[Funland] Em có ca này cực khó cần nhờ các cụ tư vấn

Bopbi_hsgs

Xe container
Úi zời.thế thì đã đen thì chớ,lại còn lắm lông nữa...( mà cái đấy cũng không phải là không có đâu) phỏng cụ.
Nó mà khai thía thì mời thớt lên CQĐT để lấy lời khai, bnhiu xiền đã cầm do thèng gđ kia đưa phải nộp cho CQĐT cái đã òy xét sau ;))

Thai_Dzui

Xe hơi
E không chuyên luật nhưng em cho rằng như sau:

1. Tam giam và khởi tố cho đến khi có quyết định giam giữ thì hiện tại vẫn có đầy đủ quyền công dân -> ủy quyền cho cá nhân khác tiếp tục điều hành công ty là chuyện được luật pháp cho phép.

2. Cá nhân lừa đảo hay công ty lừa đảo -> phải làm cho rõ.

3. Trong quyết định tạm giam quy định ra làm sao? có nêu giới hạn quyền của cá nhân hay không?

Ngu ý của em, nếu có sai luật các bác đừng ném đá :D

Sorry_you

Xe tải
Em không am hiểu món này, đẩy lên cho cccm giúp!

Vie.ABC

Xe điện
Em đang mắc 1 việc, cần các cụ tư vấn giúp em hướng giải quyết ạ. Cụ thể như sau:
Cuối năm 2017 công ty Cổ phần T ký hợp đồng thi công trị giá gần 3 tỷ với 1 công ty con của Sun group tại Quảng Ninh. Giám đốc công ty T là C cần tiền góp vốn để thực hiện bảo lãnh hợp đồng và đối ứng trong quá trình thi công nên có rủ em tham gia. Do cũng làm nghề xây dựng, thấy hợp đồng khả thi, có lợi nhuận tốt nên em đã góp số tiền gần 500tr đồng.
Đến thời điểm này, công trình đã bàn giao đưa vào sử dụng, công ty T đang tiến hành làm hồ sơ quyết toán với giá trị thanh toán còn khoảng 1.6 tỷ thì C (giám đốc cty T) bị tạm giam vì hành vi lừa đảo chiếm đoạt tài sản (cụ thể là lừa đảo nhà cung cấp vlxd ở một số dự án khác) tại CA Gia Lâm.
Hiện em rất hoang mang không biết C có được phép ký vào hồ sơ quyết toán và giao dịch tại ngân hàng khi bên A chuyển tiền về không? Nếu không thì có cách nào xử lý được để tránh nguy cơ số tiền gốc em góp vào và lợi nhuận được chia (tổng cộng gần 700tr) mất trắng :(.
Cụ nào có kinh nghiệm, cao kiến gì về vụ này không tư vấn giúp em với ạ. Em xin chân thành cảm ơn!
Đợi nó kết cung ,thì điều tra mí cho gặp . sớm thì đi gặp luật sư , nhưng án lừa đảo chiếm đoạt tài sản ... thì có gặp cũng hơi khó giải quyết những thể loại liên quan trực tiếp hoặc gián tiếp liên quan đến xèng .

H2H

Xe tải
Cụ viết nhăng viết cuội cái gì vậy? Hơp đồng 3 tỷ, lãi được có hơn 300tr. Tổng số tiền để thực hiện bảo lãnh và đối ứng là 800, e góp gần 500 nên được hưởng gần 200 thì có gì lạ?
P/s: lần sau chọn đồ đảm bảo mà chơi cụ ạ.
Cụ tính thế là lấy lãi của cả hợp đồng chia cho số tiền bảo lãnh và đối ứng thôi à?

hauyenhd

Xe container
Ông C kia bị tạm giam đã mất năng lực nên công ty T sẽ bầu ra đại diện theo pháp luật mới, nếu cụ góp vốn hoặc cho vay vào công ty có giấy tờ đầy đủ, hợp lệ thì làm việc với lãnh đạo công ty mới, còn cụ đưa tay hoặc đưa cá nhân ông C thì tìm ông C mà đòi thôi.

.Đệm Lò Xo_BJ.

[Tịch thu bằng lái]
Em đang mắc 1 việc, cần các cụ tư vấn giúp em hướng giải quyết ạ. Cụ thể như sau:
Cuối năm 2017 công ty Cổ phần T ký hợp đồng thi công trị giá gần 3 tỷ với 1 công ty con của Sun group tại Quảng Ninh. Giám đốc công ty T là C cần tiền góp vốn để thực hiện bảo lãnh hợp đồng và đối ứng trong quá trình thi công nên có rủ em tham gia. Do cũng làm nghề xây dựng, thấy hợp đồng khả thi, có lợi nhuận tốt nên em đã góp số tiền gần 500tr đồng.
Đến thời điểm này, công trình đã bàn giao đưa vào sử dụng, công ty T đang tiến hành làm hồ sơ quyết toán với giá trị thanh toán còn khoảng 1.6 tỷ thì C (giám đốc cty T) bị tạm giam vì hành vi lừa đảo chiếm đoạt tài sản (cụ thể là lừa đảo nhà cung cấp vlxd ở một số dự án khác) tại CA Gia Lâm.
Hiện em rất hoang mang không biết C có được phép ký vào hồ sơ quyết toán và giao dịch tại ngân hàng khi bên A chuyển tiền về không? Nếu không thì có cách nào xử lý được để tránh nguy cơ số tiền gốc em góp vào và lợi nhuận được chia (tổng cộng gần 700tr) mất trắng :(.
Cụ nào có kinh nghiệm, cao kiến gì về vụ này không tư vấn giúp em với ạ. Em xin chân thành cảm ơn!
Mọi thứ liên quan tới quyền công dân của C đã mất, ký tá gì nữa bác ơi.
3 tỷ/2 năm vị chi mỗi năm 1.5 tỷ.
Góp 500 thu về 700 vị chi lợi nhuận tương ứng 40%, theo năm là 20%, giá vốn tương ứng còn 1.8 tỷ, cụ góp tương đương gần 30% giá vốn.

Để chia cho cụ được gần 700 cả vốn lẫn lãi, mà hợp đồng có 3tỷ đã bao gồm các loại thuế phí + giá vốn có 1.8 tỷ gồm cả tạm ứng + biết cách triển khai sản xuất lãi tới 40% mà không xử lý được 500 vốn thì đã thấy mùi thịt lừa cmnr. ;))

Hay cụ nghĩ đội Mikhain, Natasa, Misa, Vô va,....nó thần kinh hay mới đi xây nhà mà cho người ta cái lợi nhuận ý á?. Mà lợi nhuận 40% thì thì cái nhà các anh ý bán 10 củ thì trả cmn cho mấy ông nhà thầu 5 củ á, thảo nào toàn ống nhôm. =))

Hay trước cụ làm cho cty xây dựng nào đấy đớp phết phẩy của nhà thầu vài chục % nó quen cmn rồi nên hình dung cách tính lợi nhuận cho doanh nghiệp = (Hợp đồng cả thuế) - (vật tư ngoài chợ + cửu vạn gầm cầu). =))

Rút kinh nghiệm của các anh trên mất tiền, cụ nào đầu tư xây nhà máy thì nhớ xem lại nhân viên của mình nhá, chứ các cụ cứ chăm chăm ép suất đầu tư cái miếng to thì anh em nhân viên dưới cài cái miếng nhỏ dưng toàn gấp đôi mới là đậm. =))
Lừa đảo liên quan đến cty thì khó rồi. Đành chấp nhận gác lại thôi. Nếu lừa đảo cá nhân thì còn kịp thay đổi.
Chia buồn cùng cụ chủ.

Cá nhân em tính đơn giản và dứt khoát, không thích lòng vòng, tiền trao cháo múc, nhanh gọn, nghe mấy cái mua bán ba bên, rồi ủy quyền ủy kèo, đứng tên đứng teo em nghe như đấm vào tai.

Em làm Youtube, cứ đến tháng là tinh tinh xèng về đều.
Em chơi cổ phiếu, tiền về luôn trong ngày chứ không lòng vòng.

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Em thì ăn nhà dân quen rồi nên ko ham dính với mấy tay to kiểu SUN hay Vin. Mệt lắm :D

tui102

Xe tăng
Vâng quả thật rất mệt mỏi cụ ạ.
Có sản phẩm là có tiền.
Chưa quyết toán chưa bàn giao cụ cho công nhân án ngữ ăn ở tại công trình, đang là công trình đuọc lư cdt bàn giao mặt bằng cho cụ mà, đã trả bàn giao đâu.
Hi vọng thay đổi người đại diện doanh nghiệp và tiếp tục giao dịch.

tui102

Xe tăng
Cụ viết nhăng viết cuội cái gì vậy? Hơp đồng 3 tỷ, lãi được có hơn 300tr. Tổng số tiền để thực hiện bảo lãnh và đối ứng là 800, e góp gần 500 nên được hưởng gần 200 thì có gì lạ?
P/s: lần sau chọn đồ đảm bảo mà chơi cụ ạ.
Em thắc mắc: trách nhiệm của sun với cty con trong vụ này là gì. Chả nhẽ sun ko kiểm soát hoặ sun bí xèng

sauphich

Xe tải
Em thắc mắc: trách nhiệm của sun với cty con trong vụ này là gì. Chả nhẽ sun ko kiểm soát hoặ sun bí xèng
Con ty con liên quan gì? Ô ko có khả năng đọc hiểu ah? Mie cty thuê nhà thầu làm, làm xong nhà thầu gửi hồ sơ quyết toàn để cty kiểm tra đầy đủ chưa, ok thì nó trả tiền. Bây giờ nhà thầu ko gửi gì, ông tự động đi thanh toán cho nó thì sẽ giống cụ Thăng nhé, ông tự đi vào lò luôn cho lẹ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thay người đại diện pháp luật (nếu gd là ng đại diện) và làm lại ủy quyền ký hồ sơ thanh quyết toán.

Rà lại hồ sơ chứng từ, ủy quyền liên quan tới việc ông gd kia lừa, check kỹ mới biết xử lý sao dc
Em không có nhu cầu làm đơn khiếu nại vì thực ra C không lừa gì em. Em muốn tìm cách để hoàn thiện hồ sơ quyết toán và rút được tiền khi tiền chuyển về tk công ty T ạ.
Thay Giám đốc khó phết bác ạ, vì cần HĐQT, mà cái ông C kia gần như chắc chắn là Thành viên, thậm chí Chủ tịch không chừng.

Về quyết toán:
Bác xin phép Police, đẩy vô cái Ủy quyền, back date lại, để Phó ký thay Giám đốc toàn bộ phần Quyết toán.
Còn tiền thì khả năng cao là 1 Công ty có 2 ông có quyền rút xiền: Giám đốc và 1 người theo ủy quyền khác.

Tất nhiên, nếu các đồng chí cu lít chưa freeze cái Tài khoản của ông C - khả năng cao là họ làm rồi.

biahoihanoi

Xe lăn
Nếu lừa đảo cty mà bên kia có đơn CA phong toẩ tài sản và TK ngân hàng thì toi. Còn cá nhân thì ủy quyền cho ông khác ký tá thôi.

Bopbi_hsgs

Xe container
Nếu lừa đảo cty mà bên kia có đơn CA phong toẩ tài sản và TK ngân hàng thì toi. Còn cá nhân thì ủy quyền cho ông khác ký tá thôi.
Lừa đảo liên quan đến nhà cung cấp vlxd thì khả năng cao là cty có ký hđ về mua bán vlxd, chứ ko dưng ng ta chuyển vlxd cho để mà thi công dự án khác ah ;))