[Funland] Em cùng cụ Michael Jo chém gió về lựa chọn CUV hay bán tải, kính mời các cụ, mợ ném đá :D

xukthal.

Xe lăn
Nó tuỳ là con nào và cấu tạo hệ dẫn động của nó ạ. Em ví dụ như con Subaru Forester AWD thì cụ ko nên tháo ạ. Còn con Mazda CX5 AWD thì cụ lại tháo thoải mái, nhưng với CX5 tháo hay ko thì cũng chả ảnh hưởng gì đến tiêu thụ nhiên liệu đâu ạ, vì 100% trên đường nhựa là 2 bánh sau nó quay lỏng ko dẫn lực.
Dốc tý là nó cài cầu sau nghe rất rõ cụ ạ :D nhất là khi đặt CC :))

Gừng

Xe container
Mời cụ xem em chạy Everest 2023 bản cao nhất Titanium 4x4 Biturbo nhá.
Thơm ngon phết đấy ạ

e chịu
thằng hàng xóm nhà e có con Ever bản cao nhất đời 2021, mỗi lần đi ngang qua nhà e máy kêu như máy cày

nhường các cụ tất,là e thì e cứ múc CUV cho nó êm ái, san sắt, sorento, cx5 hay Out đều ok hết

Em cũng giống mấy cụ ở trên, hóng CUV và SUV vì em đang phân vân Santafe và Everest, mà cụ thể hơn là San AWD với Ev 1 cầu
Về nhu cầu thì em dùng để đi chơi và ko chui vào đường quá khó vì em lái ko giỏi mà cũng 5 sọi rồi. Cùng lắm chỉ đến những nơi ko khó đi lắm rồi ngủ lều nóc thôi
Chọn xe xăng, đủ chỗ ngồi cho gia đình là ok mà cụ.

--Lamborghini--

Xe lăn
Hờ hờ :D:D hôm nào rảnh mấy anh chã làm tiếp clip về SUV đô thị với SUV hạng A cho bà con giải ngố nhé. Dạo này đọc báo thấy mấy con CX30, Raize, Sonet...thành SUV đô thị với SUV hạng A hết mà em chưa hiểu lắm.
Bọn bán hàng nó cứ hiểu gầm cao là suv :))
Với bọn nó thì ô tô con có hai loại sedan và suv :))

caisua

Xe lăn
Chọn xe xăng, đủ chỗ ngồi cho gia đình là ok mà cụ.
Em chạy San dầu gần 15 năm rồi nên em biết rõ mình cần xe dầu hay xăng. Giờ lại ko mùi nữa rồi nên em càng chắc chắn
Dầu giờ đắt hơn xăng cơ :D
Đắt hơn nhưng đổ 1tr dầu vẫn vào đc Quảng Trị chứ xăng chả biết có tới nổi Quảng Bình ko nữa. 1 bình dầu em chạy đến Quy Nhơn trong khi con xăng đi bên cạnh cũng vừa hết 2 bình, mà đều là San cả. Nên khi nào dầu đắt gấp đôi xăng em sẽ suy nghĩ lại vẫn kịp chán
san sắt đi cụ
con everest e lái 1 lần đi Hạ long mà tởn tới già, xe như công nông, xóc ồn, mùi hôi dầu
Cụ lái con 2023 đi xem sao, đời cũ tính làm gì cho nó cổ hủ ạ

Chỉnh sửa cuối:
e chịu
thằng hàng xóm nhà e có con Ever bản cao nhất đời 2021, mỗi lần đi ngang qua nhà e máy kêu như máy cày

nhường các cụ tất,là e thì e cứ múc CUV cho nó êm ái, san sắt, sorento, cx5 hay Out đều ok hết
Cụ phải trải nghiệm thử cơ, giờ nó cũng khác nhiều phết đấy. Hộp số 10 cấp, kính cách âm, công nghệ tự giữ làn, tự phanh, tự lùi kinh lắm

kyriake

[Tịch thu bằng lái]
E đang rất kết con Subaru eye sight nhưng vợ không đồng ý, chê xe xấu, cả ngày chả nhìn thấy cái nào. E ở tỉnh nên vấn đề bảo dưỡng cũng khoai
Thôi đành đi xe cũ, đợi xtrail e power vậy

Ranfer

Xe buýt
bán tải người lái không sao, ngồi sau đau lưng lắm vì ghế không ngả được" - một ông U60 nói!

xukthal.

Xe lăn

xukthal.

Xe lăn
E đang rất kết con Subaru eye sight nhưng vợ không đồng ý, chê xe xấu, cả ngày chả nhìn thấy cái nào. E ở tỉnh nên vấn đề bảo dưỡng cũng khoai
Thôi đành đi xe cũ, đợi xtrail e power vậy
SBR đang giảm giá, nếu ai ko đặt nặng về hình thức thì múc con này quá ngon - bổ - rẻ.
Hoặc mua về đi độ lại ngoại thất cũng đc.
Em ko hiểu thằng thiết kế SBR này nó có vđ gì về thẩm mỹ mà tke con nào cũng xấu đau xấu đớn =))

ca_kiem

Xe container
Chã bây giờ đá sang cả mảng youtube à hi hi

xukthal.

Xe lăn

Gừng

Xe container
Cụ phải trải nghiệm thử cơ, giờ nó cũng khác nhiều phết đấy. Hộp số 10 cấp, kính cách âm, công nghệ tự giữ làn, tự phanh, tự lùi kinh lắm
gớm
mấy cái option tào lao của phò thì tính gì cụ, cái hộp số POWERSHIT có nâng lên 100 cấp thì nó mãi là phò phạch thôi, hội phò phơ bên os bị cái hs đó nó hành cho lên bờ xuống ruộng

Phò nó chỉ là cái xe bình dân, máy công nông, hệ thống treo macpheson trước và thanh xoắn đằng sau đời ơ kìa, hãng nó cũng định vị sẵn là phân khúc rẻ tiền cho những người đi công trường.

còn ví dụ như con E90 chẳng hạn, tuy là đời tống nhưng bọn bim nó định vị sẵn là lái phải phê, hộp số chỉ là 6 cấp nhưng là của ZF, máy dọc cầu sau, hệ thống treo đa điểm với hệ thống lái van biến thiên valvetronic. cho nên cụ có thấy ai đi sưu tầm phò già ko hay chỉ đi sưu tầm bim già mẹc cổ, tất nhiên là xe bim mẹc đồ đạc chất lượng nó kém, lúc đó lại phải mở 1 thớt khác để chém