[Funland] em đã chọn phạt nguội-không biết có phải là lựa chọn hợp lý?

ntarror

Xe máy
Cụ sắp mất 1,7 củ và tạm giữ bằng lái 2 tháng nếu ko quen biết ông nào cấp trên 1 tí :))

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]
Em đang bị giữ bằng ở Quảng Bình xxx Bố Trạch làm theo nghị quyết dell gì đó của cục xxx. Tay xxx bẩu em có thể mang biên bản phạt đó ra tất cả các bưu cục cấp huyện/quận (trên toàn quốc) trở lên nộp phạt là lấy được bằng về.
Các cụ thông em vụ này phát có đúng như vậy không?
xế đếu vửa bảo dường xong đã dính lỗi à?

Trung

Xe điện
Sao lại đc chọn phạt nguội nhỉ?
Mấy ông mượn xe thì chủ xe vỡ mồm.
Hay nhỉ, vẫy lại rồi mà đc chọn pá phạt cơ á;))
Em cũng ngạc nhiên, có biết đâu nhưng cứ hỏi, kết quả là như thế nhưng k biết có nặng hơn là nộp phạt thằng cho nhà nước k.
Em nghĩ 50/50 chắc ko bị án nguội đâu.. Các anh sâu gặm... cũng có tâm lắm đới, trừ một số chóa tính
Rất trân trọng hành động không làm hư cán bộ.

Chỉ là vì phạm hành chính. Chả có gì phải ngợi...

Ai cũng làm như cụ thì mấy bạn xxx mất nết hết cửa cò quay...
Các cụ có để ý là cụ chủ kể là có cãi rất hăng không. Em nghĩ là số cụ đỏ rồi, đồng chí xxx bốt Cửa nam bắt xe cả ngày, thấy cụ cãi hăng quá thì chán, thả cho đi chứ hơi đâu mà đẩy lỗi sang phạt nguội.

Tóm lại là nói thật em vi phạm cũng nhiều, nhưng cho đến khi nào em bị phạt nguội em mới tin, và sẽ report các cụ đàng hoàng.

Tin thêm là hôm trước em vô tình vượt cố đèn đỏ Trần Khát Chân lên Trần Nhật Duật đúng lúc các bạn xxx đang làm. Quay đầu đỗ xe đang hoàng, vào bốt em rút ra mỗi chứng minh thư. Đồng chí xxx xem bảo là anh ở ngay phường, đi đâu vội thế rồi trả cmt luôn. Em đưa 200k để mấy anh em uống nước. Lúc quay lên đc đưa tay lên mũ chào rất tươi. Xét ra lỗi em đúng vượt đèn đỏ, nhưng chắc chỉ cỡ 1 giây tại xe đang lên dốc :D

KhanhPK

Xe buýt
Các cụ có để ý là cụ chủ kể là có cãi rất hăng không. Em nghĩ là số cụ đỏ rồi, đồng chí xxx bốt Cửa nam bắt xe cả ngày, thấy cụ cãi hăng quá thì chán, thả cho đi chứ hơi đâu mà đẩy lỗi sang phạt nguội.

Tóm lại là nói thật em vi phạm cũng nhiều, nhưng cho đến khi nào em bị phạt nguội em mới tin, và sẽ report các cụ đàng hoàng.

Tin thêm là hôm trước em vô tình vượt cố đèn đỏ Trần Khát Chân lên Trần Nhật Duật đúng lúc các bạn xxx đang làm. Quay đầu đỗ xe đang hoàng, vào bốt em rút ra mỗi chứng minh thư. Đồng chí xxx xem bảo là anh ở ngay phường, đi đâu vội thế rồi trả cmt luôn. Em đưa 200k để mấy anh em uống nước. Lúc quay lên đc đưa tay lên mũ chào rất tươi. Xét ra lỗi em đúng vượt đèn đỏ, nhưng chắc chỉ cỡ 1 giây tại xe đang lên dốc :D
Trần Khát Chân lên Trần Nhật Duật chính xác là đoạn nào cụ~X(

CuBin2015

Xe hơi
Cụ lên 54 trần hưng đạo nhé! Lên sớm trước khi có giấy gửi có khi lại đc tha khoản giữ bằng, hoặc nhà có người nào ít đi thì mang bằng lên thay thế cũng đc.

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun
Xin lỗi các cụ em bận từ sáng tới giờ. Em đang gọi điện cho người thân ạ. Còn em vừa check trên hệ thống xong, chưa thấy nằm trong danh sách, nhưng chắc cũng vì vụ việc mới xảy ra hôm qua.

CuBin2015

Xe hơi
Lỗi của kụ bị phạt 1,2 - 2T đồng, tước bằng từ 1 - 3 tháng.

Nếu lúc đó chung chi thì xxx sẽ note vào app phạt nguội của CSGT thế nào các cụ nhề? Đã nhắc nhở và không phải phạt nguội, hay lý do nào đó hợp ký hơn là trên xe chở người đi cấp cứu chăng? Em chưa từng bị nguội bao giờ nên không biết, hề hề :D
Cụ nói em mới ngộ ra. Em thấy nhiều người bị cùng chỗ đấy và vào góp bánh. Chắc là phải chia cho bên điều hành nữa nên họ mới lấy hơn bình thường? Bốt trực 2 nhưng muốn 3 suất bánh.

CuBin2015

Xe hơi
Chỗ đó là 1 cái bẫy, bất chấp quy tắc đèn đỏ trên toàn thế giới, đèn xanh bật lên, ko đc rẽ phải.
Một quy tắc đi ngược với quy luật giao thông
Lại còn thế ạ? Em tưởng đèn xanh là vẫn cho xe rẽ phải chứ? Hay là chỉ xe máy? Em hay đi xe máy lên chỗ này, đèn xanh là rẽ và không để ý xem ghi là các phương tiện được rẽ phải hay chỉ là "xe máy được rẽ phải". Em lại phải cẩn thận chỗ này nữa ạ.

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]

Khu vực này bắt qua camera là có đấy
Có lần, tui cũng bị gọi lại, thông báo lỗi; tôi cãi không phải thế. Cậu xxx bẩu anh ơi, anh với em đứng đây có nhìn thấy cái ngã ba ấy đâu mà em tự nhiên dám bảo anh vi phạm tại chỗ ấy. Có camera báo em mới biết.
Thế là tôi phải im, không cả đòi xem bằng chứng. (vì cậu ta nói đúng lỗi của tôi)

CuBin2015

Xe hơi
Rất trân trọng hành động không làm hư cán bộ.

Chỉ là vì phạm hành chính. Chả có gì phải ngợi...

Ai cũng làm như cụ thì mấy bạn xxx mất nết hết cửa cò quay...
Vâng, lỗi mình thì mình chịu. Nhưng vụ giữ bằng 2 tháng em đang ngán phết đây, công việc đi nhiều.

CuBin2015

Xe hơi
Em đang bị giữ bằng ở Quảng Bình xxx Bố Trạch làm theo nghị quyết dell gì đó của cục xxx. Tay xxx bẩu em có thể mang biên bản phạt đó ra tất cả các bưu cục cấp huyện/quận (trên toàn quốc) trở lên nộp phạt là lấy được bằng về.
Các cụ thông em vụ này phát có đúng như vậy không?
Luc nào xong cụ chia sẻ nhé để anh em còn biết.

CuBin2015

Xe hơi
Khu vực này bắt qua camera là có đấy
Có lần, tui cũng bị gọi lại, thông báo lỗi; tôi cãi không phải thế. Cậu xxx bẩu anh ơi, anh với em đứng đây có nhìn thấy cái ngã ba ấy đâu mà em tự nhiên dám bảo anh vi phạm tại chỗ ấy. Có camera báo em mới biết.
Thế là tôi phải im, không cả đòi xem bằng chứng. (vì cậu ta nói đúng lỗi của tôi)
Sau đó cụ giải quyết sao hả cụ ơi?

CuBin2015

Xe hơi

Em không cãi mà hục hoặc với bạn CSGT trẻ. Ai lại bảo em dừng ngay giữa đường trước đèn đỏ, còn bao nhiêu người đi lại. Em bảo để tôi đánh gọn vào đã. Lúc đầu chỉ hỏi em bằng lái, em đưa ra lại hỏi đăng ký, bực mình em bảo sao không nói ngay từ đầu này kia thôi, đồng chí này đứng hình một tí nhưng chỉ là người le ve vòng ngoài. Còn em làm việc với đồng chí ngồi trong bốt ạ.

CuBin2015

Xe hơi
Mục đích của em khi câu sang vụ phạt nguội là vì tuần sau em không đi nộp phạt được ạ. Để nó thu ở đăng kiểm cũng được, em đỡ phải đi đâu, hu hu. Hoặc lúc đó em bán xe rồi, bác nào lấy xe em thì nộp hộ ha ha.

Nhưng có vẻ không phải vậy rồi, vài ngày nữa nó gửi biên bản đó.

CuBin2015

Xe hơi
Em đang tính vu cho vợ em lái và giam bằng của vợ em vì vợ em ít đi ạ. Không biết kế này có được không ạ?

ntarror

Xe máy
Em đang tính vu cho vợ em lái và giam bằng của vợ em vì vợ em ít đi ạ. Không biết kế này có được không ạ?
Em nhớ là 1,6tr là chuẩn nhất .
Còn cụ lấy bănf của ai cũng đc , cái này thì đơn giản