Em cưỡi em Singapore Airlines

Copra

Xe buýt
Hên xui thế nào em đã đặt vé của Vietnam Airlines đi Sing, nhưng do thay đổi lịch mà VNA lại hết chỗ vào ngày mới nên em buộc phải mua vé của Singapore Airlines. Thế là lần đầu em được đi một hãng bay khác ngoài VNA.
Em nó đây ợ

Copra

Xe buýt
Đặt chỗ xong rồi. Bây giờ em tiếp tục...
Em tiếp viên của SGA đây. Trang phục trông ấn tượng phết.

Boeing bảy bảy bảy nên cũng giống nhau trong khoang thôi, chỉ khác màu ghế.

Em ấn tượng nhất là vụ phục vụ ăn uống của SGA. Phục vụ suốt thời gian từ lúc lên máy bay cho đến lúc xuống, hết uống nước tráng mồm, ăn nhẹ bằng hạt đậu phộng, phục vụ bữa ăn chính, đặc biệt có rượu mạnh ợ, rồi lại nước uống. Em muốn tranh thủ ngủ một lúc cũng không xong. Vừa chợp mắt lại: "Excuse me...", rồi lại "tea or coffee". Thế là em lại đành mở mắt ra và "ti, pls" :)). Khác hẳn VNA nhà mình: "Giai ngủ ah? Thế thì tốt quá, bớt được suất ăn." ;));));));));))

adonis

Xe buýt
Chúc mừng cụ đó là hãng HK 5 sao đấy cụ, nó có ký hiệu là SQ

booatoa

Xe tải
SQ nhiều lúc nếu các cụ book khéo vẫn rẻ hơn VNA

Copra

Xe buýt
Sau hơn hai tiếng toàn ăn và uống em đã đến sân bay Changi của Singapore. Sân bay rộng mênh mông ̣so với Nội Bài.

Khu vực bắt đầu nhập cảnh. Xếp hàng khai báo. Cùng chuyến đi có đoàn các học sinh trường quốc tế của Việt Nam sang Sing học hè.

Xong thủ tục nhập cảnh thì ra băng chuyền hành lý để nhận đồ.

Ra taxi về khách sạn thôi. Lại một cái khác nữa so với Việt Nam. Xếp hàng vòng vèo để bắt taxi. Đúng là văn hóa xếp hàng, thiếu tính cạnh tranh như bên Việt Nam nhà mình. :))

Taxi bên này đi sướng thật. Trong thành phố mà toàn trên tám mươi km một giờ. Bực quá, laptop của em bị lỗi hay sao mà không gõ số được.

inochi

Xe điện
Cụ đi Sing mà cưỡi Sing air thì nhất rồi, gái Sing trêm air thì ko xinh nhưng ấn tượng ở phong cách phục vụ quá good

Copra

Xe buýt
Em đi theo lời mời hội thảo của đối tác, nhưng bọn này ke bo kẹt xỉ, chỉ bao có một đêm tại hotel, còn các đêm khác mình phải tự lo. Em và thằng em cùng cơ quan bàn nhau đổi từ hai phòng single theo đề xuất của đối tác sang một phòng double cho rẻ và rộng hơn. Ai ngờ phòng single thì to đùng ngã ngửa, phòng double thì như này đây, thế mà hotel vẫn charge giá cao hơn phòng single. Điên hết cả tiết :-q

Một góc nhìn đẹp của khách sạn. Em ở The Fullerton Hotel ợ, ngay vịnh Marina. Đối diện bên kia là Marina Bay Sands. Mai em sẽ có ảnh về chỗ độc đáo này của đất nước Singapore.

Đối thủ của khách sạn em ở. Lúc đi taxi, bác tài cứ hỏi đi hỏi lại là Fullerton nào, em phải đọc thêm địa chỉ. Nếu xuống ks bên kia đường thì phải đi bộ đường vòng khá xa.

Phương tiện di chuyển ưu tiên số một của em tại đây. Nó gọi là MRT-tàu điện ngầm. Dân bên này có quả này sướng thật, nhàn tênh, sạch sẽ, mát mẻ, rẻ...

Bên trong MRT. Vì chỗ em ở là khu trung tâm ngân hàng tài chính nên tầm này đi từ đó vào các khu vực shopping ít khách

Bên trong hầm. Hai tầng và mỗi tầng có 2 chiều đi và đến. Các chuyến liên tục, gần như cứ xuống là lên MRT đi luôn. Cực tiện, nhưng lâu không đi bộ nhiều nên đau hết cả lưng

Civic TN

Xe lăn
Quá sạch sẽ cụ nhỉ

tomhd

Xe buýt
Sướng cụ nhẩy!

Copra

Xe buýt
Các Trung tâm mua sắm thì đâu cũng giống nhau nên em cũng không chụp choạch gì cả. Sau một hồi shopping, mỏi rã chân, rã cẳng, cả đoàn lại xuống MRT về ks nghỉ ngơi. Một cửa hàng buôn bán vũ khí. Quả kiếm Nhật trông thế mà đắt kinh, hơn ngàn đô Sing. :-o:-o:-o:-o

Quả trang trí bên trong độc đáo phết. Trông như sườn đồi ý.

Hành lang khách sạn đây ợ. Sâu hun hút. Khách sạn này bố trì theo đường xoáy trôn ốc, nên chỉ có một đường đi từ thang máy đến các phòng. Đi mỏi cả chân mới đến phòng em.

Tạm thời hết ngày thứ nhất. Em khất mai tiếp tục hầu ảnh các cụ ợ

tank_commander

Xe hơi
Chẹp, sạch tới mức mấy ngày e đi bộ bên đó rồi phi cả giày lên giường mà vẫn sạch bong, ko bị in dấu

james88

Xe buýt
Vâng sạch đến nối quần áo mặc mấy ngày vẫn còn thơm ạ ! :)). Cụ làm em nhớ hồi ký ngày trước e ở sing quá ợ. :D

trungnn

Xe tăng
Cụ SQ thì được vào nhà ga T3 lại chả đẹp, cụ VNA nó cho vào T1 thì cũ rồi nhưng hơn gấp vạn lần NB nhà mình.

Sent from my iPad 3-2=1 using Forum Runner

yummy99

Xe đạp
Cụ ở khách sạn này cũng xịn quá ợ, em đi qua ks này chỉ đứng phía trứoc làm kiểu ảnh rồi đi tiếp :P

Le Thanh Ha

Xe máy
Đây là chuyến đi Sing bao gồm cả cưỡi SGA đấy chứ :P
Vote cụ (b)

vaytienmuaxe

Xe hơi
Đi Sing em khoái nhất là nhìn lốp xe ô tô ngoài đường các cụ ạ. Nom cứ như là xe vừa trong showroom chạy ra đường í, đen nhánh như mới cọ xi. Sạch thôi rồi, xe nào cũng sạch em thấy chẳng ai phải bấm xịt kính và gạt gạt cho trong kính như ở ta. Em mới đi tháng 4. Hợ hợ bên đó Huyndai Sonata mà cứ dùng làm taxi các cụ ợ, đời em chưa được cưỡi Sonata bao giờ thấy nó phi đến sau con Toy Crow, mình định nhảy lên ai ngờ bọn bảo vệ sòng bài Marina nó bắt lên xe vào trước là con Toy kia,. Hậm hực lắm nhưng sau 5 ngày ở bển thì toàn đi bằng con Sonata - hóa ra nó như vios hay Getz bên mình.

ĐI xong về rút được câu: Dân nó sướng, mình mà có tiền nuôi con du học cố gắng cho ra nước Sing học rồi ở lại định cư ...

james88

Xe buýt
Đi Sing em khoái nhất là nhìn lốp xe ô tô ngoài đường các cụ ạ. Nom cứ như là xe vừa trong showroom chạy ra đường í, đen nhánh như mới cọ xi. Sạch thôi rồi, xe nào cũng sạch em thấy chẳng ai phải bấm xịt kính và gạt gạt cho trong kính như ở ta. Em mới đi tháng 4. Hợ hợ bên đó Huyndai Sonata mà cứ dùng làm taxi các cụ ợ, đời em chưa được cưỡi Sonata bao giờ thấy nó phi đến sau con Toy Crow, mình định nhảy lên ai ngờ bọn bảo vệ sòng bài Marina nó bắt lên xe vào trước là con Toy kia,. Hậm hực lắm nhưng sau 5 ngày ở bển thì toàn đi bằng con Sonata - hóa ra nó như vios hay Getz bên mình.

ĐI xong về rút được câu: Dân nó sướng, mình mà có tiền nuôi con du học cố gắng cho ra nước Sing học rồi ở lại định cư ...
He hê, ở sing chạy taxi e từng ngồi lên mercesdes E, khủng nhất là porsche panamera turbo. Nhưng đắt kinh khủng, lên xe là mất luôn 5 đô luôn ! :D