em có một đề xuất giúp bộ công an chống lai nan csgt ăn bẩn

czechonline

Xe điện
dạo này nghe báo chí rộ lên về vấn nạn csgt ăn bẩn ( dù ai cũng biết nó tồn tai lâu rồi ) mà chưa thấy bộ công an có phương án nào khả thi giải quyết dứt điểm được nạn này , chỉ có vài phương án tạm thời nhằm xoa dịu dư luận . nay em có 1 biện pháp thấy hay các cụ xem và ném đá xem nhé , nó như sau : đua ra một thông báo cho toàn thể lái xe trong toàn quốc( cả 2b và 4b ) ai có bằng chứng cho thấy csgt ăn bẩn bộ công an thưởng nóng 1m- 2m . em đảm bảo lúc đới có khi csgt lại thành con mồi cho lái xe truy đuổi cũng nên và khối cụ trong OF giàu to , các cụ thấy có khả thi ko ?
:D khi đó khối lái xe mếu CSGT không thèm nhận hối lộ nữa mà chỉ cần nhận phần trăm tiền thưởng cũng đủ . Thẳng cánh cò bay theo luật giải quyết hỏi xem còn thằng nào dám chở hàng lậu , quá tải , chạy ẩu .

autocare24/7

Xe tăng
Giải pháp em đưa ra là khi vi phạm luật các kụ cứ chủ động và vui vẻ đàm phán pán 50/50 giống anh Táo giao thông là chẳng có vđề gì nữa. Khi các kụ đã vui vẻ thì không thấy CSGT ăn bẩn nữa mà là "hợp lý", "đúng giá" , "đúng quy định" của Ngọc Hoàng. Kakaka

0007

Xe máy
Bộ ABC không cần cụ hiến kế đâu. Nếu họ muốn XXX GT không ăn bẩn thì bố bảo XXX cũng không dám ăn. Nhưng đằng này...

Mai sau dù có thế nào
Khuyên con đừng có theo vào C.A (GT)

biahoihanoi

Xe lăn
Theo em thì tăng lương lên khoảng 10 tr/ tháng. Bị dính phốt-đuổi luôn về quê. May ra ngán.
Tiền liêm chính ở các nước khá cao (hơn lương) nhưng ỏ VN thì mua đựoc mấy gói kẹo nên liêm chính VN nó rẻ cũng dễ hiểu.

vietran

Xe ba gác
Cụ chủ sai cơ bản về phương pháp luận
Cụ tư vấn về tăng cường ăn bẩn thì mới đựoc áp dụng
Có cái cửa kiếm ăn cụ lại bẩu người ta hạn chế, thế ra là chê tiền à

Tran Thanh Hai

Xe buýt
dạo này nghe báo chí rộ lên về vấn nạn csgt ăn bẩn ( dù ai cũng biết nó tồn tai lâu rồi ) mà chưa thấy bộ công an có phương án nào khả thi giải quyết dứt điểm được nạn này , chỉ có vài phương án tạm thời nhằm xoa dịu dư luận . nay em có 1 biện pháp thấy hay các cụ xem và ném đá xem nhé , nó như sau : đua ra một thông báo cho toàn thể lái xe trong toàn quốc( cả 2b và 4b ) ai có bằng chứng cho thấy csgt ăn bẩn bộ công an thưởng nóng 1m- 2m . em đảm bảo lúc đới có khi csgt lại thành con mồi cho lái xe truy đuổi cũng nên và khối cụ trong OF giàu to , các cụ thấy có khả thi ko ?
Cụ đề xuất thế này khác gì bảo các anh ấy giải tán cho rảnh chợ !

chinhatm

Xe container
Vớ vẩn!
Cái gốc của vấn đề là "Có cầu ắt có cung". Trong trường hợp này, người vi phạm có nhu cầu đưa tiền cho công an để tránh thủ tục rắc rối, đỡ mất thêm thời gian, công sức và tiền bạc.

NQP2011

Xe đạp
Theo em thì tăng lương lên khoảng 10 tr/ tháng. Bị dính phốt-đuổi luôn về quê. May ra ngán.
Tiền liêm chính ở các nước khá cao (hơn lương) nhưng ỏ VN thì mua đựoc mấy gói kẹo nên liêm chính VN nó rẻ cũng dễ hiểu.
Em cũng đồng quan điểm với bác.

Pinkloud

Xe hơi
em tin rang chac cu se an co khi con ac hon ay chu!

Pinkloud

Xe hơi
em suy nghĩ: sao các sếp ko ra quyết định xử phạt tại kho bạc địa phương ng lái xe nhỉ....đỡ mất time ae lái xe quay đi quay lại nộp tiền kho bạc ,hẹn lấy giấy tờ ( suy nghĩ ntn nên ae toàn hối lộ để đi nhanh) , và đồng thời nộp thuế cho địa phương mình phát triển ( lý do HN toàn gấp đôi, ae đóng cho hn thì muối bỏ bể,sông ) vừa hạn chế hối lộ, mà ae lái xe cũng ko phải hạ thấp nhân cách ( đưa tiền vẫn cảm ơn chú ) đàng hoàng đóng phạt.

Luật pháp có văn bản nhưng đầy kẻ hỡ cho ng biết luật
Y tuong thi hay nhung em nghi chac con lau thi trinh do quan ly XH moi dat den trinh do do! phai co phuong thuc quan ly moi nguoi 1 tai khoan gan voi phuong tien Vi pham Luat GTDB thi moi lam duoc viec do bac a.

vietran

Xe ba gác
Giải pháp em đưa ra là khi vi phạm luật các kụ cứ chủ động và vui vẻ đàm phán pán 50/50 giống anh Táo giao thông là chẳng có vđề gì nữa. Khi các kụ đã vui vẻ thì không thấy CSGT ăn bẩn nữa mà là "hợp lý", "đúng giá" , "đúng quy định" của Ngọc Hoàng. Kakaka
Lương có 2 triệu mà nó cắn một phát 1 triệu thì cười với vui vẻ bằng lỗ mũi, cười với cướp họa chỉ có chuẩn bị vào khoa gì mà toàn thấy người cười ré lên ý

rgvmen

Xe container
Giải pháp của em là không cần phạt phiếc gì cả, xây chòi quan sát, phát cho CGST súng ngắm, ông nào vi phạm thì CSGT có quyền bắn bỏ, như thế CGST đek có cửa ăn mà lái xe cũng sợ vãi tè ra quần mà không dám đi láo :))

dongkijote

Xe điện
Cụ ơi, giải pháp thì họ - ai chả được học và biết cách làm. CÓ điều cái lợi cho dân thì ko làm, cái nào lợi cho tổ chức, cá nhân họ thì họ mới làm mà thôi.

Thuannv

Xe tải
Cụ thấy lũ ở ĐBSCL năm nào cũng lên, năm nào cũng chạy lũ, nhưng ko có lũ thì đất ko có phù xa. Cụ chọn cách nào....Tự nhiên ở VN đã thế rồi cụ ah

hung303

Xe điện
Cụ ngây thơ quá, cái đó ai chả biết, mỗi tội có muốn làm hay ko thôi!
Làm chặt thì ai muốn làm xxx nữa! :))

MIT-ONE

Xe điện
Nó là cả một hệ thống. Cụ có tin rằng một nước như nước Đức hoặc Anh... lại có thể có một lực lượng cảnh sát GT ăn bẩn như ta hiện nay không? Chắc chắn là không, bởi vì nó không thể tồn tại ở một nước như vậy. Vậy đừng nghĩ ra một biện pháp làm gì, chung sống hòa bình thôi cụ. Hãy tự bảo vệ mình bằng cách đi chuẩn chỉnh, vừa an toàn, vừa không mất tiền ngờ u ngx.
Cụ nói chuẩn E vừa đọc ở đâu đó nói rằng VN CSGT VN tham nhũng toàn phần - Phải sống chung như đồng bào chịu thên tai thôi

blackpaint

Xe container
Nói như cụ chủ thớt...mình bắt chẹt đc XXX đứng đường, ai bắt chẹt đc XXX ngồi VP-xếp của mấy chú đứng đường??? các chú đứng đường phải nhận chỉ tiêu cả rồi đấy ạ, mỗi tháng phải nộp nhiều "m" như cụ nói mới đc ra đứng ở đường đấy ạ.
Cái quan trọng là nó thối từ trên thối xuống, chứ ko phải thối từ mấy chú đứng đường đâu ạ !
Em hoàn toàn đồng ý với cụ, ở mình thiếu gì cách làm cho CSGT không thể ăn hối lộ được, nhưng chả bác CA nào muốn cả vì đó là nồi cơm của các bác ấy ạ. Em thì có cách đơn giản hơn chút nhưng nói chung cũng làm giảm đi tệ nạn thôi, CSGT thì chỉ có chức năng ghi phiếu báo lỗi phạt thôi, sau đó báo lại với hệ thống quản lý chung trên toàn quốc đúng ngày đúng hạn sẽ phải nộp phạt, nếu không nộp thì có biện pháp phạt gấp ... lần gì đó, vì xe ô tô đăng ký đàng hoàng nên chủ xe sẽ phải nộp phạt. Còn thu tiền là việc của kho bạc (ở đâu cũng được, thậm chí chuyển qua tài khoản cũng được). Nói chung là không có kiểu vừa đá bóng vừa thổi còi.

Chỉnh sửa cuối: