[Funland] em đã chọn phạt nguội-không biết có phải là lựa chọn hợp lý?

CuBin2015

Xe hơi
Khoảng 2 tuần nữa (thời điểm đưa lên mạng sau khi vi phạm xảy ra) nếu có thì em sẽ báo cáo các cụ tiếp ạ.

sakai_yo

Xe lăn
Em vẫn không thấy gì, 10 hôm nữa là em đến hạn đăng kiểm, hy vọng không có bất ngờ gì ở đó. Chẳng nhẽ!!!!
Cụ đã đi đăng kiểm chưa? Đi sớm 1-2 ngày cũng được cụ ạ, không đến ngày nhỡ có việc bận lại mệt

Matizcoi

Xe cút kít
Rất trân trọng hành động không làm hư cán bộ.

Chỉ là vì phạm hành chính. Chả có gì phải ngợi...

Ai cũng làm như cụ thì mấy bạn xxx mất nết hết cửa cò quay...
Thay mặt ae chiến sĩ, em phản đối.

CuBin2015

Xe hơi
Chính thức thông báo với các cụ là hôm trước em đi đăng kiểm không thấy bị phạt nguội gì cả ạ. Ha ha. Các cụ chúc mừng em đi!!!

taplai2012

Xe ngựa
Chào các cụ,

Chả là chiều nay em có việc lên phố, cũng tâm trạng và vội cho kịp giờ hẹn nên khi đến ngã tư Nguyễn Thái Học, Lê Duẩn em đã vô ý vượt đèn đỏ (tự nhiên em lại cứ đi nhìn cái đèn xanh để rẽ phải sang Lê Duẩn và cứ đinh ninh là hướng đi thẳng vẫn còn xanh vì không thấy xe nào phía bên trái Nguyễn Thái Học, tức là từ Lê Duẩn đi sang). Em thế là em đi rất nghiêm túc, không bao giờ vượt đèn đỏ, luôn luôn nhường nhịn người đi bộ sang đường và ở các ngã tư...

Nhưng đúng là nó có đèn đỏ và treo ở hẳn phía trước, phía bên kia của ngã tư xe dừng, đèn cũ, không sáng lắm chứ nếu không có thể nhìn được từ xa.

Khi lên đến ngã năm Nguyễn Thái Học - Điện Biên Phủ - Hàng Bông thì em bị tuýt còi. Lúc đi qua em đã có linh cảm rồi nên em ngoan ngoãn dừng luôn. Sau khi được cho xem cam thì em thừa nhận hoàn toàn lỗi là do em.

Em cũng có ý định làm hư cán bộ nhà nước vì thủ tục đi nộp phạt lằng nhằng nhưng thấy mức đó cao một cách vô lý, cả 10 năm chạy xe em chưa bao h phải chung chi nhiều vậy, sẵn tâm trạng nên cũng có vục vặc với đồng chí trẻ một tí, đồng chí ấy không nói lại được mình gì nên chắc cũng cay em.

Em chuyển sang hỏi xem phạt nguội có được không vì tuần sau thực tình em không có thời gian đi lấy quyết định xử phạt, nộp phạt rồi lỗi vượt đèn đỏ có thể bị treo bằng 2 tháng. Thấy đồng chí ấy nói là được và đưa lại giấy tờ cho em thế là em cầm và phắn luôn.

Các cụ cho em hỏi là phạt nguội so với phạt nóng trực tiếp có gì khác nhau không?
- Mức phạt,
- Thủ tục? vì lúc đấy em đang vội nên em không hỏi kỹ, chỉ thấy đồng chí ấy trả lời là sẽ có biên bản xử phạt gửi về nhà vài ngày tới.
- Liệu có đúng không hay mình chờ lần đăng kiểm tới nộp phạt và được lờ đi vụ treo bằng ạ?
- Em phải vắng mặt ở Hà nội đến tận 11.7 mới quay về thì liệu trong thời gian này có bị triệu tập không?
- Hay là ngay thứ hai này đến CSGT (mà em cũng chưa biết là phải đến đội nào...) để chủ động làm thủ tục thì coi như bằng của mình bị giam hơn 1 tháng tí do từ giờ đến 11 tháng 7 em không dùng đến?

Cảm ơn các cụ phân tích giúp ạ.
1-2 lần gì đó em cũng lơ đãng nhìn nhầm đèn, không biết dính phạt nguội không?
Trường hợp cụ có khi không dính phạt ấy, hên xui.
Xong vụ việc cụ chia sẻ lên cho chúng em biết với nhé.

CuBin2015

Xe hơi
Hôm nọ em cũng bị chỗ ngã tư Trường Chinh Giải phóng, em có cam hành trình và chỉ còn 1 thân xe thì còn 3 giây, trc mặt ko vướng xe. Em vượt lên nghĩ là qua vạch rồi, đúng lúc đó thì có 1 con cẩu xe máy vượt ở đâu ngáng ngang đầu e thế là làn thẳng đèn xanh xe đi làm em ko qua ngã tư được.
1 lúc thì Chú xxx vẫy e vào, chú ấy cũng bảo e là thực sự e cũng ko xác định được lỗi và ko vẫy anh, đến khi đàm gọi em mới vẫy anh vào.
Em vào bốt thì cũng giới thiệu bản thân, chú ấy cũng hỏi ý anh sao, em bảo là nhắc nhở lần sau. Thế là chú xxx ở bốt trả giấy tờ bảo có giấy họ sẽ gửi về địa chỉ ở bằng lái.
Em cũng chưa biết có bị phạt ko, tra hệ thống chưa thấy, e bị cách đây 2 tuần.
Em lưu lại cam hành trình lúc ấy để sẵn sàng tinh thần đi cãi nhau.
Cuối cùng là sao rồi hả cụ? E cuối cùng k bị làm sao!!!

Traubotube

Xe điện
Chính thức thông báo với các cụ là hôm trước em đi đăng kiểm không thấy bị phạt nguội gì cả ạ. Ha ha. Các cụ chúc mừng em đi!!!
Muốn biết phạt nguội hay k cụ lên mạng check dc mà. Chỉ cần có biển số và mã đăng kiểm.
Ngoài ra e chúc mừng cụ nhé

CuBin2015

Xe hơi
Muốn biết phạt nguội hay k cụ lên mạng check dc mà. Chỉ cần có biển số và mã đăng kiểm.
Ngoài ra e chúc mừng cụ nhé
Vâng, em biết vậy, hồi đầu có tra, gần đây có tra, vẫn không thấy và sợ họ không cập nhật. Cuối cùng đăng kiểm xong thì mới khẳng định được là không bị sao ạ!

Traubotube

Xe điện
Vâng, em biết vậy, hồi đầu có tra, gần đây có tra, vẫn không thấy và sợ họ không cập nhật. Cuối cùng đăng kiểm xong thì mới khẳng định được là không bị sao ạ!
E cũng vài lần như cụ. Nhưng e thường cãi nhau lỗi sai làn. 1 lần cầu Vĩnh Tuy 1 lần đầu đường 5. 2 lần toàn là em bị xe khác ép...Chứ k hề chủ động. Csgt vẫy vào bắt lỗi,tranh luận chán họ k nghe,e k đồng ý. E đều yêu cầu: các anh lập bb đi. May đều thoát.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
"KÍNH BÁO CÁC CỤ: EM XIN VUI MỪNG ĐƯỢC THÔNG BÁO LÀ KHÔNG BỊ LÀM SAO - KHÔNG PHẠT NGUỘI - KHÔNG GIAM BẰNG - ĐỀ NGHỊ KHÔNG PHỔ BIẾN KHÔNG THÌ CÁC XXX ĐỂ Ý VỤ NÀY LÀ LẠI KHÔNG NHÂN RỘNG ĐƯỢC Ạ"

Chào các cụ,

Chả là chiều nay em có việc lên phố, cũng tâm trạng và vội cho kịp giờ hẹn nên khi đến ngã tư Nguyễn Thái Học, Lê Duẩn em đã vô ý vượt đèn đỏ (tự nhiên em lại cứ đi nhìn cái đèn xanh để rẽ phải sang Lê Duẩn và cứ đinh ninh là hướng đi thẳng vẫn còn xanh vì không thấy xe nào phía bên trái Nguyễn Thái Học, tức là từ Lê Duẩn đi sang). Em thế là em đi rất nghiêm túc, không bao giờ vượt đèn đỏ, luôn luôn nhường nhịn người đi bộ sang đường và ở các ngã tư...

Nhưng đúng là nó có đèn đỏ và treo ở hẳn phía trước, phía bên kia của ngã tư xe dừng, đèn cũ, không sáng lắm chứ nếu không có thể nhìn được từ xa.

Khi lên đến ngã năm Nguyễn Thái Học - Điện Biên Phủ - Hàng Bông thì em bị tuýt còi. Lúc đi qua em đã có linh cảm rồi nên em ngoan ngoãn dừng luôn. Sau khi được cho xem cam thì em thừa nhận hoàn toàn lỗi là do em.

Em cũng có ý định làm hư cán bộ nhà nước vì thủ tục đi nộp phạt lằng nhằng nhưng thấy mức đó cao một cách vô lý, cả 10 năm chạy xe em chưa bao h phải chung chi nhiều vậy, sẵn tâm trạng nên cũng có vục vặc với đồng chí trẻ một tí, đồng chí ấy không nói lại được mình gì nên chắc cũng cay em.

Em chuyển sang hỏi xem phạt nguội có được không vì tuần sau thực tình em không có thời gian đi lấy quyết định xử phạt, nộp phạt rồi lỗi vượt đèn đỏ có thể bị treo bằng 2 tháng. Thấy đồng chí ấy nói là được và đưa lại giấy tờ cho em thế là em cầm và phắn luôn.

Các cụ cho em hỏi là phạt nguội so với phạt nóng trực tiếp có gì khác nhau không?
- Mức phạt,
- Thủ tục? vì lúc đấy em đang vội nên em không hỏi kỹ, chỉ thấy đồng chí ấy trả lời là sẽ có biên bản xử phạt gửi về nhà vài ngày tới.
- Liệu có đúng không hay mình chờ lần đăng kiểm tới nộp phạt và được lờ đi vụ treo bằng ạ?
- Em phải vắng mặt ở Hà nội đến tận 11.7 mới quay về thì liệu trong thời gian này có bị triệu tập không?
- Hay là ngay thứ hai này đến CSGT (mà em cũng chưa biết là phải đến đội nào...) để chủ động làm thủ tục thì coi như bằng của mình bị giam hơn 1 tháng tí do từ giờ đến 11 tháng 7 em không dùng đến?

Cảm ơn các cụ phân tích giúp ạ.
Em hóng, chưa bị chưa biết. Xin thêm kinh nghiệm của cụ vậy.

Cơ mà em tự nhủ rằng từ giờ em kiên quyết không làm hư cán bộ. Phạt mà đúng luật là em OK cảm ơn và vui vẻ ký phạt.

Cho các anh cán bộ nhìn em tròn xoe mắt luôn, vậy mới máu.

khiemds

Xe tải
Hê hê, em gõ đại. Đính chính là Trần Khát Chân rẽ trái lên Nguyễn Khoái ạ.

Chờ đỏ hơn phút được xanh 20 giây trong khi cả một đám đông vừa cua vừa lên dốc.

Em còn bảo đc xxx góp ý với giao thông tăng xanh làn đó lên. Cậu ấy bảo không được vì ở trên rẽ xuống lưu lượng lớn hơn nhiều.

Tóm lại, em bảo lưu ý kiến là bỏ đèn đỏ toàn TP, cho các cậu xxx ra ngã 4 đứng múa gậy thay đèn, lúc nào vắng thì cho đi uống nước chè thoải mái.

Chỗ em bị có cái xe tải đỗ trong bùng binh, có một camera man ngồi trong cabin cầm máy. Cậu xxx bảo anh thích băng quay chậm cũng có luôn :D
Ôi, em cũng vượt đèn đỏ đoạn này, nhận lỗi sau khi ngó lại đèn thì đúng là mình sai. Cơ mà các bạn CSGT lại bảo là thồi, em chỉ nhắc nhở anh thôi, cho em ktra giấy tờ, nếu đủ thì em để anh đi. Đến hôm nay em cũng chưa hiểu sao lại ko bị lập biên bản

zonda82

Xe container
Em ủn lên đỡ trôi

Grow Tech

Xe tải
Đề phòng tình huống treo bằng thì các cụ nên làm thêm 1 bằng quốc tết phòng khi bằng nội bị treo thì dùng quốc tế chống móm.
Em làm hết có 2 củ mà thủ tục nhanh gọn trong 10 ngày.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Đề phòng tình huống treo bằng thì các cụ nên làm thêm 1 bằng quốc tết phòng khi bằng nội bị treo thì dùng quốc tế chống móm.
Chẳng ai làm như bác, trừ khi có nhu cầu qua bển.
Bằng cuốc tế không có giá trị ở Việt Nam, chỉ sử dụng ở bển, và cũng luôn đi kèm Bằng gốc sở tại, dù họ có hiểu ngôn ngữ hay không.

Cái hợp lý hơn là, bác báo mất Bằng gốc; và xin cấp lại.

CuBin2015

Xe hơi
Em làm trực tiếp trên web của Tổng cục đường bộ, mất có 250 K và 5 ngày, gửi bưu điện về tận nhà, sao cụ làm đắt thế nhỉ? Và bằng đó nó chỉ có giá trị khi trình bằng gốc kèm theo thôi ạ!

Grow Tech

Xe tải
Em làm trực tiếp trên web của Tổng cục đường bộ, mất có 250 K và 5 ngày, gửi bưu điện về tận nhà, sao cụ làm đắt thế nhỉ? Và bằng đó nó chỉ có giá trị khi trình bằng gốc kèm theo thôi ạ!
Em thuê dịch vụ cụ ợ