em có vấn đề này cần hỏi các cụ ạ

bunchi3n

Đi bộ
chả là 3 năm trước em có thi lái xe tại trung tâm nam triệu ( thủy nguyên - hải phòng ) . do nhà ở tai lạng sơn nên em có nhờ thầy giáo xin hộ giúp bộ hồ sơ chuyển hồ sơ lên sở gtvt lạng sơn ... Do 1 thời gian em bận việc ko có mặt tại vn nên chưa thể nhập hồ sơ lên sở gtvt lạng sơn được . giờ giấy chuyển hồ sơ đã hết hạn . em xin trên lạng sơn họ nói về hải phòng xin giấy nhập lại sở gtvt hp .
xuống hp họ lại bảo là trường hợp này ko giải quyết vì đã có giấy chuyển lên sở gtvt ls rồi . hix bác nào có cách giúp em được ko ạ :( . bằng hiện tại của em còn hơn 1 năm sử dụng . nhưng hiện tại hồ sơ của em không thuộc quản lý của 2 cơ quan trên . ko biết em phải làm những j để có thể xin nhập lại bộ hồ sơ lái xe hạng b2 :(
cám ơn các cụ nhiêu ạ:((

bunchi3n

Đi bộ
xin trình bày với các cụ em vẫn còn nguyên giấy chuyển + hồ sơ gốc + giấy chứng nhận :(

AlexAltis

Xe hơi
Bác học Nam Triệu chắc là mua bằng à? :-bd

bipboemlaxichlo

Xe điện
chả là 3 năm trước em có thi lái xe tại trung tâm nam triệu ( thủy nguyên - hải phòng ) . do nhà ở tai lạng sơn nên em có nhờ thầy giáo xin hộ giúp bộ hồ sơ chuyển hồ sơ lên sở gtvt lạng sơn ... Do 1 thời gian em bận việc ko có mặt tại vn nên chưa thể nhập hồ sơ lên sở gtvt lạng sơn được . giờ giấy chuyển hồ sơ đã hết hạn . em xin trên lạng sơn họ nói về hải phòng xin giấy nhập lại sở gtvt hp .
xuống hp họ lại bảo là trường hợp này ko giải quyết vì đã có giấy chuyển lên sở gtvt ls rồi . hix bác nào có cách giúp em được ko ạ :( . bằng hiện tại của em còn hơn 1 năm sử dụng . nhưng hiện tại hồ sơ của em không thuộc quản lý của 2 cơ quan trên . ko biết em phải làm những j để có thể xin nhập lại bộ hồ sơ lái xe hạng b2 :(
cám ơn các cụ nhiêu ạ:((
KHOAI LANG cụ ạ
nhưng vưỡn có cách làm được.hiện tại em vưỡn đang xử lý cho 1 cụ giống hệt như cụ, nhưng thật sự là KHOAI LANG.
Cụ chẩm bị đầy đủ HỒ SƠ GỐC + GPLX bản GỐC + phô tô CMND đợi sang tháng em đi HP em xử lý.

bunchi3n

Đi bộ
KHOAI LANG cụ ạ
nhưng vưỡn có cách làm được.hiện tại em vưỡn đang xử lý cho 1 cụ giống hệt như cụ, nhưng thật sự là KHOAI LANG.
Cụ chẩm bị đầy đủ HỒ SƠ GỐC + GPLX bản GỐC + phô tô CMND đợi sang tháng em đi HP em xử lý.
cụ cứ cho em cái hướng đi được ko ạ :(
em cũng đang muốn tìm hướng ko thì lại mất thời gian và tiền bạc đi học lại thì thật là phiền lắm ạ

minhmo

Xe cút kít

hanoiship.com

Xe máy
Em học để biết đi luôn nên chăm chỉ rèn luyện từng ngày :)

làm lại bộ hồ sơ mới, học lại thi lại cho nhanh cụ ạ. đỡ phải dưới nhờ vả, chạy chọt khom người

minhnguyen3107

Xe tăng
Em cũng như cụ, vừa đổi bằng bình thường ko cần hồ sơ gốc luôn. Em làm giấy đề nghị đổi bằng kèm giấy khám sức khỏe và bằng gốc photo nộp SGTVT Hà nội, họ nhận và gửi xác minh đến SGTVT cấp bằng, sau 30 ngày nơi cấp bằng có xác nhận gửi lại đúng mình đã thi và đc cấp bằng thì họ cấp bằng bình thường mà.

bunchi3n

Đi bộ
Em cũng như cụ, vừa đổi bằng bình thường ko cần hồ sơ gốc luôn. Em làm giấy đề nghị đổi bằng kèm giấy khám sức khỏe và bằng gốc photo nộp SGTVT Hà nội, họ nhận và gửi xác minh đến SGTVT cấp bằng, sau 30 ngày nơi cấp bằng có xác nhận gửi lại đúng mình đã thi và đc cấp bằng thì họ cấp bằng bình thường mà.
bác cho em xin mẫu của cái đơn đc ko ạ

bunchi3n

Đi bộ
Đóng 7 củ học lại cho lành cụ ạ, cái công và thời gian cụ chạy đi chạy lại quá số tiền đó rồi.
cám ơn cụ nhưng giờ em về trên ls mà trên này vẫn chưa có chỗ học thi
Thôi, cụ học lại, thi lại cho lành.
Em nói thật đấy.
cám ơn cụ
Em học để biết đi luôn nên chăm chỉ rèn luyện từng ngày :)
cám ơn cụ ^^
+1 . Ủng hộ đi học lại :D
vâng
làm lại bộ hồ sơ mới, học lại thi lại cho nhanh cụ ạ. đỡ phải dưới nhờ vả, chạy chọt khom người
:( em cũng đã tính nt

bipboemlaxichlo

Xe điện
thi lại 1 cái mới hết tổng chi phí tầm 5 củ trong đó 3,6 củ là đầu vào hơn củ kia là xe chíp và lệ phí sát hạch HAY 3 củ lo làm lại cái GPLX cũ cho đâu về đấy?
cái lợi của làm lại thì được tính thâm niên GPLX để sau này còn được nâng GPLX nhưng hơi khó làm
cái lợi của làm 1 cái GPLX mới là chả phải nhờ bố con thằng nào cả, nhưng thi cũng khó vì giờ luật mới ra kể cả lý thuyết lẫn thực hành đều khó

lacse_09

Xe tăng
làm lại thi lại cho đỡ bực mình cụ ạ.

hanoiship.com

Xe máy
Như các bác nói đấy, đóng cái mới thi cho nhanh, chứ đợi các cụ quan xử lý cho mình thì chỉ có mệt nghỉ ...

B-pf

Xe hơi
Em nghĩ cụ nên học lại cho đỡ tức. Chứ cứ chạy theo mấy ông thì có mà đau đầu