[Funland] Em có về Hải Phòng với Anh không?!

DaDieuchienxu

Xe container
Điểu huynh đi đâu cũng có ng đưa rước. Riêng đi HP huynh cứ cho em xin 1 slot. Đảm bảo vui vẻ...
:D Thanks cụ, nếu lần sau có dịp ra đấy kiểu gì cũng nhờ cụ hướng dẫn chén ít món đặc sản.
Có điều mình hơi lạ, AE tài xế taxi có vẻ ko quen vụ tiền tip. Từ cát Bi về KS, đồng hồ tính tiền > 60K, mình đưa 80K & nói ko cần thối. Cậu ẩy hỏi lại: "sao lại thế?" :-o

Kyson1

Xe điện
:D Thanks cụ, nếu lần sau có dịp ra đấy kiểu gì cũng nhờ cụ hướng dẫn chén ít món đặc sản.
Có điều mình hơi lạ, AE tài xế taxi có vẻ ko quen vụ tiền tip. Từ cát Bi về KS, đồng hồ tính tiền > 60K, mình đưa 80K & nói ko cần thối. Cậu ẩy hỏi lại: "sao lại thế?" :-o
Cụ may mắn hơn em. Em đi hết 40K. Em đưa 2 tờ 500K vì mắt kém. Chú em taxi cầm và thút luôn cụ ạh.

.Xukthal

Xe container
Ngoài Bắc thế đấy bác ạ :)) Thừa 1k cũng trả, ngược lại thì trong TSN hồi mới vào em rất ngạc nhiên là đưa thừa 5k họ tỉnh bơ đút túi luôn sau em.mới biết là taxi trong ý bh cũng phải tip :D
Thôi thì cứ nhập gia tùy tục thôi ạ.

DaDieuchienxu

Xe container
Cụ may mắn hơn em. Em đi hết 40K. Em đưa 2 tờ 500K vì mắt kém. Chú em taxi cầm và thút luôn cụ ạh.
Chia buồn vs cụ vậy. Đâu cũng có người này người kia...:(
Ngoài Bắc thế đấy bác ạ :)) Thừa 1k cũng trả, ngược lại thì trong TSN hồi mới vào em rất ngạc nhiên là đưa thừa 5k họ tỉnh bơ đút túi luôn sau em.mới biết là taxi trong ý bh cũng phải tip :D
Thôi thì cứ nhập gia tùy tục thôi ạ.
:)) Bởi vậy, hôm ấy mình cố giải thích cho bạn ấy hiểu đây là chuyện hết sức bình thường, ko có gì phải lăn tăn cả. Thế mà bạn í vẫn còn cầm vs vẻ ngài ngại.
Trong SG, cuốc xe 80K từ sân bay đi ra, cụ đưa cả tờ 100K mà họ vẫn ko vui đâu. Lý do: Họ ko thích ~ cuốc gần dưới 200K, vì xe nhiều nên quay vòng xếp tài sẽ thiệt thòi.

Pvsc

Xe ba gác
:)) Thật hoài của vì biết cụ trễ quá.
Hơn năm trước quá cảnh HP để ra Hạ Long, lang thang chả biết đi đâu, ghé vào quán đc cô chủ tiếp thị mỗi món dừa dầm. Ăn xong, kêu ly cafe mà đem ra ly cafe sữa. Đành uống vậy!
Cái mắt làm hại cái mồm, tự làm tự chịu sao lại kêu

DaDieuchienxu

Xe container
Cái mắt làm hại cái mồm, tự làm tự chịu sao lại kêu
:)) Mình có kêu gào gì đâu, chỉ tiếc chưa có dịp thưởng thức các món đặc sản cơ bản của HP thôi mà.
Còn việc kêu cafe (ở SG, kêu thế thì mặc định đem ra cafe đen) nhưng chủ quán đem cafe sữa thì mình cũng đành uống, có cự cãi gì đâu? :D