ta đầu tư cho mình, chắc chắn mức lợi nhuận không thể đột biến được, nhưng có thể cao hơn gửi ngân hàng. Nếu quỹ nào làm ăn tốt như quỹ của bác Buffett thì có thể cân nhắc gửi lâu dài vài chục năm :)

Thớt này lâu không cập nhật vì đầu tư lâu dài ăn cổ tức nên cũng ít phải cập nhật. Tháng này có cổ tức 18% của VE3 (31/07 tiền về), đã có cổ tức 22% của TV2, sắp nhận được cổ tức 50% bằng cổ phiếu của IDV, sắp sửa chốt quyền nhận cổ tức bằng cổ phiếu 32% của NBC... và một loạt mã khác nữa đã có cổ tức như KSB, C32, SKG, CAP, QTC...

Đợt này có sóng chính sách nên thị trường khá sôi động, một loạt ngành tăng mạnh nên có thể cân nhắc để dành một số lượng tiền nhất định để đánh theo sóng. Tuy nhiên khi đánh theo sóng thì phải canh bảng liên tục, thấy có hiện tượng đảo chiều, điều chỉnh hoặc phân phối là phải xử lý ngay. Chơi kiểu này có thể chấp nhận đánh T+3 và phải sẵn sàng cắt lỗ nếu bị ấm trên 7%.

Trong mảng ngân hàng có thể cân nhắc CTG và MBB mấy hôm nay đang có điều chỉnh và đang ở nhóm tăng tiếp theo.
Trong mảng bảo hiểm có PGI giá đang còn hấp dẫn so với các mã khác như BIC, PVI, BMI
Trong mảng may mặc có thể cân nhắc TCM mấy hôm nay có điều chỉnh giá đang giảm nhẹ
Trong mảng dầu khí có thể cân nhắc PGS, PET
Chứng khoán thì có HCM và SSI nhưng cũng cần phải xem kỹ về phân tích kỹ thuật để chọn điểm vào
Cảm ơn bác. Giờ ngoài mấy mã ngóng cổ tức như VE3, CAP, NTT, em thêm chút GMD, VHL, DPM để có thêm cái hồi hộp theo thị trường.

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Kính thưa các cụ, như tiêu đề, em được vợ cả cho phép dùng 50 triệu mua chứng khoán, như là khoản tiết kiệm hàng năm cho gia đình, và dành tiền cho thằng cu sau này đi học nghề. Vậy theo các cụ, hiện mã nào là tốt cho đầu tư dài hạn hoặc mã nào có thể lướt sóng được. Em sẽ ngắm nghía khoảng 1 tháng sẽ xuống tiền. Kính mong cụ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em. Vì khoản tiết kiệm nên em cũng cẩn trọng một chút và thu nhập em cũng không được cao.
H cụ a đầu tư xích lô và xe đạp đôi
Dc 15c
Tối thiểu 1 buổi tối cụ sẽ dc tầm 1 củ.
2 tháng cụ hòa vốn ạ
Còn lại ăn ra đều đều

daochinghi

Xe buýt
50 triệu thì khó đấy, chạy vào chạy ra vài vòng là hết vốn. Cụ nghe dại em mua hết SHB quảng đó quên đi, sang năm chốt lời

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
50 triệu thì khó đấy, chạy vào chạy ra vài vòng là hết vốn. Cụ nghe dại em mua hết SHB quảng đó quên đi, sang năm chốt lời
He he. Ngân hàng đang chết lòi ra. 50 tr vứt vào itc. Khi nào ra e bảo.

manhthin87

Xe tải

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
MOD thông cần e quản lý tk đầu tưcho ko?20% là dễ làm dc nhắm (đối với e)

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
50M đánh 30-50% dễ hơn 500M đánh lên 15-20%. càng khó hơn với tài khoản 5 củ, đánh 10%!!!
He he tư duy đánh đấm thế là đúng rồi. Chứ thằng mang cả gia tài ra hỏi mà các cụ tư vấn như là nó đang ở vị trí của mình ấy

Delet

Xe tăng
He he tư duy đánh đấm thế là đúng rồi. Chứ thằng mang cả gia tài ra hỏi mà các cụ tư vấn như là nó đang ở vị trí của mình ấy
cứ nhân 10 cái lần tài khoản 50M lên là 500M
100 lần nữa là 5000M

Nên chả có gì mà không thể!

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]

gàconlonton111

Xe tải
Giờ này đầu tư tầm 1 tháng thì mua mã nào các cụ chỉ nhà cháu mới. Có 50tr mà gửi bank thì mệt quá