Em có việc cần nhờ OFERs xe đạp nhà mình

ryanftu

Đi bộ
Bác Long em đã phất cờ trên hầm De Castri và gặp gỡ một số các cựu chiến binh từ Quảng Trị ra thăm di tích. Mới rút lại mấy cây căm (nan hoa) hi sinh trên đường làm nhiệm vụ và đang chuẩn bị tiến qua đồi A1.
Hôm trước bác em có giao lưu với một số bạn trẻ đi phuọt ở Lào Cai. Các bạn chụp lưu niệm mấy tấm ảnh và gửi cho em. Chắc chắn bác Long cũng chưa được xem những tấm này. Em tài lanh post lên OF để các bác xem trước.

Độc Long kỉ niệm với "Ngũ long công chúa". Trong này hình như có một bạn dân tộc E'mong?!

Rạng rỡ trên lưng dốc

Người đi vẫn còn quay nhìn lại
Chơi vơi dốc nắng, lá ken dày

Em xin đính chính lại 1 chút ạ. Em chính là cậu nam duy nhất trong nhóm 8 người chụp ảnh cùng bác Long ở trên đấy ạ. Ảnh chụp trên đường đến huyện Yên Minh của tỉnh Hà Giang ạ. Rất tình cờ nhóm em gặp bác đang ngồi chơi và chụp ảnh cho mấy bé người dân tộc. Lúc tụi em dừng nghỉ thì gặp bác đi qua, thế là giữ bác lại nói chuyện hỏi thăm. Chúng em rất xúc động khi nghe câu chuyện của bác Long. Nghe bác kể ước mơ của bác, bác đã chuẩn bị thế nào, vợ con bác giúp bác thế nào, bác đi những đâu, gặp gỡ những ai, ... bác kể hết. Lúc đấy là bác đi được gần 3 tuần. Nghe chuyện của bác mà cả bác và tụi em đều xúc động và khóc. Sau đó tụi em gặp bác thêm 2 lần nữa, 1 lần đi vượt bác ý (vì tụi em đi xe máy) và 1 lần đi ngược chiều với bác khi bác đang lên cột cờ Lũng Cú.
Sau đó bác cũng có kể về hành trình tiếp theo của bác cho tụi em nghe, cũng như việc bác về đến SG, được mọi người tiếp đón từ xa thế nào, ... Chúng em rất ngưỡng mộ bác ý ạ!

Archer

Xe điện
Chào bạn! Bác Long rất quý hai tấm ảnh có lưu bút các bạn gửi cho. Hôm qua ngồi cafe sáng với bác Long tôi cũng có nói chuyện điện thoại với bạn Nga lớn và chuyển máy cho bác Long hàn huyên. Bác Long nhắc hoài về các bạn đấy. Mong có ngày được gặp gỡ :)

everest_mblack

Xe tăng
Chúc Bác Long có chuyến đi thành công tốt đẹp!

Chương trình Cafe sáng ngày 21/12/2012 nói về bác Long đây ạ :

[video]http://vtv.vn/video-clip/131/Talkshow/category60/Ca-phe-sang-21122012/video805.vtv[/video]

Archer

Xe điện
Thú thật với bác Nakio là giờ này nhờ bác, em mới được nghía cái phóng sự này. Hôm phát hình bác Long gọi bảo xem nhưng em lúc đó đang ở Hà Nội, bận quá nên bỏ lỡ mất. Ba ngày ở Hà Nội bận quá nên muốn ra Hồ Tây sớm 1 buổi cũng không kịp. Hy vọng Tết này vậy. :)

Chỉnh sửa cuối: